Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 161 | 162 | (Page 163) | 164 | 165 | .... | 1898 | newer

    0 0

    Fundo 2

    Mkurugenzi wa Mauzo wa Hoteli ya DoubleTree by Hilton Florenso Kirambata akiwaelekeza wanafunzi wa shule ya Msingi Maskul Fundo, Jimbo la Gando kisiwani Pemba jinsi ya kutumia taa za nishati Jua walipotembelea shule hiyo katika moja ya kampeni zake za kugawa taa za nishati mbadala kwa shule za msingi nchini.
    Fundo 3
    Mkurugenzi wa Kanda wa Hoteli ya DoubleTree by Hilton ya Dar es Salaam Bw. Judd Lehmann akiangalia jinsi mwanafunzi anavyoweza kuwasha taa ya nishati ya Umeme Jua jana visiwani katika jimbo la Gando.
    Fundo 1
    Wanafunzi wa shule ya Msingi Maskul Fundo, Jimbo la Gando kisiwani Pemba wakiwa wamepozi kwenye picha ya pamoja wakati wa hafla ya kukabidhiwa taa za nishati ya Umeme Jua zilizotolewa na Hoteli ya DoubleTree.

    . Ni muendelezo wa kampeni ya nishati ya mbadala
    .Lengo ni kusaidia wananchi kuelewa matumizi ya Umeme Jua ambao ni rafiki wa mazingira
    .Ni programu ya miaka miwili mashuleni.

    Na Damas Makangale, Moblog
    Hoteli ya Double Tree by Hilton ya jijini Dar es Salaam imeendelea na kampeni zake kabambe ya matumizi ya nishati ya jua kwa kugawa taa 200 kwenye shule ya Msingi Maskul Fundo, Jimbo la Gando kisiwani Pemba, Moblog linaripoti.

    Akizungumza kwenye hafla hiyo fupi ya kugawa taa hizo jana, Waziri wa Habari, Utamaduni, Utalii na Michezo, Ndugu Said Ali Mbarouk ambaye ni Mwakilishi wa Jimbo la Gando, amesema kwamba msaada huo wa Double Tree kwa shule hiyo ni kielelezo tosha kwamba sekta binafsi zina mchango mkubwa katika sekta ya elimu hapa nchini.

    “Napenda kuchukua fursa hii adhimu kuwashukuru uongozi na wafanyakazi wote wa Double Tree kwa msaada wao mkubwa kwa shule yetu ya hapa Gando ambapo watoto wetu watasoma katika mazingira rafiki yatayowawezesha kufaulu mitihani yao,’ alisema Mbarouk.

    Waziri Mbarouk amesema kwamba kutokana na mabadiliko ya tabia nchi Serikali, wananchi na wadau wote wa maendeleo hawawezi kuendelea kutegemea umeme wa vyanzo vya maji na badala yake umeme wa jua ambao ni nishati mbadala ni ufumbuzi wa tatizo la nishati nchini.

    Amesema mchango wa sekta binafsi katika maendeleo ya nchi hasa kwenye nishati ni muhimu kwa sababu ni nishati ndio injini ya Uchumi wa taifa lolote lile hapa duniani kwa sasa. ‘lakini kampeni hizi zitakuwa msaada mkubwa kwa wanafunzi kutambua na kuelewa nishati mbadala na umuhimu wake katika maisha ya kila siku ikiwemo mazingira,” alisisitiza
    Hoteli ya DoubleTree ilizindua rasmi kampeni ya matumizi ya nishati ya jua ambayo itadumu kwa muda wa miaka miwili katika shule za msingi nchi nzima miezi kadhaa iliyopita.

    DoubleTree itakuwa ikigawa taa 200 za mezani zenye kutumia nishati ya jua kwa wanafunzi wa darasa la saba kwa shule tofauti kila mwezi, lengo likiwa nikuwafanya wawe na ufahamu zaidi juu ya chanzo kingine cha umeme ambacho ni rafiki wa mazingira kwa kupitia mafunzo katika madarasa yao.

