Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1789 | 1790 | (Page 1791) | 1792 | 1793 | .... | 1897 | newer

    0 0

    Na Lorietha Laurence-WHUSM,Mirerani.

    Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni,  Sanaa na Michezo  Mhe. Juliana Shonza   amewapongeza waandaji na waratibu wa mbio za riadha Mirerani (Mirerani Marathon) na kuahidi kuwa serikali itashirikiana nao kwa ukaribu kuhakikisha malengo yaliyokusudiwa katika kuendeleza mchezo huo yanafanikiwa.

    Hayo ameyasema jana Mji Mdogo wa Mirerani, wakati wa ufunguzi wa mbio fupi zilizoandaliwa na Mratibu Charles Mnyalu kwa kushirikiana na wadau mbalimbali ikiwemo benki ya CRDB na Shirika la Bima la Zanzibar.
    Mhe. Juliana Shonza ameeleza kuwa kupitia mbio hizo  za riadha kwa kiasi kikubwa zitasaidia  katika kutangaza fursa zinazopatikana Mirerani yakiwemo madini ya Tanzanite.

    “Kupitia mashindano haya ya riadha yatasaidia katika kuutangaza mji huu wa Mirerani ambao ni mji pekee duniani ambapo madini ya Tanzanite yanapatikana, na hivyo kufungua fursa ya utalii wa madini nchini” amesema Mhe. Juliana Shonza.

    Aidha aliwasihi  Maafisa Michezo kutokaa ofisini na badala yake kutoka nje na kushirikiana na wadau katika kusaka na kuendeleza vipaji mashuleni  ili kuwa na wachezaji wazuri watakaowakilisha nchi katika mashindano mbalimbali.
    Vilevile Mhe. Shonza aliongeza kwa kueleza kuwa sera ya michezo inaeleza kuwa michezo ni suala jumuishi hivyo ni jukumu la wadau kushirikiana na Serikali katika kuhakikisha kuwa inakuzwa na kuendelezwa.

    Naye Mratibu wa mbio hizo Bw. Charles Mnyalu amesema kuwa lengo la mbio hizo ni kuunga mkono juhudi za Mhe. Rais Dkt. John magufuli za kulinda rasilimali madini ya Tanzanite ikiwemo kuzungushia ukuta machimbo ya mirerani yaliyopo Wilayani Simanjiro.

    Mashindano ya riadha Mirerani (Mirerani Marathon) yalihusisha mbio za kilomita 3, 5 na 21, ambapo washindi katika kilomita 21 walikuwa ni Bw. Faraji Damasi kwa upande wa wanaume huku wanawake waliongozwa na Failuna Matanga.
     Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza (Katikati) akiponyeza kitufe kuashiria kuanza kwa mashindano ya riadha yaliyofanyika jana Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.
     Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza (katikati) akimaliza mbio fupi za kilomita 5 wakati wa ufunguzi wa ponyeza wa mashindano ya riadha yaliyofanyika jana Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.
     Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza akiongea na washiriki wa mbio fupi za riadha zilizofanyika jana Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.
     Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza(kulia) akimpa mkono wa pongezi mshindi wa riadha za kilomita 21 kwa upande wa wanawake Bi. Failuna Matanga katika mashindano ya riadha yaliyofanyika jana Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.
    Naibu Waziri wa Habari, Utamaduni, Sanaa na Michezo Mhe. Juliana Shonza(kulia) akimpa mkono wa pongezi mshindi wa riadha za kilomita 21 kwa upande wa wanaume Bw. Faraji Damas katika mashindano ya riadha yaliyofanyika jana Mirerani Wilayani Simanjiro Mkoani Manyara.(Picha na Lorietha Laurence-WHUSM,Mirerani).


    0 0

    Serikali ya awamu ya Tano chini ya Mh Rais Dr.John Pombe Magufuli imeweka mipango madhubuti ya kuboresha huduma na mazingira katika makundi mbalimbali ya watu wenye ulemavu likiwemo kubwa la uwezeshwaji kiuchumi kupitia asilimia 2% ya mapato ya ndani ya Halmashauri na Manispaa nchini.

    Hayo yamesemwa jana katika Hotel ya Hyatt Regency na Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi,Vijana na Ajira Mh Anthony Mavunde kwa niaba ya Mh Waziri Mkuu Mh Kassim Majaliwa Majaliwa wakati wa uzinduzi wa Taasisi ya HAJI MANARA FOUNDATION* ambapo Mavunde alitumia nafasi hiyo kuelezea mipango Serikali katika kuhakikisha watu wenye ulemavu wanapata fursa sawa katika masuala ya siasa,kijamii na ushiriki katika ustawi na ujenzi wa Taifa Tanzania.

    Mavunde alichukua fursa hiyo kumpongeza sana Mwanzilishi wa Taasisi hiyo Ndg Haji Manara kwa uamuzi na utayari kusaidia watu wenye mahitaji na kuahidi kwamba Serikali itatoa kila ushirikiano kwa Taasisi hiyo katika kutimiza majukumu yake hasa katika kutoa elimu kwa jamii juu ya nafasi ya watu wenye ulemavu katika Jamii.

    Akizungumza katika hafla hiyo,Ndg Haji Manara ambaye pia jana alizindua perfume yake iendayo kwa jina la De La Boss,amesema Taasisi hiyo ni itasaidia kuwajengea uwezo watu wenye Ualbino pamoja na kutoa elimu kwa jamii kuepukana na dhana potofu juu ya watu wenye ualbino,ambapo pia alibainisha kwamba

    Mkuu wa Mkoa wa Dar es salaam,Mh Paul Makonda ametumia nafasi hiyo kumpongeza Haji Manara kwa ubunifu mkubwa na kuitaka jamii kuwaunga mkono watu wanaoleta mabadiliko na fikra mpya na sio kuwavunja moyo kwa majungu na maneno yasiyofaa.
    Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi,Vijana na Ajira Mh Anthony Mavunde kwa niaba ya Mh Waziri Mkuu Mh Kassim Majaliwa Majaliwa akimpongeza Haji Manara kwa kuzindua taasisi yake ya HAJI MANARA FOUNDATION pamoja manukato 'perfume' yake iliojulikana kwa jina  la De La Boss
    Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi,Vijana na Ajira Mh Anthony Mavunde kwa niaba ya Mh Waziri Mkuu Mh Kassim Majaliwa Majaliwa akizungumza jamo mbele ya wageni waalikwa mbalimbali waliofika kushuhudia uzinduzi wa taasisi ya HAJI MANARA FOUNDATION pamoja manukato 'perfume' yake iliojulikana kwa jina la De La Boss,iliofanyika jana jijini Dar
    Naibu Waziri Ofisi ya Waziri Mkuu Kazi,Vijana na Ajira Mh Anthony Mavunde kwa niaba ya Mh Waziri Mkuu Mh Kassim Majaliwa akiizindua manukato 'perfume' ya De La Boss mbele ya wageni waalikwa mbalimbali waliofika ukumbini humo kushuhudia tukio hilo lililofanyika jana jijini Dar.
    Sehemu ya Meza kuu ikifurahia jambo
    Msanii nyota wa Bongofleva almaarufu Diamond Platnumz akizungumza jambo wakati wa uzinduzi wa taasisi ya HAJI MANARA FOUNDATION pamoja manukato 'perfume' yake iliojulikana kwa jina la De La Boss,ambapoo viongozi mbalimbali wa serikali na wadau walihuduhuria tukio hilo adhimu kabisa.
    Haji Manara akilishwa keki wakati wa uzinduzi wa taasisi ya HAJI MANARA FOUNDATION pamoja manukato 'perfume' yake iliojulikana kwa jina la la De La Boss,ambapoo viongozi mbalimbali wa serikali na wadau walihuduhuria tukio hilo adhimu kabisa.

    0 0

     Spika wa Bunge, Mhe. Job Ndugai akiongoza kikao cha kamati ya uongozi cha kujadili ratiba za shughuli za Bunge katika Mkutano wa kumi na nne (14) kilichofanyika leo tarehe 28 Januari, 2019 katika ofisi ya Bunge jijini Dodoma, ikiwa ni maandalizi ya Mkutano wa kumi na nne (14) wa Bunge la 11 unaotegemewa kuanza kesho tarehe 29 Januari, 2019 Bungeni Jijini Dodoma.
     Naibu Spika wa Bunge, Dkt. Tulia Ackson akizungumza  na wajumbe wa kamati ya uongozi wakati wa kikao cha kujadili ratiba za shughuli za Bunge katika Mkutano wa kumi na nne (14) kilichofanyika leo tarehe 28 Januari, 2019 katika ofisi ya Bunge jijini Dodoma. Ikiwa ni maandalizi ya Mkutano wa kumi na nne (14) wa Bunge la 11 unaotegemewa kuanza kesho tarehe 29 Januari, 2019 Bungeni Jijini Dodoma.

