Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1821 | 1822 | (Page 1823) | 1824 | 1825 | .... | 1898 | newer

    0 0

     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika wakagua madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika
     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika wakagua madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika
     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika wakagua madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika

     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika wakipokea misaada ya madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika.
     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika wakagua madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika
     Sehemu ya misaada iliyotolewa na serikali ya Tanzania na madawa na chakula ikiwa tayari kupelekwa nchi za Malawi, Msumbiji na Zimbabwe  ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba
     Askari wa Jeshi la Ulinzi wakishusha misaada ya madawa na chakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi za Malawi, Msumbiji na Zimbabwe  ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika.
     Askari wa Jeshi la Ulinzi wakishusha misaada ya madawa na chakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi za Malawi, Msumbiji na Zimbabwe  ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika.
     Askari wa Jeshi la Ulinzi wakishusha misaada ya madawa na chakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa msaada kwa nchi za Malawi, Msumbiji na Zimbabwe  ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika
     Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki Profesa Palamagamba Kabudi na Waziri wa Afya, Ustawi wa Jamii, Wazee na Watoto Mhe. Ummy Mwalimu wakiwa na Balozi wa Glad Chembe Munthali, Balozi wa Msumbiji Mhe. Monica D.C. Mussa na Balozi Mdogo wa Zimambwe nchini Mhe. Martin Tavenyika baada ya kuwakabidhi misaada ya madawa na vyakula ambavyo serikali ya Tanzania imetoa kwa nchi zao ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba eneo hilo la kusini mwa Afrika.
    Brigedia General Francis Shirima  wa kikosi cha anga cha JWTZ akiongea na wanahabari baada ya kukabidhiwa misaada ya madawa na chakula ili kuipeleka nchi za Malawi, Msumbiji na Zimbabwe  ambazo zimekumbwa na maafa ya mafuriko kufuatia tufani kali iliyolikumba

    0 0

    Na Woinde Shizza Globu ya Jamii.

    Jeshi la Polisi Mkoani Arusha limetambulisha mfumo mpya wa ukusanyaji wa Madeni ya Makosa ya usalama barabarani unaotumia kamera maalumu zenye uwezo wa kupiga picha na kutambua gari linalodaiwa.

    Akizungumza na vyombo vya habari mapema leo Kamanda wa jeshi la Polisi mkoani Arusha Jonathan Shana amesema kuwa mfumo huo mpya utarahisisha kutambua Magari yote yanayodaiwa kupitia kamera maalumu zilizofungwa barabarani zitakazo kuwa zikipiga picha na kuonyesha kiasi ambacho gari linadaiwa.

    Kamanda Shana amesema kuwa Jiji la Arusha limepata  kamera tatu za kisasa zinazotembea na zimefungwa katika maeneo mbalimbali katika Jiji la Arusha na kwamba machine hizo zinauwezo wa kutambua  namba za Magari ya aina mbali mbali.

    Mtaalamu wa kitengo cha IT kutoka makao Makuu ya jeshi la polisi nchini,ACP Mayala Towo amesema mfumo huo umeanza kutumika  jijini dar es salaam tangu mwaka 2015, na sasa unasambaa nchi nzima na lengo ni kuhakikisha fedha ya serikali zinakusanywa kwa wakati.
    Mmoja ya askari wa usalama barabarani anayeendesha mfumo huo wa kamera, Pc Masalu Yamala amesema zoezi hilo limekuwa na mafanikio makubwa kwani imerahisisha utambuzi wa Magari yanayodaiwa tofauti na hapo awali kwa kuwa lilikuwa likipoteza muda mwingi.

    kamanda Shana alitumia wasaa huo kujitambulisha kwa waandishi wa habari na kueleza vipaumbele vyake vya utendaji kazi ikiwa ni pamoja na kupambana na uingizaji na utumiaji wa Dawa za kulevya ikiwemo Cocaine, Mirungi na Bangi.7
    Picha ikionyesha Mmoja ya askari wa usalama barabarani anayeendesha mfumo huo wa kamera, Pc Masalu Yamala akiwaonyesha waandishi  Wa habari na wananchi jinsi kamera hiyo inavyofanya Kazi(Picha na Woinde Shizza globu ya jamii ).

    0 0

     Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Kangi Lugola (kulia), akizungumza na Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Mambo ya Nje, Ulinzi na Usalama, wakati wajumbe hao walipotembelea eneo litakalojengwa Jengo la Makao Makuu ya Uhamiaji, Jijini Dodoma, leo. Ujenzi wa jengo hilo ambao tayari umenza, unatarajiwa kukamilika baada ya miezi 16. Katikati aliyevaa kofia ni Kaimu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Victor Mwambalaswa. Picha zote na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.   
    Katibu wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Mambo ya Nje, Ulinzi na Usalama, Ramadhan Abdallah, akitoa taarifa ya Kamati hiyo, katika kikao chao na Watendaji Wakuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, kilichofanyika katika ukumbi wa Wizara hiyo, jijini Dodoma, leo. Kushoto meza kuu ni Waziri wa Wizara hiyo, Kangi Lugola. Katikati ni Kaimu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Victor Mwambalaswa. Picha zote na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.  
     Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Kangi Lugola (kushoto), na Katibu Mkuu wa Wizara hiyo, Meja Jenerali Jacob Kingu (katikati), wakimsikiliza Kamishna Jenerali wa Idara ya Uhamiaji, Dkt. Anna Makakala, alipokuwa anawafafanulia jambo katika eneo la ujenzi wa Makao Makuu ya Idara hiyo, jijini Dodoma, leo.  Picha zote na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.   
    Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Kangi Lugola (kulia), akizungumza na Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Mambo ya Nje, Ulinzi na Usalama, katika kikao kilichofanyika Ukumbi wa Mikutano wa Wizara hiyo, Jijini Dodoma, leo. Mara baada ya kikao hicho, wajumbe hao walitembelea eneo litakalojengwa Jengo la Makao Makuu ya Uhamiaji, Jijini Dodoma. Ujenzi wa jengo hilo ambao tayari umenza, unatarajiwa kukamilika baada ya miezi 16. Kulia ni Kaimu Mwenyekiti wa Kamati hiyo, Victor Mwambalaswa. Picha zote na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.  

    0 0

      Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akimkabidhi ufunguo wa trekta aina Ursus, Mwenyekitiu wa Chama cha Msingi cha Mgundama, Bibi Getrude John katika hafla fupi ya kukabidhi matrekta 16 yenge hamani ya shiliüngi bilioni 1.8 kwa Vyama vya Ushirika vya Msingi iliyoandaliwa na Shirika la Maendeleo la Taifa (NDC) kwenye mtaa wa Posta jijini Mwanza, Machi 19, 2019.
    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akimkabidhi ufunguo wa trekta aina ya Ursus, Mwenyekiti wa Chama cha Ushirika cha Msingi cha Busisi wilayani Sengerema, Bibi  Amina Makone katika hafla fupi ya kukabidhi matrekta 16 yenge hamani ya shiliüngi bilioni 1.8 kwa Vyama vya Ushirika vya Msingi iliyoandaliwa na Shirika la Maendeleo la Taifa (NDC) kwenye mtaa wa Posta jijini Mwanza, Machi 19, 2019. 
     Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiwasha trekta aina ya Ursus  wakati alipokabidhi matrekta16 yenye thamni ya shillings bilioni 1.8  kwa wenyeviti wa baadhi ya  Vyama vya Ushirika via Msingi mkoani Mwanza    katika hafla fupi iliyoandaliwa na Shirika la Maendeleo la Taifa (NDC) kwenye mtaa wa Posta jijini Mwanza, Machi 19, 2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu).
     Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akimkabidhi ufunguo wa trekta aina ya Ursus, Mwenyekiti wa Chama cha Ushirika cha Msingi cha Ugata wilayani Magu, Bw. Enock Ng'ombe katika hafla fupi ya kukabidhi matrekta 16 yenge hamani ya shiliüngi bilioni 1.8  kwa Vyama vya Ushirika vya  Msingi iliyoandaliwa na Shirika la Maendeleo la Taifa  (NDC) kwenye mtaa wa Posta jijini Mwanza, Machi  19, 2019.

    0 0


    Vijana wa kikundi cha Nyati katika Kijiji cha Mwabulutago Kata ya Mwasengela wakikabidhiwa mashine ya kuchomelea itakayochangia uchumi wa jamii yao.
    Wanakikundi cha uzalishaji mali Kijiji cha Makao wakikabidhiwa moja na Mkuu wa wilaya ya Meatu,Dk Joseph Chilongani.
    Wanawake walionufaika kwa kujengewa uwezo wa kuweka na kukopa wakimpa zawadi Meneja wa Maendeleo ya Jamii wa kampuni ya FCFL,Nana Woodley.
    Mkuu wa wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu,Dk Joseph Chilongani akizungumza wakati wa hafla ya kukabidhi vifaa mbalimbali kwa wananchi wake,kushoto ni Mwenyekiti wa CCM wilaya ya Meatu,Juma Mwiburi na Meneja wa FCFL,Nana Woodley.
    Mkuu wa wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu,Dk Joseph Chilongani(wa pili kushoto) akimsikiliza mkulima wa Kijiji cha Matale Kata ya Tindabuligi,Sayi Luchagula alipotembelea shamba lake lililowekewa uzio wa mizinga ya nyuki ili kuwazuia Tembo kushambulia mazao yao.
    Mkuu wa wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu,Dk Joseph Chilongani(wa tatu kushoto) akiwa katika picha ya pamoja na wafanyakazi wa kampuni ya Friedkin Conservation Fund Limited pamoja na viongozi wa halmashauri ya wilaya ya Meatu.