    0 0

    Imeelezwa kuwa suala la vijana kujiajiri wenyewe litawasaidia kujiongezea kipato mara dufu kuliko ilivyo hivi sasa kuwa wengi waowanasubiria kuajiriwa licha ya kuwa na ujuzi mkubwa walioupata vyuoni
    Rai hiyo imetolewa na mbunge wa jimbo la Makete Dk Binilith Mahengewakati akizungumza na umoja wa wanavyuo kutoka wilaya ya Makete (UWAMA)katika ukumbi wa kata ya Iwawa wilayani hapo
    Mbunge mahenge amesema ni kweli suala la ajira kwa vijana hasawanaomaliza vyuo ni ngumu lakini kwa kuwa wana elimu na uwezo mkubwawalioupata vyuoni ni vyema wakajiunga pamoja na kuanzisha kikundiambacho watakisajili na waanzishe shughuli za kujiajiri ambazo zitawaingizia kipato mara moja
    Amesema huu sio muda wa vijana kuchagua kazi za kufanya lakini kwa hivisasa endapo zitatangazwa nafasi za kazi waombe bila kujali nia nafasiama kazi gani imetangazwa na baada ya kupata kazi ni rahisi kwaokubadili kazi na kupata shughuli aliyokuwa akiipenda
    Amewashauri wanavyuo hao kuanzisha kikundi ambacho atakisaidia mpakakisimame imara kwa kuwashauri kufanya shughuli zenye kipato cha harakaikiwemo ufugaji kuku, mbuzi, ng'ombe ama nguruwe pamoja na shughuli zakilimo cha matufaa (apple) na vitunguu
    Hata hivyo mbunge huyo ameweza kutoa kiasi cha shilingi laki tatu taslimu ili kuweza kuwasaidia wanachuo hao kukiendeleza umoja huo,Kwa upande wao wanafunzi hao pamoja na mambo mengine wamezungumzia mambombalimbali katika wilaya ya Makete na kutoa ushauri wao ikiwemo afya,elimu, kilimo, ajira kwa vijana kwa jinsi wanavyoona inavyotakiwa iwe
    Bw. Nyondo Austor ambaye ni katibu wa UWAMA ameitaka serikali kuangaliakwa makini suala la wanafunzi wa kidato cha kwanza kila mwaka kuingia namadawati shuleni na kuhoji yanakwenda wapi ilihali wakimaliza kidato cha nne wanayaacha shuleni
    Pia amependekeza pembejeo zifike Makete kwa wakati ili kusaidia kilimoukizingatia wilaya hiyo wengi wa wananchi wake wanajihusisha na shughuli za kilimo
    Naye Fidelis Luvanda ambaye anasoma chuo cha RUCO ameipongeza serikali kwa kufanya mabadiliko Makubwa wilayani hapo ikiwemo ujenzi wa barabara, pamoja na jitihada za mbunge kuwasaidia wanafunzi wanaomaliza kidato cha nne kujiunga na vyuo kwa kiasi kikubwa
    Wanavyuo hao kwa pamoja na mbunge wamekubaliana kuanzisha kikundi kwaajili ya kujiajiri wenyewe ambapo mchakato huo ukikamilika wataujulisha umma

    0 0


    Na Ali Issa na Miza Othman Maelezo -Zanzibar.

    Imeelezwa kua kuna umuhuimu mkubwa kwa wazazi kuwapatia lishe bora
    watoto wao na kuwapa  chakula chenye  virutubisho ili kuwajengea Afya
    bora  na kuwaepusha na maradhi ya mara kwa mara .



    Hayo yameelezwa leo huko skuli ya maandalizi ya  Nuru iliko
    Mchanagani, Wilaya ya Magharibi Unguja na Afisa Lishe kwa watoto Shemsa    Nassour Mselemu wakati alipokuwa akitoa elimu ya lishe bora kwa wazazi     wa wanafunzi  wa skuli za maandalizi zilizo chini ya Mradi wa Madrasa    Resource Centre  (ZMRC) katika madhimisho ya siku ya Afya ya Mtoto.



    Amesema iwapo wazazi watampatia motto lishe bora katika umri  mdago,
    basi motto huyo anakua na makuzi mazuri ambayo mara nyingi huepukana
    na maradhi ya homaza mara kwamara.



    Amsema hali hiyo ni nzuri ambayo itamuweka mtoto katika mustakabi
    mwema wa makuzi yake jambo ambalo ni muhimu kwa wazazi kulifanyia kazi   ipasavyo. “watoto hupata maradhi kutokana na mlo dhaifu usio na virutubisho,  hivyo tuna paswa kuwapa vyakula vyenye mchanganyiko ili kuwajengea  afya zao”,alisema Shemsa.



    Aidha afisa huyo alivitaja badhi ya vyakula vinavyo pelekea kujenga
    mwili kuwa ni pamoja na jamii ya Mboga mboga, Nafaka ,Matunda na
    nyama.



    Nae Msaidizi Mkurugenzi  wa Mradi wa ZMRC  unaofadhiliwa na Shirika la
    Agakhan  Ali Bakari Amani amesema ni vyema Wazazi kuwapeleka watoto
    wao skuli za mandaizi  mapema ili  kuwajengea ufahamu mzuri katika
    kujifunza kwao .



    “Kumpeleka mtoto akiwa na umri kuanzia miaka mitatu inamjengea  kukua
    kiakili na kupata ufahamu haraka na  huo ndio utaratibu wanaofanya
    wezetu walioendelea”, Alisema Msaidizi Mkurugenzi. Msaidzi huyo alisema hadi hivi sasa madrasa zao zimeweza kuwapatia elimu za maandalizi zaidi ya wanafunzi  elfu 40 katika skuli 84
    Unguja na Pemba.



    Maazimisho hayo yaliambatana upimaji wa afya kwa wanafunzi pamoja na
    wazazi wao ambapo zaidi watu 72 walijitokeza   kuangalia  matatizo  ya
    macho, masikio, meno  na virusi vya ukimwi.

    0 0
  • 09/17/13--11:58: KINANA AKOMAA NA MAWAZIRI
    • Sasa kuongozana na Mawaziri mguu kwa mguu
    • Asema kazi yake ya kuijenga chama inahitaji watu makini kama mtu hawezi kasi yake awapishe.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akikaribishwa kwa kahawa katika kijiji cha  Budalabujiga wilaya ya Itilima mkoani Simiyu ambapo Katibu Mkuu alifanya ziara ya siku moja wilayani hapo.
      Katibu wa Itikadi na Uenezi Nape Nnauye akikaribishwa kwa kahawa katika kijiji cha  Budalabujiga wilaya ya Itilima mkoani Simiyu, Katibu wa Itikadi na Uenezi ameongozana na Katibu Mkuu wa CCM katika ziara ya mkoa wa Simiyu.

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana  akipata maelezo wakati akikagua Bwalo la chakula la shule ya sekondari ya kata ya Kanadi, wilayani Itilima mkoa wa Simiyu.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akizungumza na wanafunzi wa shule ya sekondari ya kata ya Kanadi baada ya kutembelea bwalo na bweni la shule hiyo ambapo aliwasihi wanafunzi kusoma kwa bidii na kuahidi kuwapatia sola.
     Katibu Mkuu wa CCM akiwa amembeba mtoto Dhahabu katika kituo cha afya cha Nangale wilaya ya Itimila mkoani Simiyu.

