Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1837 | 1838 | (Page 1839) | 1840 | 1841 | .... | 1897 | newer

    0 0

    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo ametoa siku tatu kwa wakuu wa wilaya wanaosimamia halmashauri ambazo Mwenge wa Uhuru umekataa kuweka mawe ya msingi au kuzindua miradi iliyopitiwa na Mwenge huo kutoa maelezezo ya kina juu ya sababu ya kukataliwa kwa miradi hiyo yenye tamani ya shilingi 1,248,489,871.

    “Napenda nitoe maelekezo kwa Waheshimiwa Wakuu wa Wilaya wenye miradi iliyokataliwa kunipa taarifa ya kwanini miradi yao haikuzinduliwa/kuwekewa mawe ya msingi. Maelezo hayo niyapate ndani ya siku tatu kuanzia tarehe ya leo hadi tarehe 14, April, 2019,” Alisisitiza.

    Ameyasema hayo muda mfupi kabla ya kukabidhi Mwenge wa Uhuru kwa Mkuu wa Mkoa wa Katavi Mh. Amos Makalla huku Mwenge huo ukiwa umekimbizwa katika halmashauri nne za Mkoa wa Rukwa zikichukua umbali wa kilemeta 832.5 na kutembelea miradi 35 na vikundi 11 ikiwa na tamani ya shilingi 45,404,104,489.59

    Aidha, kutokana na mbio hizo za Mwenge wa Uhuru kubeba kauli mbiu isemayo “Maji ni haki ya Kila mtu, tutunze vyanzo vyake na tukumbuke kushiriki uchaguzi wa serikali za mitaa,” hivyo alitoa wito kwa wananachi kuendela kutunza vyanzo vya maji, kuimarisha jumuia za watumia maji pamoja na kufanya maandalizi thabiti ya kushiriki uchaguzi wa serikali za mitaa na kujitokeza kwa wingi katika uchaguzi huo.

    Kwa upande wake Mkimbiza Mwenge wa Uhuru kwa Mwaka 2019 Ndugu Mzee Mkongea Ali aliushukuru uongozi wa Mkoa wa Rukwa kwa kumpa ushirikiano wa Kutosha tangu wanawasili katika mkoa huo hadi kuondoka na kuelekea katika mkoa wa Katavi na kumpongeza Mkuu wa Mkoa wa Rukwa kwa kufikisha asilimia 55 ya wananchi wa Mkoa huo kupata maji safi na salam.

    “Mimi nikupe hongera kwasababu takwimu zinaonyesha katika mkoa wako wa Rukwa umejitahidi kwa asilimia 55 kuhakikisha wananchi woyte wanapata maji ya uhakika na salama sambamba na hilo katika kupambana na Rushwa katika TAKUKURU kuna malalamiko 64 na kesi 59 wanazifanyia kazi, endeleeni kufanya kazi na kuhakikisha haki inapatikana kwa wote,” Alisema.

    Kutokana na mapungufu yaliyobainika Mwenge wa Uhuru haukuzindua amakuweka mawe ya msingi kwenye miradi mitatu, Halmashauri ya Manispaa ya Sumbawanga mradi mmoja vyumba vitano vya madarasa wenye thamani ya shilingi 76,250,000, Halmashauri ya Wilaya ya Sumbawanga mradi mmoja wa ujenzi wa nyumba ya waalimu “6 in 1” wenye thamani ya shilingi 174,977,775 na Halmashauri ya Wilaya ya Kalambo mradi mmoja wa maji wenye thamani ya shilingi 997,262,096.
    Mkuu wa Mko a wa Katavi Mh. Amos Makalla (kulia) akipokea Mwenge wa Uhuru kutoka kwa Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo (kushoto) katika viwanja vya shule ya msingi Milumba Mkoani Katavi. 
    Kiongozi wa Mbio za Mwenge wa Uhuru Ndugu Mzee Mkongea Ali (kushoto) akitoa pongezi kwa uongozi wa Mkoa wa Rukwa ukiongozwa na Mkuu wa Mkoa huo Mh. Joachim Wangabo (kulia) muda mfupi kabla ya Mwenge wa Uhuru kuelekea Mkoani Katavi tarehe 11.4.2019.

    0 0

    Waziri wa Maliasili na Utalii, Dk Hamis Kigwangalla (pichani) anatarajia kutua wilayani Longido, hivi karibuni, kutatua mgogoro baina ya Kampuni ya Uwindaji ya Green Miles Safari Ltd inayomiliki kitalu cha Lake Natron wilayani Longido na vijiji 23 vinavyozunguka kitalu hicho.

    Vijiji hivyo, vinaidai kampuni hiyo, kiasi cha sh 329 milioni kutokana na makubaliano ambayo wamefikiwa ambapo licha ya suala hilo kufikishwa ngazi ya halmashauri, wilaya na mkoa kampuni hiyo inadaiwa kumegoma kulipa.

    Akizungumza jiji hapa, Waziri Kigwangalla alisema, baada ya kupokea ujumbe wa viongozi wa wilaya ya Longido kutaka wizara hiyo kutatua mgogoro huo, wakiongozwa na Mkuu wa wilaya hiyo, Frank Mwaisumbe, Mkurugenzi a halmashauri, Jumaa Mhina na madiwani, atakwenda Longido.

    "Nitakwenda Longido kutoa maamuzi ya serikali baada ya kuzisikiliza pande zote"alisema Kigwangalla

    Kampuni ya Green Miles ambayo tayari imesitishiwa huduma na Mamlaka ya usimamizi wa wanyamapori(TAWA) kutokana na kushindwa kutimiza kanuni za umiliki wa vitalu,imekuwa na mgogoro na wananchi wa vijiji vya Longido na serikali mkoani Arusha.

    Naibu Kamishna wa Utalii na Biashara wa TAWA, Imani Nkuwi alisema kampuni hiyo, imeshindwa kulipa ada za kutotumia zaidi ya asilimia 40 ya mgao wa kuwinda katika vitalu."kampuni hii tumeinyia huduma za kuwinda katika vitalu vyake vyote wakati suala lao likifanyiwa kazi"alisema.

    Kampuni hiyo, inamiliki vitalu wilayani Longido na katika pori la akiba la Selous na katika siku za karibuni, imekuwa na migogoro na vijiji ilipowekeza wilayani Longido.

    Hivi karibuni, Mkuu wa wilaya ya Longido, Frank Mwaisumbe alitoa agizo , kukamatwa mkurugenzi wa kampuni hiyo ya Green Miles Salim Abdalah Awadhi, kutokana na kushindwa kulipa madeni ya vijiji na halmashauri ya Longido mkoa wa Arusha.

    Mwaisumbe alisema vijiji 23 vya wilaya hiyo, vinaidai kampuni hiyo, kiasi cha sh 329 milioni kutokana na makubaliano walioingia tangu mwaka 2017/18.Awali Mkurugenzi wa halmashauri ya Longido, Wakili Jumaa Mhina, alisema ofisini yake imekuwa ikiitaka kampuni hiyo kulipa fedha za vijiji na halmashauri bila ya mafanikio.

    "mimi nimekuwa nikimtaka aje kulipa ni dawa ya migogoro kwani ndugu zangu hawa masai ni watu waelewa lakini imeshindikana"alisema
    Hata hivyo,Mkurugenzi wa Green Miles Safari Ltd, Salim Abdalah Awadhi amekuwa akikanusha tuhuma mbali mbali dhidi ya kampuni yake,ikiwepo kudaiwa na vijiji fedha. 

    Wakati Mgogoro huo wa madai ukiendelea, Mkuu wa mkoa wa Arusha, Mrisho Gambo ameunda kamati ya vyombo vya ulinzi na usalama na uhifadhi, kuchunguza kwa kina chanzo cha kuuawa na Majangili Twiga 25 wilayani Longido na 16 kati yao katika kitalu cha kampuni hiyo.

    Mkuu huyo wa mkoa pia amewataka watendaji wa kampuni hiyo, kujitokeza kutoa maelezo kwa kamati yake, kabla ya hatua za kisheria hazijachukuliwa..

    0 0

    Benny Mwaipaja, WFM, Washington DC

    TANZANIA imeunga mkono uamuzi wa Benki ya Maendeleo ya Afrika-AfDB wa kutaka kuongezewa mtaji ili iweze kutekeleza majukumu yake ya kutoa mikopo kwa nchi wanachama wa benki hiyo kwa lengo la kuchochea zaidi maendeleo ya kiuchumi na kijamii.

    Akizungumza baada ya kumalizika kwa mkutano wa 7 wa magavana wa ambao ni Mawaziri wa Fedha kutoka nchi 54 wanachama wa Benki hiyo, Mjini Washington DC, Marekani, Waziri wa Fedfha na Mipango, Dkt. Philip Mpango ameeleza kuwa AfDB imefanya mambo makubwa nchini Tanzania ndio sababu inaunga mkono kusudio hilo.

    Amesema kuwa Benki hiyo imeipatia Tanzania mabilioni ya shilingi kwa ajili ya kutekeleza miradi mikubwa ya maendeleo ikiwemo ujenzi wa miundombinu ya barabara, kilimo, nishati na maji.

    Benki inataka kuongezewa mtaji kwa asilimia 200 kutoka wastani wa UA bilioni 67.69 hadi UA 191.89 (kutoka dola za Marekani 94.76 hadi dola bilioni 268.6 ili kuchochea mageuzi ya kiuchumi na kijamii ya nchi wanachama hususan katika ujenzi wa reli, barabara, usafiri wa anga, tehama, bandari, uzalishaji na usambazaji wa nishati.

    "Wakati umefika ili twende haraka zaidi, mitaji sehemu nyingine imepungua, pendekezo la kuongeza mtaji wa benki hii ni jema na matokeo ya miradi inayofadhiliwa na Benki hii yanaonekana katika nchi zetu za kiafrika kwa sababu benki hii iko Afrika na inaijua Afrika tofauti na benki nyingine" alisisitiza Dkt. Mpango

    Uamuzi wa nchi za Kiafrika zenye hisa katika Benki ya Maendeleo ya Afrika ya kutaka Benki hiyo iongezewe mtaji ulitolewa wakati wa mkutano wa Magavana wa Benki hiyo mjini Rome, Italia, baada ya mahitaji ya nchi wanachama ya kutafuta mikopo kwenye taasisi hiyo kuongezeka.
    Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango akifuatilia kwa makini mjadala wa namna Benki ya Maendeleo ya Afrika-AfDB inavyoweza kuongezewa mtaji, Mjini Washington DC, Marekani, ambapo Tanzania imeridhia hatua hiyo.

    Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (kulia) akifuatilia kwa makini mjadala wa namna Benki ya Maendeleo ya Afrika-AfDB, inavyoweza kuongezewa mtaji, Mjini Washington DC, Marekani, ambapo Tanzania imeridhia hatua hiyo.Picha na Kitengo cha Mawasiliano Serikalini-Wizara ya Fedha na Mipango-Washington DC
    Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (kushoto) akisalimiana na Rais wa Benki ya Maendeleo ya Afrika-AfDB, Dkt. Akinwumi Adesina, Mjini Washington DC, Marekani, kabla ya mkutano wa magavana wa Benki hiyo ambao ni Mawaziri wa Fedha kutoka nchi 54 zenye hisa kwenye benki uliofanyika katika ukumbi wa Willard Continental kujadili namna ya benki hiyo kuongezewa mtaji ili iweze kutoa mikopo kwenye nchi hizo kwa ufanisi zaidi

    0 0

    Na Chalila Kibuda,Globu ya Jamii.

    Shirika la Railway Children limesema kuwa serikali imefanya mikakati mbalimbali yanayohusu watoto kilichobaki ni utekelezaji wa kwa halmashauri katika kuingiza mipango ya watoto wanaoishi na kufanya kazi mitaani lisiwepo.

    Akizungumza na waandishi wa habari jiji Dar es Salaam Mkurugenzi Mkazi wa Shirika hilo Mussa Mugatta wakati akitangaza maadhimisho ya Siku ya Watoto wanaoishi na kufanya kazi mtaani ambayo hufanyika kila Aprili 12 ya mwaka, amesema ipo haja kwa mamlaka za serikali za mtaa kuingiza mipango ya watoto kutokana na serikali kuu imeweza kufanya kila kitu hivyo serikali za mitaa zinawajibu wa kugusa eneo watoto wanaoishi na kufanya kazi mtaani.

    Amesema Railway Children inafanya kazi na majiji sita nchini katika kuhakikisha watoto wanaoishi na kufanya kazi mtaani linasimamiwa ili kuleta ustawi kwa watoto hao.

    Mugatta amesema makundi yw watoto yapo 13 katika utekelezaji wa masuala ya watoto wanaoishi na kufanya kazi ni pamoja nchi kuridhia mkataba wa kimataifa wa umoja wa mataifa katika eneo la watoto wanaoishi na kufanya kazi mitaani.

    Aidha amesema kuwa watoto wanaoishi kazi wanatoka mkoa moja kwenda mwingine hivyo kwa Halmashauri lazima wafatilie kwa watoto wanaosafiri kujua wanakwenda wapi kwani baadhi wanatakiwa kuwa shule.

    Mugatta amesema wananchi katika kukabiliana na watoto wanaoishi na kufanya kazi mtaani kila mmoja katika nafasi yaka anachukua hatua ya kuokoa kundi hilo.Amesema kama shirika linaendelea kushirikiana na wadau mbalimbali katika juhudi za kuhakikisha watoto wanaoishi na kufanya kazi mitaani wanalindwa kutokuwepo.
    Mkurugenzi Mkazi wa Shirika la Railway Children Mussa Mugatta akizungumza na waandishi wa habari wakati akitangaza wiki ya maadhimisho Siku Watoto wanaoishi na kufanya kazi ambayo huadhimishwa kila Aprili 12 ya kila mwaka.

    0 0

    Na Said Mwishehe,Globu ya jamii 

    ALIYEKUWA Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG) Ludovick Utouh amewashauri wanachama wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu Tanzania(TAWCA) kushiriki kikamilifu katika kuleta maendeleo ya nchi yetu hasa kwa kutambua wanawake wakiamua naweza. 

    Pia amewahamasisha wanawake wenye taaluma mbalimbali nchini kujitokeza kwa wingi kwa kushiriki katika Uchaguzi Mkuu unaotarajia kufanyika mwakani ili kupata nafasi ya kuingia kwenye vyombo vya maamuzi pamoja na kutunga sera kwa maslahi ya wananchi wote. 

    Utouh amesema hayo leo Aprili 12, 2019 wakati anafungua mkutano wa pili wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu nchini ambao utafanyika kwa siku mbili ambapo wakati anazungumza kwenye mkutano huo amesema anaamini wanawake wanaweza na hivyo ni jukumu la kila Mtanzania kuungana kuleta maendeleo. 

    Amesema anatambua nguvu ya wanawake huku akitoa mfano kuwa hata kupinduliwa kwa Rais wa Sudan kumetokana na nguvu ya wanawake baada ya kuamua kupaza sauti zao kutokana na kupanda kwa bei ya vyakula katika masoko ya nchi hiyo. 

    "Nina uhakika wanawake mnaweza, na kwa kuwa leo mnajadili kuhusu nafasi ya mwanamke katika uongozi kuna sifa za msingi ambao kiongozi mzuri anatakiwa kuwa nazo.Baadhi ya sifa hizo ni kwamba kiongozi mzuri ni yule anayekuwa na maono kwa ajili ya wale anaowangoza, uthubutu katika kufanya maamuzi na kuweka ajenda zenye tija kwa jamii unayoiongoza. 

    "Hivyo mwaka huu na mwakani ni mwaka uchaguzi, nitoe rai kwenu hakikisheni mnajitokeza kwa wingi kuwania nafasi za uongozi .Utakapokuwa kwenye vyombo vya maamuzi kwa kutumia taaluma zenu mtakuwa na nafasi nzuri ya kushauri na kutoa muelekeo katika kuleta maendeleo kwa ajili ya nchi yetu,"amesema Utouh. 

    Amefafanua tena kwa wanawake hao wanakila sababu ya kupambana kwa nguvu zao badala ya kusubiri nafasi za kupewa kwani kusubiri kupewa kunakwenda sambamba na kujipendekeza na kwake hayuko tayari kuona wanawake wanajipenda kwani wanaweza kufanya mambo makubwa bila kusukumwa na mtu mwingine. 

    Kuhusu nafasi ya wanawake katika nafasi mbalimbali za uongozi, amesem utafiti uliofanyika duniani unaonesha wanawake ndio wanaoongoza kwa kuwa waamini katika kulinda raslimali za nchi ukilingana na wanaume, hivyo ameshauri kwa Serikali kutosita kuwapa nafasi wanawake katika nafasi za uongozi. 

    Amesema kufika kwake kwenye mkutano huo imetokana na heshima ambayo amepewa na TAWCA hasa kwa kutambua wazo la kuanzishwa kwake limetokana na yeye akiwa Bodi ya Taifa ya Uhasibu na Ukaguzi wa Hesabu(NBAA) ambapo alishauri kuanza kwa taasisi hiyo. 

    Kwa upande wake Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu Tanzania(TAWCA) Neema Kiure-Mssusa amesema kuwa lengo la mkutano huo ni kuwainua wanawake nchini na hasa wanachama wa TAWCA.Pia kuangalia changamoto zilizopo na kuzitafutia ufumbuzi wake. 

    "Katika mkutano huu tupo zaidi ya wahasibu wanawake 300, hivyo tutajadili kwa kina kuhusu changamoto zilizopo na namna ya kuzitatua maana tunaamini kwa umoja wetu tunaweza. Tutajadili kwa kina namna gani tunaweza kupiga hatua kwa mtu mmoja mmoja na Taifa kwa ujumla.Ujumbe wangu kwa wanawake nchini tuthubutu kwani tunaweza kufanya mambo makubwa ya kimaendeleo,"amesema Kihure. 

    Akizungumzia nafasi ya Shirika la Umeme Tanzania(TANESCO) katika mkutano huo, Mwenyekiti wa Kamati ya Maandalizi ya Mkutano huo Renata Ndege ambaye ni Meneja Mkuu Fedha TANESCO amesema wanatambua umuhimu wa mkutano huo na hivyo wakaona ni vema wakawa sahemu ya kuufanikisha. 

    "Tumeona ipo sababu ya TANESCO kushiriki kikamilifu kwa kudhamini mkutano huu wa Wahasibu Wanawake.Kupitia mkutano huu wa siku mbili wahasibu hao watapata nafasi ya kubadilishana mawazo na kutatua changamoto zilizopo na kwetu TANESCO kuna wahasibu wengi wanawake, hivyo kwetu mkutano huu ni muhimu kwani unakwenda kuwajenga wahasibu wanawake na kutoka na ari mpya ya kulitumikia Taifa,"amesema Ndege. 

    Kuhusu nafasi ya mwanamke, amesema kikubwa ni kujiamini na kuthubutu kwani kwake anamini hakuna unyanyasaji wowote iwapo mwanamke atasimama imara na kujiamini kwa kile ambacho anakifanya. 

    "Katika mkutano wanawake wahasibu waliohudhiria leo hii ni 300 na wote huko ambako wanatoka ni viongozi.Hivyo ni kujiamini tu badala ya kusema huwezi.Nipo TANESCO nafanya kazi vizuri, sioni kunyanyaswa na mtu , kikubwa ni kuhakikisha unakuwa na sifa zinazohitajika kufanya kazi katika eneo ambalo umepewa kulitumikia.Wanawake tujiendeleze katika elimu na bahati nzuri kwa sasa wanawake wanajitahidi kusoma,"amesema Ndege. 

     Aliyekuwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG) Ludovick Utouh (kulia) akiwa ameshikana mkono na Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu Tanzania(TAWCA) Neema Kiure-Mssusa baada ya kufungua mkutano wa pili wa TAWCA ulioanza leo jijini Dar es Salaam.Utouh alikuwa mgeni rasmi katika mkutano huo
     Aliyekuwa Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG) Ludovick Utouh (kulia) akioesha tunzo aliyopewa na w Mwenyekiti wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu Tanzania(TAWCA) Neema Kiure-Mssusa kama ishara ya kutambua mchango wake katika kuanzishwa kwa taasisi hiyo na kufungua mkutano wao wa pili uliofanyika leo Aprili 12,2019 jijini Dar es Salaam
     Mdhibiti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali(CAG) mstaafu Ludovick Utouh akizungumza wakati wa ufunguzi wa mkutano wa pili wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu nchini uliofanyika leo jijini Dar es Salaam
    Meneja Mkuu Fedha -TANESCO ambaye ni Mwenyekiti wa Kamati ya Maandalizi ya Mkutano huo Renata Ndege akizungumzia sababu za Shirika la Umeme Tanzania kuamua kudhamini mkutano huo wa siku mbili ulioanza leo jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya Wahasibu Wanawake Tanzania wakifuatilia hotuba ya mgeni rasmi wakati wa ufunguzi wa mkutano wa siku mbili ulioanza leo
    Sehemu ya wanawachama wa Taasisi ya Wanawake Wahasibu Tanzania wakifuatilia kwa makini hotuba ya mgeni rasmi Mdhibti na Mkaguzi Mkuu wa Hesabu za Serikali mstaafu Ludovick Utouh wakati anafungua mkutan o wa taasisi hiyo leo jijini Dar es Salaam

    0 0


    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Dkt.Harrison Mwakyembe akizungumza na wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi wa Wizara hiyo leo Aprili 12,2019 Jijini Dodoma.
    Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Bibi. Susan Mlawi akizungumza na wajumbe wa Baraza la Wafanyakazi wa Wizara hiyo leo Aprili 12,2019 Jijini Dodoma.
    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Dkt.Harrison Mwakyembe akizindua Mkataba wa Baraza la Wafanyakazi wa Wizara hiyo leo Aprili 12,2019 Jijini Dodoma. Wanaoshuhudia tukio hilo ni Katibu Mkuu Bibi Susan Mlawi ( wa pili kushoto) ,Naibu Katibu Mkuu Bw.Nicholas William (wa pili kulia),Katibu wa Baraza hilo Bw.Bernad Lubogo (wa kwanza kulia) pamoja na Mwenyekiti wa TUGHE Tawi Bibi.Magreth Mtaki ( wa kwanza kushoto).
    Waziri wa Habari,Utamaduni,Sanaa na Michezo Dkt.Harrison Mwakyembe (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na Wawakilishi wa Baraza la Wafanyakazi wa Wizara hiyo baada ya kuzindua Mkataba wa Baraza hilo leo Aprili 12,2019 Jijini Dodoma.

