Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 380 | 381 | (Page 382) | 383 | 384 | .... | 1898 | newer

    0 0

     Mkaguzi Mkuu wa Mahesabu wa ndani wa Benki ya Exim Tanzania, Bw. George Binde (wa kwanza kulia) akiwapa kipeperushi chenye taarifa za huduma zitolewazo na benki hiyo wateja walipotembelea banda la benki wakati wa mkutano wa nane wa mwaka wa Ukaguzi wa Mahesabu ya Ndani ulioandaliwa na Taasisi ya Ukaguzi wa Mahesabu ya Ndani (IIA) uliofanyika Arusha hivi karibuni. Pamoja ni Meneja Mauzo, Assed Naqvi (wapili kulia) na Bw. Gabriel Milling Mkaguzi wa Mahesabu wa Ndani wa Benki hiyo (wa tatu kulia). Picha na Mpiga Picha Wetu.
    Wafanyakazi wa Benki ya Exim Tanzania wakionyesha tuzo iliyopewa benki wakati wa mkutano wa nane wa mwaka wa Ukaguzi wa Mahesabu Ya Ndani ulioandaliwa na Taasisi ya Ukaguzi wa Mahesabu ya Ndani (IIA) uliofanyika Arusha hivi karibuni.

    0 0


      Mkurugenzi wa kitengo cha Masoko wa Airtel Levi Nyakundi akiongea wakati wa uzinduzi wa mashindano ya kusaka vipaji kupitia simu ya mkononi yajulikanayo kama " Airtel TRACE Music Star" kwa lengo la kukuza  na kuvumbua vipaji vya wana muziki chipukizi na kuwawezesha
    kufikia ndoto zao.  Program hii ni kwa ushirikiano kati ya Airtel, kampuni ya Trace pamoja na Mwanamuziki wa Marekani Akon, uzinduzi huo ulifanyika mwishoni mwa wiki katika ukumbi wa high spirit - IT Plaza jijini Dar es saalam.
     Mwanamuziki wa Bongo Flava Ommy Dimples  akitumbuiza wakati wa uzinduzi wa mashindano ya kusaka vipaji kupitia simu ya mkononi yajulikanayo kama " Airtel TRACE Music Star"kwa lengo la kukuza  na kuvumbua vipaji vya wana muziki chipukizi na kuwawezesha kufikia ndoto zao.  Program hii ni kwa ushirikiano kati ya Airtel, kampuni ya Trace pamoja na Mwanamuziki wa Marekani Akon. uzinduzi huo ulifanyika mwishoni mwa wiki katika ukumbi wa high spirit - IT Plaza jijini Dar es saalam
     Mwanamuziki wa Muziki wa kizazi Kipya AY na Mtangazaji maarufu nchini Salam Jabiri wakiwa na baadhi ya wageni walioalikwa katika uzinduzi wa uzinduzi wa mashindano ya kusaka vipaji kupitia simu ya mkononi yajulikanayo " Airtel TRACE Music Star Program inayoendeshwa
    ushirikiano kati ya Airtel, kampuni ya Trace pamoja na Mwanamuziki wa Marekani Akon. uzinduzi huo ulifanyika mwishoni mwa wiki katika ukumbi wa high spirit - IT Plaza jijini Dar es saalam
     baadhi ya waandishi wa habari na wageni waalikwa wakiwa katika picha ya pamoja wakati wa uzinduzi wa Airtel Trace Music Star
     Meneja Uhusiano wa Airtel Bwana Jackson Mmbando akiwa na msaani wa muziki wa kizazi kipya Lady JD wakati wa uzinduzi wa Airtel Trace Music Star
     Mkurugenzi Mkuu wa Airtel Tanzania Sunil Colaso akifatilia kwa karibu uzinduzi wa program ya kusaka vipaji vya muziki ijulikanayo kama Airtel Trace Music Star.

    Meneja Masoko wa Airtel Bi Aneth Muga akiongea wakati wa Uzinduzi wa program ya Airtel Trace Music Star , program itakayowawezesha wanamuziki chipukizi kuonyesha vipaji vyao vya muziki kwa kupitia simu zao za mkononi.

    ======  ======  =======
    Airtel yazindua Mashindano ya kuvumbua vipaji vya Muziki
    ·        Wanamuziki chipukizi kutoka nchi 13 Afrika kupata nafasi ya
    kuonesha uwezo wa wa kuimba na kushinda zawadi kabambe

    ·       Program hii ni kwa ushirikiano kati ya Airtel, kampuni ya
    Trace pamoja na Mwanamuziki wa Marekani Akon

    Kampuni ya simu za mkononi ya Airtel leo imezindua mashindano ya
    kusaka vipaji vya muziki kupitia simu ya mkononi yajulikanayo kama
    Airtel TRACE Music Star kwa lengo la kukuza vipaji vya muziki na
    kuwawezesha wanamuziki chipukizi wa kitanzania kujulikana katika anga
    za muziki duniani

    Uzinduzi huu umefatia ushirikiano kati ya Airtel na Kampuni Muziki ya
    TRACE pamoja na mwanamuziki nguli wa Marekani Akon

    Mashindano haya mbali na kufanyika nchini Tanzania pia yatashirikisha
    vijana kutoka nchi 13 barani Afrika ambazo Airtel inafanya biashara
    zake, nchi hizo ni pamoja na Kenya, Uganda Zambia, Madagascar, Malawi,
    Nigeria, Ghana, Burkina Faso, Chad, Congo Brazzaville, The Democratic
    Republic of Congo (DRC), na Gabon, ambapo waimbaji bora kutoka kwenye
    kila nchi watachaguliwa na kuzawadiwa baada ya kuingizwa kwenye
    mashindano yatakayowashirikisha waimbaji bora kutoka nchi nyingine ili
    kupata mshindi atakayetwaa taji la Mwanamuziki mwenye kipaji bora
    Afrika.  Mshindi wa Afrika atajishindia zawadi mbalimbali ikiwemo
    kurekodi na kusambaziwa nyimbo zake chini ya studio kubwa ulimwenguni
    pamoja na kufaidika na mafunzo ya kufuliwa kimuziki na Nguli wa Muziki
    wa Amerika Akon

    Akiongea wakati wa uzinduzi wa program hiyo Mkurugenzi wa Masoko bwana Levi Nyakundi alisema” mpango huu unaenda sambamba na dhamira yetu wa kuwawezesha vijana wenye ndoto ya kuwa wanamuziki bora kuonyesha uwezo wao kuwawezesha kufikia ndoto zao. 

