Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1877 | 1878 | (Page 1879) | 1880 | 1881 | .... | 1898 | newer

    0 0

    Mradi wa Uboreshaji wa Reli ya Kati – TIRP Dar es Salaam – Isaka wafikia 40% tangu kuanza utekelezaji wake mwezi Juni 2018
    Mashine zinazotumika katika uboreshaji wa reli hiyo zikiendelea na kazi kwenye la reli Kati ya – TIRP Dar es Salaam – Isaka ambapo umefikia asilimia 40% tangu kuanza utekelezaji wake mwezi Juni 2018

    Mradi wa Uboreshaji wa Reli ya Kati – TIRP Dar es Salaam – Isaka wafikia 40% tangu kuanza utekelezaji wake mwezi Juni 2018. Mradi huo unahusisha uboreshaji wa miundombinu ya reli ikiwemo Makalavati, tuta la reli, Madaraja makubwa na madogo na kuweka mifumo ya kisasa ya mawasiliano na uendeshaji wa treni kuanzia Dar es Salaam hadi Isaka urefu wa Kilometa 970.

    Lengo la mradi wa Uboreshaji wa Reli ya Kati ( TIRP) ni kuiwezesha reli ya zamani (Meter Gauge) kutoa huduma ya usafiri wa abiria na mizigo kwa ufanisi na uhakika kutokana na uchakavu wa miundombinu ya reli ya ‘Meter Gauge’ yenye umri wa zaidi ya miaka mia moja (100) tangu ilipojengwa wakati wa ukoloni.

    Kazi inayofanyika ni kuimarisha tuta kwa kuondoa kokoto za zamani na kuweka kokoto mpya, kuimarisha Makalavati, Madaraja makubwa na madogo, lakini pia wahandisi wanaendelea na kazi kubwa ya kuiunganisha reli Dar es Salaam – Isaka kwa kutumia mashine ya ‘Mobile Flash Butt plant’ na kuifanya reli kuwa moja (contionus welded rail), mashine hiyo ina uwezo wa kuzalisha joto kali lenye uwezo wa kuunga vipande viwili vya reli kwa muda wa sekunde 120.

    Kutumika kwa teknolojia hii mpya ya kuunganisha reli itqsaidia treni za abiria na mizigo kwenda mwendokasi hadi Kilometa 75 kwa saa tofauti na hapo awali ambapo treni zilikuwa zikienda Kilometa 30-35 kwa saa, hii itasaidia kupunguza muda wa safari na kusaidia kuendelea kwa kasi kwa shughuli nyingine za kiuchumi.

    Faida nyingine ni kuongezeka kwa uwezo wa treni za mizigo kubeba mzigo mkubwa zaidi.Aidha Kaimu Mkurugenzi wa Miundombinu kutoka TRC Mhandisi Maizo Mgedzi ameeleza kwa undani mabadiliko yanayotarajiwa kupatikana mara baada ya mradi huu kukamilika, amesema kuwa mwendokasi wa treni utaongezeka sambamba na uwezo wa kubeba mizigo.

    “Tunazirefusha njia za kupishana kwahiyo tutaweza kupitisha treni ya urefu wa Mita 600 badala ya Mita 400, tunaiongezea uwezo reli Dar – Isaka ya uwezo wa kubeba mizigo kutoka tani 14 – 18.5, kutoka mwendokasi wa Kilometa 30 hadi 75 kwa saa, pia abiria akipanda itakuwa raha mustarehe hakutakuwa na kurukaruka kwa sababu reli itakua imeiungwa vizuri kwa kutumia mashine ya umeme,alisema Maizo

    0 0

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Pombe Magufuli akipeana mikono na Wakurugenzi Wakuu wa Pipe Industries Co. Limited Bw,. Seif a, Seif na Nassor A. Seif baada ya kufunua pazia kuashiria kufunguliwa rasmi kwa kiwanda chao cha kutengeneza mipira na mabomba ya plastiki eneo la Vingunguti jijini Dar es salaam leo Septemba 16.

    Na Paschal Dotto-MAELEZO

    RAIS Dkt. John Magufuli amewataka watendaji wanaosimamia miradi ya Serikali kutumia vifaa vinavyozalishwa na viwanda vya ndani ili kuinua sekta ya viwanda na kuongeza ajira kwa watanzania wanaofanya kazi katika viwanda hivyo.

    Akizungumza katika uzinduzi wa kiwanda cha kutengeneza mabomba ya plastiki cha Pipe Industirial Co.Ltdleo (Septemba 16, 2019) Jijini Dar es Salaam, Rais Magufuli amesema kuwa Serikali inatekeleza miradi mingi mkubwa katika sekta mbalimbali ikiwemo ujenzi wa miundombinu ya barabara, maji na sekta ya umwagiliaji ambayo yote hiyo inatumia mabomba ya kusafarisha maji.

    “Miradi yote inayotekelezwa na Serikali inahitaji matumizi ya mabomba kwa asilimia 100, kwa hiyo ni lazima tutumie mabomba yanayotengenezwa nchini, sijasema tusiagize pengine lakini lazima tuwe wazalendo ili kuinua sekta yetu ya viwanda kwa kulinda viwanda vyetu vya vinavyozalisha bidhaa mbalimbali hapa nchini” alisema Rais Magufuli.

    Rais Magufuli alisema kuwa viwanda vinavyojengwa nchini vitakuwa na faida nyinyi kwa wananchi na kwa Serikali kwa ujumla ikiwemo, upatikanaji wa ajira, ambapo Serikali itakusanya kodi ambazo zitatumika katika ujenzi wa barabara, ununuzi wa Ndege, ununuzi wa madawa, pamoja na uuzaji wa bidhaa zinazoenda nje zitakazoifanya Serikali kupata fedha za kigeni.

    AIdha Rais Magufuli alisema katika kuhakikisha sekta ya Viwanda imekua, Serikali imechukua hatua mbalimbali ikiwemo kufufua viwanda vuilivyokufa, kuondoa urasmu katika taasisi zinazohusika na viwanda kama TBS, TFDA, NEMC, OSHA na Taasisi zinginezo ili kuwawezesha wawekezaji kuja kuwekeza kwa wingi nchini.

    “Serikali imefanya yote hayo kwenye Taasisi husika, lakini pia imeweza kupunguza utitiri wa kodi kwa wafanyabiashara na kwa wenye viwanda, kwa mwaka huu wa fedha tumefuta tozo zipatazo 54 ambazo zingekuwa zinakwamisha juhudi za Serikali za kuwa na viwanda vya kutosha”, Rais Magufuli.

    Rais Magufuli amesema kuwa kiwanda cha Pipe Industirial Co.Ltd Jijini Dar es Salaam ni kiwanda ambacho kinatumia teknolojia ya kisasa kuzalisha mabomba ambapo uwekezaji wake umetumia Bilioni 120 kwa wawekezaji kujenga kiwanda hicho.

    “Nimefurahi kusikia kwamba wakati wa awamu ya kwanza ya ujenzi wa kiwanda hiki watu wapatao 215 wamepata ajira, ambapo awamu ya pili itakapokamilika kiwanda hiki kitaweza kuzalisha mabomba ya kusafirisha gesi, mafuta na nyaya za umeme na kitaajili watu wapatao 500 hii ni hatua kubwa katika kutekeleza azma ya Serikali ya kuifanya Tanzania kuwa na uchumi wa kati wenye viwanda”, Rais Magufuli.

    Aidha Rais Magufuli, alisema kuwa Sekta ya viwanda ni Sekta muhimu kwa nchi yoyote duniani, kwani Takwimu za Shirika la Biashara Duniani (WTO) zinaeleza kuwa asilimia 70 ya biashara ya kimataifa kwa mwaka 2018 bidhaa za viwandani zilichukua nafasi kubwa na kuwa na thamani ya dola za kimarekani Trilioni 12.41 ikifuatiwa na bidhaa ya mafuta asilimia 15, bidhaa za kilimo asilimia 10 na bidhaa nyinginezo asilimia 5 na thamani yake ni dola trilioni 5.

    Kwa upande wake Waziri wa Viwanda na Biashara Innocent Bashungwa, alisema kuwa Serikali kupitia Wizara hiyo inalenga kuwasaidia wafanyabiashara kuzalisha kwa kulenga masoko yote ndani na nje ya nchi ili kuinua sekta hiyo muhimu nchini.

    “Kiu ya Serikali ya Awamu ya Tano, ni kuona Tanzania hatuzalishi tu kwa soko la ndani, bali tunazalisha kwa ajili ya masoko ambayo Tanzania ni mwanachama wa jumuiya mbalimbali, kwa hiyo uzalishaji katika viwanda vyetu ni vizuri ukalenga masoko ya Jumuiya ya Afrika Mashariki(EAC), Jumuiya ya Maendeleo ya Nchi za Kusini Mwa Afrika(SADC) na Soko la Pamoja la Nchi Huru za Afrika (AU)”, Waziri Bashungwa.

    0 0

    Kaimu Mkurugenzi Msaidizi Idara ya Mazingira kuutoka Ofisi ya Makamu wa Rais, Bi Kemilembe Mutasa akiongea na Mafundi wanaohudumia gesi za majokofu na viyoyozi wakati wa warsha ya mafunzo kuadhimisha siku ya tabaka la ozoni Duniani iliyofanyika katika Chuo cha Ufundi Stadi (VETA) Chang;ombe jijini Dar E s Salaam.
    Mgeni Rasmi katika Warsha ya siku moja ya maaadhimisho ya siku ya ozone Duniani Bibi Vaileth Fumbo akiongea na Washiriki wa warsha hiyo ambayo ilifanyika katika Chuo cha VETA jijini Dar Es Salaam. Washiriki wa warsha hiyo ni Mafundi wa gesi za majokofu na viyoyozi

    Sehemu ya Washiriki wa warsha ya mafunzo ya maadhimisho ya siku ya ozoni Duniani wakimskiliza Mgeni Rasmi (hayupo pichani) warsha hiyo ilifanyika katika Chuo cha mafunzo ya Ufundi –VETA Chang’ombe

    Washiriki wa warsha hiyo wakipatiwa mafunzo juu ya utunzaji wa gesi iliyotolewa kwenye jokofu na baadaye kuweza kutumiwa tena (badala ya kuacha isambae hewani na kuharibu tabaka la hewa). Gesi hiyo inatunzwa na kifaa kiitwacho recovering unit.