    Vijiji Sita vinavyozunguka Pori la Akiba la Maswa na Hifadhi ya Jamii ya Wanyamapori ya Makao wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu vimenufaika kwa kuwezeshwa elimu ya kuweka na kukopa pamoja na ufugaji wa nyuki kwaajili ya kujikwamua kiuchumi.

    Mkuu wa wilaya ya Meatu mkoa wa Simiyu,Dk Joseph Chilongani akizungumza wakati wa kukabidhi vifaa vya kuwawezesha wananchi kiuchumi viliyotolewa na kampuni ya Utalii ya Friedkin Conservation Fund(FCF) vyenye thamani ya Sh 55 milioni aliwataka wananchi kuvitumia kujiletea maendeleo.

    Alisema utaratibu uliofanywa na kampuni hiyo kuwapa elimu ya ujasirimali na kutoa nyenzo mbalimbali za kufanyia kazi zikiwemo mizinga ya nyuki,mashine za kuchomelea na vifaa vya kusindika asali utasaidia kuwapa wananchi fursa za kutumia mazingira yanayowazunguka kujiongezea kipato.

    “Napenda kuwashukuru wadau wetu wa maendeleo kwa mchango mnaoutoa katika kusaidia jamii hii najua sio mara ya kwanza na mtaendelea kufanya hivyo kwasababu wananchi wetu wanaohutaji wa aina mbalimbali lakini wanashindwa namna ya kuanza ,”alisema Chilongani

    Vijana Magese Donald na Koyo Ndimila kikundi cha Nyati katika kijiji cha Mwamhongo Kata ya Mwasengela waliopewa mashine ya kuchomelea yenye thamani ya Sh 6 milioni walisema itawasaidia kuongeza kipato na kupunguza ukataji miti kwaajili ya kutengeneza vifaa mbalimbali.

    Ndimila alisema ujuzi walionao wa kutengeneza madirisha,milango na vitanda vya chuma utapunguza ukataji wa misitu ambao unaathiri vyanzo vya maji na mazingira kwa ujumla hivyo utatoa fursa kwao kujikwamua kiuchumi.

    Afisa Maendeleo ya Jamii ya kampuni ya FCF,Alfred Mwakivike alisema vijiji zaidi ya 20 vinavyopakana na Pori la Akiba la Maswa pamoja na Hifadhi ya Jamii ya Makao mashamba ya wakulima yamekua yakivamiwa na wanyamapori wakubwa na kuwasababishia hasara.

    Alisema wametoa mizinga 53 ya nyuki na kuweka uzio kwa mkulima Sailu Chagula kwenye shamba lake hatua iliyozuia wanyamapori wakubwa hasa Tembo kuacha kuvamia shamba hilo na mashamba yaliyo jirani.

    “Tunapenda wakulima waendelee na shughuli zao na kupata tija bila kuwaona wanyamapori kama kikwazo kwao kwasababu wanao mchango muhimu katika kukuza pato la taifa,tumewapa mbinu ya kutumia mizinga ya nyuki kuwazuia Tembo kuvamia mashamba yao na wameipokea vizuri,”alisema Mwakivike

    Vijiji vilivyonufaika na miradi ya maendeleo ni Matale,Sapa,Makao, Mwamhongo ,Mwabutulago na Mbushi ambavyo vimenufaika kwa kupewa mizinga ya nyuki,miradi ya elimu,Ujasiriamali na miradi ya maji.

    0 0

    Afisa Ustawi wa Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga, Elizabeth Mweyo akizungumza katika kikao cha Viongozi wa Jamii kata ya Usanda.


    Shirika la Agape AIDS Control Program la Mkoani Shinyanga limekutana na viongozi wa jamii katika kata ya Usanda halmashauri ya wilaya ya Shinyanga kwa ajili ya kutambua na kutokomeza mila na desturi kandamizi zinazochangia ukatili dhidi ya wanawake na watoto ili kupunguza mimba na ndoa za utotoni na maambukizi ya VVU na UKIMWI.

    Kikao hicho cha siku moja kimefanyika leo Jumanne Machi 19,2019 katika shule ya msingi Shingida iliyopo katika kata ya Usanda na kukutanisha pamoja wenyeviti wa vitongoji 30 vya kata hiyo,viongozi wa kimila,dini,watu wenye ulemavu na vijana. 

    Akizungumza wakati wa kikao hicho, Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga alisema viongozi wa jamii wanayo nafasi kubwa ya kuielimisha jamii kuachana na mila na desturi kandamizi ambazo zimekuwa zikichangia mimba na ndoa za utotoni. 

    “Mila na desturi kandamizi zinachangia kwa kiasi kikubwa ukatili lakini pia maambukizi ya VVU na UKIMWI,ni jukumu letu sote kushirikiana kupiga vita mila na desturi hizi ili jamii yetu iwe salama”,alieleza. 

    “Tuwaambie wananchi waache kufanya vitendo vya ukatili,mfano ukimnyanyasa mama nyumbani ni sawa na kwamba umenyanyasa familia nzima,mama atawaambia pia watoto jinsi anavyotendewa ukatili matokeo yake chuki inatawala katika familia”,aliongeza Maganga. 

    Kwa upande wake, Afisa Ustawi wa Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga, Elizabeth Mweyo aliwataka wazazi na walezi kupeleka watoto shule badala ya kuwapa kazi ya kulinda ‘kuswaga’ mifugo na kuwaozesha wakiwa na umri chini ya miaka 18. 

    “Lazima tuwalinde watoto wetu, pelekeni watoto shule, Kuswaga ng’ombe siyo kazi ya mtoto,jitahidini pia kuzungumza na kucheza na watoto wenu na kuwaeleza mambo mazuri na mabaya ambayo hawapaswi kuyafanya”,alisema Mweyo. 

    Aidha aliwashauri akina mama kujiunga katika vikundi vya ujasirimali ili kuimarisha uchumi wa kaya ikiwa ni sehemu ya utekelezaji Mpango Kazi wa Taifa wa Kutokomeza Ukatili dhidi ya Wanawake na Watoto (MTAKUWWA). 

    Nao wajumbe wa kikao hicho walizitaja baadhi ya mila na desturi zilizopitwa na wakati zinazoendelea kuwepo katika eneo hilo kuwa ni kurithi wajane,kutopeleka watoto shule, kuozesha watoto,kugawa mali kwa watoto wa kiume tu baba anapofariki na mwanawake kutorithi mali mme anapofariki dunia. 
    Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga akizungumza katika kikao cha Viongozi wa Jamii katika kata ya Usanda Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga kwa ajili ya kujadili masuala mbalimbali kuhusu mila na desturi kandamizi zinachongia mimba na ndoa za utotoni sambamba na maambukizi ya VVU na UKIMWI - Picha zote na Kadama Malunde - Malunde1 blog
    Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga akiwasihi wajumbe wa kikao hicho kushirikiana katika kupiga vita mila na desturi kandamizi katika jamii.
    Wajumbe wa kikao hicho wakimsikiliza Afisa mradi wa afya ya uzazi na ujinsia kwa vijana kutoka Shirika la Agape, Lucy Maganga.
    Afisa Ustawi wa Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga, Elizabeth Mweyo akiwasilisha mada kuhusu Mpango Kazi wa Taifa wa Kutokomeza Ukatili dhidi ya Wanawake na Watoto (MTAKUWWA) na kuwataka wajumbe wa kikao cha Viongozi wa jamii kuwa tayari kushirikiana na viongozi wa serikali na wadau mbalimbali kutokomeza mila na desturi kandamizi zinazochangia mimba na ndoa za utotoni.
    Afisa Ustawi wa Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga, Elizabeth Mweyo akiwataka wanaume kubadilika na kuacha kuozesha watoto chini ya umri wa miaka 18 na wawapeleke shule badala ya kuwapa kazi ya kuswaga mifugo.
    Wajumbe wa kikao hicho wakimsikiliza Afisa Ustawi wa Jamii Halmashauri ya wilaya ya Shinyanga, Elizabeth Mweyo (kushoto).
    Mratibu wa Mradi wa Afya ya Uzazi na Ujinsia - Save The Children Sweden unaofadhiliwa na Shirika la Kimataifa la Sida la nchini Sweden,John Maliyapamba Komba akiwasihi viongozi wa jamii kushirikiana na shirika la Agape na serikali ili kutokomeza mila na desturi kandamizi katika jamii.
    Afisa Ustawi wa Jamii kata ya Usanda,Halima Tendeja akizungumza katika kikao hicho.
    Shimba Bundala akichangia hoja wakati wa kikao hicho kuhusu mila na desturi kandamizi zinazochangia mimba na ndoa za utotoni.
    Kijana Helen Mwita akieleza kuhusu mila na desturi zilizopitwa na wakati katika jamii. 
    Mwanasheria wa Agape,Emmanuel Nyalada akiwasilisha mada kuhusu sheria zinazomlinda mtoto.
    Paul Nkarangi akichangia hoja kuhusu suala la malezi ya watoto katika jamii.
    Mzee wa mila, Shija Jimisha akichangia hoja kuhusu malezi ya vijana katika jamii.
    Ashura Shija akichangia hoja wakati wa kikao hicho.
    Shija Malundi akichangia hoja wakati wa kikao hicho. 