    Wajumbe kamati ya uongozi wakiwa kwenye kikao cha kujadili ratiba za shughuli za Bunge katika Mkutano wa kumi na nne (14) kilichofanyika leo tarehe 28 Januari, 2019 katika ofisi ya Bunge jijini Dodoma,  ikiwa ni maandalizi ya Mkutano wa kumi na nne (14) wa Bunge la 11 unaotegemewa kuanza kesho tarehe 29 Januari, 2019 Bungeni Jijini Dodoma.
    (PICHA NA OFISI YA BUNGE)

    0 0

    Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji, George Kakunda (kulia) akizungumza na mgeni wake Balozi wa Uingereza nchini Tanzania Bi.Sarah Cooke,alipomtembelea ofisini kwake leo jijini Dar es Salaam.
    Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji, George Kakunda (kulia) akimkaribisha mgeni wake Balozi wa Uingereza nchini Tanzania Bi. Sarah Cooke,alipomtembelea ofisini kwake leo jijini Dar na kufanya nae mazungumzo yenye lengo la kuongeza na kuimarisha Ushirikiano uliopo baina ya Tanzania na Uingereza.(Picha na Emmanuel Massaka,MMG)
    Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji, George Kakunda (wapili kulia) aikiwa katika picha ya pamoja na wageni.

    0 0

      Kamishna Mkuu wa TRA Bw. Charles Kichere akitafanua jambo kwa wakuu wa mikoa yote nchini wakati wa kikao kazi kilichoongozwa na Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi na kuhudhuriwa pia na Katibu Mkuu Tamisemi Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019.
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akiongoza kikao kazi cha Wakuu wa Mikoa yote nchini kilichohudhuriwa pia na Katibu Mkuu Tamisemi Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Kagera Brigedia jenerali Marco Gaguti awamu ya pili ya    vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019.
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Katavi Mhe. Amos Makalla awamu ya pili ya vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa Kigoma Brigedia Jenrali (Mst) Emmanuel Maganga sehemu ya  awamu ya pili ya   vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Kilimanjaro Mhe. Anna Mghwira sehemu ya awamu ya pili ya    vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Manyara Mhe. Alexander Mnyeti  sehemu ya awamu ya pili ya   vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Mara Mhe. Adam Malima  sehemu ya awamu ya pili ya    vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Mbeya Mhe. Albert Chalamila  sehemu ya  awamu ya pili ya  vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019

    Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Ruvuma Mhe. Christina Mndeme sehemu ya awamu ya pili ya   vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Songwe Brigedia Jenerali  Nicodemus Elias Mwangela sehemu ya  awamu ya pili ya    vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019 
     Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa  Tabora Mhe. Aggrey Mwanri sehemu ya   awamu ya pili ya  vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo. Wanaoshuhudia katikati ni  Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019

    Katibu Mkuu Kiongozi Mhe. Balozi John Kijazi  katika picha ya pamoja akiwa ameketi na Katibu Mkuu TAMISEMI  Mhandisi John Nyamhanga (kulia kwake) na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Sera, Bunge, Kazi, Ajira na Vijana) Bw. Andrew Massawe  (Kushoto Kwake)  Kamishna Mkuu wa TRA Bw. Charles Kichere (kushoto) pamoja na Mwenyekiti wa Wakuu wa Mikoa na Mkuu wa Mkoa wa Pwani Mhandisi Ndikilo (kulia) baada ya kuwakabidhi wakuu wa Mikoa hao awamu ya pili ya vitambulisho vya wafanyabishara ndogondogo vilivyotolewa na Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Ta nzania Dkt. John Pombe Magufuli wakati wa kikao kazi cha kujadili mikakati ya kufanikisha zoezi hilo.   Ikulu jijini Dar es salaam leo Januari 28, 2019

    PICHA NA IKULU

    0 0

     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akizungumza na Balozi wa Kuwait Nchini Tanzania Mhe.Mubarak Mohammed Alsehaijan, alipofika Ikulun Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha leo,28-1-2019.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akimsikiliza Balozi wa Kuwait Nchini Tanzania Mhe. Mubarak Mohammed Alsehaijan, alipofika Ikulu Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha leo 28-1-2019, wakiwa katika ukumbi wa Ikulu Zanzibar.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akiongozana na mgeni wake Balozi wa Kuwait Nchini Tanzania Mhe. Mubarak Mohammed Alsehaijan, wakitoka katika ukumbi baada ya kumaliza mazungumzo yao, alipofika kujitambulisha le Ikulu Zanzibar.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akiagana na mgeni wake Balozi wa Kuwait Nchini Tanzania Mhe. Mubarak Mohammed Alsehaijan, baada ya kumaliza mazungomzo yao yaliofanyika leo 28-1-2019, Ikulu Zanzibar.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akisalimiana na Balozi wa Ethiopia Nchini Tanzania,Mhe.Yonas Yosef, alipofika Ikulu Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha leo 28-1-2019.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akimsikiliza mgeni wake Balozi wa Ethiopia Nchini Tanzania Mhe. Yonas Yosef, alipofika Ikulu Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha leo,28-1-2019.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akizungumza na mgeni wake Balozi wa Ethiopia Nchini Tanzania Mhe. Yonas Yosef, alipofika Ikulu Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha.leo 28-1-2019.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akiwa katika picha ya pamoja na mgeni wake Balozi wa Ethiopia Nchini Tanzania kulia Mhe.Yonas Yosef, Katibu Mkuu Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Ndh. Salum Maulid, na kushoto Waziri wa Nchi Ofisi ya Rais na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Issa Haji Ussi Gagu na Kaimu Mkurugenzi Idara Mambo ya Nje Zanzibar. Balozi Mahammed Hamza.(
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akimsikiliza mgeni wake Balozi wa Misri Nchini Tanzania Mhe. Gaber Mohamed, wakati wa mazungumzo yao yaliofanyika Ikulu Zanzibar alipofika kujitambulisha leo,28-1-2019.
     RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akizungumza na mgeni wake Balozi wa Misri Nchini Tanzania Mhe.Gaber Mohamed, alipofika Ikulu Zanzibar kwa mazungumzo na kujitambulisha leo.28-1-2019.
    RAIS wa Zanzibar na Mwenyekiti wa Baraza la Mapinduzi Mhe. Dk. Ali Mohamed Shein, akiongozana na mgeni wake wakitoka katika ukumbi Balozi wa Misri Nchini Tanzania. Mhe. Gaber Mohamed, baada ya kumaliza mazungumzo yao, yaliofanyika Ikulu Zanzibar.(Picha na Ikulu)   .

    0 0

     Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri, pamoja na viongozi wengine wakizindua rasmi kampeni ya jiongeze Tabora tarehe 25.01.2019
      Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri, akitoa hotuba yake wakati wa uzinduzi wa kampeni ya Jiongeze Tuwavushe Salama.
    Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri, viongozi mbalimbali wa Serikali na wadau wa maendeleo kwa pamoja wakikata utepe kuashiria kukabidhiana magari ya wagonjwa pamoja na vifaa tiba kwa halmashauri za Wilaya 3 katika mkoa huo.
     Magari ya wagonjwa yaliyokabidhiwa na wadau wa maendeleo.
    Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri, akijaribu moja ya magari ya wagonjwa yaliyotolewa na wadau wa maendeleo.


    Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri amezindua kampeni ya Jiongeze, Tuwavushe Salama! Uzinduzi huo wa Kampeni hiyo ya kitaifa mkoani humo unalenga kuwahamasiha mashirika yasiyo ya kiserikali, washirika wa maendeleo, watoa huduma za afya, familia, jamii pamoja na viongozi wa serikali na dini kwa kuchangia juhudi za taifa za kupunguza vifo vitokanavyo na uzazi na vifo vya watoto wachanga.

    Katika uzinduzi wa kampeni hiyo uliofanyika katika ukumbi wa Isike Mwanakiyungi mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mh. Aggrey Mwanri ameshuhudia wakuu wa Wilaya 7 za Mkoa huo wakitia saini makubaliano yanayozitaka halmashauri zote katika mkoa huo kutoa kipaumbele kwa maswala ya uzazi na watoto.

    Akizindua kampeni hiyo mgeni rasmi Mkuu wa Mkoa wa Tabora Mhe, Aggrey Mwanri amesema kuwa maisha ya kila mwananchi yana thamani na hivyo “hata kifo cha mama mmoja au mtoto hakikubaliki.”