    ……………………

    Utafiti wa kisayansi katika tabaka la ozoni katika karne ya ishirini ulithibitisha kumong’onyoka kwa tabaka hilo kutokana na kulundikana angani kwa kemikali aina ya chloroflourocarbons (CFCs), halons, methyl choroform, methyl bromide, carbon tertrachoridena nyinginezo. Hayo yalisemwa na Mkuu wa Chuo cha VETA– Chang’ombe Bi Vaileth Mfumbwa wakati wa warsha ya mafunzo kwa Mafundi mchundo wanaoshughulikia majokofu na viyoyozi ikiwa ni maadhimisho ya siku ya tabaka la ozoni Duniani iliyoandaliwa na Ofisi ya Makamu wa Rais, iliyofanyika katika Chuo cha VETA-Chang’ombe jijini Dar Es Salaam.

    Aliongeza kuwa Kemikali hizi hutumika katika majokofu, viyoyozi, vifaa vya kuzimia moto, ushafishaji chuma, utengenezaji wa magodoro, madawa na manukato ya kupulizia, ufukizaji wa udongo katika vitalu vya tumbaku na mashamba ya maua na ufukizaji wa mazao katika maghala kabla ya kusafirishwa nje ya nchi. Matumizi ya kemikali hizi yapo kwa wingi katika nchi zilizoendelea na zinazoendelea, kama Tanzania.

    Akimkaribisha Mgeni Rasmi, Kaimu Mkurugenzi Idara ya Mazingira Bi Kemilembe Mutasa alisema kuwa , Kitaifa maadhimisho ya mwaka huu ya Siku ya Kimataifa ya Hifadhi ya Tabaka la Ozoni yanafanyika jijini Dar es Salaam ambapo Ofisi ya Makamu wa Rais – Muungano na Mazingira kwa kushirikiana na Wakufunzi wa Chuo cha Ufundi Dar es salaam wamepanga kutoa mafunzo kwa vitendo kwa mafundi mchundo wanaohudumia majokofu na viyoyozi kuhusu njia bora za kuhudumia vifaa hivyo; kutoa elimu jinsi ya kutumia vitambuzi vya gesi; na kubadilisha tekinolojia zinazotumia kemikali haribifu kwa tabaka la Ozoni kwa kemikali mbadala.

    “Katika maadhimisho haya, tunakumbushwa kuwa katika Mkutano wa 28 wa nchi wanachama wa Mkataba wa Monteral uliofanyika nchini Rwanda mwaka 2016, nchi wanachama zilikubaliana kupunguza uzalishaji na utumiaji wa kemikali jamii ya Hydrofluorocarbons (HFCs) ambazo pia hujulikana kama R-143a kwa jina la biashara na kukubaliana kuzuia ongezeko la joto la dunia kwa nyuzi joto 0.5 (0.5 degrees Celsius)” alisema Bi. Mutasa



    Warsha hiyo ya mafunzo ya siku moja imekua chachu kwa Mafundi Mchundo wanaoshughulikia majokofu na viyoyozi kwa kufundishwa njia mbalimbali za kiutaalamu za kutumia wanapokua katika shughuli zao za kila siku. Mafunzo hayo yalitolewa na Wakufunzi wa Chuo cha Ufundi-VETA Chang’ombe jijini Dar Es Salaam.

    0 0

    NA K-VIS BLOG/Khalfan Said-TABORA
    MKUU wa Mkoa wa Tabora Mhe. Aggrey Mwanry amewalinganisha walimu na silaha aina ya Katyusha iliyotumiwa na majeshi ya Muungano wa Kisovyeti (Soviet Union) au Urusi wakati wa vita Kuu ya Pili ya Dunia kwa vile huwa hawashindwi katika jambo lolote.
    Mhe. Mwanry ameyasema hayo leo Septemba 16, 2019 Mkoani Tabora wakati akifungua Kongamano la Walimu la “Amsha Amsha na Mwalimu Bank”  lililoandaliwa na Mwalimu Commercial Bank kwa lengo la kutoa elimu ya fedha ikiwa ni pamoja na kujenga hamasa kwa walimu kutumia huduma za benki hiyo ambayo kwa kiasi kikubwa inamilikiwa na walimu nchini.
    “Katyusha ni silaha iliyotumiwa na majeshi ya Muungano wa Kisovyeti (Soviet Union) au Urusi kwenye vita Kuu ya Pili ya Dunia,  na iliwapatia mafanikio makubwa katika mapambano hayo, na mimi walimu wangu Mkoani Tabora huwa nawalinganisha na silaha ya Katyusha kwani huwa hawashindwi kitu, wamenisaidia sana katika kampeni mbalimbali za maendeleo hapa Tabora ikiwemo ile ya upandaji miti ambayo imefanikiwa.” Alisema.
    Alisema kwa niaba ya serikali Mkoani Tabora na wananchi wa Mkoa wa Tabora na Walimu kwa ujumla wako tayari wanaikaribisha benki ya Biashara ya Mwalimu mkoani humo ikiwa ni pamoja na kutumia huduma zake.
    “Wameona isiwe tu kazi ya kufundisha darasani bali wameona wanasweza kutengeneza kitu kinachoitwa Benki ya biashara ya Mwalimu, umoja ni nguvu na utengano ni udhaifu, ukienda benki wao hawaangalii hivi mnavyofikiria wanaangalia umeingiza kiasi gani na utachukua kiasi gani na umekopa shilingi ngapi na utarudisha kiasi gani nawapongeza kwa kuwa na chombo hiki.” Alisema.
    Kwa upande wake, Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank, Bw. Richard Makungwa alisema, moja ya mikakati ya benki hiyo kwa sasa ni kuhakikisha inawafikmia walimu nchi nzima na wameanza kwa kongamano kama hilo mkoani Kigoma kwa nia ya kutoa elimu ya fedha lakini pia kujenga hamasa kwa walimu kutumia huduma za benmi hiyo ambayo inamilikiwa na walimu kwa kiasi kikubwa.
    “Benki yetu sasa ina miaka mitatu tangu ianze shughuli zake, benki hii ni mali yenu, tumieni huduma za benki yenu, tayari tuna matawi mawili Dar es Salaam, na tumefungua ofisi kwenye mikoa ya Morogoro, Mwanza na Mbeya na tunakusudia kufanya hivyo kadri muda unavyokwenda na ndio maana tuko hapa leo kuamsha amsha mwalimu na benki yenu.” Alifafanua Bw. Makungwa ambaye alifuatana na Kaimu Mkuu wa Biashara na Masoko, Bi. Leticia Ndongole na Mkurugenzi wa Fedha Bw. Selemani Kijori.
    Aidha washiriki nao wamepongeza hatua ya uongozi wa benki kuwafikia huko mikoani na kushauri kuwa benki lazima iwe karibu na wateja wake ili kujenga kuaminiana.
     Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Aggrey Mwanry, akifungua kongamano la walimu la "Amsha Amsha na Mwalimu Bank" Mkoani humo kwenye ukumbi wa Chama cha Walimu Septemba 16, 2019. Kongamano hilo lililoandaliwa na Mwalimu Bank, lililenga kutoa elimu ya fedha kwa walimu ikiwa ni pamoja na kutoa hamasa kwa walimu kuitumia benki hiyo ambayo asilimia kubwa ya wanahisa wake ni walimu.
     Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc, Bw. Richard Makungwa.(kulia), akitoa hotuba yake kwenye kongamano hilo. Katikati ni Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Aggrey Mwanry na Mwenyekiti wa Chama cha Walimu Mkoa wa Tabora, Bw.Norbert Pandisha.
      Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Aggrey Mwanry, akifungua kongamano la walimu la "Amsha Amsha na Mwalimu Bank" Mkoani humo kwenye ukumbi wa Chama cha Walimu Septemba 16, 2019. Kulia ni Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc, Bw. Richard Makungwa.
     Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc, Bw. Richard Makungwa.(kulia), akitoa hotuba yake kwenye kongamano hilo. 
      Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc, Bw. Richard Makungwa.(kulia), akitoa hotuba yake kwenye kongamano hilo. 
      Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc, Bw. Richard Makungwa.(kulia), akitoa hotuba yake kwenye kongamano hilo. 
    Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Aggrey Mwanry (kulia) na Mwenyekiti wa Chama cha Walimu Mmoani Tabora (WCT), Bw. Norbert Pandisha, wakimsikiliza Katibu wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT), Bw.Aron Masalu, (kushoto), wakati akitoa hotuba yake kwenye kongamano hilo. 
     Mwenyekiti wa Chama cha Walimu Mmoani Tabora (WCT), Bw. Norbert Pandisha
     Katibu wa Chama cha Walimu Tanzania (CWT), Bw.Aron Masalu
     Baadhi ya walimu wakimsikiliza Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe. Aggrey Mwanry (hayupo pichani).
     Kaimu Mkuu wa Biashara na Masoko Mwalimu Commercial Bank Plc. Bi. Leticia Ndongole akitoa elimu ya fedha kwa washiriki.
     Mshiriki akizungumza kwenye kongamano hilo.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc. Bw. Richard Makungwa (kulia), akiwa na Kaimu Mkuu wa Biashara na Masoko wa benki hiyo. Bi. Leticia Ndongole wakisikiliza maoni ya washiriki.
     Washiriki wakiwa kwenye kongamano hilo.
     Afisa Mtendaji Mkuu wa Mwalimu Commercial Bank Plc. Bw. Richard Makungwa (katikati), akijadiliana jambo na Kaimu Mkuu wa Biashara na Masoko wa enki hiyo na Afisa Uhusiano, Bw. Said Rajabu wakati wa kongamano hilo.
      Washiriki wakiwa kwenye kongamano hilo.
     Washiriki wakiwa kwenye kongamano hilo.