    Picha zote na Kadama Malunde - Malunde1 blog

    0 0

    Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam Mhe. Paul Makonda ametimiza ahadi ya kusaidia gharama za matibabu ya mshindi wa BSS 2009 Pascal Cassian kwa kumkabidhi Tiketi ya Ndege,Pesa ya Nauli, Chakula,Hotel na Pesa ya kujikimu kwa watu wote watatu watakaomsindikiza akiwemo Mke wake na Mkuu wa kitengo cha Urolojia Hospital ya Taifa Muhimbili.

    RC Makonda amesema uamuzi wa kumpeleka Nchini India ni baada ya Jopo la madaktari bingwa wa Muhimbili kuridhia na kumtafutia Hospital ya kimataifa nchini India yenye uwezo wa kutibu tatizo hilo. 

    Aidha RC Makonda amewashukuru watanzania wote waliochangia na kufanikisha safari hiyo na kuwaomba wazidi kuwa na moyo huohuo wa kusaidiana kwenye matatizo.

    Kwa upande wake Pascal Cassian amemshukuru RC Makonda kwa kuona maumivu aliyokuwa akiyapata na kuamua kumsaidia ambapo ameeleza kuwa anaamini atarejea nchini akiwa amepona kwa uweza wa Mungu.

    Itakumbukwa RC Makonda aliamua kumsaidi Pascal kwa kumtoa Nyumbani na kumpeleka hospital baada ya kuona kupitia mitandao ya kijamii maumivu aliyokuwa akiyapata baada ya kupata ajali iliyopelekea tatizo kubwa la kwenye mfumo wa figo.

    0 0


    Mkuu wa Chuo Kikuu Kishiriki cha elimu DUCE Chang'ombe jijini Dar es salaam Profesa Bernadeta Killian akipiga mpira wa penati kuashiria ufunguzi wa bonanza la mazoezi ya wafanyakazi wa chuo hicho jana kwenye viwanja vya chuo hicho jijini Dar es salaam.
    Mkuu wa Chuo Kikuu Kishiriki cha elimu DUCE Chang'ombe jijini Dar es salaam Profesa Bernadeta Killian akizungumza na wafanyakazi wa chuo hicho wakati akifungua bonanza la mazoezi na michezo kwa wafanyakazi lililofanyika jana chuoni hapo jana jijini Dar es salaam na kushirikisha michezo mbalimbali ikiwemo Mpira wa Miguu, Pete, Bao na Drafti.

    Lengo la Bonanza hilo la mazoezi ni kuwafanya wafanyakazi kujiweka sawa kwa afya ya miili yao ili kuwa tayari kutumikia chuo hicho kwa wakiwa na afya na miili iliyo yimamu kabisa kiafya.
    Kutoka kulia ni Mwenyekiti wa Bonanza Dk. Julius Mgunai, Mkuu wa Chuo Kikuu Kishiriki cha Elimu DUCE Chang'ombe , Naibu Mkuu wa Chuo Kikuu Kishirki cha Elimu DUCE Taaluma Dk. Julius Mbuna na Naibu Mkuu wa Chuo Kikuu Kishiriki cha Elimu DUCE Fedha Dk. Method Samwel wakielekea mahali ambapo bonanza hilo lilizinduliwa kwa kupigwa mpira wa penati na Mkuu wa Chuo hicho Profesa Bernadeta Killian.
    Naibu Mkuu wa Chuo Fedha Dk. Method Samwel akiwa ameanguka chini baada ya kushindwa kudaka penati iliyopigwa na Mkuu wa Chuo hicho Profesa Bernadeta Killian wakati wa uzinduzi wa bonanza la mazoezi chuoni hapo jana.
    Vikosi vya timu zilizoshiriki katika bonanza hilo vikiwa katika picha ya pamoja.
    Vikosi vya timu za mpira wa pete vikiwa katika picha ya pamoja.
     
    Wachezaji wa mpira wa miguu wakichuana vikali wakati wa mchezo wa mpira wa miguu.
      
    Mkuu wa Chuo Kikuu Kishiriki cha elimu DUCE Chang'ombe jijini Dar es salaam Profesa Bernadeta Killian akifurahia jambo kabla ya kupiga mpira wa penati wakati wa uzinduzi wa bonanza hilo.
    Baadhi ya wafanyakazi wakifurahia mara baada ya hotuba fuoi ya mkuu wa chuo hicho Profesa Bernadeta Killian.

    0 0


    0 0

    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwegelo akiwa anazindua kampeni ya Tokomeza Zero.
    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwegelo (wa pili kutoka kushoto) akipata maelekezo katika  moja ya mahabara wilayani Kisarawe
    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwigelo akiwa katika picha ya pamoja na wanafunzi katika mahafali ya kidato cha nne.
    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwegelo (Kulia) akigawa vifaa vya  shule ikiwa ni sehemu ya kampeni ya   Tokomeza Zero Kisarawe.
    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwegelo akiwa picha ya pamoja na wanafunzi wa shule yaMakurunge
    Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Mhe. Jokate Mwegelo akiwa katika picha ya pamoja na wanafunzi katika mahafali ya Darasa la Saba.

    Tokomeza zero Kisarawe ni kampeni maalum kwa ajili ya kuongeza ufaulu na kuondoa kabisa zero Wilaya ya Kisarawe mkoani Pwani. Changamoto wanazopitia walimu na wanafunzi ni nyingi.  Elimu ndio ufunguo wa maisha hivyo wana kisarawe wameona  ni vyema  kuwekeza katika Elimu

    "Ukimsaidia mtoto akaweza kupata elimu unakuwa umeweza kusaidia Tanzania nzima,na mimi kuanzia sasa nataka tuanze  na kidato cha nne na sita tufute hizo zero na zisiwepo kabisa. Katika kuhakikisha hii linatimia kuna mambo mengi ambayo tutafanya kwa kushirikiana na wadau wote wa elimu nchini ." Alisema Mhe. Jokate Mwegelo

    TUMEFANYA.
     
    Mwaka jana kampeni hii ya tokomeza Zero  ilifanyika kwa wanafunzi wa kidato cha nne kwa kuongeza ufaulu ikiwa ni kupunguza zero kutokea 455 mpaka 259 na kuondoa zero kabisa kwa kidato cha sita.  

    Kwa kuona hili Mhesimiwa Mkuu wa Wilaya ya Kisarawe Jokate Mwegelo alizindua Kampeni dada ijulikanayo kama Tokomeza Zero Kisarawe ikijumuisha wanafunzi kuwekwa kwenye kambi kwa ajili ya mafunzo maalum, uboreshwaji wa miundo mbinu mashuleni na  Elimu na kozi kwa walimu ili kuinua kiwango cha Elimu Wilaya ya Kisarawe

    Utafiti unaonyesha wanafunzi wengi wa kisarawe hutembea umbali mrefu sana kwenda shule (Zaidi ya km 15 kwenda pekee) hali inayofanya wanafunzi kufika shuleni wakiwa wamechoka, mtoto wa kike ambaye atahitajika kufanya usafi nyumbani kisha aende shule kwa kutembea huchoka zaidi.

    Miundo mbinu ya shule  ni changamoto na hata idadi za shule Wilayani ni chache kwa kulitambua hilo kuna ushirikishwaji wa wadau wa Elimu ili kuwezesha ujenzi wa shule kwa ajili ya wana Kisarawe na mkazo unawekwa zaidi ili kufanikisha kampeni ya Tokomeza Zero

    "Wanafunzi wote wa Kisarawe wa kidato cha nne na cha sita watapata mafunzo ya ziada ili kujiandaa na mitihani yao ya taifa, ili kuwaepusha na kazi za kila mara wanafunzi hawa watakuwa kwenye kambi maaum kwa muda miezi miwili kabla ya muda wa mitihani yao ya taifa." Alisema Mhe. Jokate Mwegelo 

    Sambamba na hilo walimu wanapatiwa mahitaji yote muhimu ili kufanikisha zoezi lao la ufundishaji na pia kuboresha miundo mbinu ya shule ili kuweza kukidhi mahitaji ya wanafunzi na walimu.