    Tunafahamu kuwa Tanzania ina vijana
    wengi wenye vipaji vya muziki lakini bado hawajajulikana katika anga
    za muziki na ndio maana leo tunazindua program hii na kuwawezesha
    kujiunga kirahisi kupitia simu yake ya mkononi na kushirikia Airtel
    Trace Music Stars na kuibuka kuwa wanamziki bora”

    Mashindano haya yatakayoenda kwa muda wa mienzi sita yanaanza kuanzia rasmi hapa nchini siku octoba 7 2014 ambapo mshiriki yeyote
    atakayependa kushiriki atatakiwa kupiga 0901002233, na kuimba nyimbo
    zake kwa kutumia simu yake na kutuma kwenye namba hii, kisha nyimbo
    zake zitasikilizwa na kuchagulia kufudhu kuingia kwenye kinyanganyiro
    na kuweza kupigiwa kura kuibuka kuwa mwimbaji nyota wa Tanzania na
    baadae kuwa super star wa Afrika kwa ujumla

    Halikadhalika mashabiki na wapenzi wa muziki wataweza kumpigia kura
    mshiriki wanayempenda ili kumuwezeshwa nyimbo zake kushinda, ili
    kumpigia kura mshiriki wako tuma namba/code ambayo mshiriki
    ataitangaza pindi nyimbo yake itakapochaguliwa kuingia kwenye
    mashindano au unaweza kuipata wewe mwenyewe kwenye tovuti
    www.tracemusicstar.com’’
    Aliongeza Nyakundi
    Akiongea kuhusu program hiyo Mwanamuziki wa Bongo Flava Ommy Dimples,alisema’ kwa hakika haya ni mashindano ya pekee yanayotoa fulsa kwa mwanamziki yeyote ambaye angependa kuwa superstar kushiriki.

    Napenda kuwahamasisha vijana kuchangamkia fulsa hii kwa kurekodi
    freestyle yako ya  flave yoyote kali  kupitia simu yako na kutuma
    nyimbo yako. Pia napenda kuwaomba mashabiki na wapenzi wa muziki
    kuwapigia kura washiriki hawa kwa wingi ili kuweza kumpata ushindi.
    kwa wanamuziki chipukizi mashindano haya si yakukosa maana wewe pia
    unaweza kuibuka kuwa superstar wa Airtel Trace Music Star kwa njia
    rahisi tu Piga, Imba, Shinda. aliongeza Dimples

    Airtel imeingia mkataba wa ushirikiano na Trace Music kwa  muda wa
    miaka mitatu ambapo Fainali ya mashindano haya ya Airtel Trace Music
    2014 yanategemea kufanyika Mwezi March 2015.

    Zawadi nyingine zitakazotoliwa kwa washindi wa mashindano haya ni
    pamoja na pesa taslimu na simu za mkononi

    Kwa maelezo zaid tembelea tovuti ya:  www.tracemusicstar.com /
    Facebook: https://www.facebook.com/airteltracemusicstar

    0 0

    Msanii wa muziki wa kizazi kipya kutoka THT,Rachael akitumbuiza jukwaani pamoja na mcheza shoo wake mbele ya mashabiki wa tamasha la Fiesta 2014 lililofanyika ndani ya uwanja wa Jamhuri,mkoani Dodoma usiku wa kumkia leo.
    Pichani ni kulia ni Msanii wa bongofleva AbdulKiba akiimba sambamba na kaka yake Alli Kiba ambaye amekuwa akifanya vyema katika anga ya muziki wa kizazi kipya kupitia nyimbo zake mbili alizoziachai hivi karibuni,ikiwemo MwanaDaisalama na Kimasomaso,
    Mkali mwingine wa muziki wa hip hop nchini Tanzania,Fid Q akiwashushia mistari wakazi wa mji wa Dodoma waliojitokeza kwa wingi kwenye tamasha la Fiesta 2014,ndani ya uwanja wa Jamhuri usku wa kumkia leo.
    Msanii wa bongofleva kutoka kampuni ya No Fake Zone Lina Sanga akiimba wimbo wake wa Ole Temba ambao umepokelewa vyema na mashabiki wake,ndani ya tamasha la Fiesta lililofanyika usiku wa kuamkia leo ndani ya uwanja wa Jamhuri mkoani Dodoma.
    Sehemu ya umati wa watu waliofika kushuhudia tamasha la Fiesta 2014 ndani ya uwanja wa Jamhuri usiku wa kuamkia leo mkoani Dodoma.
    Shangwe za mashabiki zikiwa zimetawala uwanjani hapo.PICHA NA MICHUZI JR-DODOMA

    0 0

    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akisikiliza maelekezo kutoka kwa Meneja wa Mawasiliano wa Shirika la Nyumba la Taifa, Yahya Charahani. Katika ujumbe wake wa siku ya makazi mwaka huu Waziri Tibaijuka ameviagiza vyombo vinavyohusika na upangaji miji kuongeza zaidi kazi ya upimaji wa makazi na kisha kuyaboresha makazi yaliyokwishavurugika kwa hivi sasa kwa mujibu wa takwimu za UN HABITAT, robo ya idadi ya watu wanaoishi mijini kote duniani na Tanzania ikiwamo wanaishi katika mitaa duni ambayo yana mazingira hatarishi, huku hali ya maisha ikiwa yenye uhaba wa huduma muhimu, ujumbe wa mwaka huu ni "Sauti kutoka Makazi Duni"

    Waziri Tibaijuka ameziagiza Halmashauri za Miji, Manispaa na Wilaya kujenga nyumba angalau 100 kwaajili ya wafanyakazi wake ili kwanza kupanga mij, lakini pia kupunguza tatizo la makazi holela yanayoikabili nchi kwa sasa. (Picha kwa hisani ya Kitengo cha Mawasiliano ya Umma na Huduma kwa Jamii cha Shirika la Nyumba la Taifa)
    Baadhi ya washiriki waliofika katika banda la Shirika la Nyumba la Taifa wakipata maelekezo namna nyumba za Shirika zinavyopatikana.
    Baadhi ya washiriki waliofika katika banda la Shirika la Nyumba la Taifa wakipata maelekezo namna nyumba za Shirika zinavyopatikana.
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akisikiliza maelekezo kutoka kwa mmoja wa Watendaji wa Shirika la Maendeleo Kigamboni (KDA)
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akiwa amewasili katika ukumbi wa mikutano tayari ya kuendelea na shughuli za maadhmisho ya siku hiyo ya kimataifa.
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akiwa amewasili katika ukumbi wa mikutano tayari ya kuendelea na shughuli za maadhmisho ya siku hiyo ya kimataifa.