    Amesema kuwa vifo vingi vya akina mama na watoto mkoani Tabora vinatokana na uzembe na kuwataka viongozi mkoani humo kujielekeza zaidi kwenye kinga kuliko tiba.  “Swala la afya ya mama na mtoto ni ya kupewa kipaumbele namba moja.” alisema

    Baadhi ya maeneo yenye kupewa kipaumbele katika kampeni hiyo yanajumuisha kuboresha miundombinu kwa ajili ya kutoa huduma bora zaidi za uzazi na watoto pamoja na kuhakikisha uwepo wa wahudumu wenye utaalam ili kuwezesha asilimia 50 ya vituo vya afya kuweza kufanya operesheni kwa ajili ya akina mama wajawazito na kutoa huduma ya damu salama.

    Akizungumza kwa niaba ya wakuu wa wilaya wengine Mkuu wa Wilaya ya Tabora mjini Mh. Eric Komanya Kitwala amehimiza ujenzi wa vyumba viwili katika hospitali ya Mkoa (Kitete) ili kuwasaidia akina mama wajawazito kama sehemu ya utekelezaji wa malengo  ya kampeni.

    Katika uzinduzi huo pia Mkuu wa Mkoa wa Tabora amekabidhi magari 4 ya wagonjwa pamoja na vifaa tiba kwa halmashauri za Wilaya 3 katika mkoa huo. Mkuu wa mkoa wa Tabora  ameshukuru wadau hao kwa kuunga mkono juhudi za mkoa huo katika kuzuia vifo vya akina mama na watoto na kuwataka kutochoka kuchangia juhudi  hizo.

    Akitoa salamu za shukrani Mkuu wa Wilaya ya Uyui Gift Msuya ameipongeza Wizara ya Afya kwa kutoa suluhisho la matatizo yaliyokuwa yakiikabili sekta ya afya kupitia kampeni hii na kutoa rai kwa watu wote kuongeza juhudi za kuhakikisha kuwa mama na mtoto wanavuka salama.  

    Uzinduzi huu mkoani Tabora ni sehemu ya utekelezaji wa kampeni hiyo ya kitaifa iliyozinduliwa kitaifa Tarehe 6 Novemba 2018, Mkoani Dodoma na Mhe. Makamu wa Rais mama Samia Suluhu Hassan. Kampeni hii ni sehemu ya juhudi za serikali ya Tanzania kupitia Wizara ya Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto ya kuzuia vifo vitokanavyo na uzazi.

    Katika kampeni hii serikali ya Tanzania imeshirikiana na wadau wa maendeleo kama vile UNICEF, UNFPA, USAID, World Bank, Tanzania Communication and Development Center, FHI 360 pamoja na Ubalozi wa Canada.

    0 0

    Waziri wa Madini, Doto Biteko leo Januari 28, amekutana na Mzee Eric Mchata na Kampuni ya madini ya Uranium ya Mantra Tanzania kwa lengo la kutatua mgogoro uliopo baina ya pande hizo mbili.

    Kikao hicho, kinafuatia malalamiko yaliyowasilishwa kwa Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania Dkt. John Magufuli Januari 22 na  Mzee Mchata wakati wa mkutano wa Kisekta ulioshirikisha wachimbaji wadogo na wadau wa madini uliofanyika jijini Dar es Salaam.

    Wakati akisikiliza kero za wachimbaji na wadau wa madini walioshiriki kikao hicho, Rais Magufuli alipokea kero ya Mzee Mchata aliyemweleza kwamba amekuwa na mgogoro na kampuni hiyo kwa kipindi cha takribani miaka 12 na bado hajapata suluhu. Akijbu kero iliyowasilishwa na Mzee Mchata, Rais Magufuli aliitaka Wizara ya Madini kuhakikisha mgogoro huo unafikia mwisho.
     Waziri wa Madini Doto Biteko akimweleza jambo Mzee Eric Mchata wakati wa kikao cha kusuluhisha mgogoro baina yake na kampuni ya Mantra Tanzania.
    Waziri wa Madini Doto Biteko akimsikiliza Mzee Eric Mchata. Kulia aliyekaa ni Meneja Maendeleo, Utawala na RasilimaliWatu wa kampuni ya Mantra Tanzania, Phillemon Tano.
     Sehemu ya Wataalam wa wa Wizara ya Madini na Tume ya Madini wakifuatilia kikao cha kusuluhisha mgogoro kati ya kampuni ya Mantra na Mzee Eric Mchata. Kutoka kulia ni Kamishna wa Tume ya Madini, Prof. Abdulkarim Mruma, Kamishna wa Madini Mhandisi David Mulabwa na Afisa Sheria wa Wizara ya Madini, Joseph Nyamsenda.

    0 0

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Issack Kamwelwe (wa pili kushoto), akiimba wimbo wa mshikamano pamoja na baadhi ya viongozi wa shirika na viongozi wa Baraza Kuu la Wafanyakazi katika ufunguzi wa mkutano huo.
    Wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi wa Shirika la Posta Tanzania, wakijiandikisha kabla ya kuingia kwenye mkutano wao, jijini Dar es Salaam leo.
    Wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi wa Shirika la Posta Tanzania, wakiwa katika mkutano wao, wa Baraza Kuu la Wafanyakazi jijini Dar es Salaam leo. 
    Mkuu wa Kitengo cha Uhusiano na Mawasiliano ya Kimataifa wa Shirika la Posta, Elia Madulesi akizungumza wakati akiwakaribisha wajumbe na wageni mbalimbali waliohudhuria ufunguzi wa mkutano wa baraza hilo.
    Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Hassan Mwang'ombe akitoa taarifa ya utendaji wa shirika kwa Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Issack Kamwelwe (katikati), kabla waziri Kamwelwe, kuufungua mkutano wa baraza hilo, uliofanyika katika ukumbi wa Makumbusho ya Taifa, jijini leo. Kushoto ni Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta, Kanali Mstaafu Dk. Haruni Kondo.
    Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta Tanzania Kanali Mstaafu, Dk. Haruni Kondo akizungumza kabla ya kumkaribisha Waziri Kamwelwe kuufungua mkutano wa baraza hilo. 
    Baadhi ya Wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi wakisikiliza maagizo yaliyokuwa yakitolewa na Waziri Mhandisi Issack Kamwelwe (hayupo pichani), wakati akiufungua mkutano huo. Mbele kutoka kushoto ni Meneja wa Fedha, Rajabu Mng'ong'e, Meneja Mkuu Rasilimali za Shirika, Macrice Mbodo na Meneja Mkuu Uendeshaji Biashara, Mwanaisha Said.
    Waziri Mhandisi Issack Kamwelwe, akizungumza na wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi wa Shirika la Posta Tanzania, katika ufunguzi huo. Kulia ni Katibu wa baraza hilo, Elizabeth Charles. 
    Mjumbe wa baraza, Magreth Mabula, Mwakilishi wa Meneja wa Posta Mkoa wa Mbeya, akiuliza swali kwa Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Issack Kamwelwe, mara baada ya kuufungua mkutano huo. 

    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Issack Kamwelwe (katikati mbele), akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya wajumbe wa baraza hilo, mara baada ya ufunguzi wa mkutano huo, ukumbi wa Makumbusho ya Taifa, jijini leo.
    Waziri wa Ujenzi, Uchukuzi na Mawasiliano, Mhandisi Issack Kamwelwe (katikati), akiagana na Mwenyekiti wa Bodi ya Shirika la Posta Tanzania, Kanali Mstaafu Dk. Haruni Kondo wakati akiondoka baada ya ufunguzi huo.
    Postamasta Mkuu wa Shirika la Posta Tanzania, Hassan Mwang'ombe akizungumza na wajumbe wa Baraza Kuu la Wafanyakazi wa Shirika la Posta Tanzania, mara baada ya kufunguliwa mkutano huo, jijini leo.