     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akiwa kwenye mavazi yake ya uchifu baada ya kusimikwa Uchifu na kutambulika kama Chifu Machibola katika kijiji cha Migato wilaya ya Itilima mkoa wa Simiyu, Katibu Mkuu yupo kwenye ziara ya mkoa wa Simiyu ambapo moja ya lengo la ziara yake ni kukagua na kuimarisha uhai wa chama na kusimamia ilani ya uchaguzi ya chama cha mapinduzi ya mwaka 2010.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akinywa maji kwa kutumia kipeyu katika kijiji cha Migato wilaya ya Itilima mkoa wa Simiyu.
     Katibu Mkuu Ndugu Abdulrahman Kinana akipata maelezo ya ujenzi wa ofisi za halmashauri ya wilaya mpya ya Itilima kutoka kwa Mkurugenzi wa Halmashauri Dk. Leornard Masale
     Katibu Mkuu ndugu Abdulrahman Kinana akishiriki kupiga lipu kwenye ujenzi wa ofisi za Halmashauri za wilaya ya Itilima mkoani Simiyu.
     Katibu Mkuu wa CCM Ndugu Abdulrahman Kinana akipanda mti kwenye uwanja wa ofisi za halmashauri ya wilaya ya Itilima mkoani Simiyu.
     'SIASA CHINI YA MTI' Katibu Mkuu Ndugu Abdulrahman Kinana akizungumza na wajumbe wa halmashauri ya CCM wilaya ya Itilima kama sehemu ya kujenga na kukiimarisha chama.
     Katibu wa NEC Itikadi na Uenezi Nape Nnauye akihutubia wakazi wa Itilima katika viwanja vya Gangabilili na kuwaeleza wananchi wa eneo hilo kuwa mipango ya kuijenga wilaya hiyo inaendelea na CCM itasaidia sana katika kuleta mabadiliko ya kiuchumi hasa kwa wakulima wa zao la pamba na wafugaji.
     Katibu Mkuu wa CCM Taifa Ndugu Abdulrahman Kinana akihutubia wakazi wa wilaya ya Itilima katika viwanja vya Gangabilili na kuwaambia wananchi hao muda wa viongozi kukwepa kutatua kero umekwisha na kuwataka viongozi kuwajibika moja kwa moja na kuahidi kuwa atakuja mkono kwa mkono na Waziri wa Nishati na Madini pamoja na Waziri wa Ardhi Nyumba na Maendeleo ya makazi kutatua mgogoro mkubwa wa wafugaji na hifadhi pamoja na wakulima.
    Katibu Mkuu Ndugu Abdulrahma Kinana akipokea kadi kutoka vyama mbali mbali ambao wemerudi CCM zaidi ya watu 120 wamerudisha kadai katika mkutano wa hadhara uliofanyika katika viwanja vya Gangabilili willaya ya Itilima mkoani Simiyu.

    0 0

    Picture
    Francis Mhimbira, MD, Ifakara Health Institute
    Pease click here to visit the site (http://applications.grandchallenges.ca/en/viewVideo/28735E6AA0E63EB356AAAECB) and vote for Dr Mhimbira.

    Application: Tuberculosis case finding at the pharmacy using trained pharmacists and an electronically monitored referral system to reduce TB transmission in the community by shortening the diagnosis delay.

    The essence of the idea. TB suspects often purchase antibiotics from pharmacies prior to visiting health facilities for TB diagnosis. A referral system from pharmacies to facility-based diagnostic/treatment centers will reduce transmission by shortening the diagnosis delay.

    0 0

    Wananchi washirikishwe katika kuwafichua wahamiaji haramu na kuwa ripoti katika vyombo vya dola !

    Katika kutekeleza agizo la Rais Jakaya Kikwete kuwataka wahamiaji wote haramu waondoke nchini,kuna haja kubwa ya wananchi kushirikiana vyombo vya dola katika  kuwafichua wahamiaji hao haramu ,kwa kuwashirikisha wananchi kazi ya kusafisha maovu na uvunjwaji wa amani unasababishwa na wahamiaji hao itafanikiwa kwa kasi kubwa.

    Kama vyombo vya dola vitawashirikisha wananchi na viongozi wa mashina katika serikali za mitaa zoezi hili litafanikiwa kwa haraka sana.

    Mkuu wa nchi ambaye ndiye amri jeshi mkuu mwenye majukumu makubwa nchini Rais Dkt.JK kuanzia mwezi Julai 2013 alitoa agizo la siku 14 kwa wahamiaji wote haramu kuondoka nchini au kujisalimisha kwa vyombo vya dola,lakini hadi sasa wahamiaji walioondoka ni wachache na wengi wao bado wanajifaragua mitaani huku vyombo vya dola vikiwatazama.