    Katika kufanikisha kampeni hii inaenda sawa imeandaliwa Dinner Gala tarehe  30/03/2019 Ukumbi wa Mlimani City, katika jitihada za kukusanya fedha ambazo zitatumika katika ujenzi ya mabweni, shule hiyo itakuwa na madarasa ya kutosha, maktaba pamoja na maabara za kisasa. Shule hiyo itakuwa ya kwanza ya aina yake Kisarawe na kama mdau wa Elimu unaweza kushiriki kwa kuchangia Tsh 100,000  au kununua meza moja kwa shilling million moja . 

    Fedha zote hizi zitaelekezwa katika ujenzi wa shule hiyo ya kwanza ya aina yake yenye lengo la kuwa shule ya mfano ambapo shule zitakazofuatia zitaundwa kwa mfano huo.

    Unaweza kushiriki kwa kuwasiliana nasi kwa namba hii ili kupata ticket yako 0677062070 au 0656132676

    0 0


    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akifungua Ujenzi na Ukarabati Mkubwa wa Kituo cha Afya cha Koromije wilayani Misungwi Machi 19, 2019. Kushoto ni Naibu Waziri wa Kilimo, Innocent Bashungwa, wa pili kulia ni Mkuu wa mkoa wa Mwanza, John Mongella na kulia ni Mwenyekiti wa CCM wa wilaya ya Misungwi, Gambadu Samwel.

    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akifurahia baada ya kukata utepe ikiwa ni ishara ya kufungua Ujenzi na Ukarabati Mkubwa wa Kituo cha Afya cha Koromije wilayani Misungwi, Machi 19, 2019. Wa pili kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, John Mongella, kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Misungwi, Juma Sweda na kulia ni Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ya Misungwi, Samwel Gambadu

    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akikata utepe ikiwa ni ishara ya kufungua Ujenzi na Ukarabati Mkubwa wa Kituo cha Afya cha Koromije wilayani Misungwi, Machi 19, 2019. Wapili kulia ni Mkuu wa Mkoa wa Mwanza, John Mongella, kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Misungwi, Juma Sweda na kulia ni Mwenyekiti wa CCM wa Wilaya ya Misungwi, Samwel Gambadu

    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akizungumza na Grace Fabian aliyejifungua mtoto wa kiume katika Kituo cha Afya cha Koromije wilayani Misungwi wakati alipofungua Ujenzi na Ukarabati Mkubwa wa Kituo hicho, Machi 19, 2019. (Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)



    WAZIRI MKUU Kassim Majaliwa amefungua mradi wa ujenzi na ukarabati mkubwa wa kituo cha afya cha kata ya Koromije wilayani Misungwi na amewahakikishia wananchi kuwa Serikali imejipanga vizuri kuboresha huduma za afya.

    Amesema uboreshaji huo unahusisha ujenzi wa chumba cha upasuaji, maabara, chumba cha kujifungulia, wodi ya mama na mtoto na wodi ya wanawake na wanaume pamoja na chumba cha kuhifadhia maiti.Uboreshaji huo unagharimu sh. milioni 500.

    Waziri Mkuu alifungua mradi huo jana (Jumanne, Machi 19, 2019) akiwa ziarani Misungwi, ambapo aliwataka wananchi waendelee kuiunga mkono Serikali yao, ambayo imedhamiria kuwatumikia ili waweze kupata maendeleo.

    “Hapa zamani kulikuwa na zahanati yenye jengo moja, tumeamua kuboresha na kupandisha hadhi na kuwa kituo cha afya. Rais Dkt. John Magufuli anataka wananchi wapatiwe huduma muhimu zikiwemo za afya karibu na makazi yao”.

    Katika hatua nyingine, Waziri Mkuu alisema hakuna kijiji chochote nchini kitakachoachwa bila ya kuunganishiwa umeme katika awamu ya tatu ya Mradi wa Nishati Vijijini (REA), vikiwemo na vya wilaya ya Misungwi tena kwa gharama nafuu.

    “Rais wetu Dkt. John Magufuli anajali sana wananchi wake, hivyo ametenga fedha nyingi zitakazotosheleza kusambaza umeme katika vijiji vyote vikiwemo na wilaya yenu hii ya Misungwi. Gharama za kuunganishiwa umeme huo ni sh. 27,000 tu.”

    Waziri Mkuu aliongeza kwamba lengo la Serikali ni kufikisha umeme kwenye vijiji vyote Tanzania na vile ambavyo viko kwenye maeneo yaliyo mbali na gridi ya taifa vitafungiwa sola, jambo ambalo litafungua fursa za ajira na kukuza uchumi.

    0 0

    *Maofisa Kampuni ya VISA watoa neno kwa Watanzania ...

    Na Said Mwishehe, Globu ya jamii. 
     
    WAFANYABIASHARA wanaouza bidhaa mbalimbali nchini na hasa wa Jiji la Dar es Salaam wamepongeza uwepo wa huduma ya VISA katika kufanya malipo ya fedha kwa kutumia simu kwamba si tu umewafanya wawe na usalama wa fedha zao lakini kubwa zaidi imeongeza mauzo. Wamesema kuwa mteja anapotumia huduma ya VISA katika kufanya malipo haoni shida kuchukua fedha kwenye akaunti yake na kulipia anachotoka kuliko anapoamua kulipia kwa fedha aliyonayo mkononi.

    Baadhi ya wafanyabiashara hao wamesema hayo jijini Dar es Salaam kwa nyakati tofauti baada ya maofisa wa Kampuni ya VISA wa ndani na nje ya Tanzania kufanya ziara ya kuwatembelea katika maeneo ya biashara yakiwemo maduka ya nguo, vituo vya mafuta na maduka makubwa na baa ya Samaki samaki kwa lengo la kuangalia namna huduma hiyo ya VISA inavyofanya kazi na ilivyopokelewa na watoa huduma. Kwa mujibu wa maofisa wa VISA ni kwamba biashara zaidi ya 6,000 malipo yake yanaweza kufanywa kwa kutumia huduma ya VISA ambapo kwa kutumia simu ya mkononi mteja atalipia bidhaa aliyonunua.





    Mmoja ya maofisa wa Kampuni ya VISA ambao ndiyo wanaotoa huduma ya VISA kupitia simu za mkononi Henry Thuku (aliyeshika simu), akitoa maelezo machache kwa mfanyakazi wa kituo cha mafuta cha Puma na Wanahabari. PICHA ZOTE NA CATHBERT KAJUNA - KAJUNASON/MMG. Wakizungumza na Michuzi Blog jijini Dar es Salaam kwa nyakati tofauti wafanyabishara hao wamesema tangu kuwepo na huduma ya kufanya malipo ya fedha kwa kutumia VISA kumeongeza mauzo yao kwani mteja anapolipia kwa VISA haoni tatizo kuchukua fedha yake iliyoko benki na kisha kulipia bidhaa aliyochukua. 
     
    "Tunao uzoefu, mteja anaponunua bidhaa na kisha akaamua kulipa kwa fedha kwa kutumia huduma ya VISA huwa haowani tabu kununua bidhaa zenye thamani ya fedha nyingi. Uzuri ni kwamba anakuwa na fedha yake benki na anapotajiwa bei anatoa fedha kutoka akaunti yake. "Iikitokea mteja akaja na mfukoni kwake au mkono anayo Sh. 20,000 kwa mfano, ukimwabia bei ya bidhaa anayotaka na ikawa zaidi ya hapo hawezi kununua au ataomba apunguziwe lakini akitumia VISA kwake inakuwa rahisi kuingia kwenye simu yake na kuchukua fedha benki na kisha akalipa,"amesema Meneja Maendeleo wa Kampuni ya Samakisamaki Saum Wengert.
    Mkurugenzi Mkuu wa VISA Afrika Mashariki Kevin Langley na Mkurugenzi Mwandamizi wa Mauzo ya Biashara Kennedy Luhombo (mwenye tai) wakinywa Juisi pamoja na ujumbe wao mara baada ya kutembelea duka la Mak Juice lililopo Sinza, Dar es Salaam. Amefafanua kwa zaidi ya mwaka mmoja sasa wanayo hiyo huduma ya VISA na waliweka utaratibu kwa wafanyakazi ambao wataongoza kwa kuuza bidhaa zao na kisha malipo kufanywa kwa njia ya VISA wanalipwa bonasi. 
    "Kwetu hapa anayeuza zaidi na kisha malipo kufanyika kwa VISA tunampa bonasi kama sehemu ya kumtia moyo maana fedha ikilipwa kwa mfumo huo inakuwa salama zaidi na inakwenda moja kwa moja katika akaunti ya kampuni yetu,"amesema. Kwa upande wake Msimamizi wa Kituo cha Mafuta Puma Energy kilichopo Upanga jijini Dar es Salaam Mohamed Omari amesema VISA imerahisisha sana katika kufanya malipo kwani idadi ya wateja ambao wanalipa fedha kwa kutumia VISA imeongezeka. "Wapo wanaokuja kununua mafuta kwenye kituo chetu na malipo ya fedha wanalipa kwa kutumia huduma ya VISA.Tunawapongeza kampuni ya VISA kwa uamuzi wake wa kuleta hii h


    Mkurugenzi Mkuu wa VISA Afrika Mashariki Kevin Langley akizungumza na mwanahabari Benard Lugongo (kushoto) wakati wakifanya ziara ya kutembelea maduka yanayotumia huduma ya VISA jijini Dar es Salaam. Mfanyabishara wa duka la nguo JS lililopo Sinza jijini Neema Charles amesema kutokana na malipo mengi kufanyika kwa huduma ya VISA ,kumesaidia kuondoa usumbufu wa kutafuta chenji kwani mteja atatoa fedha kwenye akaunti yake ile ambayo ameambiwa tu. 
     