    0 0

     WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu(CCM) Mkoani Tanga kulia akizundua jiwe la la Msingi kwenye madarasa sita ya shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga yaliyofadhiliwa na Ubalozi wa Japani nchini kutokana na jitihada zake kuhakikisha changamoto za uhaba wa vyumba vya madarasa vinakwisha kwenye Jiji hilo kwa kushirikiana na wadau na wananchi.
      WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoani Tanga kulia akipiga makofi mara baada ya kuzoindua Jiwe Msingi kwenye madarasa sita ya shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga yaliyofadhiliwa na Ubalozi wa Japani nchini kutokana na jitihada zake kuhakikisha changamoto za uhaba wa vyumba vya madarasa vinakwisha kwenye Jiji hilo kwa kushirikiana na wadau na wananchi.
    Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga  akizungumza wakati wa hafla ya uzinduzi wa Jiwe la Msingi kwenye madarasa sita ya shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga yaliyofadhiliwa na Ubalozi wa Japani nchini kutokana na jitihada zake kuhakikisha changamoto za uhaba wa vyumba vya madarasa vinakwisha kwenye Jiji hilo kwa kushirikiana na wadau na wananchi kulia ni Mkuu wa wilaya ya Tanga.
     Mkurugenzi wa Shirika la Tawode Fatuma Mganga akitoa hotuba yake kwenye uwekaji wa Jiwe la Msingi kwenye madarasa hayo
     Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa akizungumza katika halfa hiyo
     Katibu Tawala wa wilaya ya Tanga (DAS) Faidha Salim akizungumza
    Mkurugenzi wa Jiji la Tanga Daudi Mayeji akizungumza
     Naibu Mstahiki Meya wa Jiji la Tanga Mohamed Haniu akizungumza
     Mwalimu Mkuu wa shule ya Msingi Mwakidila akisoma risala kwa mgeni rasmi
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga akisalimiana na wataalamu  mbalimbali wa halmashauri ya Jiji la Tanga wakati alipowasili shuleni hapo kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga kushoto akitazama madawati yaliyopo kwenye moja ya darasa ambalo limejengwa
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga kushoto akitazama madarasa hayo katikati ni Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga akisalimiana na Meneja wa Mfuko wa Taifa wa Bima ya Afya Mkoani Tanga (NHIF) Ally Mwakababu wakati wa halfa hiyo katikati ni Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa kulia ni Katibu Tawala wa wilaya ya Tanga Faidha Salim
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga akifurahia jambo na wanafunzi wa shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga
     Viongozi mbalimbali wakifuatilia hotuba ya mgeni rasmi Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga katikati akiwa kwenye piucha ya pamoja na viongozi mbalimbali na wanafunzi wa shule ya Msingi Mwakidila kulia ni Mkurugenzi wa Jiji la Tanga Daudi  Mayeji kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga katikati akiwa kwenye piucha ya pamoja na viongozi mbalimbali na wanafunzi wa shule ya Msingi Mwakidila kulia ni Mkurugenzi wa Jiji la Tanga Daudi  Mayeji kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa
     Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Ummy Mwalimu na Mbunge wa Viti Maalumu (CCM) Mkoa wa Tanga katikati akiwa kwenye picha ya pamoja na viongozi mbalimbali na kwenye shule ya Msingi Mwakidila kulia ni Mkurugenzi wa Jiji la Tanga Daudi  Mayeji kushoto ni Naibu Meya wa Jiji la Tanga Mohamed Haniu
      Muonekano wa madarasa sita yaliyojengwa kwenye shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga
      Muonekano wa madarasa sita yaliyojengwa kwenye shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga
     Muonekano wa madarasa sita yaliyojengwa kwenye shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga
      Sehemu ya wananchi wa Mwakidila wakifuatilia hotuba ya mgeni rasmi Waziri Ummy Mwalimu
      Sehemu ya wananchi wa Mwakidila wakifuatilia hotuba ya mgeni rasmi Waziri Ummy Mwalimu
     Sehemu ya wananchi wa Mwakidila wakifuatilia hotuba ya mgeni rasmi Waziri Ummy Mwalimu
    Wanafunzi wa shule ya Msingi Mwakidila wakicheza wimbo wakati wa halfa hiyo
    WAZIRI wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee wa Watoto na Mbunge wa Viti  Maalumu Mkoani Tanga Ummy Mwalimu leo ameweka jiwe la Msingi kwenye  madarasa sita shule ya Msingi Mwakidila Jijini Tanga yaliyofadhiliwa na  Ubalozi wa Japani nchini.

    Ujenzi wa madarasa hayo unatokana na jitihada kubwa zilizofanywa na Waziri Ummy kuhakikisha anashirikiana na wananchi wa Jiji la Tanga kuweza  kuzipatia ufumbuzi changamoto zinazoikabili sekta ya elimu ikiwemo ujenzi  wa madarasa kwa shule zenye uhaba ili kuwawezesha wanafunzi kusoma bila  kuwepo kwa vikwazo.

    Mradi wa ujenzi huo uliofadhiliwa na Ubalozi wa Japani nchini Tanzania  kupitia shirika la TAWODE (Tanga Women Development Initiative) una thamani  ya shilingi Milioni 179,777,898.00 pamoja na madawati 180 mpaka kumalika kwake.

    Akizungumza katika halfa hiyo Waziri Ummy alisema baada ya kuwepo kwa uhaba  wa vyumba vya madarasa ambapo darasa moja kwenye shule hiyo lilikuwa  likikaa wanafunzi 166 ndipo alipoamua kuweza kuishughulikia changamoto hiyo  kwa vitendo na kufanikiwa kupata ufadhili huo ambao umewezesha ujenzi huo.

    Halfa hiyo ilihudhuriwa na Mkuu wa wilaya ya Tanga Thobias Mwilapwa,Naibu Meya wa Jiji la Tanga Mohamed Haniue,madiwani  na  viongozi mbalimbali wakiwemo wa idara ya Elimu Jiji hilo wakiwemo viongozi  wa Chama cha Mapinduzi (CCM) wilaya ya Tanga wananchi,walimu na wanafunzi.

    Alisema kwa serikali ya awamu ya tano chini ya Rais John Magufuli  inastahili kupongeza kila wakati kutokana na kuanzisha sera ya elimu bure  ambayo matokeo yake yameanza kuonekana kutokana na kuwepo kwa ongezeko la  uandikishaji wa wanafunzi wanaoingia darasa la kwanza Jijini Tanga mwaka  huu.

    “Kwa mujibu wa takwimu za Jiji la Tanga uandikishaji wa wanafunzi wa shule  ya Msingi umeongezeka kutoka mwaka 2015 watoto 8495 hadi watoto 10345 mwaka  2018 na ongezeko hilo sio kwa sababu watu wanazaa sana kutokana na kwa  mujibu wa takwimu zao kiwango cha wanawake kuzaa watoto kimepungua sana  kuliko zamani mwanamke anaweza kuzaa watoto mpaka saba.

    Alisema kwamba kwa sasa mwananke mmoja anaweza kuzaa watoto kati ya watano  na hao walikuwa majumbani na walikuwa hawaendi shule kutokana na  kukwamishwa na ada na michango mbalimbali ambayo awamu hii imeamua kuiondoa  na hivyo wananchi kuweza kuwapeleka watoto wao shuleni kutokana na sera ya  elimu bure bila malipo.

    Aidha aliwataka wananchi wa mkoa wa Tanga kuendelea kumuunga mkono Rais  Magufuli ili aweze kuendelea kuijenga Tanzania mpya ya viwanda kwa vitendo  kutokana na kazi kubwa anayoifanya kuhakikisha watanzania wanapata  maendeleo

    “Ndugu zangu wana Tanga Rais wetu Mh Dkt John Mgufuli amefanya kazi kubwa  sana kuhakikisha watoto wanapata elimu na kila mwezi amekuwa akitoa milioni 54 kwa shule za msingi Jiji la Tanga na Milioni 55 kwa shule za Sekondari  kwa ajili ya kuhakikisha watoto wanasoma bila malipo hivyo niwaambieni  tutamlipa kwa kazi kubwa na mazuri kutokana na mambo makubwa aliyoyafanya
    tumuonyeshe kwa vitendo kwenye serikali za mitaa kwamba tupo pamoja  naye”Alisema Waziri Ummy.

    Naye kwa upande wake Mkurugenzi wa Jiji la Tanga Daudi Mayeji alipongeza  juhudi kubwa zinazofanywa na Waziri Ummy ambako kwa Jiji hilo wanajivunia  sana kuwa na kiongozi kama yeye kutokana na namna alivyojitoa kusaidia  maendeleo huku akimuhaidi kuchangia tiles kwa madarasa hayo sita.

    Alisema kwa kipindi cha mwaka 2018 waliandikisha wanafunzi darasa la kwanza  asilimia 121 ya lengo ambalo walikadiria kuandikisha akwani walikaadiria  wanafunzi 8506 na waliweza kuandikisha10345 hali inayonyesha mwitiko mkubwa  wananchi kuwapeleka waoto shule.

    Alisema hali hiyo miaka ya nyuma hakuwepo huku akieleza mwitikio huo  wananchi watahakikisha wanaweka miundombinu sambamba na watoto  wanaondikishwa kwenye shule hizo ili waweze kupata sehemu ya kusomea.