    Kwanini ? agizo hili la Rais JK lisiliwashirikishe wananchi,madiwani,wakuu wa mikoa na wilaya,wenyeviti wa serikali za mitaa .
    kazi ifanyike kwa haraka.
    Mungu Ibariki Tanzania
    Mungu mbariki Rais JK

    0 0




     Naibu Waziri Maendeleo ya Jamii,Mhe.Ummy Mwalimu akisalimiana na Wanafunzi wanaosoma Chuo cha Maendeleo ya Wananchi Kisarawe alipowatembelea Chuoni hapo,Kulia ni Mkuu wa Chuo hicho Bw. Isaya Mwambogela.
    Naibu Waziri Mhe.Ummy Mwalimu akiangalia kifaa maalum kinachotumiwa na Kikundi cha Upendo Development Kukausha vyakula na matunda vinavyotengenezwa na kikundi hicho.
    =======  =======  =======
    MHE. UMMY AENDELEA NA ZIARA YAKE WILAYANI KISARAWE


     Pichani : Mhe. Naibu Waziri ameendelea na ziara yake Wilayani Kisarawe, ambapo katika kufuatilia utekelezaji wa Sera na program mbalimbali za Wizara ikiwemo masuala yanayohusu Maendeleo ya Jamii, Jinsia na Wanawake, Watoto  na ufuatiliaji wa shughuli za NGOs, Mhe amepata nafasi ya kukutana na Kamati ya Ulinzi na Usalama wa Mtoto ya Wilaya ametembelea vikundi vya uzalishaji vya wanawake  ambavyo vinawawezesha kujiinua kiuchumi, vilevile ametembelea Chuo cha Maendeleo ya Wananchi cha Kisarawe.


    Aidha, katika ziara yake  Wilayani humo, Mhe. Ummy amesisitiza umuhimu wa watoto kupewa ulinzi wa kutosha  ili kuwaepusha na vitendo vya Kikatili na vilevile ameitaka Halmashauri hiyo,kuhakikisha kuwa,wanafunzi wote waliomaliza darasa la saba hivi karibuni Wilayani humo hawaolewi kabla na  baada ya matokeo yao kutoka, badala yake wawahamasishe wananchi kuwaendeleza watoto wao kielimu.


    0 0

     
    Mkemia Mkuu wa Serikali Profesa Samwel Manyere akimkabidhi Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Injinia Stella Manyanya zawadi ya kitini na CD vya somo la Kemia kwa wanafunzi wa shule za Sekondari Mkoani Rukwa katika hafla fupi alipoongea na waalim wakuu wa shule za Sekondari katika Manispaa ya Sumbawanga leo tarehe 17 Septemba 2013 katika ukumbi wa RDC mkoani Rukwa. Alisema kuwa kwa sasa kuna umuhimu mkubwa wa wanafunzi kuhamasishwa kusoma masomo sayansi na kuelimishwa zaidi juu ya matumizi sahihi ya tindikali tofauti na hivi sasa inavyotumika kama silaha ya kuwadhuru watu.
    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Injinia Stella Manyanya akionyesha CD na kitini alichokabidhiwa na Mkemia Mkuu wa Serikali kwa ajii ya kuvisambaza katika shule za Sekondari Mkoani Rukwa. Mkemia Mkuu wa Serikali alisema hiyo ni sehamu ya Mpango wa Ofisi yake na Serikali kuboresha somo la Kemia hapa nchini. Kushoto ni Katibu Tawala Mkoa wa Rukwa Alhaj Salum Chima.
     Picha ya pamoja kati ya Mkemia Mkuu wa Serikali, Mkuu wa Mkoa wa Rukwa, Katibu Tawala Mkoa wa Rukwa na waalimu wakuu wa Shule za Sekondari Mkoani Rukwa. 
    Profesa akutana na Mwalimu wake: Mkemia Mkuu wa Serikali Profesa Samwel Manyere akiwa katika picha ya pamoja na Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Injinia Stella Manyanya na mwalimu wake Ndugu John Maufi aliowahi kumfundisha katika shule ya Sekondari Kantalamba Mkoani Rukwa. Mkemia Mkuu wa Serikali aliwahi kuwa mwanafunzi bora wa somo la sayansi hapa nchini mnamo mwaka 1987. Kwasasa Mwalim Maufi ni Mwalimu Mkuu wa Shule ya Sekondari ya St. Theresia ya Mkoani Rukwa.   
    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Injinia Stella Manyanya akizungumza na Mkemia Mkuu wa Serikali alipomtembelea ofisini kwake mapema leo. Mkuu huyo wa Mkoa alikiri kuwa jamii kwa sasa ina umuhimu mkubwa wa kujifunza juu ya matumizi na uhifadhi wa tindikali kuepusha madhara yanayojiotokeza ya kutumika ndivyo sivyo, alisema kuwa jamii ina wajibu wa kushirikiana na vyombo vya ulinzi na usalama kuhakikisha inawafichua wahalifu wanaotumia tindikali kuwadhuru watu wengine. (Picha na Hamza Temba - Ofisi ya Mkuu wa Mkoa Rukwa - rukwareview.blogspot.com)

    0 0
  • 09/17/13--22:36: --none--


  • 0 0

    Mzee Shauri Timoth Nathan  (18/08/1925-18/09/2007)
      
    Sekunde, Dakika, Saa, Siku, Wiki, Mwezi, Mwaka na hatimaye mika mitano sasa imetimia tangu Mzee Shauri Timoth Nathan (18/08/1925-18/09/2007) ututangulie Mbele za haki kama ulivyotutangulia kuja duniani Tarehe 18/09/2007 saa kumi na mbili jioni.

    Nimajonzi sana kwetu hasa ukizingatia kuwa uliondoka katika tarehe ambayo kitinda mimba wako Mroki Mroki alizaliwa na ni siku kumi tu baada ya kufunga ndoa Mroki "Father Kidevu".

    Unakumbukwa na wengi sana maana ulikuwa ni mhimili mkuu katika familia, kipekee ni Mke wako Mary O Nathan na watoto wako James Nathan, Mrs Stella Kaluse, Lloyd Atenaka, Dossa Mroki,Freddrick (Kajiru) Mroki, Onesmo Nathan, Thomas Nathan, Daniel Nathan, Kyaze Nathan, Namche Mroki, Kille Nathan na Mroki Mroki na Wakwe zako wote.