     Baadhi ya washiriki wakisikiliza hotuba ya Mkuu wa Mkoa.
     Mwenyekiti wa Chama cha Walimu Mkoa wa Tabora, Bw.Norbert Pandisha, (wapili kulia), Katibu wa CWT Mkoa wa Tabora, Bw.Aron Masalu (watatu kulia), Mkurugenzi wa Fedha wa MCB, Bw.Selemani Kijori (kushoto) na Kaimu Mkuu wa Biashara na Masoko, Bi. Leticia Ndongole.
    Mkuu wa Mkoa wa Tabora, Mhe. Aggrey Mwanry (kulia), akifurahia jambo na Afisa Uhusiano wa benki hiyo, Bw. Michael Kachala




    0 0


    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Eng Isack Kamwelwe akifanya usajili upya wa laini ya simu kwa mfumo wa alama za vidole wakati alipotembelea banda la Tigo wakati wa mkutano wa mawaziri (Tehama) nchi wanachama wa SADC unaoendelea. Kampuni ya simu ya Tigo ni mtoa huduma ya WI-FI ya Bure katika wa mkutano huo.
    Mkurugenzi Mkuu wa Shirika la utangazaji (TBC) Ayub Rioba akifanya usajili upya wa laini ya simu kwa mfumo wa alama za vidole wakati alipotembelea banda la Tigo wakati wa mkutano wa mawaziri (Tehama) nchi wanachama wa SADC unaoendelea. Kampuni ya simu ya Tigo ni mtoa huduma ya WI-FI ya Bure katika wa mkutano huo.
    Mtaalamu wa mifumo ya mawasiliano (Tehama) Benjamin Sabuka akipata maelekezo kutoka kwa mfanyakazi wa kampuni ya Tigo juu ya huduma mbalimbali zitolewazo na kampuni hiyo mara baada ya kutembelea banda la kampuni hiyo wakati wa mkutano wa mawaziri (Tehama) nchi wanachama wa SADC unaoendelea. Kampuni ya simu ya Tigo ni mtoa huduma ya WI-FI ya Bure katika wa mkutano huo

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Eng Isack Kamwelwe kipata maelekezo kutoka kwa mfanyakazi wa kampuni ya Tigo juu ya huduma mbalimbali zitolewazo na kampuni hiyo mara baada ya kutembelea banda la kampuni hiyo wakati wa mkutano wa mawaziri (Tehama) nchi wanachama wa SADC unaoendelea. Kampuni ya simu ya Tigo ni mtoa huduma ya WI-FI ya Bure katika wa mkutano huo

    0 0

    Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe Dkt Angeline Mabula akiwa na mtoto wake David Mabula (wa tatu kushoto) na mkewe Sandra Ndiwu wakisikiliza maelekezo kwa makini wakati wa hafla ya kuwapongeza kufunga ndoa. Hafla hiyo ilifanyika ukumbi wa Malaika Beach Resort jijini Mwanza mwishoni mwa wiki. 
    David Mabula na mke wake Sandra Ndiwu wakiwasili katika ukumbi wa Malaika Beach Resort jijini Mwanza kwa ajili ya sherehe ya kupongezwa baada ya kufunga ndoa takatifu katika Kanisa Katoliki la St Joseph Kirumba Mwanza mwishoni mwa wiki. 
    Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Dkt Angeline Mabula akifurahia jambo na Sandra Ndiwu (Mke wa mtoto wake) wakati wa hafla ya kusheherekea kufunga ndoa takatifu kwa mtoto wake David iliyofanyika ukumbi wa Malaika Beach Resort jijini Mwanza mwishoni mwa wikli. Mbunge wa Jimbo la Urambo Magreth Sitta akimvisha Khanga Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe. Dkt Angeline Mabula kwa niaba ya Wabunge wenzake wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Mhe Dkt. Mabula aliyefunga ndoa na Sandra Ndiwu mwishoni mwa wiki. Katibu Mkuu Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Dorothy Mwanyika akisalimiana na Masajili wa Mabaraza ya Ardhi na Nyumba Stela Tullo wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Mhe Dkt Angeline Mabula aliyefunga ndoa mwishoni mwa wiki. Katikati ni Mkurugenzi wa Idara ya Utawala na Rasilimali Watu wa Wizara ya Ardhi Tutubi Mangazeni. Katibu Mkuu Wizara ya Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Dorothy Mwanyika (Kushoto) akiongoza watumishi wa Wizara yake kwenda kutoa zawadi wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Mhe Dkt Angeline Mabula aliyefunga ndoa mwishoni mwa wiki. Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi William Lukuvi akiwa katika picha ya pamoja na watumishi wa Wizara yake wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Mhe Dkt Angeline Mabula aliyefunga ndoa mwishoni mwa wiki jijini Mwanza. David Mabula mtoto wa Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Dkt Angeline Mabula akizungumza wakati wa hafla ya kumpongeza kwa kufunga ndoa na Sandra Ndiwu mwishoni mwa wiki. Wengine pichani ni watoto wa mhe Dkt Angeline Mabula. Aliyekuwa Mkuu wa mkoa wa Dar es Salaam Mecky Sadick akifurahia jambo na Sandra Ndiwu (Mke wa mtoto wa Mhe Dkt Angeline Mabula) wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa mhe Dkt Angeline Mabula kwa kufunga ndoa mwishoni mwa wiki jijini Mwanza. Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi William Lukuvi akiwaongoza Wabunge wenzake wa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania katika picha ya pamoja na Naibu Wake Dkt Angeline Mabula (aliyekaa) wakati wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Naibu Waziri Mhe. Dkt Mabula kwa kufunga ndoa mwishoni mwa wiki jijini Mwanza Mbunge wa Jimbo la Urambo mkoani Tabora Magreth Sitta akizungumza kwa niaba ya Wabunge wenzake wakati wa wa hafla ya kumpongeza mtoto wa Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe Dkt Angeline Mabula kwa kufunga ndoa mwishoni mwa wiki jijini Mwanza Bendi ya Twanga Pepeta ikitumbuiza wakati wa hafla ya kumpongeza Mtoto wa Naibu Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya Makazi Mhe Dkt Angeline Mabula kwa kufunga ndoa mwishoni mwa wiki.(PICHA ZOTE NA WIZARA YA ARDHI)

    0 0



    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhandisi Isack Kamwelwe akizungumza wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa wanaokutana kuanzia leo Septemba 16, 2019 jijini Dar es Salaam. Picha zote na Matokeo Chanya+. 
     

     NCHI za Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (SADC), zipo katika mkakati wa kuwa Mfumo Satelaiti ambapo utawezesha taarifa za nchi hizo kudhibitiwa katika ukanda huo bila kuvuka mipaka.
     
     Hayo yamesemwa na Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Mhandisi Isack Kamwelwe wakati wa ufunguzi wa Mkutano wa Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa waliokutana jijini Dar es Salaam. Waziri Kamwelwe ameema kwa muda mrefu nchi za SADC zimekuwa zikitumia mfumo wa Satelaiti ambao unahitaji taarifa kwenda katika nchi za Ulaya na Marekani ndio zirudi nchini na kumfikia muhusika hivyo wanataka kuondokana na utaratibu huo. 
     
    Amesema maofisa hao waandamizi watatumia mkutano huo kujadili na kuja na ubunifu ambao utarahisisha kila nchi mwanachama kusimamia mawasiliano yake bila kutegemea uthibiti kutoka nje ambao sio salama kwa nchi na watuamiaji. 
     
    “Mkutano huu huu wa siku tano wa sekta ya Tehama, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa ni mwanzo mzuri wa nchi za SADC kuweka mazimgira salama katika mfumo wa ke wa taarifa na mawasiliano ya inteneti kwani tupo kwenye mkakati wa ujenzi wa Satelaiti ya pamoja hivyo kuachana na mifumo ya zamani,” alisema. Kwa upande wake Mkurugenzi wa Miundombinu SADC, Mapolao Mokoena amesema mkutano huo utaweza kusaidia uelewa wa watendaji wa Serikali kujua njia ya kupita katika kuifanya jumuiya ifikie malengo yake hasa katika miundombinu. Mokoena alisema baadhi ya nchi zimeonesha uthubutu katika ujenzi wa miundombinu akitolea mfano wa Tanzania hivyo kuzitaka nchi zingine ziongeze jitihada katika eneo hilo ambalo ni muhimu katika kukuza uchumi wan chi husika.
     
     “SADC ina program yake ya kuendelea miundombinu katika sekta zote hivyo mkutano huu ni mwanzo mzuri wa utekelezaji huo ni imani yangu kuwa tutaweza kufikia mazimio yenye tija kwa kila nchi mwanachama,” alisema. Mkurugenzi huyo ambaye alimuwakilisha Katibu Mkuu wa SADC, Dk.Stergomena Tax alisema sekta ya Tehama, Bahari, Uchukuzi na Hali ya Hewa ni sekta muhimu katika kukuza uchumi hivyo ni vema kila nchi kuwekeza katika eneo hilo.



    Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa pamoja na wageni waalikwa wakifuatilia uzinduzi.
    Mkurugenzi wa Miundombinu SADC, Mapolao Mokoena amesema mkutano huo utaweza kusaidia uelewa wa watendaji wa Serikali kujua njia ya kupita katika kuifanya jumuiya ifikie malengo yake hasa katika miundombinu.






    Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa pamoja na wageni waalikwa wakifuatilia uzinduzi.


    Viongozi wakifuatilia kwa makini.
    Meza kuu.
    Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa wakiwa katika picha ya pamoja mara baada ya uzinduzi.

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhandisi Isack Kamwelwe akicheza ngoma mara baada ya kumaliza kufungua mkutano.

    Burudani ya Ngoma.

    0 0

    Mkemia Mkuu wa Serikali Dkt. Fidelice Mafumiko akiwa katika picha ya pamoja na watendaji wa Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali pamoja waandishi katika mafunzo ya waandishi yaliyofanyika jijini Dar es Salaam.

    Na Leandra Gabriel, Michuzi TV
    MKEMIA Mkuu wa Serikali Dkt. Fidelis Mafumiko amesema kuwa uchunguzi wa vinasaba (DNA) katika maabara ya mamlaka hiyo hufanyika ndani ya siku 21 pekee na sio zaidi ya hapo huku gharama ya uchunguzi huo wa vinasaba ikiwa ni shilingi laki moja kwa kila sampuli.

    Akizungumza leo wakati akifunga mafunzo  maalumu ya siku mbili kwa waandishi wa habari jijini Dar esSalaam yaliyolenga kuwajengea uwezo waandishi wa habari juu ya majukumu ya mamlaka ya Maabara ya Mkemia mkuu wa Serikali (GCLA)

    "Ni siku 21 pekee ndizo zinazotumika kuchunguza vinasaba mbalimbali na sio zaidi ya hapo labda itokee janga la dharura kama lile la moto Morogoro  ambalo ilitulazimu kutumia siku kumi usiku na mchana kwa kufuata hatua zote ili kupata vinasaba na kuweza kuwapumzisha wapendwa wetu." Ameeleza  Dkt. Mafumiko.

    Aidha Dkt.Mafumiko amesema kuwa mamlaka hiyo ina dawati la malalamiko ambalo lipo wazi wakati wote kuwahudumia wananchi na amesisitiza kuwa huduma zote za kiuchunguzi wa kimaabara kutoka katika mamlaka hiyo zinatoka kwa vibali maalumu kwa kuzingatia sheria na kanuni.