    ………………………..

    Na Shamimu Nyaki-WHUSM,DODOMA.

    Waziri wa Habari , Utamaduni, Sanaa na Michezo Dkt. Harrison Mwakyembe amewataka watumishi wa wizara hiyo kutimiza wajibu wao katika kutekeleza majukumu ya kila siku ili kuunga mkono juhudi za serikali ya awamu ya tano katika kutatua kero na kujibu hoja za wananchi kwa ufanisi na haraka.

    Hayo ameyasema leo Jijini Dodoma alipokuwa akifungua Baraza Jipya la Wafanyakazi wa wizara hiyo ambalo hukutana mara mbili kwa mwaka kwa ajili ya kujadili mambo mbalimbali yanayohusu utendaji na maslahi ya watumishi.

    “Napenda kusisitiza kuwa vikao vya baraza la wafanyakazi vitumike kujadili malengo na mipango ya wizara ikiwa ni pamoja na maslahi ya watumishi ” Dkt. Harrison Mwakyembe

    Ameongeza kuwa mabaraza ya wafanyakazi yapo kwa ajili ya kujadili utendaji wa kila siku na jinsi ya kuboresha zaidi utendaji huo unaolenga kutoa huduma bora zaidi kwa wananchi.

    Aidha Dkt. Mwakyembe amewaagiza Wakuu wa Idara na Vitengo kusimamia kwa dhati suala la maadili katika sehemu za kazi kwa kuhakikisha watumishi wanatumia muda wa kazi vizuri kuwahudumia wananchi.

    Kwa Upande wa Katibu Mkuu Wizara ya Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Bibi. Susan Mlawi amewakumbusha watumishi kushiriki kikamilifu na kuwa mstari wa mbele katika kupambana na VVU/UKIMWI.

    “Ugonjwa wa UKIMWI unagharimu Taifa hivyo nasisitiza kuwa kiini cha ufanisi katika vita hii ni kwa kila mmoja wetu kubadili tabia” Katibu Mkuu Bibi. Susan Mlawi.

    Pia amewasisitiza watumishi hao kufanya kazi kwa weledi ,bidii na tija kwa kuwa hakuna haki bila wajibu.

    Naye Mwenyekiti wa TUGHE Tawi Bibi Magreth Mtaki amesema kuwa Baraza la Wafanyakazi linasaidia wafanyakazi kujadili na kuboresha utendaji kazi wa Wizara ili kuleta maendeleo ya Taifa.

    0 0


    Na Frank Mvungi- MAELEZO

    Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kikwete (JKCI) imetajwa kutoa huduma katika viwango vya kimataifa na hivyo kupokea wagonjwa kutoka mataifa mbalimbali yakiwemo ya Afrika Mashariki na Kati.

    Akizungumza katika kipindi cha ‘TUNATEKELEZA’ Mkurugenzi Mtendaji wa Taasisi hiyo Prof. Mohamed Janabi amesema kuwa kwa sasa taasisi hiyo ina vifaa vya kisasa vya kutolea huduma ikiwemo mtambo wa kufanyia upasuaji kwa njia ya tundu dogo bila kufungua kifua cha mgonjwa kama ilivyo katika nchi zilizoendelea.

    “Kutokana na uwekezaji uliofanywa na serikali katika taasisi yetu kwa mwaka 2018 tuliweza kuwafanyia upasuaji wagonjwa zaidi ya 1400 ambao pengine wangetakiwa kupelekwa nje ya nchi hivyo tumeasaidia kuokoa maisha ya wananchi wengi wenye magonjwa ya moyo” alisisitiza Prof. Janabi.

    Akifafanua amesema kuwa jukumu lao kama taasisi ni kuhakikisha kuwa wanatoa huduma bora kwa wananchi na kwa sasa wagonjwa takribani 300 wanahudumiwa katika taasisi hiyo kila siku. Aliongeza kuwa kwa sasa taasisi hiyo inafanya upasuaji kwa wagonjwa zaidi ya asilimia 85 wanaofika kupata matibabu, lengo likiwa kufikia asilimia 90 kutokana na uwekezaji unaofanywa na serikali ya awamu ya tano.

    “Bilioni 5 zimetumika kununua na kusimika mtambo wa kusaidia kufanya upusuajia kwa njia ya tundu dogo” alisisitiza Prof. Janabi Pia wameanzisha kitengo maalum cha kuhudumia watoto wenye matatizo ya moyo na kufanya uchunguzi kwa watoto wakiwa bado hawajazaliwa ili kuona kama wana tatizo lolote katika moyo.

    Katika kuimarisha huduma zake JKCI imekuwa na utaratibu wa kualika madaktari bingwa wa moyo kutoka hospitali rafiki kwa ajili ya kushirikiana kufanya upasuaji na kukuza ujuzi kwa madaktari bingwa wazalendo.

    Baadhi ya huduma mpya zilizoanzishwa ni pamoja na huduma ya kuweka betri kwenye moyo, kupandikiza mishipa ya damu kwenye moyo ambapo wagonjwa 7 hadi 10 wanafanyiwa upasuaji kwa njia ya tundu dogo na wagonjwa 2 hadi 4 upasuaji kwa njia ya kufungua kifua kila siku.

    Taasisi ya Moyo ya Jakaya Kitwete imejengwa kwa gharama ya Bilioni 26 na imekuwa ikiboresha huduma zake mwaka hadi mwaka ili kukidhi mnahitaji na kupunguza kwa kiwango kikubwa idadi ya wagonjwa wanaopelekwa nje ya nchi kupata matibabu ya moyo ambapo tayari inahudumia asilimia 85 ya wagonjwa wote wanaofikishwa katika taasisi hiyo.

    0 0

    35
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza na wananchi wa Migori katika jimbo la Isimani mkoani Iringa wakati akielekea mkoani Dodoma.
    678
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akiwasikiliza wananchi wa Migori katika jimbo la Isimani mkoani Iringa wakati akielekea mkoani Dodoma.
    9A10A
    Mkuu wa Mkoa wa Iringa Ally Hapi pamoja na Waziri wa Ardhi Wiliam Lukuvi wakishangilia mara baada ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli kuagiza ujenzi wa Kituo cha Afya cha Shilingi milioni 400 katika eneo la Migori mkoani Iringa.
    11
    Wananchi wa Migori wakishangilia mara baada ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli kuagiza ujenzi wa Kituo cha Afya cha Shilingi milioni 400 katika eneo la Migori mkoani Iringa.
    12
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza na viongozi mbalimbali wa mkoa wa Iringa kuwashukuru wakati kabla ya kuelekea mkoani Dodoma.
    13A
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akiagana na machhifu wa Kimila wa mkoa wa Iringa mara baada ya kuwashukuru viongozi mbalimbali wa mkoa wa Iringa.
    1415
    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Mheshimiwa Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza huku akiwa ameshika Kitambulisho cha Mjasiriamali mdogo  (Mmachinga) ambae amedai kuwa bado wanatozwa ushuru. Rais Dkt. Magufuli amepiga marufuku kudai ushuru kwa wafanyabiashara wote wenye vitambulisho hivyo ambao mtaji wao hauzidi Shilingi milioni 4. PICHA NA IKULU

    0 0

    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akimsikiliza Msimamizi wa Miradi ya Pembezoni Mhandisi Gonsalves Rutakyamirwa wakati akimuonyesha ramani ya mtandao wa maji utakavyokuwa wakisambaziwa wananchi na Gezaulole.
    Meneja Uhusiano wa Jamii wa Mamlaka ya Maji Safi na Maji Taka Dar es Salaam (DAWASA) Neli Msuya (mwenye kofia) akitoa maelezo kwa Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja (wa kwanza kushoto) mara baada ya kutembelea mradi wa Kisima cha Maji cha Gezaulole kichojengwa kwa muda mrefu na kimekuwa kikitoa huduma kwa watu wachache tu. Picha zote na Cathbert Kajuna - Kajunason/MMG. 
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akimsikiliza Msimamizi wa Miradi ya Pembezoni Mhandisi Gonsalves Rutakyamirwa wakati akimuonyesha genereta inayotumika kufua umeme kwa ajili ya kusambazia wakazi wa Gezaulole.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akiwasha mashine.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akionyeshwa mashine zilizokuwa zikitumika kuvuta maji.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akimsikiliza Msimamizi wa Miradi ya Pembezoni Mhandisi Gonsalves Rutakyamirwa wakati akimuonyesha kisima cha maji kinachotumika kusambazia wakazi wa Vijibweni, Kigamboni.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja akitoa maelekezo kwa msimamizi wa mradi.
    Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja  akitoa maelekezo.

    Na Zainab Nyamka, Globu ya Jamii. 

     Mamlaka ya Majisafi na Majitaka Mkoa wa Dar es Salaam (DAWASA) imeanza mchakato wa kuvifufua na kuvirejesha visima vilivyojengwa na Serikali na kuachwa kwa muda mrefu bila kutumika kwa ajili ya kuhudumia wananchi wa pembezoni mwa mji. 