    Pia unakumbukwa sana na Wajukuu zako Kidai Kaluse, Shauri Kaluse, Mfaume Kilangi, Shauri James, Mwanaamani James, Hellena James, Nuru James, Maria Kaluse, Ludao Kaluse, Kilave Atenaka, Maria Atenaka, Victoria Dossa, Doureen Atenaka, Erick Mushi, Beatrice Mroki, Timothy Tomas, Timothy Kajiru, Imanuel Kajiru, Eliewaha Kajiru, Timothy Kille, Maria Thomas, Irine Atenaka, Anjela Chistian, Glory Mroki, Nathan Kyaze, Nathan Dossa, Dinner Onesmo,Digna Onesmo, Debora Daniel na  Leonard Kyase pamoja na Vitukuu wako pia kutoka kwa Mwanaamani, Kidai na Shauri.

    Wananchi na majirani zako wa pale Kijiji cha Kipera , Kitongoji cha Kinyenze,Kata na Tarafa ya Mlali , Wilayani Mvomero mkoani Morogoro pia wanakukumbuka sana pamoja na wote wa Ugweno, Kilimanjaro.

    Tunakumbuka maneno yako ya Mwisho uliotuachia watoto wako kuwa "TUPENDANE, TUSAIDIANE na TUSHIRIKIANE," baba hakika hili linatendeka na tupo na umoja uliotujengea na tunajivunia hilo.

    Tunazidi kukuombea Baraka na pumziko jema maana sote uliotuacha tutakufata kama tulivyo kufuata hapa duniani.

    Jina la Bwana Lihimidiwe Amina.

    0 0

    Rais Dkt. Jakaya Mrisho Kikwete akisalimiana na baadhi ya Watanzania waishio katika mji wa Vallejo jimbo la California nchini Marekani leo wakati Rais alipotembelea mji huo wa kibiashara kwa mwaliko wa meya wa mji huo Mstahiki Osby Davis.
    Meya wa Mji wa Vallejo lililopo katika jimbo la California nchini Marekani Mstahiki Osby Davis akimkaribisha Rais Dkt.Jakaya Mrisho Kikwete katika ukumbi wa mji huo leo tayari kwa sherehe za kumbukumbu ya mwaka wa ishirini ya ushirikiano kati ya mji huo na mji wa Bagamoyo.
    Mjumbe wa Kamati ya ushirikiano kati ya mji wa Vallejo na mji wa Bagamoyo Bi Dinah Villanueva akikabidhi kwa Rais Jakaya Mrisho Kikwete hati ya kumbukumbu ya kuanzishwa kwa ushirikiano kati ya mji wa Vallejo na Bagamoyo miaka ishirini iliyopita.Ushirikiano huo uliasisiwa na Rais Dkt.Jakaya Mrisho Kikwete akiwa Waziri wa Nishati na Madini na mbunge pamoja na kamati ya wajumbe kutoka mji wa Vallejo California. Katikati akishuhudia ni Meya wa mji wa Vallejo Mstahiki Osby Davis.
    Rais Dkt.Jakaya Mrisho Kikwete akimpa zawadi ya kinyago cha umoja meya wa mji wa Vallejo Mtahiki Osby Davis wakati wa sherehe ya kumbukumbu ya miaka ishirini ya ushirikiano kati ya mji huo na mji wa Bagamoyo (picha na Freddy Maro)

    0 0



    YECHU! YECHU! YECHU!

    HII HAILIPIWI HATA KUMI ARIFU YAANI 
    KIINGILIO NDO KITU HAMNAGA

    Pale Pale fasi ya K-JUU mwisho wa daladala
    mkabala na kwa kina Elia Huu na fundi Seremala.....
    Graffiti kwenye kila pande ya Ukuta,Dj kwa fasi,Freestyle battle 
    na Mamistari ya Hatari Hatari!

    Jivunie kuwa Arusha,Jivunie Kuwa HipHop

    ACHA USORO IBUKA CHALIANGU!
    MSHTUE NA BEIBE MTIMBE KIJENGE YA JUU

    0 0


     Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani, ASP Mohamed Mpinga (kushoto) akipokea hundi ya shilingi milioni 40 kutoka kwa Meneja uhusiano wa Airtel, Bw. Jackson Mmbando. Hundi hiyo ilitolewa na kampuni ya simu za mkononi ya Airtel kwa dhumuni la kudhamini wiki la nenda kwa usalama barabarani linalotegemewa kuanza wiki ijayo.  Anaeshuhudia kushoto ni kamanda msaidizi usalama barabarani Bw, Johansen Kahatano
     Mkuu wa kikosi cha usalama barabarani, ASP Mohamed Mpinga akizungumza na waandishi wa habari muda mfupi baada ya kupokea hundi ya milioni 40 iliyotolewa na kampuni ya simu za mkononi ya Airtel kwa dhumuni la kudhamini wiki la nenda kwa usalama barabarani litakaloanza wiki ijayo. 
    Meneja Uhusiano wa Airtel Jackson Mmbando akiongea na wanahabari muda
    mfupi baada ya kukabidhi hundi ya shilingi milioni 40 kwa Mkuu wa
    kikosi cha usalama barabarani, ASP Mohamed Mpinga. Airtel ilikabidhi
    hundi hiyo kwa dhumuni la kuendelea kudhamini wiki la nenda kwa
    usalama barabarani kwa mwaka wa tano mfululizo.