    Hata hivyo alitoa wito kwa wazazi na wananchi kushirikiana na serikali  kujenga miundombinu ya shule ili kuweza kuhakikisha wanafunzi  wanaondikishwa kujiunga na darasa la kwanza wanapata fursa ya kusoma

    “Lakini pia nimshukuru Rais kwa kuleta mpango wa elimu bila malipo kwani  kwa kipindi cha miaka miwili shule za msingi zimepokea milioni 984.8 kama ruzuku inayokwenda moja kwa moja kwa shule kutekeleza mpango elimu bila  malipo…2017/2018 milioni 656.8 ziliwekwenda moja kwa moja shule za msingi  na mwaka 2018/2019 wamepokea kuanzia desemba milioni 325 mpango huu umeweza kuwasaidia shule zao kwenye mambo mengi “Alisema.

    Pia alisifu jitihada kubwa zinazofanywa na Waziri Ummy kuhakikisha  anakuwa mstariu wa mbele kutatua changamoto za wananchi licha na kuwa na majukumu makubwa lakini umekuwa akitujali watu wa Tang.

    Mkurugenzi huyo alisema katika Jij la Tanga kuna shule za msingi 104 za  serikali 79 changamoto nyingi za hali ya miundombinu shule za msingi za  Jiji la Tanga mahitaji ya vyumba vya madarasa 1251 lakini vilivyopo 710  upungufu ni vyumba 541



    0 0

    Na Bakari Madjeshi, Globu ya Jamii

    Benki ya NMB imetoa vifaa vyenye thamani ya zaidi ya Sh. Milioni 15/- kwa Shule 5 za Msingi katika Manispaa ya Temeke ikiwa ni katika azma yake ya utekelezaji wa utoaji huduma zake kwa jamii.

    Benki hiyo imetoa msaada wa Madawati 51, Kompyuta 5 na Mabati 200 huku ikiahidi kuendelea na utoaji wa msaada huo kwa jamii kama inavyofanya kwenye Nyanja ya Afya, na Majanga.

    Akizungumza baada yakukabidhi msaada huo, Meneja wa Benki hiyo, Kanda ya Dar es Salaam na Zanziabr, Badru Idd amesema kuwa wamefanya kwa mtazamo kwa kulijenga Taifa, amesema wanachukua asilimia moja kuhakikisha wanaisaidia jamii.

    Badru amesema kuwa asilimia hiyo ya faida inayotokana kila mwaka wanaigawa kuisaidia jamii katika Nyanja za Elimu, Afya na Majanga yanayoikumba jamii husika.‘’Sasa hivi tunaenda Kiteknolojia kuhakikisha tunamsaidia Mtanzania kokote pale alipo, Matawi yetu yapo 206 na ATM 7OO’’, amesema Badru.

    Baada yakupokea msaada wa vifaa hivyo, Mkurugenzi wa Manispaa ya Temeke, Lusubilo Joel Mwakabibi amesema NMB imekuwa mfano kwa Taasisi nyingine za Kifedha, amesema kuwa vifaa hivyo vitasaidia Wanafunzi wengi katika Shule hizo kwa kazi nzuri inayofanywa na Taasisi hiyo.

    Mwakabibi amesema kuwa jitihada za NMB katika kusaidia Watoto inaweza kugusa maisha ya wazazi hivyo kuwafungulia Akaunti watoto hao, wenye ndoto zakuwa tegemeo la Taifa la kesho.‘’Manispaa ya Temeke ina uhitaji wa Vifaa vingi kwa ajili ya wingi wa Wanafunzi, tunawashukuru NMB na tunaomba Taasisi nyingine kuiga mfano kwa Taasisi hii’’, amehoji Mwakabibi.

    NMB imetoa msaada huo wa Mabati 200, Kompyuta 5 na Madawati 51, ikiwa na utekelezaji wa azma yake ya utoaji msaada kwa jamii ikiwa ni kutoa asilimia Moja ya faida inayopatikana kila mwaka.
    Meneja wa Benki ya NMB, Kanda ya Dar es Salaam na Zanzibar, Badru Idd akiwa na Watumishi wengine wa Benki ya NMB wakipokea Cheti cha Shukrani kutoka Shule ya Msingi Mabatini.
    Meneja wa Benki ya NMB, Kanda ya Dar es Salaam na Zanzibar, Badru Idd akikabidhi Bati kwa Mkurugenzi wa Manispaa ya Temeke, Lusubilo Joel Mwakabibi ikiwa ni azma ya Benki hiyo utoa asilimia Moja ya faida.
    Mkurugenzi wa Manispaa ya Temeke, Lusubilo Joel Mwakabibi akiwa na Meneja wa Benki ya NMB, Kanda ya Dar es Salaam na Zanzibar, Badru Idd kwa pamoja wakimuonyesha Kompyuta mmoja wa Wanafunzi wa Shule ya Msingi Mabatini .
     

    0 0

    Bw. Stephen Mbundi, Mkurugenzi wa Idara ya Siasa, Ulinzi na Usalama katika Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki akiongoza Ujumbe wa Tanzania kwenye Mkutano wa majadiliano kwa ngazi ya Watalaam wa Jumuiya ya Afrika Mashariki ikiwa maandalizi ya Mkutano Maalum wa 38 wa Baraza la Mawaziri wa Jumuiya ya Afrika Mashariki (EAC) utakaofanyika tarehe 30 Januari 2019 jijini Arusha. 

    Mkutano huu utafuatiwa na ule wa Makatibu Wakuu tarehe 29 Januari 2019. Pamoja na mambo mengine mkutano wa 38 wa Baraza la Mawaziri utapitia na kujadili agenda mbalimbali ikiwa ni pamoja na taarifa ya utekelezaji wa maazimio yaliyofikiwa na Baraza hilo kwenye vikao vilivyopita; taarifa kutoka Ofisi ya Katibu Mkuu wa Jumuiya hiyo; taarifa kuhusu masuala ya miundombinu, forodha na biashara na masuala ya utawala na fedha. 

    Mkutano wa 38 wa Baraza la Mawaziri ni maandalizi ya Mkutano wa Wakuu wa Nchi wa Jumuiya ya Afrika Mashariki utakaofanyika jijini Arusha tarehe 1 Februari 2019. Kulia ni Bw. Eliabi Chodota, Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Miundombinu ya Uchumi na Huduma za Kijamii na kushoto ni Bw. Bernard Haule, Kaimu Mkurugenzi wa Idara ya Biashara, Uwekezaji na Sekta za Uzalishaji. 
    Mwenyekiti wa Kamati ya Wataalam (wa pili kushoto) akizungumza wakati wa mkutano wa maandalizi ya Mkutano wa Baraza la Mawaziri wa Jumuiya ya Afrika Mashariki uliofanyika kwenye Makao Makuu ya Jumuiya ya Afrika Mashariki jijini Arusha tarehe 28 Januari 2019 
    Wajumbe kutoka Burundi wakifuatilia mkutano huo wa Jumuiya ya Afrika Mashariki kwuliofanyika jijini Arusha tarehe 28 Januari 2019 ngazi ya wataalam
    Wajumbe kutoka Kenya nao wakifuatilia mkutano wa wataalam 
    Wajumbe kutoka Uganda wakiwa kwenye mkutano 
    Wajumbe kutoka Tanzania nao wakifuatilia mkutano huo 
    Wajumbe wengine kutoka Tanzania nao wakifuatilia mkutano 
    Wajumbe wa Tanzania kutoka Wizara, Taasisi na Sekta mbalimbali wakishiriki mkutano kwa ngazi ya wataalam

    0 0


    KARIBUNI SANA CHUO KIKUU HURIA CHA TANZANIA 

    Wapendwa Wahitimu,

    Awali ya yote tunapenda kuwapa kongole sana kwa jitihada zenu katika masomo zilizowawezesha mpaka mmefanikiwa kuhitimu na kufuzu vizuri katika masomo yenu. 

    Chuo Kikuu Huria cha Tanzania kinawakaribisha wahitimu wote waliopata pass 4 za kiwango cha D kujiunga na Certificates za chaguo lao zinazotolewa hapa Chuoni. Certificates hizo ni:

    1. Certificate in Business Administration

    2. Certificate in Accountancy

    3. Certificate in Procurement and Supply

    4. Certificate in Hair and Beauty Therapy

    5. Certificate in Youth Work

    6. Certificate in Information and Communication Technology

    7. Certificate in Library and Information Studies

    8. Certificate in Early Childhood Care and Education

    9. Certificate in Poultry Production and Health

    10. Certificate in Distance Education 

    Programu hizi za Certificate husomwa kwa mwaka mmoja na mara baada ya kuhitimu, mhitimu hujiunga na Diploma katika fani yake.