     Akizungumzia mchakato huo, Afisa Mtendaji Mkuu wa DAWASA Mhandisi Cyprian Luhemeja amesema kuna maeneo ambayo hayana mtandao wa maji ya bomba kwahiyo wameamua kuvifufua visima vilivyojengwa muda mrefu na serikali au wahisani ili viweze kuhudumia wananchi wa maeneo hayo na yaliyokaribu. Amesema, kuna kisima kilichopo Gezaulole na Vijibweni tayari wameshaanza kuvifanyia tathmini na vinatarajia kuanza kutoa maji kwa wananchi wa maeneo hayo na yaliyokaribu nao. 

     “Visima hivi vilijengwa kwa muda mrefu sana, katika maeneo ambayo hayana mtandao wa DAWASA tumeamua kuwapelekea huduma ya maji kwa kutumia visima hivi ambavyo maji yake ni safi na salama,”amesema Luhemeja.

     “Ninapoongelea asilimia 85 ya wananchi wanaotumia maji safi na salama ndani ya mkoa wa Dar es Saalaam namaanisha na huduma hii ya visima, na lengo letu ni kuhakikisha kuwa ifikapo Juni 2020 tunataka Watu wote wawe wanapata maji,” Msimamizi wa Miradi ya Pembezoni Mhandisi Gonsalves Rutakyamirwa amesema bado wanaendelea na tathmini ya kufahamu visima hivyo vina uwezo wa kuhudumia wananchi wa ngapi pamoja na kujenga tenki la kuhifadhi la maji. 

     Nao Wananchi wa eneo la Gezaulole wamefurahi kuona wanatarajia kupata maji safi na salama kwakuwa kwa kipindi kirefu wamekuwa wanatumia maji ya visima ambapo ni vifupi na kuhatarisha maisha yao kiafya hususani ifikapo kipindi cha mvua, visima huchafuka na kuchanganyika na udongo. Kwa sasa Mkoa wa Dar es Salaam unapata maji Lita Milion 502 kutoka kwenye vyanzo vya Ruvu juu, Ruvu Chini na Mto Kizinga. 

     Ziara hiyo itaendelea tena kesho kwa kutembelea miradi mingine ikiwemo maunganisho mapya ya wateja, mradi wa Maji Chalinze na Miradi mingine inayoendelea kujengwa kwa kutumia fedha za ndani za DAWASA ambapo takribani Bilion 3 zinatumika kila mwezi.

    0 0

    Madaktari Bingwa wa MOI, Cuba pamoja na Bugando wakifanya upasuaji mkubwa wa kuondoa uvimbe kwenye ubongo

    Mkuu wa Wilaya ya Nyamagana Dkt Philis Nyimbi akizungumza na waandishi wa Habari (hawapo pichani) katika hafla ya kufunga kambi ya upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya Fahamu iliyofanyika Bugando.


    Mkurugenzi Mtendaji wa MOI Dkt Respicious Boniface akieleza namna MOI ilivyojipanga kusogeza huduma kwa wananchi kwa kufanya kambi za uapasuaji, katika hafla ya kufunga kambi ya Upasuaji wa Ubongo, Mgongo na Mishipa ya Fahamu iliyofanyika Bugando
    Mkurugenzi Mkuu wa Hospitali ya rufaa ya Bugando Profesa Makubi akitoa taarifa ya namna kambi ya upasuaji iliyoendeshwa kwa ushirikiano kati ya MOI ,Bugando na Cuba 
     …………………….

    Taasisi ya tiba ya Mifupa MOI,Cuba wameungana kwa pamoja na hospitali ya rufaa ya Bugando katika kambi ya upasuaji wa Ubongo, mgongo na mishipa ya fahamu ambayo ilikuwa inafanyika mkoani Mwanza.

    Zaidi ya wagonjwa 400 wamehudumiwa kati yao 17 wakifanyiwa upasuaji mkubwa na jopo la madaktari hao bingwa toka tarehe 8/04/2019 hadi 12/04/2019.

    Akihitimisha kambi hiyo Mkuu wa wilaya ya Nyamagana Dkt Philisi Nyimbi amemshukuru rais wa Jamhuri wa Muungano wa Tanzania, Dkt John Pombe Magufuri kwakufanya maboresho makubwa hapa nchini hususani kwenye huduma za afya.

    “Kambi hii ya upasuaji wa ubongo, mgongo na mishipa ya fahamu imeweza kutokana na maboresho yaliyofanya na serikali ya awamu ya tano, kwa niaba ya mkuu wa mkoa wa Mwanza Ndg. John Mongela tunawashukuru wakurugenzi wakuu wa MOI na Bugando pamoja na madaktari bigwa wote, kwa hili wananchi wa kanda ya ziwa wamenufaika sana”. Amesema Dkt Philisi.

    Mkurugenzi mtendaji wa MOI Dkt Respicios Boniface amesema hii ni sehemu ya mkakati wa MOI na serikali kuhakikisha huduma za kibingwa zinawafikia wananchi wote hususani wa mikoa ya pembezoni.

    “Baada ya serikali kufanya uwekezaji mkubwa MOI, rufaa za nje ya nchi zimepungua sana hivi sasa wa MOI na serikali ni kuhakikisha huduma za kibigwa zinawafikia wananchi wote”. Amesema Dkt.Boniface.

    Kwa upande wake mkurugenzi mtendaji wa hospitali ya Bugando Profesa Abeli Makubi ameushukuru uongozi wa MOI kwa kukubali kuleta madaktari bingwa mkoani Mwanza ambao wamewahudumia wakazi wa kanda ya ziwa na kuwapunguzia adha ya kusafiri kwenda Dar es Salaam au nje ya nchi.

    “Kwa niaba ya bodi pamoja na menejimenti ya hospitali ya Bugando tunawashukuru wenzetu wa MOI,Cuba kwa kuja kushirikiana nasi hapa kwenye kambi yah ii, tunaamini huu ni mwanzo wa ushirikiano baina ya taasisi zetu wakazi wa kanda ya ziwa wataendelea kunufaika”. Amesema Prof. Makubi..

    Taasisi ya MOI imekuwa ikitekeleza kwa vitendo maagizo ya serikali ya kuhakikisha inawaongezea wananchi wa mikoa ya pembezoni huduma za kibigwa ili kuwapunguzia adha ya kusafiri kuzifuata huduma hizo MOI.

    0 0

    Nteghenjwa Hosseah, OR-TAMISEMI 

    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Selemani S. Jafo(Mb) amewataka Wakurugenzi wa Halmashauri zote Nchini kuhakikisha wanatoa mikopo kwa vikundi vya Vijana, Wanawake na Walemavu kutoka katika asilimia kumi ya mapato ya ndani kama ilivyoelekezwa kwenye Sheria. 

    Akizungumza na Waandishi wa Habari Ofisini kwake asubuhi ya Leo Mhe. Jafo amesema Halmashauri zitakazoshindwa kutoa mikopo kwa vikundi hivyo watachukuliwa Hatua kali za kisheria kama ilivyoelekezwa katika Kanuni za utoaji wa mikopo ya vikundi. 

    Amesema kuwa licha ya uwepo wa Sheria inayoelekeza suala zima la Utoaji wa mikopo kwa vikundi, utekelezaji wake umekua wa kusuasua sana kwa baadhi ya Halmashauri na hadi kufikia Machi 2019 jumla ya fedha zilizotolewa kwa vikundi ni shilingi bilioni 20.7 ya shilingi bilioni 54.08 zinazopaswa kutolewa kwa mwaka wa fedha 2018/2019 sawa na asilimia 38.27 ya Lengo. 

    “Hivi sasa hakuna kisingizio chochote katika utekelezaji wa sheria hii kwani Serikali imeshatoa Kanuni, zinazoongoza utoaji wa mikopo hiyo na Kanuni hizo zimetangazwa katika Gazeti la Serikali Toleo Na. 141 la Tarehe 5 April, 2019 kwa GN. Na. 286 la mwaka 2019 kwa hiyo Mkurugenzi atakayeshindwa kutekeleza kwa ufanisi atachukuliwa hatua” alisema Mhe. Jafo. 

    Aliongeza kuwa katika kipindi hiki kuna Halmashauri 23 ambazo zimefanya vibaya zaidi kwa kutoa mikopo chini ya asimili 20 ya malengo. 

    Amezitaja Halmashauri hizo kuwa ni Nsimbo, Nyasa, Busega, Kondoa Dc, Namtumbo, Kasulu Dc, Bariadi Dc, Msalala, Mbulu Tc pamoja na Njombe Dc. 

    Halmashauri zingine ni Kongwa Dc, Musoma MC, Sumbawanga Dc, Kondoa Tc, Uvinza Dc, Ilala Mc, Lindi Dc, Mpwapwa Dc, Bahi Dc, Chamwino Dc, Momba Dc, Temeke Mc, Mbulu Dc na Lindi Mc. 

    Wakati huo huo Mhe. Jafo alitoa maelekezo kwa Halmashauri zote kuwa zinapaswa kutoa fedha kwa vikundi kwa mujibu wa Sheria na mpaka ifikapo Juni 30,2019 Halmashari ziwe zimetoa mikopo siyo chini ya asilimia 83 ya fedha zote za mikopo kutoka asilimia 10 ya fedha zote za mapato ya ndani. 

    Ameoongeza kuwa mpaka ifikapo Julai 20, 2019 Halmashauri zote ziwe zimetoa mikopo yote kwa asilimia 100 ya fedha zote za mapato ya ndani kwa mwaka wa fedha 2018/2019. 

    “Mkurugenzi yeyote atakayeshidwa kutoa fedha kwa Vikundi kama ilivyoanishwa hapaswi kumlaumu mtu yeyote kwa sababu atachukuliwa hatua kama ilivyo elekezwa kwenye Kanuni za utoaji wa mikopo ya vikundi” amesema Mhe. Jafo. 

    Ikumbukwe kuwa Bunge la Jamhuri ya Muungano wa Tanzania lilifanya marekebisho katika Sheria ya Fedha ya Serikali za Mitaa Sura Na, 290 katika kifungu 37A ambacho kimeelekeza namna ya utoaji wa mikopo kwa vikundi vya vijana, wanawake na walemavu kutoka katika asilimia 10 ya mapato ya ndani. 
    Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Selemani S. Jafo(Mb)

    0 0

    Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Mhe. Dkt. John Pombe Magufuli amewataka viongozi wa Mikoa, Wilaya na Halmashauri za Wilaya, Miji, Manispaa na Majiji kuhakikisha Wajasiriamali wenye vitambulisho hawatozwi ushuru wala tozo nyingine yoyote inayohusiana na biashara wanazofanya na kwamba kama kuna sheria ndogo zilizokuwa zikihalalisha utozaji huo zibadilishwe.