    =======   ========   ========
    Airtel yakabidhi hundi ya shilling million 40 kwa Kitengo cha Usalama  Barabarani kufanikisha wito wa mwaka huu “Usalama Barabarani unaanza na mimi wewe na sisi sote”.

    Dar Es Salaam , Jumanne, Septemba 17, 2013  kampuni ya simu za mkononi  ya Airtel imekabidhi  Kitengo cha Usalama Barabarani kiasi cha shilling milioni 40 katika kuhakikisha elimu kuhusu usalama barabarani  inatolewa ili kuthibiti idadi ya ajali za barabarani nchini.

    Hundi hiyo imekabidhiwa na meneja mawasiliano wa Airtel Jackson
    Mmbando kwa mkuu wa wa Kitengo cha Usalama Barabarani Mohamed Mpinga  mbele ya waandishi wa habari katika ofisi za makao makuu za Usalama  Barabarani.

    Kutangazwa kwa ushirikiano huo ambapo Mkuu wa kitengo cha usalama
    barabarani Tanzania Kamanda Mohamed Mpinga ametangaza wiki ya nenda kwa usalama barabarani ya mwaka huu itakayozinduliwa rasmi siku chache  zijazo huko mkoani Mwanza.

    Akiongea wakati wa halfa hiyo mkuu wa Kitengo cha Usalama Barabarani  Mohamed Mpinga alisema” nachukua fursa hii kuwashukuru wadhamini wakuu  wa kampeni ya usalama barabarani kwa mwaka huu kampuni ya simu za mkononi ya Airtel, kwa kutoa mchango wao wa pamoja na kushirikiana na jeshi la polisi usalama barabarani kufikia malengo kwa kuhakikisha usalama wa raia na kupunguza ajali za barabarani ”

    Ajali za barabarani zinaongezeka kwa kasi na kusababisha upotezaji wa  nguvu kazi huku zikiacha maafa makubwa kwa taifa, ni jukumu la kila  mtanzania kuwa sehemu ya kusimamia na kuzingatia sheria za barabarini  huku tukiishi na kutimiza kauli mbiu ya mwaka huu “Usalama Barabarani
    unaanza na mimi wewe na sisi sote”.

    Nachukua fursa hii kuwaaasa watumiaji wa vyombo vya moto kupeleka
    magari yao kukaguliwa na kuthibitishwa ubora wa kutembea barabarani  ili kuhakikisha vyombo vinavyotumika kubeba abiria viko salama na  vinakidhi viwango vilivyowekwa kuhakikisha usalama barabarani.” aliongeza Mpinga

    Akiongea kwa niaba ya Airtel, meneja mawasiliano wa Airtel Jackson  Mmbando alisema “kwa muda wa miaka mitano sasa Airtel tunajivunia kuwa sehemu ya juhudi za kuokoa maisha ya watanzania  na mali zao na tunayo dhamira ya kuhakikisha tunashirikiana na wadau wote wenye wito wa  kusaidia usalama barabarani  na jeshi la polisi usalama barabarani kupunguza ajali za barabarini kwani moja ya dhamira ya  Airtel ni moja kati ya shughuli za kijamii tunazozifanya nchini.

    Nia na madhumuni yetu makubwa ni kusaidia shughuli zinazofanywa na  jeshi la polisi kusimamia na kupunguza matokeo ya ajali za barabarani, kila mwaka kunakua na matukio ya ajali za barabarani ambazo zingeweza kuepukika kama wahusika wangekua na elimu ya kutosha. Hii ndio sababu kubwa na madhumini ya Airtel kuwa mmoja wa washiriki wakuu katika kusaidia kuhamasisha na kutoa elimu itakayofanikisha upungufu wa ajali barabarani kwa muda wa miaka mitano sasa.”.

    Airtel kwa mwaka huu imechangia  kuchapisha stika, kutoa elimu kwa kwa waendesha Boda Boda , mashindano ya mpira kuhamasisha vijana pamoja  na kutoa vitu mbalimbali ikiwemo T shirt 500 zenye ujumbe  wa mwaka huu “Usalama Barabarani unaanza na mimi wewe na sisi sote”. Tunaamini ajali za barabarani zinaweza kuepukika ikiwa kila moja atafanya sehemu yake Mmbando aliongeza.

    0 0

     Pichani ni Mwanadada Irene ambaye amekuwa akifanya vyema kwenye anga ya Bongo Muvi,hapa alikuwa kwenye lokesheni,akiigiza kwenye moja ya filamu yao mpya na Muigizaji mahiri kutoka nchini Ghana, aitwaye Van Vicker,kama walivyonaswa a Globu ya jamii mapema mchana huu kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa JK Nyerere,jijini Dar.
     Pichani kulia ni Rais wa shirikisho la Filamu Tanzania,TAFF akiwa sambamba na baadhi ya Waigizaji wa filamu hapa nchini,Irene na mdau sambamba na Muigizaji mahiri wa filamu kutoka nchini Ghana,Van Vicker wakijiandaa kushut muvi yao mpya,ambayo bado jina lake halijawekwa hadharani,wakiwa kwenye uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa JK Nyerere,jijini Dar leo mchana.
    Pichani ni Mzee Hasheem Kambi akiwa na kimwana Irene wakiwa lokesheni wakiigiza kwenye moja ya filamu yao mpya ambayo hawakuitaja jina,huku mkali wa kuigiza kutoka nchini  Ghana,Van Vicker akiwa lokesheni wakiigiza kama walivyonaswa na camera ya Globu ya jamii mapema leo mchana kwenye uwanja wa  Ndege wa Kimataifa wa JK Nyerere,jijini Dar leo mchana.