    Wapendwa wazazi na wahitimu, 

    Chuo Kikuu Huria cha Tanzania kina matawi katika mikoa yote ya Tanzania Bara na katika Visiwa vya Unguja na Pemba. Hiki ni Chuo Kikuu cha Serikali kilichoanzishwa kwa sheria ya Bunge namba 17 ya mwaka 1992. Tunawaomba mfike kwenye matawi yetu kwa huduma za udahili ambazo hufanywa bure bila ya malipo yoyote. Pia, maombi yanaweza kutumwa moja kwa moja kupitia www.out.ac.tz

    Ada ya Certificate zetu ni nafuu sana ambapo kwa mwaka mzima ni Laki Saba na Elfu Ishirini (720,000/=) tu. Ada hii inalipwa kwa awamu mbili, yaani 360,000/= kwa awamu moja.

    Wapendwa wazazi, 
    Tunawasihi muwalete watoto wenu Chuo Kikuu Huria cha Tanzania wapate elimu bora na tena kwa gharama nafuu. Mtoto wako atasoma akiwa anatokea nyumbani na hivyo hakuna gharama za hosteli. 

    Maombi yanapokelewa sasa hivi kwa ajili ya Intake ya April 2019. Hakuna haja ya kupoteza muda kwani mwezi April 2019 masomo yanaanza katika vituo vyetu vyote nchi nzima.

    Kwa maswali na ushauri zaidi usisite kutupigia kupitia 0719017254

    Imetolewa na:
    Dkt. Mohamed Omary Maguo 
    Mhadhiri na Mkurugenzi wa Mawasiliano na Masoko
    Chuo Kikuu Huria cha Tanzania
    Dar es Salaam
    28/01/2019.

    0 0


















    0 0

    Imani za kishirikina, visasi vyatajwa

    Hali ya majonzi, vilio na simanzi ilitawala wakati wa mazishi ya miili ya watoto watatu wa familia moja waliouawa kikatili ikiwa takribani mwezi mmoja sasa tangu matukio ya kupotea na kuuawa kwa watoto katika Wilaya ya Njombe.

    Akizungumza katika mazishi ya watoto hao watatu;Godliver Mwenda(11), Gasper Nziku(8) na Geribet Nziku(5), Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni amesema Serikali inalaani mauaji hayo na imejipanga kuhakikisha inadhibiti na kutokomeza mtandao huo unaojihusisha na mauaji hayo ya kikatili kwa watoto

    “Tukio hili halitopita bure bure na tunataka iwe fundisho kwa watu wengine wote wenye roho za kinyama waliotekeleza mauaji haya na tayari baadhi ya watuhumiwa wa mauaji haya tayari washakamatwa kwa kupitia vyombo vyetu vya ulinzi na usalama likwemo jeshi la polisi,” alisema Masauni

    “….nataka nitoe ujumbe huu kwa nchi nzima kwamba mtu yoyote ambae anajishughulisha na mauaji dhidi ya binadamu ikiwemo watoto wadogo kama hawa tunamuhakikishia tutamkamata na serikali haitolala katika hili” aliongeza Masauni

    Akizungumza wakati wa mazishi hayo Baba wa marehemu hao,Danford Nziku ameiomba Serikali kuimarisha ulinzi maeneo mbalimbali katika kijiji hicho huku akisisitiza kutafutwa kwa watuhumiwa waliohusika na mauaji ya watoto wake

    “Watoto wangu wameondoka wakiwa bado na umri mdogo sana, ndoto zao sasa zimezimwa ghafla baada ya kufanyiwa ukatili,na wao sio wa kwanza kufanyiwa matukio hayo ndani ya mwezi huu, naiomba serikali yangu kuimalisha ulinzi katika maeneo haya,sasa naishi kwa hofu hapa nyumbani na mke wangu” alisema Baba wa marehemu hao.

    Akizungumza kwa sharti la kutotajwa jina lake mkazi wa Kijiji cha Ikando wilayani Njombe, amesema matukio hayo yametokea sana kipindi cha nyuma huku akiiomba serikali kupiga vita ramli chonganishi, kupitia uhalali wa waganga wa kienyeji waliopo wilayani hapo.

    “Vifo hivi vinasikitisha nadhani serikali iandae utaratibu wa kuhakiki hawa wataalamu wetu wa kienyeji, wamekua chanzo cha malumbano mengi hapa kijijini, watu wamekua wakituhumiana mambo ya uchawi hali inayopelekea kuwepo kwa visasi kati yao ambavyo hupelekea vifo kama hivi,” alisema mwananchi huyo

    Akizungumza juu ya mauaji hayo Kaimu Mganga Mfawidhi wa Hospitali ya Kibena, Barnabas Baraka amesema vifo vya watoto hao vimetokana na kushambuliwa na vitu vizito na vyenye kali maeneo ya kichwani huku mmoja kati ya maiti hizo akiwa amekatwa sikio la kulia.
    Waombolezaji wakiwa wamebeba majeneza ya watoto watatu; Godliver Mwenda, Gasper Nziku na Geribet Nziku wa familia moja waliouawa kikatili katika kijiji cha Ikando Kata ya Kichiwa, wilayani Njombe
    Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni akizungumza na wananchi waliohudhuria mazishi ya watoto watatu wa familia moja waliouawa kikatili katika kijiji cha Ikando Kata ya Kichiwa, wilayani Njombe, ambapo aliahidi Serikali kukomesha mauaji hayo.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
    Naibu Waziri wa Mambo ya Ndani ya Nchi, Mhandisi Hamad Masauni akiweka mchanga katika moja ya makaburi ya watoto watatu wa familia moja waliouawa kikatili katika kijiji cha Ikando Kata ya Kichiwa, wilayani Njombe.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
    Moja ya jeneza lililobeba mwili wa mmoja wa watoto wa familia moja waliouawa kikatili katika kijiji cha Ikando Kata ya Kichiwa, wilayani Njombe, likiingizwa kaburini wakati wa mazishi hayo
    Ndugu wa familia iliyopoteza watoto watatu wakiweka kaburini nguo za mmoja wa watoto hao ikiwa ni utekelezaji wa mila na desturi ambapo marehemu huzikwa na nguo zake zote.Mazishi hayo yamefanyika katika Kijiji cha Ikando Kata ya Kichiwa, wilayani Njombe

    0 0

    Serikali kwa ushirikiana na wadau wengine imejipanga kuendelea kukabiliana na majanga yanayoikumba nchi ili kuhakikisha inashughulikia na kutatua majanga hayo pindi yanapotokea.

    Hayo yameelezwa na Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu anayeshughulikia Bunge na Waziri Mkuu, Maimuna Tarishi Januari 28, 2019 wakati akifungua warsha ya kupunguza madhara ya maafa nchini na kuimarisha uthabiti kwa nchi na jamii dhidi ya majanga ya asili katika ukanda wa Kusini mwa Jangwa la Sahara.

    Tarishi alibainisha jitihada zinazofanywa na Serikali ili kukabili maafa ikiwa ni pamoja na kuendelea kuelimisha umma juu ya umuhimu wa kuimarisha ustahimilivu wa majanga ya asili kwa kuongeza idadi ya wilaya zenye mipango ya kupunguza madhara ya maafa, kuboresha mifumo ya tahadhari za awali, kuongeza utoaji wa elimu kwa umma na kuimarisha shughuli za kujiandaa, kukabili na kuimarisha mfumo wa uratibu wa masuala ya maafa.

    “Kwa kuzingatia Mpango wa Pili wa Maendeleo wa Miaka wa Mitano, 2016/17- 2020/21 tutaendelea kuimarisha ustahimilivu wa majanga ya asili pamoja na kukabili majanga kwa kuzingatia utekelezaji wa malengo ya msingi ya Mfumo wa Sendai wa Kupunguza Madhara ya Maafa wa mwaka 2015 – 2030, tumedhamiria kuhakikisha tunakabiliana na majanga ili kujiletea maendeleo,”alisema Tarishi

    Aliongezea kuwa, kwa kuzingatia majanga yanayoikabili nchi ikiwemo mafuriko nchi haina budi kuwa mikakati hiyo ili kuhakikisha inakabili na kuweka mikakati yenye tija katika masuala ya menejimenti ya maafa nchini.

    Tarishi alibainisha kuwa, mafuriko yamekuwa na athari nyingi kwa kulinganisha na majanga mengine yanayoikabili nchi mara kwa mara kwa kuzingatia takwimu zilizopo kwa sasa.