    Mhe. Rais Magufuli ametoa maagizo hayo leo tarehe 12 Aprili, 2019 baada ya wananchi wa Migori Wilayani Iringa na Mtera Wilayani Mpwapwa kuusimamisha msafara wake uliokuwa ukielekea Dodoma na kumueleza kuwa wamekuwa wakitozwa kiwango kikubwa cha ushuru licha ya kuwa na vitambulisho vya Wajasiriamali.

    Akiwa Migori wauzaji wadogo wa samaki wamedai Halmashauri ya Wilaya ya Iringa imemweka mzabuni ambaye amekuwa akiwatoza ushuru wa zaidi ya shilingi 5,000 kwa kila tenga la samaki lenye uzito wa kilo 10, na kufuatia malalamiko ya Wajasiriamali hao (wengi wao wakiwa akina Mama) ameiagiza Halmashauri hiyo kuvunja mkataba na mzabuni aliyepewa kazi ya kukusanya ushuru wa halmashauri hiyo na kuhakikisha sheria ndogo inayotumiwa kukusanya ushuru huo inarekebishwa.

    Akiwa Mtera, Mhe. Rais Magufuli amemtaka mzabuni anayekusanya ushuru kwa niaba ya halmashauri ya Wilaya ya Mpwapwa kumrejeshea fedha zake kiasi cha shilingi 4,000 Mjasiriamali Leticia Mgonafivi baada ya Mjasiriamali huyo kudai ametozwa ushuru huo hapo jana licha ya kuvaa kitambulisho cha Mjasiriamali alichokilipia shilingi 20,000/-.

    Aidha, Mhe. Rais Magufuli amesikiliza kero nyingine za wananchi waliosimamisha msafara wake ambapo akiwa Migori Wilayani Iringa ameahidi kuwa Serikali itatoa shilingi Milioni 400 kwa ajili ya kujenga Kituo cha Afya cha Migori ili kutatua changamoto ya matibabu inayoikabili kata ya Migori yenye wakazi 18,000.

    Mbunge wa Jimbo la Ismani Mhe. William Lukuvi amemshukuru Mhe. Rais Magufuli kwa Serikali kutatua tatizo la maji katika eneo la Migori baada ya kutekeleza mradi uliogharimu shilingi Bilioni 1 na Milioni 383 na pia ameshukuru kwa Serikali kutoa shilingi Bilioni 1 na Milioni 500 kwa ajili ya ujenzi wa Hospitali ya Wilaya.

    Mhe. Rais Magufuli amewapongeza wananchi wa Migori kwa kuacha uvuvi haramu na pia amewashauri wakulima wa eneo hilo na maeneo jirani kulima mazao yanayostahimili ukame badala ya kung’ang’ania kulima mahindi ambayo yamekauka kabla ya kukomaa kutokana na uchache wa mvua.

    Mhe. Rais Magufuli amechangia shilingi Milioni 5 kwa ajili ya ukamilishaji wa jengo la maabara la Shule ya Msingi Chipogolo na ameagiza shule hiyo ipelekewe umeme.

    Pia amemuagiza Diwani wa kata ya Mtera Mhe. Amoni Kodi kuandika kibao cha kuyatambulisha majengo yaliyoachwa na mkandarasi wa barabara ya Iringa –Dodoma kuwa Kituo cha Afya cha Mtera na amemuagiza Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais, Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa Mhe. Selemani Jafo kuhakikisha kituo hicho kinapelekewa watumishi na kinaanza kutoa huduma.

    Mapema kabla ya kuondoka Mjini Iringa kuelekea Dodoma Mhe. Rais Magufuli amewaalika katika chai ya asubuhi viongozi wa Mkoa huo wakiongozwa na Mkuu wa Mkoa Mhe. Ali Hapi, na katika salamu zake amewapongeza kwa umoja walionao katika kushughulikia kero za wananchi na kuhimiza maendeleo.

    Mhe. Rais Magufuli amemuagiza Mhe. Ali Hapi kukifuatilia kiwanda cha karatasi cha SPM Mgololo kama kinafanya kazi kama ilivyotarajiwa ikiwemo jukumu kuu la kuzalisha karatasi.

    Mhe. Rais Magufuli amewasili Mkoani Dodoma baada ya kumaliza ziara yake katika Mikoa ya Mtwara, Ruvuma, Njombe na Iringa iliyoanza tarehe 10 Aprili, 2019.


    Gerson Msigwa
    Mkurugenzi wa Mawasiliano ya Rais, IKULU
    Dodoma
    12 Aprili, 2019

    0 0


    Na Jacquiline Mrisho - MAELEZO

    Serikali imetoa agizo kwa Wakurugenzi wa Bodi za Mazao ya Kilimo nchini kukamilisha Kanzi Data ya wakulima wote itakayowawezesha wakulima hao kutambulika kwa urahisi.

    Agizo hilo limetolewa leo jijini Dodoma na Waziri wa Kilimo, Japhet Hasunga wakati alipokuwa akipokea msaada wa vifaa mbalimbali vilivyotolewa na Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNDP) pamoja na Taasisi ya Utafiti wa Uchumi na Kijamii (ESRF) kupitia mradi wa RARIS. 

    Hasunga amesema kuwa muda umefika ambapo ni lazima nchi iwe na Kanzi Data ambayo itaonyesha taarifa zote za wakulima zikiwemo za kutambua idadi ya wakulima, eneo wanalofanyia kilimo,aina ya mazao yanayolimwa pamoja na kufahamu wakulima wakubwa, wakati na wadogo pia itasaidia kuweka mipango endelevu na kufanya maamuzi sahihi kwa wakulima hao.

    "Imefikia wakati wakulima nao watambulike na kupewa vitambulisho, tulishakaa vikao na Bodi zote za mazao kujadili suala hilo hivyo natoa agizo kuwa ifikapo Juni 30 mwaka huu Bodi zote ziwe na Kanzi Data za wakulima isipokuwa Bodi ya Nafaka na Mazao Mchanganyiko ambayo Kanzi Data yake itachukua muda kidogo kukamilika kwa sababu ya kuwepo kwa mazao mchanganyiko." alisema Hasunga.

    Hasunga ameongeza kuwa hadi kufikia muda huu, uandikishaji wa wakulima hao unaridhisha kwani kufikia Machi, 31 mwaka huu, uandikishaji huo umefikia takribani asilimia 72 ambapo jumla ya wakulima 1,274,337 kati ya lengo la makadirio ya wakulima 1,700,000 wamefikiwa.

    Aidha, Hasunga amefafanua kuwa ili kuhakikisha kilimo kinakuwa na tija, lazima kuhakikisha tunaanzisha Bima ya Mazao ambayo itasaidia kilimo nchini kuwa na ulinzi hata ikitokea changamoto yoyote kwa wakulima lazima walipwe fidia kama biashara zingine zinazofanyika.

    Akielezea kuhusu utekelezaji wa mradi huo, Mratibu wa Mradi, Osward Mashindano amesema kuwa mradi huo ulianza mnamo Oktoba, 2018 na unatekelezwa kila baada ya miezi mitatu ambapo kwa sasa wanaandaa utekelezaji kwa mara ya tatu.

    "Kupitia mradi huu Shirika la UNDP na ESRF wametoa msaada wa vifaa kwa ajili kurahisisha utendaji kazi wa wizara hiyo vikiwemo vya vishikwambi 50, Kompyuta mpakato tatu, printa mbili pamoja na vifaa viwili vya kurekodia", alisema Mashindano.

    Kilimo ndio msingi wa maendeleo, takwimu zinaeleza wazi kuwa kilimo kinatoa mchango mkubwa kwenye maendeleo ya nchi ambapo kinachangia asilimia 28.1 ya Pato la Taifa, asilimia 30 ya fedha za kigeni. asilimia 65.5 ya ajira zote zilizopo hapa nchini, asilimia 66 za malighafi zinazohitajika viwandani pamoja na asilimia 100 ya chakula.

    Waziri wa Kilimo Mhe. Japhet Hasunga (katikati) akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) wakati wa hafla ya kupotea msaada wa Tablets na vifaa mbalimbali vilivyotolewa na Mradi RARIS kwa kupitia UNDP na ESRF, leo Jijini Dodoma, kushoto ni Katibu Mkuu Wizara Kilimo Mhandisi Mathew Mtigumwe na kwa upande wa kulia ni Mkurugenzi Mkazi wa UNDP Natalie Boucly. 
    Mratibu wa Mradi wa RARIS kutoka ESRF Dkt.Osward Mashindano akitoa taarifa ya namna Mradi wa Kilimo wa RARIS utakavyorahisha upatikanaji wa taarifa muhimu za wakulima kwa Waziri wa Kilimo Mhe. Japhet Hasunga (hayupo pichani) katika hafla ya kukabidhi vifaa mbalimbali vilivyonunuliwa kupitia mradi huo unaofadhili na UNDP pamoja na ESRF leo Jijini Dodoma. 

    Waziri wa Kilimo Mhe.Japhet Hasunga (wasita kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na Wakurugenzi wa Bodi mbalimbali ya mazao ya Kilimo mara baada ya kupokea msaada wa vifaa mbalimbali vilivyokuwa vikitolewa na UNDP/ESRF kupitia mradi wa RARIS uliyodhaminiwa na Shirika la Maendeleo ya UNDP, ni Mkurugenzi Mkazi wa UNDP Natalie Boucly (wasaba kulia) na Katibu Mkuu Wizara Kilimo Mhandisi Mathew Mtigumwe (wasita kulia) leo jijini Dodoma. 

    0 0


    Mratibu wa Masoko kampuni ya Harsho Group inayozalisha mifuko mbadala,Caroline Satsif akionyesha wateja waliotembelea katika banda hilo.
    Mmoja wa mtendakazi katika kampuni hiyo akionyesha aina ya mifuko ambayo ni rafiki kwa mazingira wataanza kuisambaza kwa wananchi kwa bei nafuu.


    Na Vero Ignatus, Kilimanjaro

    Wazalishaji wa mifuko mbadala wametakiwa kuchangamkia fursa kuzalisha mifuko kwa wongi ya kukidhi mahitaji ambayo ni rafiki wa mazingira kwani tayari mkoa wa Kilimanjaro umeshapiga marufuku matumizi ya mifuko ya plastiki.

    Hayo yamesemwa na mkuu wa mkoa wa Kilimanjaro Dkt. Anna Mghwira alipotembelea maonyesho ya wiki ya elimu katika uwanja wa Mashujaa Wilayani Moshi ,amesema kuwa wajasiriamali wanaotumia vifungashio vya mifuko ya plastiki wanapaswa kujiianda mpaka muda uliopangwa na serikali Mwezi June mwaka huu waweze kuondokana na matumizi ya plastiki.