    0 0

     Central hill Liganga iron ore
     Core inspection

     Drilling Rig servicing
     Exploraton shaft Mchuchuma

    picha mchoro wa kiwanda mchuchuma.

    =====  ======  ======

    Tanzania kuwa miongoni wa wazalishaji wakubwa wa chuma Afrika.


    DAR ES SALAAM: Tanzania inatarajia kuwa mmoja wa wazalishaji wakubwa wa chuma barani Afrika kwa kuzalisha tani milioni moja kwa mwaka mara uzalishaji wa madini hayo utakapoanza mwaka 2018/19 chini ya kampuni ya Tanzania China Mineral Resources Limited (TCIMRL), ambayo ni kampuni ya ubia kati ya Shirika la Taifa la Maendeleo (NDC) na Shirika la Sichuan Hongda Group (SHG) ya China.


    Ripoti ya utafiti wa TCIMRL ambayo ni sehemu ya maandalizi ya kuanzishwa mgodi na kiwanda cha chuma katika eneo la Liganga wilayani Ludewa, iliyofanywa katika eneo la kilomita za mraba 10 pekee inabainisha kuwapo kwa tani milioni 219 za chuma ambazo zitadumu kwa zaidi ya miaka 70 kwa uchimbaji wa juu (open cast mining). Eneo lililobakia lina kilomita za mraba 156 na kukadiriwa kuwa na rasilimali kubwa zaidi.


    Tanzania itashika nafasi ya nne ikizifuatia nchi za Afrika Kusini itakayozalisha bidhaa za chuma tani milioni 8.5 kwa mwaka, Misri tani milioni 8.0 na Libya tani milioni 2.0 kwa mwaka. Chuma kinachozalishwa duniani ni takribani tani bilioni 1.55 kwa mwaka, mzalishaji mkubwa ikiwa ni China inayotoa tani milioni 711 kwa mwaka ambayo ni sawa na asilimia 46 ya chuma chote kinachozalishwa duniani. Mbali na chuma, madini mengine yatakayotokana na mgodi huo ni Titanium tani 175,400 kwa mwaka na Vanadium tani 5,000 kwa mwaka.

    Mradi huu ni moja ya miradi miwili iliyopo katika mkataba kati ya NDC na SHG uliotiwa saini Septemba 21, 2011 ya uanzishwaji wa mgodi wa makaa ya mawe na ujenzi wa kituo cha kufua umeme wa megawati 600 katika eneo la Mchuchuma pamoja na ujenzi wa msongo wa umeme wa kilovoti 220 kati ya Mchumchuma na Liganga; na uanzishwaji wa mgodi wa chuma na ujenzi wa kiwanda cha kuchenjua chuma na kiwanda cha kuzalisha bidhaa za chuma, pamoja na ujenzi wa barabara kati ya Mchuchuma na Liganga.


    Kiasi cha Makaa ya mawe kulingana na utafiti wa TCIMRL katika eneo la kilomita za mraba 30 ni tani milioni 370 ambazo zinaweza kuchimbwa kwa miaka zaidi ya 100. Kkuna eneo la ziada la kilomita za mraba 110 ambalo linakadiriwa kuwa na rasilimali zaidi ya makaa yam awe.


    Miradi hii miwili itakayogharimu Dola za Kimarekani bilioni tatu (USD 3.0bil) inatarajiwa kuliingizia taifa mapato ya Dola bilioni 1.7 kwa mwaka itakapoanza uzalishaji kamili mwaka 2018/19, mapato ambayo yatatokana na uuzaji wa umeme wa megawati 600, uuzaji wa makaa ya mawe kwa nishati ya viwandani, chuma, titanium, vanadium na itatoa ajira ya moja kwa moja watanzania 6,000 na 35,000 kwa zisizo za moja kwa moja.


    Miradi hii hivi sasa ipo katika awamu ya kwanza ambayo ilikuwa inahusisha utafiti na maandalizi kabla ya Mei mwakani kuingia katika awamu ya ujenzi wa migodi na viwanda katika maeneo ya Mchuchuma na Liganga.


    Mradi huu wa ubia na mwekezaji wa kimataifa unakwenda sambamba na mradi mwingine katika eneo hilo la Ludewa uliotiwa saini Septemba 2, 2009 na kampuni ya wazawa ya M.M. Steel Resources Public Limited Company (MMSR PLC). Mradi huu unalenga kuzalisha chuma ghafi kwa kutumia chuma cha Liganga Matitu na  makaa ya mawe ya Katewaka. Kampuni ya ubia iliyoanzishwa ni Maganga Matitu Resource Development Limited (MMRDL). Uwekezaji utakuwa ni dola za Kimarekani milioni 150 na unatazamiwa kuingiza mapato ya dola milioni 183.3 kwa mwaka. Chuma ghafi hiki kitatumika kuwa malighafi kwa viwanda vingine vilivyo ndani na nje  ya nchi, hivyo kuwezesha uzalishaji wa chuma imara kulikoni hiki cha sasa kitokanacho na scrap ambacho ni hafifu. Lakini pia hujuma kwa miundombinu yetu kwa ajili ya scrap utakoma.



    Imetolewa na: Abel Ngapemba

    Meneja Uhusiano na Mawasiliano wa Shirika

    angapemba@ndc.go.tz, 022 211 1490 0784 273 588/0715


    18 Septemba 2013


    0 0

    Najua tunaweza kuwa tunatafuta ajira ama kuna ndugu zetu ama jamaa zetu wanatafuta ajira. Mahali wanaweza kupata taarifa za kazi zikitangazwa kila siku ni:  www.ajirakwanza.co.nr
     Tunaweza kuwataarifu na wenzetu hasa wanaotafuta ajira.