    Mkurugenzi wa idara ya sayansi, jinai na vinasaba (DNA), Khadija Mwema amesema kuwa uchunguzi huo hufanywa na makundi mbalimbali kwa kuwahusisha madaktari wenye sifa na waliosajiliwa na kutambulika na Serikali, wakemia wenye sifa na askari wa jeshi la polisi kuanzia ngazi ya Inspekta na hufanywa kwa kuzingatia kanuni, sheria na taratibu.

    Mwema ameeleza kuwa majukumu ya mamlaka hiyo  yamegawanyika katika maeneo makuu matatu ambayo ni uchunguzi wa kimaabara wa sampuli na vielelezo mbalimbali, utekelezaji wa sheria tatu ambazo mamlaka hiyo inazisimamia pamoja  na kutoa ushahidi wa kitalaamu kwenye masuala yanayohusu uchunguzi wa kimaabara katika  mahakama mbalimbali nchini.

    Mamlaka hiyo ambayo ni maabara ya rufaa ilyoanza mwaka 1895 na kuwekeza zaidi katika mitambo, wataalamu na kuimarisha maabara katika kanda zote sita imekuwa ikitekeleza majukumu yake kwa kuzingatia afya, haki, amani na utulivu kote nchini.

    Mwandishi mwandamizi kutoka Michuzi Blog, Chalila Kibuda  kwa niaba ya waandishi ameiomba mamlaka hiyo kuendelea kutoa mafunzo maalumu kwa waandishi wa habari ili kuwajengea uwezo zaidi wa kuandika kwa mapana na kwa weledi kuhusiana na mamlaka hiyo kwa manufaa ya jamii na taifa kwa ujumla.

    Mamlaka hiyo imekutana na wahariri na waandishi wa habari kutoka vyombo mbalimbali zaidi ya 100 ambao wamepata nafasi ya kufahamu kwa kina zaidi kuhusiana na majukumu yanayotekelezwa na mamlaka hiyo.


     Mkurugenzi wa Idara ya Ubora wa Bidhaa wa Mamlaka ya Maaara ya Mkemia Mkuu wa Serikali (GCLA) Sabanito Mtega akitoa mada kwa waandishi wa habari waliohudhuria mafunzo ya mamlaka hiyo iliyofanyika jijini Dar es Salaam.
     Kaimu Mkrugenzi wa Idara SayansiJinai na Vinasaba wa Mamlaka ya Maaara ya Mkemia Mkuu wa Serikali (GCLA) Khadija Mwema akitoa jinsi ya taratibu za kuomba uchunguzi katika maabara ya Mamlaka ya Maaara ya Mkemia Mkuu wa Serikali (GCLA) katika  mafunzo ya waandishi wa habari  mamlaka hiyo iliyofanyika jijini Dar es Salaam.
     Mkurugunzi wa Idara ya Usimamizi  wa Kemikali wa Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali Daniel Ndiyo akitoa maalezo kwa waandishi wa habari namna wanavyosimamia kemikali na sheria zinazotumikuingiza nchini kukiwepo na mikataba mbalimbali ya Kemikali katika mafunzo yaliyofanyika jijini Dar es Salaam.
     Sehemu  ya waandishi wa katika mafunzo ya maamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali.
     Mkemia Mkuu wa Serikali Dkt. Fidelice Mafumiko akizungumza na waandishi wa habari wakati akifunga mafunzo ya waandishi habari yaliyoandaliwa na Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali yaliyofanyika  jijini Dar es Salaam.
    Mwandishi wa Habari Mwandamizi wa Michuzi Media Group (MMG) Chalila Kibuda akitoa neno shukrani kwa niaba ya waandishi walioshiriki mafunzo ya Mamlaka ya Maabara ya Mkemia Mkuu wa Serikali (GCLA) yaliyofanyika jijini Dar es Salaam.

    0 0

    Hospitali binafsi, zahanati, vituo vya afya, wasambazaji huduma za matibabu kupata mikopo yenye bei nafuu.

    Inatarajiwa kuboresha utoaji huduma za afya nchini

    BENKI ya NMB imezindua huduma mpya kwa lengo la kutoa mikopo ya gharama nafuu kwa hospitali binafsi, vituo vya afya na zahanati iliopewa jina la 'NMB Afya loan'

    Huduma hii mpya ni matokeo ya ushirikiano kati ya Benki ya NMB na shirika la Stichting Medical Credit Fund (MCF) ambapo NMB itatoa mikopo kuanzia Sh Milioni 2 hadi Bil 5 wakati MCF inatoa dhamana ya asilimia 50 katika mikopo yote.

    Wafaidika wa Mkopo wa Afya ni hospitali binafsi, vituo vya afya na zahanati, maduka ya dawa na wasambazaji dawa ili kuwezesha, kuiinua na kuboresha biashara za huduma za afya nchini.

    Aidha, Benki ya NMB ndio benki ya kwanza nchini Tanzania kuingia katika ushirikiano kama huo na MCF nia ikiwa kujenga uwezo Sekta ya Afya.

    Kwa pamoja NMB na MCF watashirikiana kutekeleza ufadhili wa huduma ya afya, kupanua na kuimarisha ubora wa utoaji wa huduma hiyo muhimu kwa wananchi.

    Huduma hii itawawezesha watoa huduma ya afya kupata fedha pamoja na kupata utaalum wa kiufundi, ambao utasaidia kutambua wauzauji na vifaa vya matibabu bora pamoja na upatikanaji wa vifaa vya tiba kwa ajili ya uboreshaji wa huduma zao.

    Akizungumza wakati wa uzinduzi huo, Ofisa Mkuu wateja binafsi, biashara ndogo na za kati Filbert Mponzi alisema, huduma hiyo ya mikopo imefika kwa wakati mwafaka na utachangia kuongeza upatikanaji wa huduma nafuu za afya na kujenga mifumo endelevu kwasababu upatikanaji wa mitaji unakuwa rahisi zaidi.

    "Hii ni hatua nyingine kubwa kwa Benki ya NMB leo. Kuna fursa nyingi katika sekta ya afya nchini na sisi kama NMB, tumeliona hili na tumejikita kuwapa nafasi hospitali, vituo vya afya wasambazaji wa vifaa vya tiba kujiendeleza. Tunaimani huduma hii itachangia kwa kiasi kikubwa katika upatikanaji mkubwa wa utoaji huduma za afya za bei nafuu, "alisema Mponzi.

    Itakumbukwa, Benki ya NMB imepigiwa kura kuwa benki nzuri zaidi nchini kwa miaka saba mfululizo na tuzo za kifahari za kimataifa za Euromoney; vilevile ndio benki inayoongoza katika kufadhili biashara ndogo na za kati kwa sekta mbalimbali.

    Mkurugenzi wa MCF Tanzania, Dk. Heri Marwa alisema kuanza utekelezaji wa huduma hiyo mpya ni muhimu katika kutimiza malengo ya MCF ya kuhakikisha watanzania wengi wapata huduma nafuu za afya na tiba.

    "Upatikanaji wa mitaji kwa ajili ya uwekezaji ni changamoto kubwa katika nchi nyingi za Kiafrika na inazuia utoaji huduma nafuu za afya hususan tukiangalia mifumo endelevu ya afya.Kwa huduma hii tunafurahi kwamba hospitali nyingi binafsi, vituo vya afya vitapata na uwezo wa kuwekeza kwenye vifaa vya afya vya kisasa, na tunafurahi kushirikiana na benki bora nchini Tanzania kufanikisha upatikanaji wa mitaji ya biashara nchini,” alisema Dk. Heri Marwa.




    Kaimu Mkurugenzi wa Benki ya NMB, Filbert Mponzi akimpongeza Rais wa Chama Cha Madaktari Tanzania Dk Elisha Osati baada ya kuzindua huduma ya AFYA LOAN uliofanyika katika Hospitali ya Heamed Bunju jijini Dar es Salaam. Kulia ni Mkuu wa Kitengo cha Biashara wakubwa na wakati wa benki hiyo, Donatus Richard, Mkurugenzi Mkaazi wa Medical Credit Fund, Dk Heri Marwa na kushoto ni Mwenyekiti wa Bodi ya Hospitali hiyo, Edwina Lupembe.

     




    Rais wa Chama Cha Madaktari Tanzania Dk Elisha Osati pamoja na Kaimu Mkurugenzi wa Benki ya NMB, Filbert Mponzi wakifungua pazia kuashiria uzinduzi wa huduma ya AFYA LOAN uliofanyika katika Hospitali ya Heamed Bunju jijini Dar es Salaam.

    Kaimu Mkurugenzi mtendaji wa Benki ya NMB, Filbert Mponzi akizugumza wakati uzinduzi wa huduma ya AFYA LOAN uliofanyika leo katika Hospitali ya Heameda iliyopo Bunju jijini Dar es Salaam

    Rais wa Chama Cha Madaktari Tanzania Dk Elisha Osati akizugumza wakati wa uzinduzi wa huduma ya AFYA LOAN uliofanyika leo katika Hospitali ya Heameda iliyopo Bunju jijini Dar es Salaam.

    Mkurugenzi Mkaazi wa Medical Credit Fund, Dk Heri Marwa akizugumza wakati wa uzinduzi wa huduma ya AFYA LOAN uliofanyika leo katika Hospitali ya Heameda iliyopo Bunju jijini Dar es Salaam.

    Baadhi ya wageni waalikwa mbalimbali wakifuatilia yaliyokuwa yakijiri kwenye tukio hilo


    Baadhi ya wageni waalikwa mbalimbali wakifuatilia yaliyokuwa yakijiri kwenye tukio hilo

    0 0


    Ofisa Mawasiliano wa Wizara ya Ujenzi,Uchukuzi na Mawasiliano, Innocent Mungi akipata maelekezo kutoka kwa mfanyakazi wa Tigo juu ya huduma mbalimbali zitolewazo na kampuni hiyo wakati wa mkutano wa mawaziri wa nchi wanachama wa Jumuiya ya Maendeleo kusini mwa Afrika (Sadc).Kampuni ya Tigo imedhamini mkutano huo kwa kutoa huduma ya intaneti bure.
    Mshereheshaji maarufu nchini katika shughuli za kiserikali, Peter Mavunde akipatiwa huduma kutoka kwa wafanyakazi wa kampuni ya Tigo wakati wa Mkutano wa mawaziri wa nchi wananchama wa Sadc.Tigo ni mmoja wa wadhamini wa mkutano huo.