    “Kwa sasa mkoa wa Kilimajaro ni marufuku kutumia mifuko ya plastiki tumeanza mapema ili watu wajiandae ikifika mwezi wa sita mwaka huu watu wawe kwenye mstari na kuzoea kutumia mifuko mbadala tunashukuru wenzetu wa Harsho Group wameanza kuzalisha mifuko ya kutosha ” Alisema Dkt.Anna

    Nae Mratibu wa Masoko kampuni ya Harsho Group inayozalisha mifuko mbadala,Caroline Satsif alisema kwa mkoa wa Kilimanjaro wamejianda vyema kuzalisha mifuko ambayo ni rafiki kwa mazingira na kuisambaza kwa bei nafuu.

    Caroline alisema kuwa wanazalisha mifuko laki 5 kwa siku ambayo inatosheleza mahitaji ya mkoa wa Kilimanjaro na mikoa jirani pamoja na Tanzania nzima hivyo wamejiandaa kuzi ba pengo la mifuko ya plastiki.Anaeleza kuwa mifuko hiyo inaweza kufuliwa zaidi ya mara tano na iwapo ikitupwa inaweza kuoza na kuwa mbolea katika ardhi.

    Mkazi wa Manispaa ya Moshi Roman Mnzava alisema kuwa hatua ya Mkoa wa Killimanjaro kupiga marufuku matumizi ya plastiki utasaidia kuokoa mazingira na hifadhi ya Mlima Kilimanjaro ambao ni kitovu cha utalii mkoani hapa.

    0 0


    Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Ardhi,Maliasili na Utalii Mhe.Kinyerembe Lwota akizungumza katika Mkutano wa Mabadilikobya Tabianchi Jijini Dodoma
    Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge la Bajeti na mbunge wa Kibakwe George Simbachawene akichangia jambo katika mkutano wa mabadiliko ya tabianchi yaliyofanyika Jijini Dodoma.
    Mkurugenzi wa Forumcc Rebbecca Munna akichangia jambo katika mkutano waliouandaa wa mabadiliko ya tabianchi Jijini Dodoma katika hotel ya Morena
    Mbunge wa Babati vijijini Mhe. Jitu Soni akizungumza wakati wa kufunga mkutano wa mabaliko ya tabianchi uliofanyika Jijini Dodoma.
    Mkurugenzi wa Halmashauri ya Ilala Tabu Shahibu akitoa ufafanuzi wa kile wanachokifanya katika halmashauri hiyo katika mkutano wa mabadiliko ya tabianchi Jijini Dododma
    Muwakilishi wa Mkurugenzi wa Singida Rehema akieleza namna ambavyo wanakabiliana na kutunza mazingira


    Dkt. Ronald Ndesajo kutoka Chuo kikuu cha Dar es Salaam akiwasilisha matokeo ya Tathmini ya Kijinsia na Madhara ya Mabadiliko ya Tabianchi.


    Na.Vero Ignatus. Dodoma


    Serikali za mitaa nchini zimetakiwa kubuni miradi ya kupunguza hewa ya ukaa ,kilimo,misitu,na kutengeneza ajira kupitia shughuli hizo ambazo zina wajibu wa kupambana na mabadiliko ya tabianchi maana wao ni watekelezaji wa sera.

    Hayo yamesemwa na Mwenyekiti wa Kamati ya Bunge ya Ardhi,Maliasili na Utalii Mhe.Kinyerembe Lwota ambapo 52%ya uharibifu wa mazingira wa miti unafanyika katika halmashauri nyingi nchini amesema asilimia 90 ya watanzania wanatumia mkaa majumbani kwao ni zaidi na huo ni uharibifu mkubwa zaidi ya hekari laki 4 kwa mwezi

    Amesema upandaji wa miti unaofanyika kwa sasa haulingani na uharibifu uliofanyika amesema upandaji wa miti unahitajika ufanyike kwa wingi kulingana na matumizi yaliyofanyika amesema wao kama kamati ya bunge wanaomba gesi ipungue bei ili wanancgi waweze kutumia hiyo swala la miti na mikaa itapungua kwa kiasi kikubwa

    “Kamati ya bunge ya Ardhi,maliasili,utalii tulifanya ziara katika ziwa manyara hali ya lile ziwa ni mbaya kabisa ukiangalia tunakoelekea ziwa lile linakwenda kukauka kabisa ,baada ya hapo tulitoa ushauri na tumeona hatua zinachukuliwa kwaajili ya kulinusuru kwasababu utalii wetu ni wawanyama na wanyama wanapata maji na malisho katika ziwa hilo”.Alisema Kinyerembe

    Amesema jambo lingine walilolifanya kama kamati ni kuishauri serikali TFS kuwa Mamlaka kamili kwani kwa sasa haina mamlaka ya kufanya shughuli hizo kwa mapana zaidi kwani uwajibikaji wa moja kwa moja haupo ila itakapokuwa mamlaka ni rahisi kuwabana

    Kwa upande wake mkurugenzi wa FORUMCC amesema kuwa swala la upatikanaji wa taarifa sahihi wa mabadiliko ya tabianchi haswa maeneo ya vijijini wana elimu duni juu ya mabadiliko ya tabianchi ,amewataka wanahabari kuhakikisha wanaandika taarifa amabazo zitawafikia watu wa vijijini

    Amesema ukulima isiwe ndiyo sababu ya uharibifu wa mazingira tufanye kilimo chenye tija na maslahi kwetu na vizazi vijavyo vije kufaidika kwa kukuta mazingira mazuri nah ii lazima tutunze mazingira yetu.alisema Rebecca.

    Nawapa changamoto ya kila mmoja kutokuwa muhudhuriaji tu wa semina lakini pia wawe watendaji. Nashukuru sana wote tulioshirikiana nao wakiwamo OxfamTz na timu nzima ya vijana wa mitandao ya kijamii. Mhe. JMakamba amekuwa anatoa sana sapoti katika posti zetu.

    Mkurugenzi wa Halmashauri ya Ilala Tabu Shahibu amesema kuwa kwenye eneo la mazingira wametoa elimu katika shule za msingi ambapo wanafunzi wanaelewa namana ya kulinda na kutunza mazingira ,amabapo amesema kuwa wamepiga kelele kuhusiana na utupaji wa taka hovyo na kwa sasa wanaelekea kwenye shule za sekondari.

    Amesema Halmashauri hiyo imefanya kazi ya kuwajengea uwezo madiwani ili kuhakikisha kuwa wanatengeneza sharia mbadala kwenye serikali za mitaa ili kulinda mazingira mabadiliko ya tabianchi ambayo kwa sasa mabadiliko hayo yanaathiri watu wengi

    Kwa upande wake Mjumbe wa kamati ya Bunge ya Kilimo, Ufugani na Maji na mbunge wa Babati vijijini Mhe. Jitu Soni amesema kuwa anatamani Halamashauri zote, vijiji, tarafa, wilaya hata mikoa iwe na mashindano ya kutunza mazingira.

    Amesema hiyo italeta motisha mkubwa katika jamii na eneo husika hakuna atakayekubali kuwa wa mwisho katika kuhakikisha mazingira yanakuwa safi na salama  Kaya moja ikiwa inatumia kuni na mkaa kwa miaka 10 wanakuwa wameteketeza ekari zaidi ya 30 Je Ni Watanzania wangapi wanapanda miti ya kutosha? Tunalikaribisha jangwa ~ Frank Luvanda kutoka SUHOLE foundation Morogoro


    Dr Ronald Ndesajo kutoka Chuo kikuu cha Dar es Salaam akiwasilisha matokeo ya Tathmini ya Kijinsia na Madhara ya Mabadiliko ya Tabia Nchi na Uwezo wa Kukabiliana Nayo kwa Miradi ya Ardhi Yetu Programme(AYP II) na HELP Katika hali ya kawaida, Kilimo kimepatwa na changamoto ya mabadiliko ya tabianchi

    Ndesanjo amesema kutokana na changamoto hiyo, kwa asilimia kubwa Wanawake wamepatwa na changamoto kwa kiasi kikubwa,Pili Wanawake ndio wanaoshughulika na shughuli za kila siku nyumbani ; Upatikanaji wa maji tabu sana





















    0 0



    Waziri Mkuu wa Mstaafu Mh Mizengo Pinda akisalimiana na wake wa marehemu Sokoine Mara baada ya kuwasili nyumbani kwa hayati moringe Sokoine Monduli juu kwa ajili ya misa
    Waziri Mkuu wa Mstaafu Mh Mizengo Pinda akitia saini kitabu cha wageni mara baada ya kuwasili nyumbani kwa hayati moringe Sokoine Monduli juu kwa ajili ya kushiriki misa
    Askofu wa mkuu wa jimbo la kuu katoliki mkoani Arusha Isack Aman akiwa analibariki kaburi la hayati waziri mkuu wa zamani Moringe Sokoine
    kadinali Polycarp Pengo akiwa anawasili viwanja vya Waziri mkuu wazamani hayati Moringe Sokoine kwa ajili ya kuendesha ibada ya maadhimisho ya miaka 35

    Baadhi ya Wageni waalikwa mbalimbali waliofika kushiriki ibada ya maadhimisho ya miaka 35 ya Hayati Moringe Sokoine

    Wake wa marehemu Hayati Moringe Sokoine wakiweka kwa pamoja shada la maua katika kaburi la marehemu mume wao



    Woinde Shizza Globu ya jamii

    WATANZANIA wameshauriwa kutokuwa chimbuko la kuleta mafarakano na uvunjifu wa amani hapa nchini Tanzania badala yake wawe chanzo cha chanzo cha amani kwa taifa letu na dunia kwa ujumla

    Ushauri huo umetolewa leo Askofu Mkuu wa Kanisa Katoliki Jimbo Kuu la Dar es Salaam Mwadhama Polycarp Kardinali Pengo wakati wakati akiongoza ibada ya maadhimisho ya miaka 35 ya kumbukumbu ya Waziri Mkuu wa zamani hayati Edward Moringe Sokoine ambapo Misa imefanyika nyumbani kwake nyumbani kwake Monduli Juu mkoani Arusha.

    Amesema ni wajibu wa kila mtanzania kuhakikisha anailinda amani ya nchi yetu na kutokubali kabisa mtu kujaribu kutushawishi kwa njia yote ile kuvuruga amani ambayo iliasisiwa na wazee wetu wa zamani akiwemo Edward Sokoine pamoja na muasisi wa Taifa hili Hayati Julius Nyerere.

    Ameongeza kuwa chimbuko la ukosefu wa amani unatokana na ubinafsi wa watu ambao wamepata uwezo lakini wakataka kuendelea kujikusanyia mali hata kama wengine wanakufa na njaa.