    “Takwimu zinaonesha kuwa kwa kipindi cha Januari hadi Desemba, 2018 mafuriko yameathiri wilaya 50 na kusababisha vifo kwa watu 71, majeruhi kwa watu 64, kuharibiwa nyumba 15,802 kwa viwango tofauti, kuathiri miundombinu katika shule 43, mashamba ya mazao mbalimbali, na vituo vya afya,”alisisitiza Tarishi

    Alieleza kuwa, takwimu zilizopo tangu tupate uhuru nchi imeathiriwa na ukame zaidi ya mara 18 ikimo yale ya mwaka 2006/2007 na 2007/2008 ambayo yaliathiri zaidi mikoa ya Arusha, Dodoma, Iringa, Kilimanjaro, Manyara, Shinyanga, Lindi, Singida, Tabora na Mwanza.

    Sambamba na hilo Ukame mwingine mkubwa ulitokea mwaka 2008/2009 ulioathiri zaidi mikoa ya kaskazini ya nchi hasa Arusha na Manyara. Mikoa ambayo mara nyingi huathiriwa na ukame ni Dodoma, Singida, Tabora na Shinyanga, ambayo kawaida hupata mvua ya chini kwa kiwango cha kati ya milimita 200 - 600 kwa mwaka.

    Naye Mkuu wa Sekretarieti ya Kupunguza Madhara ya Maafa ya Umoja wa Mataifa kwa Kanda ya Afrika, Amjad Abbashar, alieleza mipango mikakati ya kuendelea kuunga mkono jitihada za Serikali kwa kuzingatia ongezeko la madhara yatokanayo ya maafa ikiwemo vifo, upotevu wa makazi, pamoja na uharibifu wa mali za watu.

    “Tutaendelea kushirikiana na kuhakikisha tunakabili na kuzuia maafa yasitokee pale itakapotokea ili kuendelea kuwa na maendeleo endelevu katika mazingira tuliyonayo,”alieleza Abbashar

    Kwa upande wake Mwakilishi Mkazi wa Taasisi za Umoja wa Mataifa nchini Tanzania,Alvaro Rodriques, aliwataka wajumbe kuitumia fursa ya warsha hiyo kwa kuzingatia mada zitakazowasilishwa ili kuhakikisha nchi inaendelea kuwa na wataalam na mikakati yenye kutatua madhara yatokanayo na majanga na kuahidi kuendelea kuunga mkono jitihada zinazofanywa na Serikali ya Tanzania katika kushughulikia maafa.

    AWALI

    Warsha ya kupunguza madhara ya maafa nchini na kuimarisha uthabiti kwa nchi na jamii dhidi ya majanga ya asili katika ukanda wa Kusini mwa Jangwa la Sahara imeratibiwa na Idara ya Usimamizi wa shughuli za Maafa Ofisi ya Waziri Mkuu kwa kushirikiana na Sekretarieti ya Kupunguza Madhara ya Maafa ya Umoja wa Mataifa na Taasisi ya Utafiti ya CIMA kupitia ufadhili wa Umoja wa Ulaya. Aidha warsha inatarajiwa kudumu kwa siku tano hadi Februari 01, 2019 Jijini Dodoma. Warsha hiyo ni sehemu ya utekelezaji wa programu ya Umoja wa Ulaya (EU) katika nchi za Africa, Caribbean na Pacific (ACP), ambayo inalenga kupunguza majanga katika nchi hizo.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi akizungumza wakati wa ufunguzi wa warsha ya kupunguza madhara ya maafa nchini na kuimarisha uthabiti kwa nchi na jamii dhidi ya majanga ya asili katika ukanda wa Kusini mwa Jangwa la Sahara iliyofanyika katika Ukumbi wa Mazengo Dodoma hoteli Januari 28, 2019.
    Mkuu wa Sekretarieti ya Kupunguza Madhara ya Maafa ya Umoja wa Mataifa kwa Kanda ya Afrika, Amjad Abbashar akizungumza kuhusu namna bora za kukabili majanga wakati wa warsha hiyo.
    Mwakilishi Mkazi wa Taasisi za Umoja wa Mataifa nchini Tanzania Bw.Alvaro Rodriques akiwasilisha hotuba yake wakati wa warsha hiyo.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi akiteta jambo na Mwakilishi Mkazi wa Taasisi za Umoja wa Mataifa nchini Tanzania,Alvaro Rodriques wakati wawarsha ya kupunguza madhara ya maafa nchini na kuimarisha uthabiti kwa nchi na jamii dhidi ya majanga ya asili katika ukanda wa Kusini mwa Jangwa la Sahara iliyofanyika katika Ukumbi wa mikutano Dodoma hoteli Januari 28, 2019.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi pamoja na wajumbe wa meza kuu wakifuatilia uwasilishwaji wa mada wakati wa warsha hiyo.
    Sehemu ya wajumbe wakifuatilia uwasilishwaji wa hotuba ya Mwakilishi Mkazi wa Taasisi za Umoja wa Mataifa nchini Tanzania Bwana Alvaro Rodriques (hayupo pichani) wakati wa warsha hiyo.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi (wa tano kutoka kulia) akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya wajumbe walioshiriki katika warsha hiyo.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi akizungumza jambo na Mkuu wa Sekretarieti ya Kupunguza Madhara ya Maafa ya Umoja wa Mataifa kwa Kanda ya Afrika, Amjad Abbashar (wa kwanza kushoto) na katikati ni Mratibu wa Maafa wa Idara ya Maafa Bw.Charles Msangi.
    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Bunge na Waziri Mkuu) Bi.Maimuna Tarishi akiteta jambo na Watendaji wa Ofisi yake, katikati ni Kanali Matamwe Said, Mkurugenzi, Idara ya Uratibu wa Maafa na kulia ni Mkurugenzi Msaidizi wa Idara hiyo anayeshughulikia Mipango na Utafiti Bw.Bashiru Taratibu

    (PICHA ZOTE NA OFISI YA WAZIRI MKUU)

    0 0




    Ujumbe wa wawekezaji wa makampuni makubwa 15 ya Saudi Arabia utafanya ziara nchini Tanzania tarehe 30 na 31 Januari 2019 kwa madhumuni ya kuangalia fursa ya kuwekeza kwenye viwanda.

    Ziara hiyo inatokana na juhudi za Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki kupitia Ubalozi wa Saudi Arabia na wadau wengine wa kushawishi wafanyabiashara wakubwa kuja kuwekeza nchini katika sekta mbalimbali.
     
    Ujumbe huo wa watu 20, utakapokuwa nchini pamoja na mambo mengine, utashiriki kongamano la biashara litakalofanyika kwenye Hoteli ya New Africa jijini Dar Es Salaam tarehe 30 Januari 2019 kuanzia saa mbili asubuhi. Kongamano hilo litafuatiwa na mazungumzo ya ana kwa ana baina ya wafanyabiashara wa Tanzania na Saudi Arabia.






    Kongamano hilo linaloratibiwa na Chama cha Wafanyabiashara, Wenye Viwanda na Wakulima (TCCIA) litatoa fursa kwa wafanyabiashara hao kusikiliza mada mbalimbali kuhusu fursa, vivutio, sheria na kanuni za uwekezaji nchini kutoka taasisi zinazoratibu masuala ya uwekezaji ikiwemo Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC).

    Ujumbe huo pia unatarajiwa kufanya mazungumzo na viongozi wa taasisi mbalimbali; zikiwemo Mamlaka ya Bandari Tanzania (TPA), Mamlaka ya Kuendeleza Biashara Tanzania (TANTRADE), Kituo cha Uwekezaji Tanzania (TIC) na Mamlaka ya Uwekezaji na Ukuzaji Vitega Uchumi Zanzibar (ZIPA).

    Ziara ya ujumbe huo ni moja ya mikakati ya utekelezaji wa Sera ya Mambo ya Nje inayojikita katika diplomasia ya uchumi na inalenga kuhamasisha uwekezaji katika sekta ya viwanda ili kutimiza azma ya Serikali ya awamu ya tano chini ya Mhe. Dkt. John Pombe Joseph Magufuli, Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania ya kuifanya Tanzania kuwa nchi ya viwanda na uchumi wa kati ifikapo mwaka 2025.

    Imetolewa na:
    Kitengo cha Mawasiliano ya Serikali,
    Wizara ya Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki,
    Dodoma.
    29 Januari 2019

    0 0

    Na. Vero Ignatus  Arusha. 

    Wahariri wa vyombo mbalimbali nchini wametembelea Shirika la Umeme Tanesco Jijini Arusha kwa nia ya kutaka kujua mradi wa ukarabati wa miundo mbinu ya umeme Tanzania Power Intercinnection Project (TEDAP) na ule wa nchi jirani ya Kenya (KTPIPT)

    Akizungumza Mkurugenzi Mkuu mtendaji wa Shirika hilo Nchini Dkt Tito Mwinuka amesema ni mwaka wa pili sasa Shirika hilo linaendeshwa bila ruzuku ya serikali,kwani miaka 3 ya nyuma walikuwa wakipokea ruzuku ya wastani bilioni 200,ambapo kuna mwaka walipata bilioni 400 hadi 358. 