    Katibu wa Mamlaka ya Usafirishaji wa anga Tanzania (TCAA), Vallery Chamulungu akipata huduma kutoka kwa wafanyakazi wa kampuni ya Tigo wakati wa mkutano wa mawaziri wa Jumuiya ya Maendeleo Kusini mwa Afrika (Sadc). Kampuni ya Tigo imedhamini huduma ya intaneti bure (Wi-fi).
    TAZAMA VIDEO HAPA ;Ofisa Mawasiliano wa Wizara ya Ujenzi,Uchukuzi na Mawasiliano, Innocent Mungi kielezea katika wa mkutano wa mawaziri (Tehama) nchi wanachama wa SADC jinsi anavyofaidika na huduma ya Wi-Fi kutoka Tigo Tanzania. Kampuni ya simu ya Tigo ni mtoa huduma ya WI-FI ya Bure yenye spidi ya 4G+ katika mkutano wa SADC ICT meeting.

    0 0


    Na.Vero Ignatus,Arusha

    Washtakiwa watano wanaokabiliwa na KESI ya utakasaji fedha na uhujumu uchumi, akiwemo Hakimu Mkazi wa Mahakama ya Wilaya ya Arusha Bernad Nganga ,Mwanasheria wa hifadhi za Taifa (TANAPA)Maneno Mbunda na mwanasheria wa serikali Fortunatus Mhalila imezidi kupigwa kalenda kwa sababu ya kusubiri jalada kwa Mkurugenzi wa Mashitaka nchini (DPP).

    Akiomba kuahirishwa kesi hiyo jana septemba 17 mbele ya Hakimu Rose Ngoka wa Mahakama ya Wilaya ya Arusha,Wakili wa Serikali Eliainenyi Njiro amesema kesi hiyo imekuja kwa ajili ya kutajwa japo upelelezi umekamilika.

    "Mheshimiwa kesi hizi tunaomba tarehe nyingine sababu jalada bado lipo kwa DPP na upelelezi umekamilika,"alisema.Hakimu Ngoka amesema kesi hiyo anaiahirisha hadi Oktoba Mosi mwaka huu itakapotajwa tena.

    Washitakiwa hao na wenzao Nelson Kangero na Tumaini Mdee mbali na mashitaka hayo pia wanakabiliwa na mashtaka mengine tisa.

    Awali washitakiwa hao walifikishwa Mahakamani hapo Mei sita mwaka huu na kusomewa mashitaka 11 na Mwanasheria Mkuu wa Serikali Javelin Rugahuruza, yakiwemo ya kujihusisha na rushwa,kughushi na kujipatia mali kwa njia ya rushwa kati ya Juni Mosi mwaka 2018 na Aprili 15 mwaka huu katika maeneo mbalimbali.

    Aidha mashitaka mengine waliosomewa waliyotenda katika kipindi hicho ni kuchukua rushwa ya Sh.milioni 31.5 toka kwa Kangero,utakasaji fedha ya Sh.milioni 31.5 kughushi nyaraka za uongo za nyara ya Serikali za kilo 15 za meno ya Tembo ya Sh.milioni 9.8

    Nae mshitakiwa Kangero anakabiliwa na Shitaka la uhujumu uchumi kwa kukutwa na meno ya Tembo vipande 15 vya thamani ya dola za Kimarekani milioni 15,000 sawa na fedha za kitanzania zaidi ya Sh.milioni 108 bila kuwa na kibali cha Mkurugenzi wa Wanyamapori

    0 0


    Na Vero Ignatus,Arusha.

    Benki ya Biashara Afrika (CBA ) imeanza kutoa mikopo ya ujenzi kwa ajili ya kuwawezesha wateja wake kuweza kujenga na kumiliki nyumba kwa kupata mkopo rafiki ambao utawawezesha kujenga na kulipa kwa urahisi.

    Akizungumza katika siku maalumu ya Wateja wa benki hiyo (customers day) Mkurugenzi wa Benki ya CBA ,Dr.Gift Shoko amesema kuwa wanatoa mikopo ya ujenzi kulingana na uwezo wa mteja kulipa mkopo ,pia kulingana na faida anazozipata mteja katika biashara yake ,mkopo huo umeangalia mahitaji ya wateja wao ya kumiliki nyumba za ndoto zao.

    Kwa sasa pia tuna mikopo maalumu kwa Wafanyakazi walioko serikalini ili waweze kunufaika na fursa za mikopo iliyoko katika benki zetu” Anaeleza Mkurugenzi huyo.Anasema kuwa wameanzisha huduma maalumu kwa ajili ya watalii kupata huduma za kifedha kubadilisha fedha za kigeni pamoja na huduma nyingine za kifedha.

    Mkuu wa Idara ya wateja binafsi ,Julius Konyani anaeleza juu ya siku ya leo ambayo wanakutana na wateja wetu tunawashukuru kwa biashara wanayotupatia na kupata mrejesho juu yale ambayo benki yao inafanya.

    Julius alisema kuwa Wateja wao wanahitaji makazi ya kudumu walihitaji kuwa na viwanja na kuanza ujenzi ,tunawakopesha mkopo wa kununua viwanja na kujenga wanaulipa kwa miaka 20.
    Wateja wa CBA Bank wakifuatilia mkutano kwa makini.
    Mkurugenzi wa Benki ya CBA ,Dr.Gift Shoko akimkabidhi zawadi ya Tv mmoja wa wateja wa wateja wa Bank hiyo.

    Mkurugenzi wa Benki ya CBA ,Dr.Gift Shoko akizungumza na wateja waliohudhuria katika siku hiyo maalum
    Mkurugenzi wa Benki ya CBA ,Dr.Gift Shoko akifafanua jambo kwa wateja waliohudhuria kwa siku maalumu ya mteja Benk hiyo.

    Picha ya pamoja kati ya Mkurugenzi wa Benki ya CBA ,Dr.Gift Shoko na wafanyakazi wa Bank hiyo.



    Picha ya pamoja ya wafanyakazi wa Benki ya CBA .
    Mkutano unaendelea .
    Wafanyakazi na wayeja wakifiatilia kwa makini kile kinachoendelea katika mkutabo huo.

    0 0


    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiangalia sukari, alipotembelea kiwanda cha Kilombero Sugar, kilichopo katika Wilaya ya Kilombero, mkoani Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).

    WAZIRI MKUU Kassimu Majaliwa amesema hajaridhishwa na gawio la sh milioni 800 linatolewa na kiwanda cha Sukari cha Kilombero ambacho uzalishaji wake ni kikubwa ikilinganishwa na kiwanda cha sukari cha Moshi TPC ambacho kinatoa gawio la sh. billion 15 kwa mwaka.

    Waziri Mkuu ameyasema hayo leo (Jumanne, Septemba 17, 2019) wakati alipotembelea kiwanda hicho, akiwa katika siku ya nne ya ziara yake ya kikazi Mkoani Morogoro. Amevitaka viwanda vya sukari nchini kuzaliza sukari ya kutosha ili kukidhi mahitaji.

    Akizungumzia kuhusu vibali vya uagizaji wa sukari, Waziri Mkuu amesema Serikali iliamua kutoa nafasi ya kuagiza sukari kwa wenye viwanda ili kuepuka ujanja uliokuwa ukifanywa na baadhi ya wafanyabiashara ambao walikuwa wakiagiza sukari kutoka nje ya nchi ambayo nyingine ilikuwa haina ubora.

    Hata hivyo, Waziri Mkuu amesema Tanzania bado kuna uhitaji mkubwa wa sukari hususani ya viwandani, hivyo kusababisha Serikali kutoa vibali kwa wamiliki wa viwanda kuagiza sukari kutoka nje ya nchi. “Viwanda vya ndani vya sukari vihakikishe vinaongeza uzalishaji wa sukari ya viwandani ili kukabiliana na upungufu uliopo.

    Kwa upande wake, Naibu Waziri wa Kilimo, Omary Mgumba amesema mahitaji ya sukari kwa mwaka huu nchini yameongezeka hadi kufikia tani 710,000 ikilinganishwa na tani 610,000 za mwaka jana.

    Amesema ongezeko hilo limechangiwa na kuongezeka kwa viwanda vipya vinavyotumia sukari ya viwandani, ambapo kwa sasa mahitaji ya sukari ya viwandani yamefikia tani 165,000. 

    Amesema mahitaji ya sukari za majumbani kwa sasa ni tani 545,000, ambapo kiwanda cha Kilombero kinazalisha tani 134,000, kiwanda cha Manyara tani 6,000, kiwanda cha Mtibwa tani 39,000 na TPC cha Moshi tani 100,000.

    Naibu Waziri huyo amesema ili kukabiliana na upungufu wa sukari Serikali imeweka mkakati wa kuanzishwa kwa viwanda vipya vya sukari vya Bagamoro ambacho kitaanza kuingiza awamu ya kwanza ya sukari sokoni tani 35,000 ifikapo mwaka 2022 na kiwanda cha Mkulazi kinatarajiwa kuzalisha tani 200,000 na cha Mbigili tani 50,000.

    Akitoa taarifa za kiwanda hicho Mwenyekiti wa Bodi ya Sukari Balozi Amry amesema Kampuni ya Sukari ya Kilombero imezingatia kikamilifu wito wa Serikali wa kukuza uzalishaji na kuweka mipango thabiti ya upanuzi wa uzalishaji wa kilimo cha miwa na kiwanda cha kusindika miwa. Mradi huo utagharimu sh. bilioni 700.

    Katika hatua nyingine,Waziri Mkuu ametoa muda wa wiki mbili kwa Mkurugenzi wa Halmashauri ya wilaya ya Kilosa awe amechimba visima katika kata ya Ruaha kwa ajili ya kuwawezesha wakazi wa eneo hilo kupata maji safi na salama.

    Ameyasema hayo baada ya wakazi wa kata hiyo kusimamisha msafara alipokuwa akielekea kata ya Malolo. Amesema halmashauri hiyo inakusanya zaidi ya sh. bilioni mbili kwa mwaka hivyo inatakiwa kutenga kiasi cha fedha za mapato kugharamia miradi ya maendeleo ya wananchi.

    Waziri Mkuu amesemaSerikali inatekeleza Kampeni ya Rais Dkt. John Magufuli ya kumtua mama ndoo kichwani, ambayo inalenga kuwaondolea wananchi tatizo la upatikanaji wa huduma ya maji safi na salama kwa kuhakikisha huduma hiyo inapatikana karibu na maeneo yao.
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiangalia maelezo ya uzalishaji wa sukari, wakati alipotembelea kiwanda cha Kilombero Sugar, kilichopo katika Wilaya ya Kilombero, mkoani Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akizungumza na wananchi, katika kiwanda cha Kilombero Sugar, kilichopo katika Wilaya ya Kilombero, mkoani Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiwasalimia wananchi wa Rwaha, wilayani Kilosa Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiwahutubia wananchi wa Rwaha, wilayani Kilosa Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).