    Pia anasema zamani ilikuwa mteja akitajiwa bei anakwenda nje kutafuta fedha katika Tigo pesa, M-Pesa au Airtel Money ili kupata fedha ya kulipa lakini kwa sasa hakuna usumbufu kwa kutumia VISA ataingia kwenye simu yake na kufanya malipo. Wakati huo huo Meneja wa Shoppers Plaza Maheshi Venktatesh amesema uwepo wa VISA kumesababisha uwepo wa unafuu mkubwa katika kufanya malipo kwani huchukua muda mchache na kupunguza msongamano kwa wateja.
    Pia imefanya kuwe na usalama wa fedha , mteja ananunua bidhaa na kulipa kwenya akaunti moja kwa moja, hivyo hakuna hasara ambayo inaweza kujitokeza tofauti na awali kabla ya huduma hiyo. Kwa upande wake Mkurugenzi Mkuu wa Engen Paul Mhato- Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya VIVO Energy Tanzania Limited ambayo inamiliki vituo vya mafuta vya Engen Paul Mhato amesema kwa malipo ya fedha kwa kutumia VISA kumsaidia kukaa na fedha nyingi kwenye eneo la biashara.
     
    "Mnapokuwa na fedha nyingi eneo la biashara usalama unakuwa mdogo na wenye tamaa ni rahisi kushawishika na kufanya uporaji wa fedha." Meneja Biashara wa Kadi kutoka Benki ya CRDB Fadhili Mollel amewahamasisha Watanzania kutumia huduma ya VISA katika kufanya malipo mbalimbali na kwamba benki ya CRDB imetambua hilo na hivyo wenye akaunti CRDB wanayo nafasi ya kuifurahia huduma hiyo. "Maduka zaidi ya 2000 yanahudumiwa na CRDB kupitia VISA."

    Mkurugenzi Mkuu wa VISA Afrika Mashariki Kevin Langley akizungumza kulea ufafanuzi jinsi VISA inavyoweza kufanya malipo kwa haraka alipofika katika kituo cha mafuta cha Engen Msasani Dar es Salaam. Wakizungumza baada ya kuwatembelea wafanyabiashara hao, maofisa wa Kampuni ya VISA wamesema ni jambo la faraja kuona namna ambavyo huduma hiyo imepokelewa vema na kushika kasi huku wakitumia nafasi hiyo kuwahamasisha Watanzania kuitumia VISA katika kufanya miamala ya malipo. Pia wamesema wataendelea kutoa elimu ya kuufahamisha umma kuhusu umuhimu wa kutumia huduma ya VISA katika kufanya malipo katika simu ya mkononi ."Ni jukumu letu kuwaambia watanzania kwanini huduma hii ya VISA ni muhimu kwao,"amesema mmoja wa wakurugenzi wa VISA Henry Thuku.

    Meneja Maendeleo wa Kampuni ya Samakisamaki Saum Wengert (kwanza kushoto) akieleza machache mbele ya wanahabari walitembelea kiota hicho cha maraha cha SamakiSamaki ili kujionea wateja wanavyoweza kunufaika na utumiaji wa huduma ya VISA kupitia siku ya Mkononi. Pembeni yake ni Mkurugenzi Mkuu wa Kampuni ya VISA Afrika Mashariki Kevin Langley.

    0 0

    1049889
    Meneja mauzo wa Kampuni ya Coca Cola ya Nyanza Bottlers, Samwel Makenge (kulia) akikabidhi zawadi ya TV kwa Mkazi wa Mwanza Saduni Rashid (kushoto) katika hafla ya kuwakabidhi washindi wa Promosheni ya Coca Cola ya ‘Kunywaaah na Ushinde’ iliyofanyika jana jijini humo. Promosheni hiyo ya miezi mitatu inaenda sambamba na msimu huu wa Coke Studio ambapo imedhamiria kuwatunuku wateja wake wapendwa kwa majuma 12 ambapo watu mbalimbali wanajinyakulia fedha taslimu, runinga na bidhaa nyingine nyingi kutoka Coca Cola.
    1049890
    Meneja mauzo wa Kampuni ya Coca Cola ya Nyanza Bottlers, Samwel Makenge (kulia) akikabidhi zawadi ya TV kwa Mkazi wa Mwanza Said Masoud (kushoto) katika hafla ya kuwakabidhi washindi wa Promosheni ya Coca Cola ya ‘Kunywaaah na Ushinde’ iliyofanyika jana jijini humo. Promosheni hiyo ya miezi mitatu inaenda sambamba na msimu huu wa Coke Studio ambapo imedhamiria kuwatunuku wateja wake wapendwa kwa majuma 12 ambapo watu mbalimbali wanajinyakulia fedha taslimu, runinga na bidhaa nyingine nyingi kutoka Coca Cola.
    1049892
    Meneja mauzo wa Kampuni ya Coca Cola ya Nyanza Bottlers, Samwel Makenge (kulia) akikabidhi zawadi ya TV kwa Mkazi wa Mwanza Wilhad Shirima (kushoto) katika hafla ya kuwakabidhi washindi wa Promosheni ya Coca Cola ya ‘Kunywaaah na Ushinde’ iliyofanyika jana jijini humo. Promosheni hiyo ya miezi mitatu inaenda sambamba na msimu huu wa Coke Studio ambapo imedhamiria kuwatunuku wateja wake wapendwa kwa majuma 12 ambapo watu mbalimbali wanajinyakulia fedha taslimu, runinga na bidhaa nyingine nyingi kutoka Coca Cola. 
    1049893
    Washidi wa Promosheni ya Coca Cola ya ‘Kunywaaah na Ushinde’ wakionyesha zawadi za TV walizojishindia wakati wa hafla ya kuwakabidhi zawadi hizo jana jijini Mwanza. Promosheni hiyo ya miezi mitatu inaenda sambamba na msimu huu wa Coke Studio ambapo imedhamiria kuwatunuku wateja wake wapendwa kwa majuma 12 ambapo watu mbalimbali wanajinyakulia fedha taslimu, runinga na bidhaa nyingine nyingi kutoka Coca Cola.
    1049894
    Washidi wa Promosheni ya Coca Cola ya ‘Kunywaaah na Ushinde’ wakionyesha zawadi za TV walizojishindia wakati wa hafla ya kuwakabidhi zawadi hizo jana jijini Mwanza. Promosheni hiyo ya miezi mitatu inaenda sambamba na msimu huu wa Coke Studio ambapo imedhamiria kuwatunuku wateja wake wapendwa kwa majuma 12 ambapo watu mbalimbali wanajinyakulia fedha taslimu, runinga na bidhaa nyingine nyingi kutoka Coca Cola. Pamoja nao ni wafanyakazi wa Kampuni ya Nyanza Bottlers, Samwel Makenge (wa pili kushoto) na Deus Kadiko (kulia).

    0 0



    Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) Dk. Raphael Chegeni (kushoto) akizungumza na wanahabari (hawapo pichani) mara baada ya kamati yake kufanya ziara kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL) leo jijini Dar es Salaam. Katikati ni Mwenyekiti wa Bodi ya TTCL, Mhandisi Omari Rashid Nundu pamoja na Mkurugenzi Mkuu wa TTCL Corporation, Ndugu Waziri Waziri Kindamba (kulia).
    Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) Dk. Raphael Chegeni (katikati) akizungumza na wanahabari (hawapo pichani) mara baada ya kamati yake kufanya ziara kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL) leo jijini Dar es Salaam. Kulia ni Mwenyekiti wa Bodi ya TTCL, Mhandisi Omari Rashid Nundu pamoja na Mjumbe wa Kamati ya PIC, Zainab Vullu.
    Mwenyekiti wa Bodi ya TTCL, Mhandisi Omari Rashid Nundu (katikati) akizungumza na wanahabari (hawapo pichani) mara baada ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) kufanya ziara kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na TTCL leo jijini Dar es Salaam. Kushoto ni Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) Dk. Raphael Chegeni pamoja na Mkurugenzi Mkuu wa TTCL Corporation, Bw. Waziri Waziri Kindamba.
    Sehemu ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwa katika mkutano na wanahabari mara baada ya kufanya ziara yao kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na TTCL leo jijini Dar es Salaam.
    Sehemu ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwa katika mkutano na wanahabari mara baada ya kufanya ziara yao kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na TTCL leo jijini Dar es Salaam.
    Sehemu ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwa katika mkutano na wanahabari mara baada ya kufanya ziara yao kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na TTCL leo jijini Dar es Salaam.



    MWENYEKITI Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) Dk. Raphael Chegeni amezitaka Taasisi za Umma na Ofisi za Serikali ambazo bado hazijaanza kutumia huduma za Mawasiliano zinazotolewa na Shirika la Mawasiliano Tanzania TTCL kuanza mara moja kutumia Huduma hizo.