    Wakati huo huo akizungumza kwa niaba ya Waziri Mkuu Kassim Majaliwa, Waziri wa Katiba na Sheria Balozi Dk.Augustine Mahiga amewataka wananchi kujijengea tabia ya kuwa na nidhamu katika kufanya kazi.

    "Unajua hayati Sokoine alikuwa ni mchapakazi ,alikuwa anafanya kazi kwa bidii ,pia alikuwa ni kiongozi alikuwa anajua umuhimu wa kufanya kazi kwa bidii na pia alikuwa akikupa kazi na usipoifanya vizuri lazima atakupa adhabu hivyo ni muhimu kuyaenzi yale mema yote aliyoyafanya,"amesema Dk.Mahiga.

    Kwa upande wake Waziri Mkuu mstaafu Mizengo Pinda amesema kuwa hayati Sokoine kama mzalendo alihakikisha kuwa wananchi wote wanaishi maisha sawa.Pia alitumia nguvu kubwa kukabiliana na mafisadi pamoja na wahujumu uchumi katika nchi yetu.

    Akitoa shukrani kwa wote waliouthuria Misa hiyo mtoto wa hayati Soikoine Balozi Josephy Sokoine amesema kuwa baba yao alikuwa na anatabia ya kusaidia wanyonge pamoja na wale wananchi wasiojiweza, hivyo wao kama familia wameamua kutumia siku hii ya Aprili 12 kwa ajili ya kusaidia wananchi wasiojiweza kwa kutoa kadi za bima ya afya kwa familia 100 ambazo azina uwezo.

    Pia amesema wanatarajia kugawa kadi 600 za bima ya afya ambazo wamezitoa bure na kuongeza wametumia siku hii ya leo kutoa dawa kwa ajili ya zahanati ya Monduli Juu ,ambapo alisema kuwa dawa hizo zinathamani ya Sh. milioni 2.3.

    0 0


    Warioba Sanya mwakilishi wa RAS Mwanza, ambaye ni mshauri wa miradi ya usafi wa mazingira (WASH ADVISOR) akieleza wadau hali halisi ya usafi wa mazingira katika jiji la Mwanza, mradi wa usafi wa mazingira jijini Mwanza (Pro poor WASH entreprise) utekelezwe kwa mafanikio.
    Mhandisi James Mturi Meneja miradi ya WASH kutoka Amref Health Africa-Tanzania akitambulisha mradi wa usafi wa mazingira jijini Mwanza (Pro poor WASH entreprise) kwa wadau wa mazingira jijini humo

    Afisa afya wa mkoa wa Mwanza(R.S.O) Fungo S Masalu, akitoa ufafanuzi wa kuhusu madhara yatokanayo na uchafu wa mazingira katika jiji la Mwanza, pamoja na kueleza namna mradi wa usafi wa mazingira jijini Mwanza (Pro poor WASH entreprise) utakavyowanufaisha wakazi wa jiji hilo.
    Wadau wakifuatilia kwa makini mkutano huo wa uzinduzi wa mradi wa usafi wa mazingira jijini Mwanza.

    Picha ya pamoja mara baada ya uzinduzi wa uzinduzi wa mradi wa usafi wa mazingira jijini Mwanza.



    Jiji la Mwanza lililoko mwaloni mwa ziwa Victoria ambalo ni chanzo kikuu cha maji kwa wakazi wa mikoa ya kanda ya ziwa, lina wakazi takribani 819,796 huku ongezeko la watu likiwa ni asilimia 3.2 kwa mwaka. Asilimia 66 ya wakazi wa jiji la Mwanza hawana huduma za usafi wa mazingira, ambapo zaidi ya asilimia 20 hawana vyoo, huku zaidi ya asilimia 90 ya vyoo haviko kwenye mtandao wa maji taka wa MWUWASSA. Jiji la Mwanza huzalisha taka ngumu kwa wastani wa tani 813 kwa siku, ambapo ni asilimia 74 tu ya taka zinazozalishwa ndio hukusanywa na kupelekwa dampo. Hivyo taka ngumu bado ni chanagamoto kutokana na uchafuzi wa mazingira na vyanzo vya maji, hivyo kupelekea milipuko ya magonjwa na vifo hasa kwenye jamii masikini.

    Amref Tanzania ikishirikiana na ofisi ya RAS Mwanza, kwa msaada wa kifedha toka Manispaa ya jiji la Madrid nchini Hispania, inaanzisha mradi wa kuboresha usafi wa mazingira kwa watu wenye kipato cha chini kibiashara jijini Mwanza. Mradi huu unalenga kusaidia juhudi za Serikali ya Tanzania kuongeza na kuboresha huduma za usafi wa mazingira kupitia kamapeni ya kitaifa NSC-II (2016-2020); Mkakakati wa Kitaifa wa kukuza uchumi na kupunguza umasikini (MKUKUTA-2015) na kufikia Malengo Endelevu ya Millenia (SDGs-2030). Lengo mahususi la mradi ni kuchangia utekelezaji wa mpango mkakati wa jiji la Mwanza wa mwaka 2004 wa kusimamia taka ngumu na kuboresha vyoo.
    Mradi huu utawalenga akinamama na vijana katika maeneo ya wakazi wenye kipato cha chini kwa kuwezesha fursa za kukua kiuchumi kwa kufanya ujasiriamali kwa kuzalisha bidhaa mbadala kutokana na taka ngumu na vinyesi. Mradi unatarajia kuongeza fursa kwa jamii nzima katika uelewa na mahitaji ya kusimamia na kuondoa taka katika maeneo ya makazi. Mradi utatoa elimu ya ujenzi wa vyoo bora na huduma za kuondoa vinyesi katika ngazi ya kaya, huku ukiijengea Serikali uwezo wa kutoa huduma kwa kushirikiana na taasisi binafisi/wananchi kupitia mbinu za kibiashara. Mradi huu kwa kuanzia utatekelezwa katika Wilaya ya Ilemela na Nyamagana , ambapo unarajia kufikia walengwa 200,000.
    Kuhusu Amref Health Africa.

    Amref Health Africa ni shirika la kimataifa lisilo la Kiserikali lililoanzishwa mwaka 1957 kama Madaktari wa Anga (Flying Doctors) wa Afrika Mashariki kwa lengo la kutoa msaada wa matibabu katika maeneo magumu kufikika ndani ya Afrika Mashariki. Mwaka 1987, Amref Health Africa ilifungua rasmi ofisi yake jijini Dar es Salaam Tanzania, ikiwa na lengo la kuchangia juhudi za Serikali ya Tanzania katika kutekeleza miradi ya kuboresha huduma za afya na maendeleo ya Jamii kupitia sera na miongozo ya afya ya kitaifa. Kwa sasa Amref iko katika nchi 35-barani Africa, Asia, Ulaya na Marekani.

    Hivi sasa, Amref Health Africa Tanzania ina miradi zaidi ya 25 katika mikoa mbalimbali nchini Tanzania (takribani asilimia 45 ya miradi yote inatekelezwa katika mikoa ya kanda ya ziwa). Vile VileAfrica Tanzania ina miradi yenye mtazamo wa Kitaifa kama vile mpango wa elimu kwa njia ya masafa (eLearning) na mradi wa kuimarisha Maabara. ambao unatekelezwa katika mikoa tofauti nchini ikiwemo na Zanzibar. Miradi Amref nchini Tanzania imegawanyika katika maeneo makuu manne ambayo ni: Afya ya uzazi, watoto wachanga na vijana (RMNCAH); Mpango wa Kudhibiti na Kuzuia Magonjwa (DCP) ambao unajumuisha programu za VVU na UKIMWI, Kifua Kikuu (TB), Huduma za Maabara, Fistula ya Uzazi na Malaria; Maji safi, Usafi wa mazingira na mwili (WASH) na Mpango wa Kujenga Uwezo kupitia mafunzo (Capacity Building).


    Kupitia miradi hii, Amref Health Africa imeendelea kujibu vipaumbele vya afya ya kitaifa na malengo ya maendeleo endelevu katika kushughulikia mahitaji ya afya ya wanawake na watoto. Amref Health Africa inajitahidi kuongeza ufanisi na uendelevu wa huduma hizi kwa kiuchangia kuimarisha mifumo ya afya, kuboresha upatikanaji wa huduma na kuhamasisha mifumo ya afya ya jamii na sera kwa ujumla. Pamoja na mkakati wake mpya wa 2018-2022, badoAmref Heath Africa ni msaidizi mkubwa wa ajenda ya Huduma ya Afya kwa Wote.
    Jifunze zaidi kuhusu Shirika la Amref Health Africa kupitia www.amref.org

    Kwa habari zaidi, Tafadhali Wasiliana na ,
    Idara ya Mawasiliano ya Amref Health Africa Tanzania ,
    Eliminatha.paschal@amref.org