    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akipanda mti baada ya kuweka jiwe la msingi la kituo cha afya cha Malolo, wilayani Kilosa Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiweka jiwe la msingi la kituo cha afya cha Malolo, wilayani Kilosa Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akizungumza na wananchi, baada ya kuweka jiwe la msingi la kituo cha afya cha Malolo, wilayani Kilosa Morogoro, Septemba 17.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).


    0 0





    Mkurugenzi Mtendaji wa Kampuni ya simu za mkononi ya Vodacom Tanzania PLC Hisham Hendi (katikati) akizungumza wakati wa uzinduzi wa kampeni ya Mtandao Supa, yenye lengo la kuongeza ufahamu kwa wateja kuhusu mtandao wake wenye ubora wa hali ya juu na manufaa makubwa yanayopatikana kwa wateja wake kupitia mtandao supa wa Vodacom, kupitia kampeni hii wateja wa Vodacom watajipatia bando mpya maalum (Bonge la bando) ambayo ina thamani hadi mara tano ya walicholipia, pamoja naye ni Mkurugenzi wa Biashara wa kampuni hiyo Linda Riwa na Mkuu wa kitengo cha Ufanisi wa Mtandao Nguvu kamando.



    · Vodacom inajenga, inapanua na kuboresha vituo 10 vipya vya data kila siku.
    · Vodacom Tanzania imewekeza zaidi ya shilingi bilioni 171.4 kuongeza upatikanaji wa mtandao wake wa 4G nchi nzima.

    · Ofa ya BongelaBando inayopatikana kila siku katika mtandao supa

    Kampuni ya mawasiliano ya simu za mkononi inayoongoza Tanzania Vodacom Tanzania PLC leo imezindua kampeni yake ya Mtandao Supa, kampeni yenye lengo la kuongeza ufahamu kwa wateja kuhusu mtandao wake wenye ubora wa hali ya juu na manufaa makubwa yanayopatikana kwa wateja wake katika mtandao huu supa wa Vodacom. (Super Vodacom network)

    Kampuni ya Vodacom Tanzania inaona furaha kuwa na mtandao wenye nguvu zaidi nchini Tanzania wenye kasi ya 4G ya kupakua isiyo na mshindani ambayo inafikia mpaka mbps 27 ambayo ni karibu mara mbili ya kasi ya mtandao wa mshindani wake anayemfuata. Kampuni ya Vodacom imefanikiwa kufikia asilimia 90% ya idadi ya watu na kufika katika maeneo ya mjini na vijijini kutoa huduma zake za sauti, data na huduma za kifedha.

    Akizungumza jijini Dar Es Salaam, Mkurugenzi Mtendaji wa kampuni ya Vodacom Tanzania PLC Bw. Hisham Hendi amaesema kampuni ya Vodacom imewekeza kwa kiasi kikubwa katika kuboresha miundombinu ya mawasiliano katika miaka iliyopita kwa ajili ya kuhakikisha upatikanaji wa mtandao katika maeneo ya mijini na vijijini nchini.

    “Jitihada za kampuni ya Vodacom Tanzania kuhakikisha kwamba Tanzania nzima imeunganishwa na inadhihirishwa kupitia uwekezaji wetu na mikakati yetu ya upanuzi wa upatikanaji wa huduma. Kuna wastani wa vituo kumi vya sauti na data vinavyojengwa, kupanuliwa au kuboreshwa katika siku moja kwa lengo la kutoa huduma ya uhakika na ubora wa hali ya juu kwa wateja wetu.
     
     Huu ni ushahidi katika jitihada zetu za kuhakikisha kwamba tunatoa huduma bora kwa wateja wetu. Tumewekeza zaidi ya shilingi bilioni 171.4 kwa ajili ya kuongeza upatikanaji wa mtandao wa 4G katika miji mikubwa na kuboresha kiwango cha ubora wa mtandao wetu katika jitihada za kubadilisha maisha ya Watanzania kupitia technolojia.” Alisema bwana Hendi.

    Bwana Hisham anawahimiza watu wengi zaidi wanufaike na huduma hii ya kiwango cha juu kilichoko katika ofa kwa madhumuni ya kuboresha maisha yao kupitia teknolojia katika maeneo ya elimu, huduma kwa njia ya mtandao, biashara na burudani.

    “Tunaamini katika nguvu ya teknolojia katika kubadilisha maisha ya jamii na kuleta mabadiliko chanya kwa watu binafsi, taasisi, biashara na sekta kama vile elimu ya afya na huduma za serikali kupitia mtandao,” alihitimisha bwana Hisham.

    Mkurugenzi wa Kitengo cha Biashara Vodacom Bi Linda Riwa alisema ili kuwaruhusu wateja wao kupata nafasi ya kufurahia nguvu hii mpya, kampuni ya Vodacom Tanzania imezindua bando maalum linaloitwa BongelaBando ambalo ni la sauti na data. Bando hili linapatikana kwa kujisajili kila siku..

    “Wateja wa Vodacom wanajisajili kwenye bando hii kwa kupiga *149*01# kisha chagua Internet au Cheka kuweza kujiunga na bando la Bongelabando ambalo linatoa 1GB kwa Tsh 1000, na dakika 300 kwa Tsh 1000 kuanzia saa 12 asubuhi mpaka saa 11 jioni kila siku”. Amesema.

    Mkuu wa Kitengo cha Mtandao, Bwana Nguvu Kamando alisema uwekezaji uliofanywa na kampuni ya Vodacom umewezesha mtandao wenye kasi na kuaminika zaidi nchini.

    “Kampuni ya Vodacom imewekeza katika teknolojia bora na ya kiwango cha juu ambayo inawapatia wateja wake mtandao wenye kasi usio na mshindani, uunganishwaji wa uhakika popote wanapokuwa.”Alisema Kamando.

    0 0

    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu (katikati), Balozi wa Falme za Kiarabu Mhe. Abdulrahman Mohamed Marzooqi (kulia) pamoja na Kiongozi kutoka shirika la Sharjah Charity Group Ali Mohamed Alrasholi wakimpatia zawadi mtoto mwenye magonjwa ya moyo anayepata matibabu katika Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) wakati wa kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao kutoka Shirika la Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam.
    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu akimpa zawadi daktari bingwa wa magonjwa ya moyo kwa watoto kutoka Shirika la Sharjah Charity Group kuwapongeza kwa jitihada wanazozifanya kuokoa maisha ya watoto wenye magonjwa ya moyo wakati wa kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao kutoka Shirika la Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam. Kulia ni Balozi wa Falme za Kiarabu Mhe. Abdulrahman Mohamed Marzooqi.
    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu akimpa ngao Kiongozi kutoka shirika la Sharjah Charity Group Ali Mohamed Alrasholi kuthamini mchango unaotolewa na shirika hilo kuokoa maisha ya watoto wenye magonjwa ya moyo wakati wa kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao kutoka Shirika la Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam. Kulia ni Balozi wa Falme za Kiarabu Mhe. Abdulrahman Mohamed Marzooqi.
    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu akimpa ngao Mkurugenzi Mtendaji Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) iliyotolewa na taasisi ya Islamic Foundation Tanzania kumpongeza kwa jitihada anazozifanya katika kuboresha huduma za matibabu ya moyo katika taasisi hiyo wakati wa kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao kutoka Shirika la Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam.



    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu akizungumza na kiongozi wa madaktari wa shirika la Sharjah Charity Group kutoka nchi za Falme za Kiarabu Ahmed Mohammed Alkamali alipofika katika Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari hao kwa kushirikiana na madaktari wa JKCI leo Jijini Dar es Salaam. Watatu kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul Makonda.
    Kutoka kulia ni Balozi wa Falme za Kiarabu Mhe. Abdulrahman Mohamed Marzooqi, Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete Prof. Mohamed Janabi, Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul Makonda, Kiongozi kutoka shirika la Sharjah Charity Group Ali Mohamed Alrasholi na Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakimsikiliza Daktari kutoka Shirika la Sharjah Charity Group wakati wa hafla ya kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao wa Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam.
    Mkuu wa Mkoa wa Dar es Salaam Mhe. Paul Makonda akifurahi pamoja na mmoja wa watoto wanaopatiwa matibabu katika Taasisi ya Moyo Jakaya (JKCI) wakati wa hafla ya kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao wa Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam.
    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu katika picha ya pamoja na wataalamu wa afya, viongozi mbalimbali na watoto wenye magonjwa ya moyo wanaopata matibabu katika Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) wakati wa kuhitimisha kambi maalum ya matibabu ya moyo inayofanywa na madaktari wa JKCI kwa kushirikiana na wenzao kutoka Shirika la Sharjah Charity Group leo Jijini Dar es Salaam. Kulia kwa waziri ni Balozi wa Falme za Kiarabu Mhe. Abdulrahman Mohamed Marzooqi

    Picha na: Genofeva Matemu – JKCI

    0 0

    Kampuni ya simu za mkononi ya Airtel inayoongoza kwa kutoa huduma bora za kidigitali ,imetangaza kugawa faida ya jumla ya Tsh2.5 bilioni kwa wateja na mawakala wake wote wanaotumia huduma ya Airtel Money baada ya kupata kibali kutoka Benki Kuu ya Tanzania(BOT)

    Faida itokanayo na Airtel Money ni fedha ambayo Airtel imekuwa ikizirudisha kwa wateja wake waliotumia Airtel Money kwa kila robo ya mwaka kulingana na kiwango ambacho kipo kwenye akaunti zao za Airtel Money kila siku. Kiwango hicho cha faida kwa kila salio la mteja kinatolewa pia kulingana na jinsi mteja anavyotumia huduma ya Airtel Money, mteja atatumiwa faida yake kwenye akaunti yake ya Airtel Money na anaweza kuamua kuzitoa,kutuma au kuzitumia kwa matumizi yoyote ikiwemo kulipia bili mbalimbali kama vile za DAWASCO, LUKU, MALIPO YA SERIKALI na mengine mengi.

    Akizungumza jijini Dar es Salaam leo wakati wa kutangaza kugawa faida hiyo, Mkurugenzi wa Airtel Money, Isack Nchunda alisema “faida itokanayo na matumizi ya Airtel Money itagawiwa kwa wateja wa Airtel Money na mawakala wote nchini ambao wametumia huduma ya Airtel Money kwa miezi kumi na mbili iliyopita kati ya September 2018 hadi March 2019.