    Dkt Chegeni amesema, Taasisi za Umma zina wajibu mkubwa wa kutumia Huduma za TTCL ikiwa ni kuunga mkono Jitihada za Serikali ya Awamu ya Tano za kufufua Mashirika ya Umma.

    Dk Chegeni ameyasema hayo jana alipokuwa akizungumza na vyombo vya habari muda mfupi baada ya kamati yake kufanya ziara kwenye miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na TTCL iliyopo jijini Dar es Salaam.

    "..Mkongo wa Taifa wa Mawasiliano na Kituo cha kutunza kumbukumbu 'Data Center' vinafanya kazi vizuri sana, Mkongo unawezesha Mawasiliano bora kwa Nchi nzima na Majirani zetu huku taarifa mbalimbali zikihifadhiwa katika kituo cha Data Centre lakini Miundombinu hii haitumiki ipasavyo. "Sisi kama Kamati tumebaini kwamba taasisi nyingi za Serikali bado hazijalitumia vizuri Shirika letu la TTCL na huduma zinazotolewa.

    Hali hii inaonesha wazi kwamba bado hatujatoa msisitizo wa kutosha kwa Wizara, Idara za Serikali na Taasisi zote kwa ujumla kuwa Wateja wa TTCL ili Shirika letu liweze kujiendesha kwa Tija na Taifa kufaidika.

    Aidha Kamati hiyo imeshauri taasisi hizo kutumia sasa mitandao na huduma za data za TTCL jambo ambalo ni muhimu kuliunga mkono shirika hilo la Umma. "...Kamati inaona ni vizuri taasisi za Serikali kutumia huduma hizi vizuri, kwani uwekezaji uliofanywa unatumika chini ya matarajio. Serikali imefanya uwekezaji mkubwa sana na kama tunashindwa kutumia huduma hizo tunapasa hasara" alisisitiza Mwenyekiti huyo.

    Kamati pia imeshauri gharama za uwekezaji unaofanywa na Shirika la TTCL ichukuliwe na Serikali kwa lengo la kuiondolea mzigo shirika. Uwekezaji huu mkubwa unapoachiwa katika shirika linashindwa kufanya kazi kwa ufanisi na kujikuta linabeba mzigo mkubwa.

    Kwa upande wake, Mwenyekiti wa Bodi ya TTCL, Mhandisi Omari Rashid Nundu alisema Mwaka 2019, TTCL Corporation imejipanga vyema kuhakikisha kuwa Huduma za Shirika ina sambaa zaidi kote Nchini huku tukisimamia ubora na unafuu wa gharama kwa Wananchi wote.

    "Tumekusudia kuendelea kufanya mageuzi makubwa ndani ya Shirika ili kuli wezesha kushindana kikamilifu katika Soko la Huduma za Mawasiliano Nchini sambamba na kutimiza wajibu wa kimsingi wa kuwa mchangiaji muhimu katika Pato la Taifa," alisema Mhandisi Rashid Nundu.
    Mwenyekiti wa Bodi ya TTCL, Mhandisi Omari Rashid Nundu (wa pili kushoto) pamoja na Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwa ziarani kutembelea miradi inayoendeshwa na kusimamiwa na Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL) leo jijini Dar es Salaam.
    Baadhi ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwasili eneo la mapokezi ya Shirika la Mawasiliano Tanzania (TTCL) leo jijini Dar es Salaam kutembelea shirika hilo.
    Sehemu ya Wajumbe wa Kamati ya Kudumu ya Bunge ya Uwekezaji wa Mitaji ya Umma (PIC) wakiwa katika picha ya pamoja na menejimenti ya TTCL.

    0 0

    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. Prof. Palamagamba Kabudi (Mb.) amekutana na kufanya mazungumzo na Balozi wa Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) Mhe. Khalifa Abdulrahman Mohamed Al-Marzooqi alipomtembelea katika ofisi ndogo za Wizara zilizopo Jijini Dar es Salaam tarehe 20 Machi 2019. Mazungumzo hayo yalijikita katika kujadili masuala mbalimbali ya namna ya kudumisha na kukuza uhusiano baina ya Tanzania na UAE. 
    Waziri Mhe. Kabudi akimsikiliza Balozi wa Falme za Kiarabu nchini Mhe.Khalifa Abdulrahman Mohamed Al-Marzooqi walipokutana kwa Mazungumzo Jijini Dar es Salaam 
    Mazungumzo yakiendelea.



    Mhe. Prof. Kabudi akutana kwa mazungumzo na Balozi wa UAE nchini

    Mhe. Prof. Palamagamba John Kabudi (Mb.), Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki amekutana na kufanya mazungumzo na Mhe. Khalifa Abdulrahman Al-Marzooqi, Balozi wa Umoja wa Falme za Kiarabu (UAE) nchini. 

    Katika mazungumzo yao yaliyofanyika tarehe 20 Machi 2019 kwenye ofisi ndogo za Wizara zilizopo Dar es Salaam, Prof. Kabudi alimshukuru Mhe. Balozi Al-Marzooqi kwa kupata fursa ya kukutana naye na kwamba, Tanzania inathamini mahusiano na ushirikiano wa kidiplomasia uliopo kati ya Tanzania na Umoja wa Falme za Kiarabu. 

    Aidha, alimweleza Balozi huyo kuwa, Wizara chini ya uongozi wake itaendelea na jitihada za kuhakikisha kuwa, mahusiano yaliyopo kati ya nchi hizi mbili yanaimarishwa.Kwa upande wake, Mhe. Balozi Al-Marzooqi ametumia mazungumzo hayo kumpongeza Mhe. Prof. Kabudi kwa kuteuliwa kuwa Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki na kumhakikishia ushirikiano wa karibu ili kuhakikisha mahusiano yaliyopo yanaimarishwa.

    Mhe. Balozi Al-Marzooqi aliongeza kuwa, Umoja wa Falme za Kiarabu una nia ya kuimarisha mahusiano yaliyopo na umepanga kufungua Ubalozi mdogo (Consulate General) Zanzibar. Pia, Mhe. Balozi alimuarifu Mhe. Waziri kwamba ana mpango wa kuutembelea Mkoa wa Dodoma ili pamoja na masuala mengine, kujionea eneo walilopewa na Serikali kwa ajili ya ujenzi wa ofisi za ubalozi na makazi kwa lengo la kujipanga kuliendeleza.

    Kadhalika, Prof. Kabudi na Mhe. Balozi Al-Marzooqi wamekubaliana kuendeleza ushirikiano kwenye maeneo ya uwekezaji ambapo Balozi huyo ameonesha nia ya kuendelea kushawishi wawekezaji kutoka nchini kwake kuja kuwekeza nchini hususan kwenye sekta za utalii, hoteli, viwanda na utoaji wa huduma. Pia ameahidi kuwashawishi wafanyabishara wakubwa na wadogo kutoka UAE kuja nchini ili kujionea fursa za biashara zilizopo.

    Prof. Kabudi amemuhakikishia Balozi Al-Marzooqi kuwa, Tanzania ni eneo bora la uwekezaji na biashara na kwamba, Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kwa kushirikiana na Wizara zingine zitaendelea kuweka mazingira mazuri ya kupokea wawekezaji na wafanyabiashara kutoka maeneo yote duniani.

    Imetolewa na:

    Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali,
    Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki,
    Dodoma.
    20 Machi 2019

    0 0


     Msemaji wa bikosports nchini Tanzania, Geofrey Lea kushoto akiwa na mshambuliaji wa klabu ya Simba, Medie Kagere, aliyetwaa tuzo ya mchezaji bora wa mwezi February, tuzo inayodhaminiwa na Kampuni ya michezo ya kubashiri matokeo nchini ya Biko Sports, ambapo mbali na tuzo hiyo, pia alikabidhiwa sh milioni moja.
    Mshambuliaji wa klabu ya Simba, Medie Kagere, akiwa ameshika tuzo yake aliyokabidhiwa na waendeshaji wa mchezo wa kubashiri matokeo wa bikosports, ambapo mbali na tuzo hiyo, pia Kagere alipokea zawadi yake ya sh milioni moja kutoka Biko Sports, ambao ndio wadhamini wa tuzo hizo.

     


    0 0

    Waziri wa Nishati, Dkt Medard Kalemani, ameeleza kuwa, Serikali imeamua kuanza rasmi majadiliano ya mradi wa uchakataji na uuzaji gesi iliyo katika hali ya kimiminika (Liquefied Natural Gas-LNG project) mwanzoni mwa mwezi wa Nne mwaka huu. 

    Dkt Kalemani ameyasema hayo jijini Dodoma wakati wa kikao chake na watendaji wa kampuni ya Equinor ambayo ni moja ya kampuni zitakazotekeleza mradi huo. 

    Kikao hicho pia kilihudhuriwa na Kaimu Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la Maendeleo ya Petroli Tanzania (TPDC), Mhandisi Kapuulya Musomba, Kaimu Mkurugenzi Mkuu wa Mamlaka ya Udhibiti wa Mkondo wa Juu wa Petroli (PURA), Charles Sangweni na watendaji kutoka Wizara ya Nishati.