    Mwakilishi wa Shirika la Makazi laUmoja wa Mataifa (UN HABITAT) Philimon Mutashibirwa akiwasilisha ujumbe wa Shirika la Umoja wa Mataifa linalohusika na makazi ya wanadamu, UN-Habitat leo mchana.
    Kaimu Katibu Mkuu wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Subira Sinda akizungumza katika maadhimisho hayo ambapo alimkaribisha Waziri Tibaijuka kuzungumza.
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akitoa salamu zake za mwaka za siku ya makazi duniani ambapo aliviagiza vyombo vinavyohusika na upangaji miji kuongeza zaidi kazi ya upimaji wa makazi na kisha kuyaboresha makazi yaliyokwishavurugika kwa hivi sasa kwa mujibu wa takwimu za UN HABITAT, robo ya idadi ya watu wanaoishi mijini kote duniani na Tanzania ikiwamo wanaishi katika mitaa duni ambayo yana mazingira hatarishi, huku hali ya maisha ikiwa yenye uhaba wa huduma muhimu, ujumbe wa mwaka huu ni "Sauti kutoka Makazi Duni"
    Waziri Tibaijuka ameziagiza Halmashauri za Miji, Manispaa na Wilaya kujenga nyumba angalau 100 kwaajili ya wafanyakazi wake ili kwanza kupanga mij, lakini pia kupunguza tatizo la makazi holela yanayoikabili nchi kwa sasa.
    Kaimu Mkurugenzi wa Nyumba wa Wizara ya Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Pius Tesha akizungumza katika maadhimisho hayo yaliyofikia kilele chake leo.
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akisikiliza maelezo yaliyotolewa na Afisa wa Wakala wa Taifa wa Utafiti wa Nyumba Bora na Vifaa vya Ujenzi (National Housing and Building Research Agency – NHBRA) juu ya ufyatuaji wa matofali ya kufungamana kwenye kilele cha maadhimisho ya siku hiyo.
    Waziri wa Ardhi, Nyumba na Maendeleo ya Makazi, Profesa Anna Kajumulo Tibaijuka akionyeshwa na Afisa wa Wakala wa Taifa wa Utafiti wa Nyumba Bora na Vifaa vya Ujenzi (National Housing and Building Research Agency – NHBRA) namna matofali ya kufungamana yanavyofyatuliwa
    Baadhi ya washiriki waliofika katika banda la Shirika la Nyumba la Taifa wakipata maelekezo namna nyumba za Shirika zinavyopatikana.
    Kikundi cha sanaa na burudani kilivyokuwa kikijimwaya na kutoa ujumbe wao kuhusiana na siku ya makazi Duniani leo mchana
    Baadhi ya wajumbe waliofika kwenye maadhimisho ya kilele cha siku ya makazi duniani leo mchana yaliyobebwa na kauli mbiu isemayo “"Sauti kutoka Makazi Duni"”. kwenye ukumbi wa Makumbusho ya Taifa jijini Dar es Salaam leo mchana

    0 0

      Mbunge we jimbo la Kigamboni Dr. Faustine Ndugulile akifunguaRasmi (Wa Pili Kulia)kiota kipya Mji Mwema Kigamboni kinachoitwa Fursat Dhahabiyya.
     Wadau mbalimbali wakijivinjari ndani ya kiota kipya cha Fursat Dhahabiyya Kilichopo Mji Mwema Kigamboni
     Mwonekano wa Ndani wa Kiota Hicho

    0 0
  • 10/06/14--12:42: KINANA AANZA ZIARA IRINGA
  •  Mwenyekiti wa CCM mkoa wa Iringa Ndugu Jesca Msambatavangu akimtambulisha Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana kwa wananchi na wanachama wa CCM wa wilaya ya Iringa Vijijini.
     Wananchi na wanachama wa CCM wa Wilaya ya Iringa Vijijini wakimsikiliza Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana aliyeanza ziara yake ya siku sita mkoani humo.
     Katibu wa NEC Itikadi na Uenezi akisalimia wananchi na wanachama wa CCM nje ya ofisi ya CCM wilaya ya Iringa kijijini
     Wananchi wa Iringa wakimshangilia Katibu wa NEC Itikadi na Uenezi Nape Nnauye nje ya ofisi ya CCM wilaya ya Iringa Vijijini
    Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akimpa mkono wa pongezi Kamanda wa Vijana Mkoa wa Iringa Salim Abri Asas kwa kukarabati ofisi ya CCM Iringa Vijijini.

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akivishwa skafu mara tu baada ya kuwasili Iringa Vijijini ambako atafanya shughuli mbali mbali za kijamii ,kukagua utekelezaji wa ilani ya uchaguzi ya CCM ya mwaka 2010 .

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akipiga saluti kama ishara ya kupokea vizuri mapokezi yake katika mkoa wa Iringa ambapo atakuwa na ziara ya siku sita.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akimsikiliza Mwenyekiti wa CCM mkoa wa Iringa Ndugu Jesca Msambatavangu mara tu baada ya kupokelewa mkoani humo ambapo atakuwa na ziara kwa siku sita akikagua uhai wa chama, kushiriki shughuli za maendeleo na kukagua utekelezaji wa ilani ya uchaguzi ya CCM ya mwaka 2010.

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akisalimiana na Mbunge jimbo la Isimani ambaye pia ni  Waziri wa nchi,sera,taratibu na bunge William Lukuvi mara baada ya kuwasili Iringa kwa ziara ya siku sita.
     Kila mtu amempokea Kinana.

    0 0

    MDAU wa Michezo Kata ya Upanga Magharibi, Adnan Kondo  amedhamiria kuwatoa vijana kijiweni baada ya kuanzisha mashindano ya kuwania Adnan Kondo Cup yaliyoanza juzi kwenye uwanja wa Shule ya Msingi Muhimbili jijini Dar es Salaam.

    Akizungumza na juzi katika uzinduzi wa mashindano hayo, Muandaaji wa mashindano hayo, Adnan Kondo alisema amejipanga kufanikisha malengo ya vijana ambako amepanga kutekeleza maendeleo ya vijana wa Kata hiyo iliyopo Manispaa ya Ilala jijini Dar es Salaam.

    Kondo alisema kwa kuanzia ameandaa mashindano ya kuwania kombe la Adnan lililoanza juzi ambalo litawaniwa na timu saba za Kata hiyo na Upanga Mashariki moja litakuwa likifanyika kila mwisho wa wiki.

    "Nimejipanga kuwasaidia vijana wenzangu kimaendeleo hasa ukizingatia nafasi yangu ya Uhamasishaji wa Vijana wa Chama cha Mapinduzi (CCM) Kata ya Upanga Mashariki, hivyo nafasi yangu inanishawishi kuwa karibu na vijana katika ustakbali wa maendeleo," alisema Kondo.