    “Airtel inaendelea kuunga mkono juhudi za serikali zanazochochea kusambaa na upatikanaji wa huduma za kifedha hapa nchini kwa kutoa faida kila robo ya mwaka, faida hii itawawezesha wateja kupata jumla ya Tzs2.5bn zitakazokwenda kwa wateja na mawakala waliotumia huduma kwa kipindi hicho. Tunayo furaha kuona ukuaji mzuri kwenye huduma ya Airtel Money kwani mpaka sasa huduma zetu zimekuwa zikikuwa mfululizo kwa ukuaji wa tarakimu mbili, alisema Nchunda.

    Nchunda aliongeza kuwa hii ni mara ya nane Airtel inatoa faida kwa wateja wake wote wa Airtel Money tangu mwaka 2015. Mpaka sasa jumla ya kiasi cha Tsh19 bilioni kimeweza kutolewa kama faida kwa wateja na mawakala wote nchini.

    “Kuanzia leo wateja wote wa Airtel Money wataweza kutumia fedha zao za faida kwa kununua LUKU, kununua muda wa maongezi au bando au kwa matumizi yeyote yale”. Alisema Nchunda

    Airtel Tanzania imedhamiria kuendelea kuboresha na kuleta karibu huduma za Airtel Money ili kufikia maelfu ya Watanzania ambao bado hawajafikiwa na huduma za kibenki na hasa kwa maeneo ya vijijini. Kwa kufanikisha hilo, hivi karibuni Airtel ilizindua kampeni ya Tuko Nawe Kila Kona kwa lengo la kuimarisha huduma ya maduka ya Airtel Money Branches ambayo ni moja kati ya mikakati muhimu ya kusambaza huduma ya Airtel Money hapa nchini. Vilevile Airtel imezindua bando za Dabo Data Smatika kupitia Airtel Money kwa lengo la kuongeza huduma kwenye huduma zinazotolewa na Airtel Money branches zaidi ya 1000 nchini 

    Kwa upande wake, Meneja Mawasiliano wa Airtel Jackson Mmbando alisema kuwa “Lengo letu ni kuendelea kuwafikia wateja wetu ambao ni muhimu sana kwenye biashara yetu. Tunaendelea na uzinduzi wa maduka ya Airtel Money Branches ili kuhakikisha kuwa na huduma za kifedha za Airtel Money zinaendea kupanuka na kuwafikia wateja wengi kuliko huduma yoyote ya kifedha nchini . Wateja wetu tunawahakikishia huduma ya papo kwa hapo za kutoa pesa ni BURE.

    Airtel bado itaendelea kuhakikisha ya kwamba inapanua wigo wa mawakala kwa ajili ya kufikisha huduma za kifedha kupitia simu za mkononi kwa Watanzania wote mjini na vijinini.

    Mmbando alimalizia kwa kusema kuwa “Ili kuendana na kasi ya ukuaji wa huduma ya Airtel Money pia tumejiunga na huduma zingine zenye tija kwa watumiaji kama vile e-government ambapo wateja wanaweza kufanya malipo ya huduma mbali mbali kama vile malipo ya tozo za ardhi, kodi za serikali, kwa wakati mmoja. Pia huduma ya Airtel Money imeunganisha zaidi ya benki 40 ili kuwawezesha wateja kuhamisha fedha kutoka akaunti ya simu za mkononi kwenda benki na vile vile kutoa benki kuweka kwenye akaunti za simu za mkononi wakati wowote” .
    Mkurugenzi wa Huduma za Airtel Money Isaack Nchunda akizungumza leo jijini Dar es Salaam wakati kampuni ya Airtel Tanzania ikitangaza kugawa faida ya jumla ya Tsh2.5 bilioni kwa wateja na mawakala wake wote wanaotumia huduma ya Airtel Money baada ya kupata kibali kutoka Benki Kuu ya Tanzania(BOT). Airtel imekuwa ikizirudisha kwa wateja wake waliotumia Airtel Money kwa kila robo ya mwaka kulingana na kiwango ambacho kipo kwenye akaunti zao za Airtel Money kila siku. Kulia ni Meneja Uhusiano Airtel Jackson Mmbando.
    Meneja Uhusiano Airtel Tanzania Jackson Mmbando akizungumza leo jijini Dar es Salaam wakati kampuni ya Airtel Tanzania ikitangaza kugawa faida ya jumla ya Tsh2.5 bilioni kwa wateja na mawakala wake wote wanaotumia huduma ya Airtel Money baada ya kupata kibali kutoka Benki Kuu ya Tanzania(BOT). Airtel imekuwa ikizirudisha kwa wateja wake waliotumia Airtel Money kwa kila robo ya mwaka kulingana na kiwango ambacho kipo kwenye akaunti zao za Airtel Money kila siku. Kushoto ni Mkurugenzi wa Huduma za Airtel Money Isaack Nchunda.

    0 0

    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akiwa anatoka kwenye jengo la kituo cha afya Mkuyuni, baada ya kukagua ujenzi wa kituo hicho, katika Wilaya ya Morogoro, Septemba 18.2019.
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akizungumza na wananchi wa Mkuyuni, wilayani Morogoro, Septemba 18.2019.
    Wananchi wa Mkuyuni, wakimsikiliza Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, wilayani Morogoro, Septemba 18.2019.
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akizungumza na Kaimu Mkurugenzi wa Halmashauri ya Wilaya ya Morogoro, Injinia, Godfrey Mlowe (kulia), baada ya kukagua jengo la kituo cha afya Mkuyuni, kilichopo katika Wilaya ya Morogoro, Septemba 18.2019.
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akizungumza na Chifu Kingalu Mwanabanzi wa kumi na tano, Hussein Ally Machaga (kulia), nje ya jengo la kituo cha afya Mkuyuni, katika Wilaya ya Morogoro, Septemba 18.2019.
    Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, akikagua ujenzi wa kituo hicho, katika Wilaya ya Morogoro, Septemba 18.2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).

    …………………..


    *Amwagiza Mkuu wa Mkoa aungalie vizuri mkoa wake

    WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amemsimamisha kazi Mhandisi wa Ujenzi wa wilaya ya Morogoro, Brown Undule baada ya kushindwa kutekeleza majukumu yake ipasavyo, ikiwemo usimamizi mbovu wa ujenzi wa kituo cha afya Mkuyuni.

    Amemsimamisha kazi Mhandisi huyo leo (Jumatano, Septemba 18, 2019) baada ya kukagua ujenzi wa kituo hicho cha afya akiwa katika siku ya tano ya ziara yake ya kikazi mkoani Morogoro. Amesema hajaridhishwa na aina ya milango iliyotumika.

    “Milango yote katika jengo hili ing’olewe leo leo, huwezi kuweka milango ya hovyo namna hii yaani mtu wa nje anamuona aliyeko ndani, nimesitisha kuendelea kukagua jengo. Yeye na usomi wake ameridhishwa na milango ya hovyo kama hii.”

    Waziri Mkuu amesema aina ya milango iliyowekwa katika kituo hicho cha afya haiwezi kutumika hata kwenye nyumba ya mtu binafsi, lakini kutokana na uangalizi mbovu kutoka kwa watendaji walikubali kuweka milango hiyo mibovu.

    Amesema Serikali imeamua kujenga vituo vya afya vitano kwenye wilaya hiyo ili kusogeza huduma za afya kwa wananchi na kuwapunguzia kutembea umbali mrefu kufuata huduma za afya, hivyo amewataka watendaji wasimamie ipasavyo miradi hiyo.

    Amesema Serikali ya Awamu ya Tano inayoongozwa na Rais Dkt. John Magufuli imedhamiria kuboresha huduma za afya kwa wananchi, hivyo amewataka wananchi hao waendelee kuwa na imani na Serikali yao. 

    Baada ya kukagua ujenzi wa kituo hicho cha afya, Waziri Mkuu amekagua ujenzi wa hospitali ya wilaya, ambako nako ameagiza kuong’olewa kwa mbao zote zilizotumika kwa ajili ya kupaulia jengo la mama na mtoto la hospitali hiyo kwa kuwa hazina viwango. “Fundi usiendelee na kazi hii ya upauaji kwa sababu mbao unazotumia hazikidhi viwango.”

    Kwa upande wake, fundi anayejenga jengo hilo la mama na mtoto, Johnson Ishengoma amesema changamoto kubwa anayoipata katika ujenzi huo ni ucheleweshwaji wa vifaa pamoja na kulazimishwa kutumia vifaa vilivyo chini ya kiwango.

    Fundi huyo ametolea mfano suala la mbao za kupaulia kuwa aliomba mbao za urefu wa futi 20 lakini aliletewa mbao zenye urefu wa futi 12 na kulazimishwa azitumie hivyo hivyo. “Mhandisi wa wilaya Brown Undule na mtu wa manunuzi Grace ndio wanaoniletea vifaa hivi. Baadhi ya vifaa huwa navikataa kutokana na kutokuwa na ubora.”

    Katika hatua nyingine,Waziri Mkuu amemuagiza Mkuu wa Mkoa wa Morogoro, Dkt. Steven Kebwe kuuangalia vizuri mkoa wake na kuhakikisha anauchunga vizuri kwa sababu umekithiri kwa matumizi mabaya ya fedha za umma. 

    “Wakati nikiendelea na ziara mkoani hapa, nimepata taarifa kwamba zaidi ya sh.milioni tisa zimetumika kwa ajili ya kilipana posho katika Halmashauri ya mji Ifakara . Posho hizo ni kwa ajili ya ziara ya Waziri Mkuu na imetoka kwa mtendaji wa kata ya Viwanja 60, hili jambo halikubaliki. Nakukabidhi risiti zote na uwachukulie hatua wote waliohusika. Mkoa wa Morogoro ni shida”

    Wakingumzia kuhusu utendaji wa Serikali ya Awamu ya Tano na ujenzi wa miradi ya maendeleo inayotekelezwa katika maeneo yao, wakazi wa Tarafa ya Mkuyuni wameipongeza Serikali kwa namna inavyowajali wananchi wake ikiwa ni pamoja na kuboresha huduma.

    Mmoja wa wananchi hao, Uwesu Mwichumu (71) mkazi wa kijiji cha Kibungo  ameipongeza Serikali kwa usimamizi wa miradi na hatua inazochukua kwa baadhi ya watendaji wanaojihusisha na wizi wa fedha za umma.

    Amesema Serikali inajitahidi kuwaletea miradi ya maendeleo kwenye maeneo yao tatizo lililopo ni kwa watendaji wa chini. “Watendaji wengi huku chini wanashindwa kutekeleza majuku yao ipasavyo, wanashirikiana na wazabuni kuiibia Serikali.”