    Watendaji wa kampuni hiyo walifika kuonana na Waziri wa Nishati jijini Dodoma ili kujadiliana namna bora ya kuharakisha majadiliano ya mkataba wa uwekezaji kati ya Serikali ya Tanzania na wawekezaji wa mradi huo.

    “Serikali imeamua kutekeleza mradi huu kutokana na na umuhimu wake katika ukuaji wa uchumi wa nchi, hivyo tumeshapanga kuwa majadiliano ya mradi huo yaanze mwezi wa Nne na yakamilike mwezi wa Tisa mwaka huu,” alisema, Dkt Kalemani.

    Dkt. Kalemani alitoa angalizo kuwa, majadiliano hayo yalenge katika kuhakikisha kuwa pande zote mbili zinafaidika na mradi huo na kwamba kila upande ulenge katika kufanikisha mradi huo na si kuukwamisha.

    Kwa upande wake, Makamu Mwandamizi wa Rais wa kampuni ya Equinor, Dkt. Mette Halvorsen Ottoy alisema kuwa, kampuni hiyo kutoka nchini Norway imedhamiria kutekeleza mradi huo ambao pamoja na kuendeleza gesi asilia nchini utaendelea kudumisha uhusiano mzuri uliopo kati ya nchi ya Norway na Tanzania.

    Mradi wa uchakataji na uuzaji gesi iliyo katika hali ya kimiminika (Liquefied Natural Gas-LNG project) unatarajiwa kutekelezwa mkoani Lindi ambapo kampuni ya Equinor inatarajiwa kuingia Mkataba na Serikali katika Mradi huo. Kampuni nyingine zinazotarajiwa kutekeleza mradi huo ni Shell, Pavillion na Ophir.
    Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani (kushoto) na Makamu Mwandamizi wa Rais wa kampuni ya Equinor, Dkt. Mette Halvorsen Ottoy wakijadiliana kuhusu mradi uchakataji na uuzaji gesi iliyo katika hali ya kimiminika (Liquefied Natural Gas-LNG project).
     Watendaji wa kampuni ya Equinor wakiwa katika kikao na Waziri wa Nishati, Dkt. Medard Kalemani kilicholenga kujadili namna bora ya kuharakisha majadiliano ya mkataba wa uwekezaji kati ya Serikali ya Tanzania na wawekezaji wa mradi uchakataji na uuzaji gesi iliyo katika hali ya kimiminika (Liquefied Natural Gas-LNG project).

    0 0

    Na. Edward Kondela

    Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi anayeshughulikia Mifugo Prof. Elisante Ole Gabriel amewataka wananchi hususan wafugaji kutotumia matamko ya Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Magufuli vibaya kwa kutafuta mianya ya kutolipa kodi.

    Prof. Gabriel amebainisha hayo akiwa katika mnada wa upili wa Meserani uliopo wilaya ya Monduli Mkoani Arusha mara baada ya kufanya ziara ya kukagua utendaji kazi wa watumishi waliopo katika mnada huo na kusikiliza kero za wafugaji.

    Akizungumza na wananchi mara baada ya kufanya ziara hiyo Prof. Gabriel amesema Wizara ya Mifugo na Uvuvi katika kipindi cha mwezi mmoja itashirikiana na uongozi wa Halmashauri ya Wilaya ya Monduli kutoa tafsiri sahihi ya mfanyabiashara mdogo anayestahili kukatiwa kitambulisho cha biashara ndogo ndogo (machinga) cha Shilingi Elfu Ishirini kwa mwaka, kilichotolewa na Rais Magufuli kutokana baadhi ya wafugaji kutaka kufahamu endapo wanastahili kupatiwa vitambulisho.

    “Mheshimiwa rais alikuwa amelenga hasa wale wafanyabiashara wadogo wadogo na tunachoamini tutaendelea kulifanyia kazi lakini suala la machinga kwamba naye mfanyabiashara wa ng’ombe kuhusishwa katika sifa za mfanyabiashara ndogondogo bado ni gumu kulitolea majibu, lakini ushauri tusitumie matamko ya rais vibaya tusitafute kichaka cha kujificha kwamba nawe ni machinga, wewe mwenyewe fikiria na jitafakari tulipe kodi na tujenge nchi yetu.” Alisema Prof. Gabriel

    Akizungumza na wafugaji hao Prof. Gabriel amepokea kilio cha wafugaji kuwa wamekuwa wakiuza ng’ombe kwa makadirio au matakwa ya mnunuzi kutokana na kutokuwepo kwa mizani ili waweze kuuza ng’ombe kwa kilo badala ya bei ya kukadiria kati ya mfugaji na mnunuzi wa ng’ombe, kitendo ambacho wafugaji hao wamesema kimekuwa kikiwafanya wasiuze mifugo yao kwa bei yenye tija kwao.

    “Lengo letu ni kuhakikisha minada yote hasa ya upili na ile ya mipakani inatumia mizani, mnada wa Kimesera mzani wake uko tayari unatakiwa kufanyiwa marekebisho ili kuondokana na bei ya kukisia katika kipindi cha mwezi mmoja.” Alisema Prof. Gabriel

    Aidha katibu mkuu huyo, amewataka wafugaji kufuga kisasa kwa kuhakikisha wanawapatia ng’ombe malisho bora ili wapate mazao bora ya mifugo yao huku Wizara ya Mifugo na Uvuvi ikihakikisha inaendelea kuimarisha matibabu ili mifugo iwe na afya bora.

    Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi anayeshughulikia Mifugo Prof. Elisante Ole Gabriel amesema pia licha ya uwepo wa masoko ya mifugo hususan ng’ombe hapa nchini, wizara inajikita katika kutafuta masoko ya mifugo nje ya nchi.

    “Tunachoangalia hivi sasa ni kuangalia na masoko ya nje ya nchi lakini hauwezi kuuza ng’ombe nje ya nchi ambaye hana afya bora na tunaamini tukiendelea hivi hata mchango wetu wa wizara kwenye uchumi wa viwanda utakuwa ni mzuri.” Alisema Prof. Gabriel

    Naye Bw. Kandidi Mlinyi ambaye ni msimamizi wa mnada wa Meserani amesema kuwa wamekuwa wakikumbwa na changamoto ya upatikanaji wa maji katika ukanda wa Wilaya ya Monduli hivyo kuwa na mazingira magumu ya upatikanaji wa huduma hiyo mnadani.

    Kauli hiyo imeungwa mkono na baadhi ya wafugaji ambao wamesema ng’ombe wanaposafirishwa kutoka maeneo mbalimbali kuja katika mnada huo, kwa wastani wanakunywa maji lita 20 hadi 60 lakini kutokana na ukosefu wa maji ng’ombe wanakuwa katika mazingira magumu hali inayosababisha ng’ombe hao kuchoka kwa kuwa wanapoteza maji mengi mwilini.

    Katika ziara hiyo ya Katibu Mkuu Prof. Gabriel wafugaji wamepongeza utendaji kazi wa Wizara ya Mifugo na Uvuvi kwa kuwa viongozi na watendaji wa wizara wamekuwa wakifika mara kwa mara kwa wananchi wakiwemo wafugaji ili kutatua kero zao.

    Kwa mujibu wa taarifa kutoka katika uongozi wa mnada wa Meserani kwa siku zaidi ya ng’ombe 500 huuzwa na kusafirishwa kwenda katika mikoa mbalimbali wakati wa msimu ambao unakuwa na ng’ombe wengi kuanzia mwezi Machi hadi Julai kila mwaka.
    Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo) Prof. Elisante Ole Gariel akikagua ubora wa baadhi ya ng'ombe waliofikishwa katika mnada wa Meserani.
     Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo) Prof. Elisante Ole Gabriel (kulia) akiwa kwenye mazungumzo na baadhi ya wafugaji kwenye mnada wa Meserani.
     Katibu Mkuu Wizara ya Mifugo na Uvuvi (Mifugo) Prof. Elisante Ole Gabriel akiongozana na Mkurugenzi wa Huduma za Mifugo wa wizara hiyo Dkt. Felix Nandonde (aliyevaa suti) katika mnada wa Meserani

    0 0


    Baadhi ya wakinamama kutoka kijiji cha kijiji cha Engikaretia wilayani Longido  wanavyoonekana wakiteka maji 

    Na. Vero Ignatus, Longido

    Kamati ya kudumu ya Bunge ya Uvuvi na mifugo na Maji imetembelea na kukagua mradi ya maji mji mdogo wa Longido ili kuona umefikia hatua gani kimaendeleo

    Akisoma ripoti ya maendeleo ya mradi huo Mkurugenzi wa AUWSA Jijini Arusha Mhandisi Ruth Koya amesema kuwa serikali kupitia wizara ya maji na umwagiliaji inatekeleza mradi wa maji safi na salama katika mji mdogo wa Longido ambapo chanzo chake ni mto Simba uliopo Wilaya ya Siha mkoani Kilimanjaro

    Amesema mradi huo unategemewa kugarimu kiasi cha shilingi Bilioni 15.8 ambapo hadi sasa kiasi cha shilingi bilioni 12.3 kimeshalipwa kwa mkandarasi. 