    Kondo alisema mipangilio yake ya baadaye ni kusaidia vijana waendesha pikipiki maarufu kama bodaboda ambao wanahitaji ukaribu kutoka kwa watendaji mbalimbali wa chama na serikali.

    Alitaja zawadi kwa mshindi  wa kwanza atazawadiwa jezi seti moja, mipira miwili na kila mchezaji atapatiwa medali, mshindi wa pili seti moja na mpira mmoja, mshindi wa tatu mipira miwili huku mchezaji bora wa mashindano atakabidhiwa kombe na shilingi 200,000 na mfungaji bora atapewa kombe.

    Timu shiriki ni pamoja na Azania, Jangwani, Tambaza Gym, Tambaza Sekondari, Azania College na Upanga veterani.

    0 0

    SAM_0064
    Mhifadhi wa Utalii waHifadhi ya Taifa ya Mlima Kilimanjaro (KINAPA) Eva Mallya akizungumza   katika ziara ya waandishi wa habari kutoka Arusha walikwenda kutembelea hifadhi hiyo na kujionea shughuli  mbalimbali za utalii ikiwemokivutio cha kupanda Mlima Kilimanjaro ambao ni mlima pekee mrefu na kilele chake kinaBarafu Barani Afrika.
    SAM_0013Waandishi wa habari wa vyombo mbalimbali wakiwa na mmoja wa wafanyakazi wa KINAPA mara baada ya kuwasili .
    SAM_0010
    Baadhi ya sehemu ya waandishi wa habari
    SAM_0058
     SAM_0066Muonekano ndani ya ukumbi wa mkutano katika makao makuu ya KINAPA
    SAM_0074Mwandishi wa gazeti la Tanzania Daima Grace Macha akifanya mahojiano na RAIA wa Nchini Japan ,ambaye ni mlemavu wa miguu na kupoza mwili upande wa kushoto Eiju Murakami (65)ambaye  ametimiza ndoto yake ya kupanda Mlima Kilimanjaro
    SAM_0054Mmiliki wa mtandao wa jamiiblog Pamela Molle wakiwa anasalimiana na mwandishi mwandamizi wa gazeti la The citizen  Patty Magubira
    SAM_0076Mwandishi wa habari Leo Veronicah Mheta akipozi katika picha na RAIA wa Nchini Japan ,ambaye ni mlemavu wa miguu na kupoza mwili upande wa kushoto Eiju Murakami (65) ambaye ametimiza ndoto yake ya kupanda Mlima Kilimanjaro
    SAM_0078
    Mwandishi wa Uhuru Lilian Joel akiwaanafanya mahojiano na RAIA wa Nchini Japan ,ambaye ni mlemavu wa miguu na kupoza mwili upande wa kushoto Eiju Murakami (65) ametimiza ndoto yake ya kupanda Mlima Kilimanjaro
    SAM_0086RAIA wa Nchini Japan ,ambaye ni mlemavu wa miguu na kupoza mwili upande wa kushoto Eiju Murakami (65) ambaye ametimiza ndoto yake ya kupanda Mlima Kilimanjaro akiwa anaonyesha cheti chake mara baada ya kukabidhiwa pembeni ni muongoza watalii
    KOMBE la Dunia linachangia baadhi ya watalii kushindwa kufika Nchini
    Tanzania kupanda Mlima Kilimanjaro kutokana na watu mbalimbali kuwa
    makini na mpira kuliko suala la utalii.

    Hayo yalisemwa jana Mkoani Kilimanjaro na  Mhifadhi wa Utalii wa
    Hifadhi ya Taifa ya Mlima Kilimanjaro (KINAPA) Eva Mallya wakati
    alipokuwa akizungumza na wanahabari wa vyombo mbalimbali wanaotembelea
    hifadhi hiyo kujionea shughuli za  mbalimbali za utalii ikiwemo
    kivutio cha kupanda Mlima Kilimanjaro ambao ni mlima pekee wenye
    Barafu Barani Afrika.

    Alisema mashindano ya kombe la Dunia yanapofanyika baada ya miaka mine kupita idadi ya watalii wanaotaka kutembelea vivutio vya utalii
    inapungua kutokana na watalii hao kupenda kuangalia mpira zaidi.

    Alisema ingawa mashindano hayo yanapofanyika yanaleta manufaa kwa kila nchi lakini nchi nyingine zenye kutangaza masuala ya utalii idadi ya
    wageni inashuka kutokana na wageni wengi kupendelea mpira zaidi.

    Alisema hifadhi hiyo inawatalii wa mataifa mbalimbali wanaitembelea
    kutokana na vivutio vilivyopo vya wanyama, mazingira pamoja na
    upandaji wa Mlima Kilimanjaro ambao ni wa kipekee na wenye barafu.

    Alisema mwaka  fedha 2011/12 idadi ya wageni kutoka nchi mbalimbali
    iliongezeka na kufikia 57,456 ambayo ni kubwa zaidi lakini mwaka
    2012/13 wageni walikuwa 55,553 huku mwaka 2013/14 walipungua na
    kufikia  51,286.

    Alisema sababu za kupungua kwa watalii wanaofika Kinapa mojawapo ni
    mashindao ya kombe la Dunia, mtikisiko wa uchumi pamoja na ukosefu wa
    ajira.

    “Kombe la Dunia linachangia wageni kutofika kutembela vivutio vya
    utalii ndio yanapofanyika mashindano yanafaida zake lakini pia
    kunasababu mbalimbali ila kwakuwa Mlima Kilimanjaro unajiuza tunapata
    wageni wa mataifa mbalimbali na pia nawaomba watalii wa ndani na wan
    chi za Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) watembelee hifadhi hii ya
    Kinapa”.
    (Picha na Pamela Mollel wa jamiiblog)