    Dkt. Mwinuka amesema katika kuhakikisha upatikanaji wa nishati ya umeme kama nguzo ya muhimu ya ujenzi wa Tanzania yenye viwanda, Serikali kupitia TANESCO hivi sasa inatekeleza miradi mikubwa ya umeme 22 kwa wakati mmoja na kwa fedha za Serikali.

    Akieleza zaidi Dkt. Mwinuka amesema huo ndio uelekeo ambao angependa kuushuhudia akiwa TANESCO kwamba wanaendelea kuishi bila ruzuku, shirika linatengeneza faida na kutoa gawiwo kwa serikali ndipo ambako shirika linaelekea lakini pia kulipa madeni yote ya nyuma.

    Wahariri hao walitembelea kituo hicho Arusha ambapo walitaka kujua mambo ambayo ndiyo ndoto yake ya kuwepo TANESCO.“Kwanza kabisa huwa nasema hata nikikutana na wafanyakazi wenzangu kwamba ningependa kuona TANESCO ambayo inafanya kazi kwa faida au ufanisi na ndiko tunakokwenda.” Alisema na kuongeza,

    Amesema Miradi hiyo inalenga kusogeza miundombinu katika maeneo ambayo hayajafikwia na umeme, lakini pia kukarabati miundombinu iliyochakaa au kuzidiwa katika maeneo ambayo yalishafikiwa na umeme. 
    Kutoka kushoto ni Mkurugenzi Mtendaji wa Shieika la Umeme Nchini Tanesco Dkt. Tito Mwinuka akizungumza kwenye kikao cha majumuisho na wahariri wa vyombo vya habari  Jijini Arusha(wa kwanza kulia) ni Kaimu Naiaibu Mkurugenzi wa Shirika hilo anyeshughulikia usambazaji na huduma kwa wateja,  Mhandisi Raymond Seya, akiwa na Kaimu Naibu Mkurugenzi wa Shirika hilo anayeshughhulikia usambazaji na huduma kwa wateja, Mhandisi Raymond Seya, (wakwanza kulia), Meneja Mwandamizi wa TANESCO anayeshughulikia Miradi, Mhandisi Emmanuel G. Manirabona
    Meneja Uhusiano wa TANESCO, Bi. Leila Muhaji, akifungua kikao hicho.
     Dkt. Mwinuka na wasaidizi wake, wakiwa na wahariri wa vyombo mbalimbali vya habari 
    Dkt, Mwinuka akisikilzia kwa makini maoni na maswali kutoka kwa wahariri


    0 0


    0 0


    NAIBU Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Dkt Faustine Ndungulile akizungumza wakati wa halfa ya uzinduzi wa Zahanati ya St.Marrys iliyopo Kijiji cha Mivumoni wilayani Pangani inayomilikiwa na watawa wa Cappuccion kulia ni Mkuu wa wilaya ya Pangani Zainabu Abdallah kushoto ni Mwenyekiti wa CCM wilaya ya Pangani Hamis Mnegero
    Askofu wa Kanisa Katoliki Jimbo la Tanga Mhashamu Anthony Banzi akizungumza wakati wa uzinduzi huo uliofanyika mwishoni mwa wiki kulia ni NAIBU Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Dkt Faustine Ndungulile
    Mkuu wa wilaya ya Pangani Zainabu Abdallah akizungumza katika halfa hiyo kushoto ni NAIBU Waziri wa Afya Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Dkt Faustine Ndungulile kulia ni Katibu Tawala wa wilaya ya Pangani Mwalimu Hassani Nyange
    Katibu Tawala wa wilaya ya Pangani Mwalimu Hassani Nyange akizungumza kushoto ni Mkuu wa wilaya ya Pangani Zainabu Abdallah
    Mwenyekiti wa CCM wilaya ya Pangani Hamisi Mnegero akizungumza
    Mwenyekiti wa Halmashauri ya Pangani akizungumza

    Afisa Tawala wa wilaya ya Pangani Gibson George akizungumza katika hafla hiyo
    Sehemu ya wanafunzi wakiwa kwenye halfa hiyo

    Afisa Tawala wa wilaya ya Pangani Gibson George kushoto akiwa na wanafunzi wakifuatilia kwa umakini hotuba ya Naibu Waziri Dkt Ndungulile



    NAIBU Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii Jinsia Wazee na Watoto Dkt faustine Ndungulile asema serikali itaweka utaratibu wa bima ya Afya kwa watanzania wote na hilo litakuwa ni takwa la kisheria kwa kila mtu kuwa na bima

    Dkt Ndungulile aliyasema hayo mwishoni mwa wiki wakati akizundua Zanahati ya St .Marrys iliyopo Kijiji cha Mivumoni Kata ya Bushiri wilayani Pangani inayomilikiwa na Watawa wa Cappucion.

    Alisema watafanya hivyo kwa lengo nzuri kutokana na kwamba hivi sasa serikali inafanya uwekezaji mkubwa na hatua hiyo inaweza kuwaondoa wananchi baadhi ya changamoto wanazokumbana nazo wakati wanapougua wakiwa hawana fedha za kuweza kupata matibabu

    “Sasa hivi tutakuja utaratibu wa bima ya Afya kwa watanzania wote na hilo litakuwa ni Takwa la kisheria utake usitake kwa watanzania wote lazima wawe na bima ya Afya hivi tunafanya uwekezaji mkubwa sana lakini changamoto ambayo ninayoipata kama Naibu Waziri nyingi sana kila simu anayopata ni mtu anasema maiti yake imezuliwa,mgonjwa wake amepona anashindwa kutoka Hospitalini”

    “Lakini kwa sababu anadaiwa fedha pia nimekuwa hakimu wa kusuluhisha migogoro kati ya hosipitali na wananchi hivyo ili kuweza kuondokana na hili tutoke hapo tuende kwenye bima ya Afya kwa kila mtanzania”Alisema Naibu Waziri huyo. Aidha pia alisema pamoja na uwekezaji huo mkubwa ambao umefanywa lakini gharama za matibabu zinazidi kukua na jamii za wananchi wengi bado ni maskini hivyo wakaona waboresha mifumo ya bima za afya nchini kwa kuja na CHF iliyoboreshwa

    “Kwani tunaweza kujenga kituo cha Afya lakini wananchi wakashindwa kupata matibabu kwa sababu ya gharamu serikali wameliona hilo na ndio maana tumeona tuboreshe mifumo ya bima za Afya kwa kuja CHF iliyoboreshwa “Alisema. Naibu Waziri huyo alisema CHF hiyo itakuwa ni mtu na mwenza wake na wategememzi wannne watapata huduma za afya kuanzia ngazi ya zahanati mpaka hospitali za mikoa kwa sh.30,000 huduma za upasuaji na za kawaida.

    Naye kwa upande wake Mkuu wa wilaya ya Pangani Zainabu Abdallah alisema kwamba uwepo wa zahanati hiyo umekuwa ni chachu kubwa kwa wananchi kwani utasaidia kuboresha huduma za afya kwenye tarafa yao ya Madanga.

    Alisema pia utasaidia kuwaepusha wakina mama kutembea umbali mrefu kufuata huduma za afya ambako walikuwa wakikumbana na changamoto mbalimbali ikiwemo kujifungulia njiani. Tunashukuru sana kwa uwekezaji huu ambao utakuwa chachu kubwa kwa kuwaondolea changamoto za upatikanaji wa huduma za Afya kwa wananchi “Alisema.

    Naye Kwa upande wake Askofu wa Jimbo Katoliki la Tanga Mhashamu Anthony Banzi alisema kanisa linapotoa huduma kwa jamii linaongozwa na mwanzilishi wake Bwana Yesu Kristo kutokana na kwamba ukisoma kwenye injili utaona jinsi alivyowaponya watu. Alisema pia viongozi wa dini tunafurahi sana kushirikiana na viongozi wa serikali katika kuwahudumia watu mbalimbali kwa awamu ya tano kila mmoja anasisimuka na hari kubwa ya kutaka kushirikiana nayo.

    Alisema kwa sababu imeonyesha lengo lake na jinsi inayofanya kazi kutaka kumkomboa na kumuendeleaza mtanzania wa hali ya chini hasa maskini.

older | 1 | .... | 1789 | 1790 | (Page 1791) | 1792 | 1793 | .... | 1897 | newer