    Mhandisi Koya amesema kuwa lengo kuu la mradi ni kuongeza upatikanaji wa maji katika mji mdogo wa Longido kutoka 15%za sasa ambazo ni sawa na wakazi 2, 510 hadi kufikia 100%sawa na wakazi. 16 712 ambapo kiasi hicho kitatosheleza kwa 100% hadi kufikia wakazi 26,145 mwaka 2025

    Ameiambia kamati hiyo ya Bunge kuwa mradi huo unauwezo wa kuzalisha kiasi cha lita za ujazo 2,160 kwa siku na mahitaji ya maji ni lita za ujazo 1462 hivyo itaongeza upatikanaji wa huduma ya  maji katika mji mdogo wa Longido wenye jumla ya wakazi 16, 712 kwa sasa, na kufikia wakazi 26, 145 kwa mwaka 2025

    Aidha amesema kuwa mradi huo utaondoa magonjwa yanayosababishwa na ukosefu wa maji safi na salama kwa kijiji cha Engikaretia mbapo utahudumia wakazi wapatao 1294

    Kwa upande wake mwenyekiti wa Kamati uya kudumu ya bunge ya Uvuvi, Mifugo na Maji  Mahmoud Mgimwa amesema kuwa mradi huo unapokamilika siyo wa serikali bali wenye jukumu la kuutunza na kuulinda ni wananchi wa Longido. 

    Amewahakikishia wananchi hao kuwa tayari kamati hiyo imeshazungumza na serikali kuwa ifikapo machi 30 mwaka huu mradi huo utakuwa umeshakamilika na kwamba watarudi tena kwenda kuhakikisha kama kuna mgao wa maji katika maeneo yao. 

    '' Leo tumekuja kukagua na kuona tumefikia kwa asilimia ngapi, na mkiona kuna uharibifu wa aina yeyote na nyie mkaa kimya na nyie mtakuwa sehemu ya uharibifu''alisema Katibu huyo
    Aidha Kamati hiyo ya Kudumu ya Bunge imemuagiza DC wa Longido pale atakapoona uharibifu wowote kwenye eneo la mradi kuwachukulia hatua za kisheria watu wote waliopo eneo hilo.

     Akizungumza bi Lucy Martini mkazi wa Longido ameiomba kamati hiyo kuhakikisha mradi huo uwe unatoa maji mara zote isijeikawa ni kwa siku moja tu halafu hapo baadae tatizo la. Maji likarudi palepale. 
     Mkurugenzi wa AUWSA jijini Arusha akitoa taarifa ya mradi wa maji mji mdogo wa Longido kwa Kamati ya kudumu ya Bunge ya Uvuvi, Mifugo na Maji leo wilayani Longido. 
    Mkurugenzi wa AUWSA jijini Arusha Mhandisi Ruth Koya akiwa na Katibu wa Kamati ya Bunge ya Uvuvi, Mifugo na Maji 
    Mradi wa maji katika kijiji cha Engikaretia kilichopo mji mdogo wa Longido utakaogharimu kiasi cha shilingi Bilioni 15.8 ambapo hadi sasa tayari makandarasi ameshalipwa shilingi bilioni 12.3 
     Mwenyekiti wa Kamati ya Kudumu ya Bunge Uvivu, Mifugo na maji akizungumza na wananchi mji mdogo wa Longido leo,kushoto kwake ni Kaimu katibu mkuu wizara ya maji Emmanuel Kalobelo naibu katibu Mkuu Wizara ya maji  mradi Emmanuel Kalobelo. Picha na Vero Ignatus.
    Mkuu wa wilaya ya Longido akimtwisha ndoo ya maji mmoja wa akinamama waliokuja kuteka maji katika kijiji cha Engikaretia mji mdogo wa Longido leo Picha zote na Vero Ignatus 


    0 0

    Shirika la Miracle Corners Tanzania(MCT) kwa kushirikiana na Kampuni ya Colgate Palmolive na Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto kupitia Vyuo vya Tabibu Meno (Mbeya na Tanga) wameadhimisha siku ya afya ya kinywa na meno Duniani.

    Maadhimisho haya huadhimishwa kote duniani kila ifikapo tarehe 20 mwezi Machi kila Mwaka. Kwa mara ya kwanza maadhimisho haya yalianza kuadhimishwa nchini Tanzania mwaka 2014 katika mkoa wa Dar es Salaam.
    Kila maadhimisho hubeba kauli mbiu yake ambayo hutumika kuhamasisha watu kutunza afya ya kinywa na meno,ambapo Kauli Mbiu ya mwaka huu ni “Sema Ahh :Chukua hatua zinazozingatia afya ya kinywa na meno”.

    Maadhimisho haya yameadhimishwa kwenye mikoa miwili ya Mbeya na Tanga ambako Shirika la MCT linafanya kazi zinazolenga afya ya kinywa na meno.Madhumuni ya maadhimisho hayo ni kutoa elimu ya afya ya kinywa na meno, uchunguzi wa kinywa na meno, kupunguza uwezekano wa meno kuharibika kwa kupaka dawa ya floridi pamoja na kugawa dawa za meno na miswaki kwa wanafunzi wa shule za msingi.

    Katika kuadhimisha siku ya Afya ya Kinywa na Meno Duniani, Shirika la MCT limetoa elimu na huduma ya afya ya kinywa na meno zoezi ambalo lilifanyika siku ya Jumatatu hadi Jumatano jijini Tanga na Mbeya.

    Kupitia zoezi hilo jumla ya watu 1,226 wakiwemo watu wazima na wanafunzi wa shule za msingi katika jiji la Tanga walifikiwa huku Jumla ya wanafunzi 246 wa shule za msingi jijini Mbeya wamepatiwa huduma siku ya kilele cha maadhimisho tarehe 20 mwezi Machi,2019.

    Wataalam mbalimbali wa huduma za afya ya kinywa na meno ikiwa ni pamoja na wanafunzi walio katika mafunzo kwa vitendo kutoka Vyuo vya Tabibu wa meno vilivyopo Tanga na Mbeya wakisimamiwa na wakufunzi wao wameshiriki maadhimisho haya.

    Aidha MCT pia imetoa elimu ya afya ya kinywa na meno kupitia vyombo mbalimbali vya habari zikiwemo radio na vituo vya televisheni ambavyo ni Radio Free Africa, Baraka FM, Sweet FM, Bomba FM, TK FM na Tanga Television.
    Wanafunzi pamoja na wakufunzi wao kutoka katika chuo cha Tabibu meno Tanga wakiwa katika maadhimisho ya siku ya afya ya kinywa na meno duniani.
    Uchunguzi wa kinywa na meno ukiendelea.
    Uchunguzi pamoja na matibabu yakiendelea – Tanga.
    Wanafunzi wakipata elimu zaidi juu ya afya ya kinywa na meno.
    Joseph Haule ambaye ni mwanafunzi aliyepo katika mafunzo kwa vitendo kutoka Chuo cha Tabibu Meno Mbeya akionyesha njia sahihi ya kupigwa mswaki.
    Joseph Haule akiendelea kutoa maelezo kuhusu upigaji sahihi wa mswaki.
    Mwanafunzi akionesha njia sahihi ya kupiga mswaki baada kupata elimu.
    Wanafunzi wakifurahia zawadi ya dawa ya meno na mswaki kutoka Kampuni ya Colgate Palmolive.
    Wa kwanza kushoto ni Mkufunzi kutoka Chuo cha Tabibu Meno Tanga,Dkt. Digna Komba akifuatiwa na Mratibu wa afya ya Kinywa na meno jiji la Tanga Dkt. Gideon Joshua na Afisa Mradi wa MCT mkoa wa Tanga,Sara Mtagwa wakitoa elimu ya kinywa na meno kwa njia ya Radio TK Fm mkoani Tanga.
    Wa kwanza kushoto ni Mkuu wa Kitengo cha Idara ya kinywa na meno hospitali ya Kanda ya Rufaa Mbeya - Dkt. Hery Mwakayoka, akifuatiwa na Afisa Mradi kutoka MCT - Fredrick Meena, Meneja wa Shirika la MCT - Jane Shuma na Mkuu wa Chuo Tabibu Meno Mbeya - Dkt. Ibrahim Kasambala (wa kwanza kulia) baada ya kumaliza kutoa elimu ya afya ya kinywa na meno kupitia Radio Sweet Fm Mbeya.
    Picha ya pamoja ya washiriki wa maadhimisho ya siku ya afya ya kinywa na meno duniani - Mbeya.
    Wanafunzi wa Chuo cha Tabibu Meno mkoani Tanga pamoja na wanafunzi wa shule za msingi.
    Wanafunzi walio katika mafunzo kwa vitendo kutoka Chuo cha Tabibu Meno mkoani Mbeya wakiwa katika picha ya pamoja.

older | 1 | .... | 1821 | 1822 | (Page 1823) | 1824 | 1825 | .... | 1898 | newer