    Mkazi mwingine wa Tarafa hiyo, Hanifa Shaban amesema anaishukuru Serikali kwa kuboresha huduma mbalimbali ikiwemo upatikanaji wa dawa katika vituo vya afya na zahanati. Amesema awali walikuwa wanakwenda zahanati na kuandikiwa vyeti bila ya kupewa dawa , hivyo walilazimika kwenda kununua kwenye maduka ya dawa jambo ambalo kwa sasa halipo.


    0 0


    Mtaalamu wa Kidigitali kutoka Tigo, Ikunda Ngowi,akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani)katika uzinduzi wa promosheni ya EAGT Trivia ambayo ni sehermu ya matumizi ya Kidigitali ya Tigo katika mkakati wake katika uzoefu kutoa huduma bora na zenye viwango vya hali ya juu kwa wateja wa Tigo.Kulia kwake ni Mratibu wa mradi wa EAGT Redemptus Caesar, Mkutano huo ulifanyika makao makuu ya Tigo Jijini Dar es salaam.
    Mratibu wa mradi wa EAGT Redemptus Caesar, akifafanua jambo kwa waandishi wa habari mara baada ya uzinduzi wa promosheni ya EAGT Trivia ambayo ni sehermu ya matumizi ya Kidigitali ya Tigo katika mkakati wake katika uzoefu kutoa huduma bora na zenye viwango vya hali ya juu kwa wateja wa Tigo.Kushoto kwake ni Mtaalamu wa Kidigitali kutoka Tigo, Ikunda Ngowi ,Mkutano huo ulifanyika makao makuu ya Tigo Jijini Dar es salaam.



     Kampuni ya Tigo Tanzania, leo imetangaza rasmi kuingia ushirikiano na kampuni maarufu ya kusaka vipaji 'Got Talent' na Clouds Media International. Maonyesho hayo kwa jina Kampuni maarufu kama ‘East African Got talent’ imedhamiria kukuza vipaji Afrika Masharika kwa upande wa kucheza na kuimba.

    Ushirikiano huu unakwenda sambamba na uzinduzi wa promosheni ya EAGT Trivia ambayo ni sehermu ya matumizi ya Kidigitali ya Tigo katika mkakati wake katika uzoefu kutoa huduma bora na zenye viwango vya hali ya juu kwa wateja wa Tigo.

    Akizungumza wakati wa uzinduzi huo Mtaalamu wa Kidigitali kutoka Tigo, Ikunda Ngowi, alisema, mkakati huo wa Tigo umekuja kwa wakati muafaka ambapo tayari wamekwishapata kasi, na kuwa kazi iliyopo ni kuhakikisha wanafika ukanda mzima

    “Kama kampuni ya mapinduzi ya kidigitali, kila mara tunaagalia majukwaa na mianya ambapo tunaweza kuunganisha wateja wetu pamoja. promosheni ya EAGT Trivia itatoa fursa sawa kwa wateja wetu kusimama pamoja kujishindia zawadfi za pesa taslimu na kwwenda kushuhudia onesha la moja kwa moja nchini Kenya,"

    Kwa upande wake, Mratibu wa mradi wa EAGT Redemptus Caesar, Redemptus Caesar, alisema “Tuna furaha kuugana pamoja na Tigo mojawapo ya kampuni kubwa zinazoongoza kwa mawasiliano nchini Tanzania- Tunatarajia kuweka msingi thabiti kwa vijana wa Tanzania kuonesha vipaji vyao duniani,"

    Hata hivyo Ngowi alifafanua kuwa wateja wa Tigo watakiwa kuchamgamkia fursa hiyo, huko akisisitiza kila mteja kujitokeza kushiriki.

    “Kupitia promosheni hii ya EAGT Trivia, wateja wa Tigo watakuwa na nafasi ya kushinda zawadi za pesa taslimu hadi kufikia sh. mil. 7. Mbali na hiyo, wateja arobaini (40) watajishindia safari kwenda Kenya kutizama onesho.

    Wateja wa Tigo wanaweza kujiunga na Trivia kwa kutuma neno 'TALENT'’kwenda 5572’ au kutembelea http://tigoquizkitaa.co.tz. Baada ya kujiunga mteja atakuwa akijibu maswali yanayohusiana na EAGT, ili kujishindia zawadi mbalimbali za shindano hilo.

    Wateja wa Tigo pia wanaweza kutizama onesho hilo kupitia intaneti ya Tigo 4G+ kupitia kifurushi cha YouTube chenye thamani ya Sh 1000 kwa GB1 kupitia menu yetu rahisi *147* 00#

    0 0

    Benki ya Taifa ya Biashara (NBC) imeingia makubaliano ya uwakala wa huduma za kibenki na Shirika la Posta nchini ili kupanua wigo wa huduma za benki hiyo sambamba na kurahisisha upatikanaji wa huduma za kifedha hasa maeneo ya vijijini.

    Hatua hiyo inatajwa kuwa itaongeza wigo wamtandao wa utoaji huduma za kifedha kwa njia ya kijiditi huku ikienda sambamba na azma ya serikali ya kupanua ushiriki wa wananchi katika shughuli za kifedha (financial inclusion).

    Akizungumza katika hafla ya utiaji saini mkataba wa kutoa huduma za kubeki kati ya Posta na NBC jijini Dar es Salaam leo, Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe alisema kupitia mtandao wa ofisi za Shirika la Posta nchini lenye mtandao wa matawi 370, kutaiwezesha Benki ya NBC kuwafikia maelfu ya wananchi nchi nzima katika utoaji wa huduma zake za kibenki kwa gharama nafuu.

    “Ushirikiano huu kati ya NBC na Posta utawezesha ukusanyaji wa kodi na maduhuli ya serikali kwa urahisi zaidi. Kwani ulipaji wa kodi na ukusanyaji wa maduhuli ya serikali yatafanyika katika mazingira salama na rafiki kwa wananchi kupitia ofisi za Posta. Wafaidikaji wa ushirikiano huu kati ya NBC na Posta sio tu wateja bali watakuwepo wastaafu, wanafunzi, wakulima, wazazi, na wafanyabiashara.’’ Alisema

    Mkurugenzi Mtendaji wa Benki ya NBC, Theobald Sabi alisema ushirikiano huo utawawezesha kutumia mifumo ya kidijitali na wingi wa ofisi za posta katika kutoa huduma za kibenki nchi nzima.

    “Kwa sasa NBC ina mawakala wapatao 2,000 na hivyo kuungana na Shirika la Posta, kupitia mtandao wa ofisi zake 370, kutatuwezesha kuongeza idadi ya wananchi watakaofikiwa na huduma za kibenki kwa ukaribu.’’ alisema

    Aliongeza kuwa ushirikiano huo, ni utekelezaji wa maelekezo ya serikali kwa mabenki ya kupeleka huduma ya kifedha kwa wananchi hasa walioko mikoani na vijijini. Kwa upande wake Posta Masta Mkuu, Hassan Mwang'ombe alisema kwa kuanza shirika hilo na NBC wataanza kutoa huduma katika ofisi 99 zilizo maeneo mbalimbali nchini.

    “Huduma hizi ni zile zote za kibenki, kukusanya mapato ya serikali, kuhamisha na kutuma fedha, kufungua akaunti pamoja na huduma nyingine za kibenki.

    “Katika kuimarisha shirika kibiashara na kurahisisha wananchi wapate huduma kwa ukaribu shirika tayari linashirikiana taasisi kadhaa ikiwemo Benki ya Posta, Necta, MSD, Tanesco, NIC, mifuko ya hifadhi ya jamii, mashirika na makampuni mbalimbali,” alisema.

    Naye Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta nchini Luteni Kanali Mstaafu Dk. Haroun Kondo alisema kulingana na mageuzi ya kimfumo na maboresho mbalimbali yanayofanywa sasa na shirika hilo, yatatoa nafasi bora kwa taasisi na makampuni mbalimbali kuvutiwa kuweka ofisi au kuingia ubia wa kutoa huduma au uwakala wa huduma zake.
    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (wa kwanza kulia), Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta Luteni Kanali Mstaafu Dk. Haroun Kondo (wa pili kulia) na Mkurugenzi wa Benki ya NBC, Theobald Sabi (kushoto) wakifurahia uzinduzi wa uwakala wa huduma za kibenki kati ya Shirika la Posta na NBC ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za kifedha hasa maeneo ya vijijini. Hafla hiyo imefanyika leo jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi wa Benki ya NBC, Theobald Sabi (kulia) na Posta Masta Mkuu, Hassan Mwang'ombe (kushoto) wakisaini mikataba ya ushirikiano katika utoaji huduma za kubeki kati ya Shirika la Posta na Benki ya NBC ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za kifedha hasa maeneo ya vijijini.
    Mkurugenzi wa Benki ya NBC, Theobald Sabi (kulia) na Posta Masta Mkuu, Hassan Mwang'ombe (kushoto) wakionesha mikataba ya makubaliano ya utoaji huduma za kubeki kati ya Shirika la Posta na NBC ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za kifedha hasa maeneo ya vijijini. Anaeshuhudia Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Isack Kamwelwe (katikati). Hafla hiyo imefanyika leo jijini Dar es Salaam.
    Mkurugenzi wa Benki ya NBC, Theobald Sabi (kulia) na Posta Masta Mkuu, Hassan Mwang'ombe (kushoto) wakijipongeza mara baada ya kusaini mikataba ya makubaliano ya utoaji huduma za kubeki kati ya Shirika la Posta na Benki ya NBC ili kurahisisha upatikanaji wa huduma za kifedha hasa maeneo ya vijijini.

    0 0

    Waziri wa Habari,Utamaduni, Sanaa na Mchezo Dkt. Harrison Mwakyembe akizungumza wakati akifunga mkutano wa Mkutano wa Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa wanaokutana kuanzia Septemba 16-18, 2019 jijini Dar es Salaam. Na unatarajia kumalizika Septemba 19-20, 2019. Picha zote na Matokeo Chanya+.
    Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Mchezo Dkt. Harrison Mwakyembe na Katibu Mkuu wa Wizara ya Ujenzi Sekta ya Uchukuzi Bw. Leonard Chamriho wakifuatilia wakati wa kufunga mkutano wa Mkutano wa Mawaziri wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa wanaokutana kuanzia Septemba 16-18, 2019 jijini Dar es Salaam. Na unatarajia kumalizika Septemba 19-20, 2019.
    Manaibu waziri wa wa SADC wa Sekta ya TEHAMA, Habari, Uchukuzi na Hali ya Hewa wakifuatilia.

older | 1 | .... | 1877 | 1878 | (Page 1879) | 1880 | 1881 | .... | 1898 | newer