    0 0

    Wakurugenzi wote wa Airtel wakiongozwa na mkuu wao Sunil Colaso (kati) wakikata keki leo wakati wa uzinduzi wa wiki ya huduma kwa wateja ambapo inaadhimishwa duniani kote kuanzia tareh 6, Airtel imejipanga kuadhimisha wiki hii kwa kuwashuru wateja wake wote, kuongeza motishaa kwa watoa huduma wake wote nchini kuendelea kuhudumia wateja, pamoja na kuhamasisha kila mtoa huduma nchini kufahamu umhimu wa mteja.
    Mkurugenzi mkuu wa Airtel Tanzania Bw Sunil Colaso akiongea na wafanyakazi wote pamoja na wanahabari leo hii (hawapo pichani wakati wa uzinduzi wa wiki ya huduma kwa wateja leo katika makao makuu ya Airtel, Airtel inaadhimisha wiki hii kwa kuwashuru wateja wake wote, kuongeza motishaa kwa watoa huduma wake wote nchini kuendelea kuhudumia wateja, pamoja na kuhamasisha kila mtoa huduma nchini kufahamu umhimu wa mteja.
    Mkurugenzi wa Airtel huduma kwa wateja Bi Adriana Lyamba akiongea na wafanyakazi wote pamoja na wanahabari (hawapo pichani wakati wa uzinduzi wa wiki ya huduma kwa wateja leo katika makao makuu ya Airtel, Airtel inaadhimisha wiki hii kwa kuwashuru wateja wake wote, kuongeza motishaa kwa watoa huduma wake wote nchini kuendelea kuhudumia wateja, pamoja na kuhamasisha kila mtoa huduma nchini kufahamu umhimu wa mteja.
    Meneja wa huduma kwa wateja wa Airtel Bw, Deo Hugo akielezea jinsi Airtel ilivyojipanga kutimiza dhamira yake ya huhudumia wateja vyema hata baada ya wiki ya huduma kwa wateja kuisha, moja kati ya huduma zitakazoendele ni pamoja na kuwatembelea wateja kwenye soko, kuwapigia simu na kujadili nao mambo muhimu ya mawasiliano.


    0 0

     Rais Jakaya Kikwete (kulia) akizungumza na Mtendaji Mkuu wa Menejimenti ya Barclays Africa, Bi. Mizinga Melu  (wa tatu kushoto) alipokwenda kumuaga Ikulu, Dar es Salaam leo. Wengine kutoka kushoto ni Kaimu Mkuu wa Masoko na Mawasiliano, Bi Rukia Mtingwa na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa NBC, Bw. Pius Tibazarwa. Bi Melu aliyekuwa mkurugenzi tendaji wa benki hiyo alichaguliwa kushika wadhifa huo hivi karibuni.

     Rais Jakaya Kikwete (kulia) akimsindikiza  Mtendaji Mkuu wa Menejimenti ya Barclays Africa Bi. Mizinga Melu  alipokwenda kumuaga Ikulu, Dar es Salaam leo.

     Rais Jakaya Kikwete  katika picha ya kumbukumbu na  Mtendaji Mkuu wa Menejiment ya Barclays Africa, Bi Mizinga Melu  (wa pili kushoto) alipokwenda kumuaga Ikulu, Dar es Salaam leo. Wengine kutoka kushoto ni Kaimu Mkuu wa Masoko na Mawasiliano, Bi Rukia Mtingwa na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa  NBC, Pius Tibazarwa. Bi Melu aliyekuwa mkurugenzi tendaji wa benki hiyo alichaguliwa kushika wadhifa huo hivi karibuni.
     Rais Jakaya Kikwete akiagana na Mtendaji Mkuu wa Menejiment ya Barclays Africa, Bi Mizinga Melu (wa pili kushoto), alipokwenda kumuaga Ikulu, Dar es Salaam leo. Wengine kutoka kushoto ni Kaimu Mkuu wa Masoko na Mawasiliano, Bi. Rukia Mtingwa, Kaimu Mkurugenzi Mtendaji  wa NBC, Bw. Pius Tibazarwa na Meneja Mahusiano wa benki hiyo, Bw. William Kallaghe. Bi Melu aliyekuwa mkurugenzi mkurugenzi wa benki hiyo alichaguliwa kushika wadhifa huo hivi karibuni. PICHA NA IKULU

    0 0

    KAMPUNI ya SmartMind & Partners iliyopo chini ya Anesa Co. Ltd, imejitosa kudhamini tamasha la Handeni Kwetu 2014, litakalofanyika Desemba 13, wilayani Handeni, mkoani Tanga.

    Ni mara ya pili kwa kampuni hiyo kudhamini tamasha hilo, kwa kupitia Kitabu chao kijulikanacho kama ‘Ni wakati wako wa kung’aa’, kilichoandikwa na Albert Sanga.

    Akizungumza jana mjini hapa, Mratibu Mkuu wa tamasha hilo, Kambi Mbwana, alisema kwamba kwa kudhamini tamasha hilo, kampuni hiyo itakuwa na haki zote za kuuza kitabu chao sambamba na kutangaza bidhaa zao kwa kupitia tamasha hilo.

    Alisema Sanga ni mjasiriamali mzalendo na mdau wa maendeleo ya Tanzania, hivyo anaamini wadau wa tamasha hili na Watanzania wote wananufaika kwa kiasi kikubwa mno.

    “Tunashukuru kwa kupokea taarifa nzuri za udhamini kutoka kwa SmartMind&Patners kwa kupitia kitabu chao cha Ni wakati wako wa kung’aa, kikiandikwa na Sanga, ambaye ndio Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni hiyo.

    “Mbali na hao, wengine walionyesha moyo wa kulisaidia tamasha hilo msimu huu kwa wakati huu ni pamoja na Phed Trans, chini ya Yusuphed Mhandeni, Handeni Kwetu Foundation, Wait & Watch Film Company Ltd, Qs Mhonda J Apex Group of Companies Ltd na Skyblue Security and Risk Mgt Ltd,” alisema.

    Mbwana alimaliza kwa kuwataka wadhamini wengine kujitokeza kwa wingi yakiwamo mashirika na taasisi za kiserikali kuingia kwenye udhamini ili waliwezeshe tamasha hilo sambamba na kutangaza biashara zao.


    0 0

    MAOFISA wa Polisi, Uhamiaji pamoja na Mahakimu watashiriki kwenye semina ya Siku Ya Msanii Tanzania itakayofanyika kwenye ukumbi wa Makumbusho ‘Mwalimu Nyerere’ Posta, Dar es Salaam.

    Akizungumza na waandishi wa habari kwenye ukumbi wa Idara ya Habari (Maelezo),  Katibu Mkuu wa Mashirikisho Tanzania Godfrey Ndimbo alisema wamewaita watu kutoka sekta hiyo ya sheria ili kujua tatizo la wizi wa kazi za wasanii likoje.

    “Tumewaita mahakimu, Polisi na Uhamiaji ili waweze kujua hasa ukubwa wa tatizo letu, tukishirikiana nao watakuwa msaada mkubwa kwetu katika kupambana na wizi wa kazi za sanaa.

    “Katika semina hizi pia tutakuwa na waandishi wa habari ambao watasaidia pia kufikisha ujumbe kwa jamii katika kupambana na wizi wowote wa kazi za wasanii,” alisema.