    0 0

    Benny Mwaipaja, WFM, Washington D.C
    BENKI ya Dunia imeahidi kuipatia Tanzania mkopo wenye masharti nafuu na msaada wenye thamani ya dola za Marekani bilioni 1.7 sawa na takriban shilingi trilioni 4 kwa ajili ya kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika kipindi cha mwaka wa fedha 2019/2020.
    Ahadi hiyo imetolewa mjini Washington D.C nchini Marekani na Makamu wa Rais wa Benki hiyo anayeshughulikia Kanda ya Afrika Bw. Hafez Ghanem, alipokutana na kufanya mazungumzo na ujumbe wa Tanzania ukiongozwa na Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango.
    Bw. Ghanem amemhakikishia Mheshimiwa Rais Dkt. John Pombe Magufuli kwamba uhusiano kati ya Serikali na Benki yake bado uko imara na kwamba benki hiyo iko tayari kushirikiana na Tanzania ili iweze kufikia maendeleo yanayo tarajiwa.
    Miongoni mwa miradi itakayonufaika na mkopo na msaada huo ni mpango wa elimu ambapo benki hiyo imeongeza ufadhili kutoka dola milioni 300 hadi dola milioni 400 na mradi wa kusaidia kaya masikini kupitia TASAF ambapo benki hiyo imeamua kuongeza kiwango cha fedha kutoka dola milioni 300 hadi kufikia dola milioni 450.
    Kiasi kingine cha fedha kitatumika kutekeleza miradi mbalimbali katika sekta za miundombinu ya barabara, maji, Tehama, Afya, kilimo, hifadhi ya jamiim Nishati, utawala bora, lishe, sekta ya fedha, biashara, mazingira na maliasili pamoja na maji nk.
    Akizungumza kwenye kikao hicho Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango, ameishukuru Benki hiyo namna inavyoisaidia nchi katika nyanja mbalimbali za kiuchumi na kijamii ambapo mpaka sasa Benki hiyo imefadhili miradi 21 ya maendeleo kwa gharama ya dola za Marekani bilioni 4.8, sawa na takriban shilingi trilioni 11.
    Ameahidi kuwa Serikali ya Tanzania itaendelea kuzifanyia kazi changamoto mbalimbali zinazojitokeza katika utekelezaji wa masuala mbalimbali na kuiomba benki hiyo iendelee kuisaidia nchi ili iweze kufikia maendeleo yaliyokusudiwa ikiwemo kuondoa umasikini wa  wananchi.
    Ujumbe wa Tanzania ukiongozwa na Waziri wa Fedha na Mipango, ukimshirikisha pia Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Florens Luoga, upo mjini Washington D.C nchini Marekani kuhudhuria mikutano ya Benki ya Dunia na Shirika la Fedha la Kimataifa-IMF, taasisi ambazo Serikali ina hisa.
     Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb) (katikati) akifurahia jambo lililozungumzwa na Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia anayeshughulikia Kanda ya Afrika Bw. Hafez Ghanem (hayuko pichani) wakati wa mkutano wa ujumbe wa Tanzania na uongozi wa Benki hiyo Mjini Washington D.C, Marekani. Kulia ni Katibu Mkuu Wizara ya Fedha na Mipango wa Serikali ya Mapinduzi-Zanzibar Bw. Khamis Mussa Omar na kushoto ni Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Florens Luoga.
     Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia anayeshughulikia Kanda ya Afrika Bw. Hafez Ghanem, akiihakikishia Tanzania kwamba Benki yake itaipatia dola za marekani bilioni 1.7 ili iweze kutekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika kipindi cha mwaka mmoja ujao wa fedha 2019/2020.
     Naibu Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Dkt. Yamungu Kayandabila (kulia) na Kamishna wa Bajeti kutoka Wizara ya Fedha na Mipango Bi. Mary Maganga, wakifuatilia kwa makini mazungumzo kati ya Waziri wa Fedha na Mi[pango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (Mb) na Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia Bw. Hafez Ghanem (hawako pichani) mazungumzo yaliyofanyika Mjini Washington D.C, Marekani, ambapo Benki hiyo imeahidi kuipatia Tanzania karibu shilingi trilioni 4 kwa ajili ya kutekeleza miradi yake mbalimbali ya maendeleo ya kiuchumi na kijamii katika mwaka wa Fedha 2019/2020.
     Waziri wa Fedha na Mipango, Mhe. Dkt. Philip Isdor Mpango (kushoto) akiteta jambo na Mwakilishi Mkazi wa Benki ya Dunia nchini Tanzania Bi. Bella Bird mara baada ya kumalizika kwa mkutano kati ya Ujumbe wa Tanzania na Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia anayeshughulikia Kanda ya Afrika Bw. Hafez Ghanem, Mjini Washington D.C nchini Marekani.
    Balozi wa Tanzania nchini Marekani, Balozi Wilson Masilingi (katikati) akizungumza jambo na Waziri wa Fedha na Mipango, Dkt. Philip Mpango (kulia) na Gavana wa Benki Kuu ya Tanzania Prof. Florens Luoga (kushoto) kabla ya kuanza kwa mkutano kati ya Ujumbe wa Tanzania na Makamu wa Rais wa Benki ya Dunia anayeshughulikia Kanda ya Afrika Bw. Hafez Ghanem, Mjini Washington D.C nchini Marekani. (Picha na Benny Mwaipaja, WFM, Washington D.C)

    0 0


    Mkuu wa Mkoa wa Manyara, Alexander Pastory Mnyeti akizungumza ofisini kwake mjini Babati.
    ……………………….
    MKUU wa Mkoa wa Manyara, Alexander Mnyeti amesema sekta ya afya ni nyeti isiyopaswa kuingiliwa na wanasiasa ila madaktari na wauguzi wanapaswa kutimiza wajibu wao ipasavyo ikiwemo kuzuia vifo vya mama na mtoto.
    Mnyeti aliyasema hayo mjini Babati, wakati akizungumza na wakuu wa wilaya, wakurugenzi, madaktari na wauguzi kwenye uzinduzi wa kampeni ya jiongeze tuwavushe salama. 

    Alisema kazi ya viongozi ni kusimamia utekelezaji na madaktari na wauguzi wafanye kazi zao kwa vitendo huku wakitumia lugha nzuri pindi wanapotoa huduma kwa wagonjwa. Alisema wataalamu wa afya wanapaswa kutimiza wajibu wao katika uwajibikaji na kuzuia vifo vitokanavyo na uzazi na vya watoto wachanga waweze kuwa watu wazima. 

    “Kila mmoja kwa nafasi yake ahakikishe anatimiza jukumu lake ikiwemo kupatiwa huduma bora ili kudhibiti vifo vya kina mama na watoto pamoja na kutoa elimu kuanzia ngazi ya jamii,” alisema Mnyeti. Alisema kwa mujibu wa sera za afya nchini, huduma za uzazi hutolewa bure ila kuna baadhi ya maeneo malalamiko ya mama wajawazito kudaiwa fedha yamekuwa yakitolewa. 

    “Halmashauri na wengineo kasimamieni hilo inawezekana suala la kuwatoza fedha wajawazito au wa mama waliojifungua halipo kwetu ila lichunguzwe na kufanyiwa kazi,” alisema Mnyeti. Mkazi wa mjini Babati, Aloyce Bura aliiomba serikali kuhakikisha wanaboresha huduma kwenye hospitali ya mji wa Babati (Mrara) ikiwemo upungufu wa watumishi na dawa. 

    Bura alisema wakati huu ambapo serikali inaboresha huduma za afya ikiwemo kujenga vituo vya afya na hospitali za wilaya inapaswa kuongeza watumishi na dawa. Mkazi wa mtaa wa Miyomboni, Mariam Sulle aliwapongeza wauguzi wa hospitali ya Mrara kwa kuwa na lugha nzuri kwa wanawake wajawazito pindi wanapowahudumia tofauti na awali. 

    “Mgonjwa anahitaji faraja na lugha nzuri, niwapongeze kwa kutoa huduma zao ipasavyo kwani ukitoa lugha mbaya mgonjwa anaona bora akafie nyumbani kwao kuliko kutukanwa hospitalini,” alisema Sulle.

    0 0

    *Akumbuka simu aliyopigiwa saa nane usiku akipewa maagizo ya ujenzi Mji wa Serikali

    Na Said Mwishehe,Globu ya jamii

    WAZIRI Mkuu Kassim Majaliwa amesema Rais Dk.John Magufuli halali kwasababu ya kuwaza kuwaletea maendeleo ya Watanzania wote huku akifafanua amekuwa akipokea simu za Rais hadi saa nane usiku.

    Majaliwa ametoa kauli hiyo leo Aprili 13,2019 wakati anazungumza kwenye uzinduzi wa Mji wa Serikali Dodoma ambapo alitumia nafasi hiyo kumpongeza Rais Magufuli kwa kazi kubwa na nzuri ya kuhakikisha nchi yetu inakuwa na maendeleo na kubwa zaidi ni uamuzi wa Rais wa kutoa tamko la kuhamishia Serikali Dodoma na hatimaye ndoto hiyo imetimia.

    "Rais wetu unafanya kazi kubwa sana kwa ajili ya nchi yetu,naomba niseme kitu,kuna siku Rais ulinipigia simu saa nane na dakika 25.Nimetaja hizi dakika kwasababu baada ya kuangalia saa nikaona ni saa nane,nikaamua kuangalia dakika ni 25.Ilikuwa usiku wa maneno Rais yuko macho.

    " Nilichojifunza ni kwamba Rais wetu halali kwa ajili ya kuwaza maendeleo ya nchi yetu,nakumbuka siku hiyo ulitoa na maelekezo kuhusu ujenzi wa Mji wa Serikali na baada ya hapo tukaanza utekelezaji wake na leo hii unazindua Mji wa Serikali hapa Dodoma .Ahsante Rais na nikuahidi tutaendelea kupokea maagizo yako na tutayatekeleza kwa wakati,"amesma Waziri Mkuu Majaliwa.

    Amesisitiza kila ambacho Rais ataagiza watatekeleza na kutumia nafasi hiyo kuwaomba watumishi kutozima simu zao kwani maagizo na maelekezo yanaweza kutolewa wakati wowote na yanahitaji kufanyiwa utekelezaji wa haraka.

    Akizungumzia majengo hayo ya Serikali,Waziri Mkuu amesema majengo 20 tayari yamekamilika na baada ya kuzinduliwa leo na Rais watumishi wataanza kutoa huduma kuanzia kesho na kufafanua watumishi wote walilloko Dodoma watakuwa huko.

    Pia amesema kuna baadhi ya majengo ujenzj unaendelea na upo katika hatua.mbalimbali na hiyo imetokana na aina ya ramani ya jengo lakini akafafanua kuwa nayo yatakamilika katika kipindi kifupi kuanzia sasa. 

    "Kuanzia kesho watumishi wote watatoke Ihumwa katika Mji wa Serikali kwani walikuwa wanasubiri kufanyika kwa uzinduzi na huduma zote muhimu zipo ikiwemo maji ,umeme,barabara za lami na kinachoendelea ni mtandao wa mawasiliano," amesema Waziri Mkuu.

    Akifafanua zaidi kuhusu kuhamishiwa Serikali Dodoma amesema inatokana na utekelezaji wa Ilani ya CCM ya mwaka 2015-2020 ambayo imezungumzia kufanyika mchakato wa Serikali kuhamia Dodoma na kisha Rais Magufuli katika kutekeleza hilo alitangaza rasmi kuanza utekelezaji ambao sasa umetimia.

    Pia amesema kutajengwa kituo cha afya katika eneo hilo la Mji wa Serikali ambacho kitatoa huduma kwa watumishi wa umma waliko maeneo hayo na wananchi kwa ujumla.Amefafanua kuwa kukamilika kwa Mji wa Serikali Dodoma kunakwenda kufungua fursa nzuri za ajira kwa wananchi ambapo zaidi ya wananchi 1000 wa mkoa huo wamepata ajira.
     Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Magufuli, akiteta jambo na Waziri  Mkuu Kassim Majaliwa, kwenye uzinduzi wa mji wa Serikali eneo la Mtumba, jijini Dodoma Aprili 13, 2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu). 
    Waziri  Mkuu Kassim Majaliwa, akitoa taarifa ya Serikali kuhamia Dodom, kwenye uzinduzi wa mji wa Serikali eneo la Mtumba, jijini Dodoma Aprili 13, 2019. Mgeni rasmi alikua Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Magufuli. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).

older | 1 | .... | 1837 | 1838 | (Page 1839) | 1840 | 1841 | .... | 1897 | newer