    Ndimbo alisema katika semina hizo zitakazofanyika Oktoba 22 na 23, zitajumuisha pia elimu kuhusu haki miliki na haki shiriki, kodi, bima za afya pamoja na mifuko ya Jamii.Mkurugenzi wa Haak Neel Production, Godfrey Katula alisema maandalizi kwa ajili ya semina hizo yanakwenda vizuri na wanatarajia wasanii zaidi ya 500 kushiriki kwenye semina hizo.

    “Lengo letu ni kuwaelimisha wasanii katika kazi zao, lakini pia kuweza kuwapana nafasi ya kupata mafunzo yatakayowasaidia uzeeni wakati ambapo hawatakuwa wakifanya tena sanaa,” alisema.

    Siku Ya Msanii inaandaliwa na Kampuni ya Haak Neel Production kwa kushirikiana na Baraza la Sanaa la Taifa (BASATA) na kudhaminiwa na Kampuni ya New Habari (2006) kupitia magazeti ya Bingwa, Dimba, The African na Mtanzania, PSPF, Hugho Domingo, Afrika Media Group kupitia Channel Ten na Magic FM, CXC na Proin Tanzania.

    0 0

     Katibu Mkuu wa CCM, Abdulrahman Kinana akiangalia fuvu la aliyekuwa Chifu wa Wahehe, Mkwawa alipotembelea Makumbusho ya shujaa huyo aliyepambana na wajerumani na kujiua kwa bunduki baada ya kuona yupo hatarini kukamatwa na wajerumani.
     Picha ya kuchora ya Chifu Mkwawa
     Mrithi wa Chifu Mkwawa, Abdul Adam Mkwawa akimkaribisha Kinana kutembelea makumbusho ya Chifu Mkwawa katika Kijiji cha Kalenga, Iringa Vijijini wakati wa ziara ya kuimarisha uhai wa chama, kukagua utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya 2010. PICHA ZOTE NA KAMANDA RICHARD MWAIKENDA WA KAMANDA WA MATUKIO BLOG


     Fuvu la Chifu Mkwa likiwa limehifadhiwa katika makumbusho hayo.
     Zuberi Mwamitala akimuonesha Kinana maandishi ya kiarabu aliyowahi andika Chifu Mkwawa enzi za uhai wake
     Mwamitala akionesha kisanduku kilichokuwa kimehifadhi fuvu la Chifu Mkwawa nchini Ujerumani na hatimaye kurejeshwa nchini.
     Mwamitala ambaye ni mtunza kumbukumbu katika makumbusho ya Mkwawa, akionesha baadhi ya mabomu yaliyotumiwa na askari wa kihehe waliopambana na wajerumani
     Kinana akioneshwa madini ya chuma yaliyotumiwa enzi za Chifu Mkwawa kutengenezea silaha mbalimbali pamoja na shoka na majembe.
     Kinana akiangalia zana za kijadi zilizokuwa zinatumiwa na jeshi la Chifu Mkwawa katika mapambano dhidi ya maadui
     Kinana akiangalia bunduki aina ya gobole la kisasa lililokuwa linatumiwa na jeshi la kijadi

     Kinana akiangalia bunduki iliyotengenezwa enzi za jeshi la Chifu Mkwawa na kutumika katika vita dhidi ya Wajerumani ambapo wazawa hao walifanikiwa kuua zaidi ya askari wa kijerumani 500
     Kinana akipiaga rimba lililokuwa linapigwa na Chifu Mkwawa enzi za uhai wake
     Kinana akiangalia makuburi ya Spika wa Bunge la Tanzania, marehemu Adam Sapi Mkwawa na mkewe ambayo ni sehemu ya kumbukumbu katika makumbusho hayo
    Kinana akiwa na Chifu Abdul Mkwawa na Mwenyekiti wa CCM Mkoa wa Iringa, Jesca Msambatavangu pamoja na msaidizi wa chifu.

    0 0

    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumaninchini Tanzania, Egon Kochanke (katikati) na mkewe Wendy Marshall Kochanke wakimkaribisha mfanyabiashara mashuhuli Sir Andy Chande katika tafrija ya kusherehekea Miaka 24 ya Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani, iliyofanyika nyumbani kwa Balozi huyo, Kenyatta Drive Oysterbay jijini Dar es salaam mwishoni mwa wiki. PICHA ZOTE/JOHN BADI WA DAILY MITIKASI BLOG.
    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumaninchini Tanzania, Egon Kochanke (kulia) na akikaribisha wageni katika tafrija ya kusherehekea Miaka 24 ya Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani, iliyofanyika nyumbani kwa Balozi huyo, Kenyatta Drive Oysterbay jijini Dar es salaam mwishoni mwa wiki. 

    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumaninchini Tanzania, Egon Kochanke (kulia), akimkaribisha Mwenyekiti wa Mwalimu Nyerere Foundation, Joseph Butiku wakati wa tafrija hiyo.  
    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumaninchini Tanzania, Egon Kochanke (katikati) na mkewe Wendy Marshall Kochanke wakimkaribisha Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe ambaye alikuwa mgeni rasmi katika tafrija hiyo. 
    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani nchini Tanzania, Egon Kochanke akisoma hotuba yake.
    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe akisoma hotuba yake. 
    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe na Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani nchini Tanzania, Egon Kochanke wakigonganisha glasi kama ishara ya kusherehekea tafrija hiyo. 
    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Kimataifa, Bernard Membe na Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani nchini Tanzania, Egon Kochanke na mke wa Balozi wakikata keki maalum  kama ishara ya kusherehekea tafrija hiyo. 
    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani nchini Tanzania, Egon Kochanke akipata ukodak na baadhi ya wageni waalikwa. 
    Mambo ya Ukodak, John Merkion na Dada mkubwa bila yeye no visa wakishow love.
    Muziki mkubwa uliporomoshwa na Bendi ya Wakwetu Vibes kutoka pande za Mikocheni.
    Balozi wa Jamhuri ya Muungano wa Ujerumani nchini Tanzania, Egon Kochanke akiwa katika picha ya pamoja na kikosi kazi cha ubalozi huo.  

    0 0

     Rais Jakaya Mrisho Kikwete akimjulia hali Mkuu wa Mkoa wa Kilimanjaro Mhe Leonidas Gama aliyelazwa kwa matibabu katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili jijini Dar es salaam leo
     Rais Jakaya Mrisho Kikwete akimjulia hali Mkuu wa Mkoa wa Simiyu Mhe Paschal Mabiti aliyelazwa kwa matibabu katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili jijini Dar es salaam leo
    Rais Jakaya Mrisho Kikwete akimjulia hali Mjumbe wa Bunge Maalumu la Katiba Mhe. Dkt Henry Mwijarubi Nyamubi aliyelazwa kwa matibabu katika Hospitali ya Taifa ya Muhimbili jijini Dar es salaam leo. 



    0 0

    Umoja wa Wabunge Wanawake Tanzania (TWPG) wajivunia manufaa waliyopata wanawake katika Rasimu ya mwisho ya Katiba inayopendekezwa.
     
    Na Benedict Liwenga, Maelezo-DSM.
     
    Wabunge Wanawake nchini wamekuwa Wanaharakati wakubwa wenye kudai haki za wanawake za jinsia kila kukicha hasa kupitia mchakato wa kusaka Katiba mpya ambapo hivi karibuni wamefanikiwa katika kuhakikisha kuwa madai yao yanasikilizwa na kuwekwa katika Katiba mpya ijayo kutokana na ukweli kwamba, Rasimu ya mwisho ya Katiba inayopendekezwa imefanikiwa kuyaingiza madai mbalimbali yanayohusu masuala ya kijinsia kwa wanawake.
     
    Umoja wa Wabunge Wanawake Tanzania (TWPG) hawanabudi kupongezwa kwa kazi kubwa walioifanya katika kuhamasisha umma na wajumbe wengine wa Bunge Maalum juu ya haki sawa ya jinsia ya hamsini kwa hamsini kwa hatua kubwa waliyofikia na manufaa waliyoyapata wanawake katika Rasimu hiyo.
     
    Hivi karibuni, Umoja huo wa Wabunge Wanawake walifanya semina iliyohusu kwa ajili ya Wajumbe wa Bunge Maalum la Katiba kuhusu masuala ya maandiko ya Kisera na manufaa waliyopata wanawake katika Rasimu hiyo ya mwisho inayopendekezwa huku wajumbe hao wakichangia mada mbalimbali kuhusu mafanikio yao na furaha yao ya kuona kuwa wamepiga hatua nzuri katika kudai haki zao za Kikatiba.
     
    Akitoa mada wakati wa Semina hiyo, Katibu Mkuu wa TWPG ambaye pia ni Mjumbe wa bunge hilo, Mhe. Angellah Kairuki alisema kuwa moja ya manufaa ambayo wanawake watayapata katika Katiba mpya ijayo ni kuhusu masuala ya Uongozi ulio bora wenye kuzingatia sifa na weledi katika michakato ya ajira na uteuzi ambapo suala hilo limetiliwa nguvu katika Ibara ya 208, Ibara ndogo ya kwanza kipengele C ambapo katika masuala ya uteuzi na mambo ya ajira katika nafasi mbalimbali katika Utumishi wa Umma utazingatia uwezo wa kitaaluma, weledi, ujuzi, usawa wa jinsia hivyo suala la usawa wa jinsia limezingatiwa.
     
    Mhe. Kairuki alieleza kuwa, Sura ya Kumi ya Rasimu ya mwisho ya Katiba inayohusu masuala ya Bunge kama ilivyoelezwa katika Ibara ya 129 ibara ndogo ya Nne, inaeleza kuwa, kwa kutambua kuwa Bunge ndiyo mhimili muhimu wa dola, Katiba inayopendekezwa imekusudia kurekebisha kasoro iliyopo ya uwakilishi mdogo wa wanawake bungeni ambapo hivi sasa kuna asilimia 36.6% ya wanawake bungeni.
     
    “Kupitia Katiba hii inayopendekezwa kupitia Ibara ya 129 Ibara ndogo ya Nne tutakuwa na uwakilishi uliosawa baina ya Wabunge Wanawake na Wabunge Wanaume”, alisema Mhe. Kairuki.
     
    Aidha, aliwaeleza wajumbe hao kuwa katika Sura ya 12 inayohusu Mahakama ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Tume ya Utumishi wa Mahakama imepewa wajibu katika ajira mbalimbali na uteuzi kuhakikisha kuwa inazingatia usawa wa jinsia.
     
    Haki mbalimbali za wanawake zinabainishwa katika baadhi ya Mikataba mbalimbali ya Kimataifa ambayo Tanzania imeridhia, na hapa Mhadhiri Msaidizi wa Sheria kutoka Chuo Kikuu cha Iringa, Bw. Dunford Mpelumbe anafafanua kwamba Mikataba ambayo Tanzania imeridhia pamoja na baadhi ya Itifaki za Kimataifa yakiwemo maazimio mbalimbali ambayo Tanzania kama Mwanachama wa Jumuiya ya Kimataifa imeridhia na hatua kubwa iliyopigwa na Serikali katika kusimamia suala la jinsia na haki za wanawake.
     
    Katika haki za wanawake tunapozitazama kwa jicho la Kimataifa na tunapokuja ndani ya nchi ni muhimu pia kutunga sheria kwa kuziweka katika Katiba na ni vema kuunda Taasisi maaalum ambayo itakuwa inasimamia utekelezaji wa masuala hayo ya wanawake.
     
    Mpelumbe alifafanua kuwa katika Azimio la 1948 (Universal Declaration of Human Rights) katika Ibara yake ya kwanza inaelezea juu ya mambo ya usawa kati ya mwanamke na mwanaume, lakini pia suala la usawa kati ya binadamu wote umepewa kipaumbele.
     
    Aidha, aliongeza kuwa, licha ya Mikataba ya Kimataifa pamoja na Sheria mama zilizopo sasa nchini, haki za wanawake zinatakiwa kujengewa ulingo wa kuzisemea mara kwa mara ili watu wapate kuzielewa vizuri.
     
    “Nchi za wenzetu wameweka jitihada za dhati kabisa katika kujenga uwezo wa mwanamke na jitihada hizi zinatokana na utiaji sahihi na kuridhia hii Mikataba ya Kimataifa mbalimbali ambayo inatoa haki za wanawake lakini hatua ya pili ni kwa kuchukua hatua za msingi za kikatiba na kisheria kuziweka hizo haki za mwanamke katika ulingo wa Kimataifa zionekane zaidi na kwa uwazi kabisa katika Katiba ya nchi na Sheria za nchi”, alisema Mpelumbe.
     
    Waziri wa Katiba na Sheria ambaye pia ni mjumbe wa Bunge hilo, Mhe. Dkt. Asha-Rose Migiro naye aliwapongeza wajumbe wanawake kwa kuwa na mshikamano ambao Wabunge wanawake wa Bunge hilo waliuonyesha, na hapa akaeleza kwamba wajumbe hao waliweza kushikamana kwa kuonyesha kuwa ‘Umoja ni nguvu, Utengano ni udhaifu’ bila ya kujali Vyama walivyotoka, Kundi waliloliwakilisha, Sura na hata afya zao wajumbe hao walishakamana katika kuhakikisha kuwa haki zao zinazingatiwa katika Katiba mpya iyao.
     
    Dkt. Migiro aliendelea kusema kuwa suala la hamsini kwa hamsini limekaa vema katika Rasimu ya mwisho ya Katiba inayopendekezwa na itawapa wanawake wengi msingi wa kuteremka chini kwani wanawake wengi wamekuwa wakijitokeza kwa wingi katika Mabaraza ya Kata na Taasisi zenye mrengo unaofanana na wamekuwa waaminifu ndani ya Bunge Maalum katika kuhakikisha kuwa haki zao zinawekwa ndani ya katiba hiyo.
     
    “Katiba hii ni yenu, na tutakwenda kuipigia debe kwani ni Katiba ambayo imetuweka mahali pazuri kwa kuimarisha haki ndani ya nchi yetu, maslahi ndani ya taifa letu, kuimarisha Muungano wetu na umoja wetu”, alisema Dkt. Migiro.
     
    Waziri wa Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Watoto ambaye pia ni mjumbe wa bunge hilo, Mhe. Sophia Simba nae alieleza juu ya mafanikio hayo yaliyofikiwa na Umoja huo akisema kuwa licha ya kazi kubwa inayoendelea ya kuipinga Rasimu ya Katiba inayopendekezwa ambayo hali hiyo inaweza kusababisha wanawake kukosa haki zao za msingi walizosipigania kuna haja ya wanawake kujifunga mkanda katika kuhamasisha umma wa Watanzania kuipigia kura ya ndiyo katika hiyo ili iweze kupita na hatimaye kuwa na Katiba kamili mpya yenye kujali makundi yote nchini.
     
    Mhe. Simba alisema kuwa TWPG ndiyo wakala ambao wanaweza kusaidia wanawake katika kuhamasisha umma kwa lengo la kupeleka ujumbe wa uhamasishaji kuhusu kuipigia kura Rasimu ya mwisho ya Katiba inayopendekezwa.
     
    “Nyie ndiyo Agency huko mnaoweza kutusaidia, tukitaka kwenda Vyuoni, kwa Wakulima, kwa Wavuvi, si nyie hapo ndo mtakaotusaidia?!, kwahiyo kazi haijaisha Aruta continua”, alisisitiza Mhe. Simba.
     
    Mhe. Simba kwa upande mwingine alisistiza juu ya suala la ushirikiano baina ya wanawake wote nchini na aliwahamasisha wajumbe wenzie kutilia mkazo suala la kipengele cha kujali haki za watu wenye ulemavu kiweze kuingizwa katika Katiba mpya ijayo.
     
    Naye mjumbe mwingine wa Bunge hilo toka kundi la 201, Mhe. Dkt. Avemaria Semakafu alisema kuwa ili kuwezesha kurejesha rasilimali zilizoko pembezoni ni pamoja na kuzielezea fursa sawa baina ya wanawake na wanaume ikiwemo usawa wa jinsia, usawa wa kumiliki ardhi, elimu afya na mengineyo.
     

    0 0
  • 10/06/14--20:54: NEW HIT SONG: MAMA KIJACHO

  • 0 0

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais - Mazingira Dkt. Eng. Binilith Satano Mahenge (wa kwanza kushoto,) akiwa pamoja na Mkurugenzi Msaidizi Ofisi ya Makamu wa Rais Magdalena Mtenga,(mwenye nguo nyekundu) na Dr. Robert Ntakamalenga, Mkurugenzi wa Uzingatiaji na Utekelezaji-NEMC katika ziara ya kukagua viwanda jijini Dar Es Salaama leo.
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais - Mazingira Dkt. Eng. Binilith Satano Mahenge, akipata maelezo kutoka kwa Mkurugenzi wa Kiwanda cha Bin Fijaa Industry Bwana Ahmed Abdallah, jinsi wanavyo tumia mashine na maligafi mbalimbali katika kuzalisha mifuko. Kiwanda hiko kipo barabara ya Nyerer jijini Dar Es Salaam.
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais - Mazingira Dkt. Eng. Binilith Satano Mahenge, akikagua mifuko inayozalishwa na kiwanda cha Tanplast Ltd anayemuonyesha Waziri mifuko hiyo ni Bwana Kaushal Josh ambaye ni Mkurugenzi Mtendaji wa Kiwanda hicho.
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Makamu wa Rais - Mazingira Dkt. Eng. Binilith Satano, akizungumza na Waandishi wa habari baada ya kuhitimisha ziara yake ya kukagua viwanda mbalimbali vya jijini Dar Es Salaam.

    0 0

     Katibu Mkuu wa CCM, Abdulrahman Kinana na  Katibu wa Itikadi na Uenezi wa chama hicho, Nape Nnauye wakiwa katika mkutano wa hadhara katika Kata ya Kalenga, Iringa Vijini, walipoanza ziara ya siku sita za kuimarisha uhai wa chama, kukagua utekelezaji wa Ilani ya Uchaguzi ya CCM ya mwaka 2010 pamoja na kusikiliza kero za watu na kuzitafutia ufumbuzi.Katika mkutano huo Kinana aliitaka Serikali kuandaa utaratibu mzuri wa kuwatafutia soko la uhakika wakulima.PICHA NA RICHARD MWAIKENDA WA KAMANDA WA MATUKIO BLOG
     Kinana akivishwa vazi la kimila la wazee wa kabila la Wahehe ikiwa ni heshima kwake.
     Kinana akivishwa kilemba
     Kinana akiwa katika picha ya pamoja na wazee wa kimila baada ya kukabidhiwa mkuki.

    Kinana akiwa amekaa na Chifu Abdul Mkwawa pamoja na wazee wa kimila wa kabila la wahehe.

     Kinana akipendeza na vazi la kihehe huku akiwa na mkuki mkononi.


     Kinana akihutubia katika mkutano huo huku akiwa amevalia kimila.

     Kinana akihutubia huku akiwa juu ya kichuguu alichokuwa akikitumia Chifu Mkwawa enzi hizo kuwahutubia wananchi wake.

     Kinana akishiriki kuvua samaki katika moja ya mabwawa ya umoja wa akina mama Kata ya Kalenga.


     Kinana akishiriki kupulizia dawa katika shamba la mfano la nyanya katika Kata ya Kalenga.

     Kinana akiongozana na wananchi baada ya kukagua mradi wa ufugaji samaki na shamba la nyanya katika Kata ya Kalenga
     Kinana akiwa na Balozi wa Shina la CCM namba moja Kata ya Kalenga alipombelea na kuzungumza na wanachama wa CCM
    Kinana akisalimiana na wananchi baada ya kuwasili katika mkutano huo.

    0 0

older | 1 | .... | 380 | 381 | (Page 382) | 383 | 384 | .... | 1898 | newer