    Ahsanteni,


    0 0

    DSC_0960

    The Minister for Labour and Employment, Ms Gaudentia Kabaka officiate the HIV Corridor Economic Empowerment Innovation Fund project today during the official launching at the ILO office in Dar es Salaam.
    DSC_0952
    Savings and Credit Cooperatives Union League of Tanzania (SCCULT) General Secretary Mr Habibu Mhezi speaks during the official launching of the project that aims to fight HIV and Aids scourge in six African countries including Tanzania
    DSC_0964
    SCCULT General Secretary Mr Habibu Mhezi and ILO Deputy Director in Tanzania Hopolang Phororo signs an agreement to combat the HIV and Aids at the workplace.
    DSC_0966
    SCCULT General Secretary and ILO Deputy Director exchanges documents after signing agreements today at ILO headquarters
    DSC_0972
    The Minister for Labour Ms Kabaka hands over a dummy of cheque to SCCULT General Secretary Mr Mhezi
    DSC_0968
    Minister Kabaka hands over a dummy of cheque to SCCULT GS which was donated by ILO
    DSC_0976
    Chairperson of Project Advisory Committee (PAC) loan Committee, Mr Moses Lyimo wave a dummy of cheque.
    DSC_0935
    Some participants from ILO, Ministry of Labour and representatives from NGOs listens attentively remarks from the Minister who is not in picture.
    DSC_0945
    DSC_0984
    Minister Kabaka inspects exhibitors products display during the official launching of Corridor Economic Empowerement Innovation Fund today
    DSC_0993
    Minister Kabaka hands over an incubator to Eness Kamendu who is poultry farmer which was donated by ILO
    DSC_0995
    Minister for Labour and Employment Gaudentia Kabaka pose with other participants in a group photo.


    By. Mo Blog Team
    The government of Tanzania has vowed that it will collaborate with all stakeholders involved in addressing the HIV/Aids scourge in both formal and informal workplaces. It has been established.

    Speaking to invited dignitaries today during the official launching of the HIV Corridor Economic Empowerment Innovation Fund in Dar es Salaam, the Minister for Labour and Employment, Ms Gaudentia Kabaka (MP) said that all what they need is commitment from all stakeholders by abiding to ethics and professionalism during the course of the project activities.

    “I also have been informed that the programme aims at attaining increased availability of social and economic services to vulnerable groups which includes increased access to HIV and Aids prevention and impact mitigation service,” she said.

    She said that the government appreciates the work that has been done by the ILO and SIDA for coming up with the programme which is going to be implemented in six countries such as Malawi, Mozambique, South Africa, Tanzania, Zimbabwe and Zambia.

    On his part International Labour Organization (ILO), Deputy Director in Tanzania, Hopolang Phororo said that the project seeks to complement conventional methods of HIV prevention.
    “This is by stimulating economic opportunities through the promotion of decent work for populations located along selected transport corridors,“In order to provide viable empowerment channels to mitigate the impact of the HIV and Aids epidemic for these vulnerable communities,” she said.

    She added that, at the same time, the project equips people with relevant information on HIV prevention and facilitates access to treatment, care and support, thereby contributing towards Zero New HIV infections.

    HIV Corridor Economic Empowerment Innovation Fund is a project initiated by International Labour Organization (ILO) and Swedish International Development Organization (SIDA) in the fight against the HIV/ Aids disease.

    0 0


    The writer Leila Sheikh (in black) is a Senior Journalist; producer of documentaries and Social Justice Defender

    =======  =====  ======

    Voices of Women for Social Justice


                                                  Leila Sheikh



    1.   After her second baby was born Eileen was advised by her doctor to undergo Voluntary Counselling and Testing for HIV (VCT).  She did and was found to be HIV positive.  When she gave the results of the test to her husband, he hit her and hurt her badly and she was taken to hospital for treatment where they refused to treat her without a Police Form (PF3).

     At the Police Station she showed them the results of her HIV test and the two Police Officers told her “You are lucky he did not kill you”.

     By then E was contemplating suicide.  It was her sister’s friend who knew a woman who knew an activist for PLHIV (People Living with HIV/AIDS) Rights, who arranged a meeting between E and the activist.


    The activist counselled E. She advised her to move out of the marital home to avoid the spousal violence and introduced her to the Post Test club in Mbagala where people who have undergone Voluntary Counselling and Testing (VCT) and are found to have HIV, are given counselling and psychosocial support.

    E is now an activist for the Rights of women who are living with HIV/AIDS.

    She says the support and counselling she received helped to save her life and she wants to continue counselling and advocating for the safety of PLHIV women.

     

    2.     Vivian-“I found out I have hearing disabilities when I was five years of age.  I was extremely lucky to have loving parents and a loving and supportive family.  I was sent to ordinary schools, not special schools for the deaf.  When I was growing up, there were no sign language teachers.  I used to sit in front of the classroom and study the teachers’ lips and learnt.  I learnt to read facial expressions, gestures, the Alphabet and postures. 

    I now counsel parents of children with hearing disabilities.

    I also support PLHIV with hearing disabilities.

    I do not consider myself a person with disabilities because I live a full life with a husband and children and my volunteer work. We also have a language, the sign language.



    I hope one day there will be sign language experts in key government departments and in law enforcement agencies.  For example, when a woman gets raped, she cannot shout for help.  When she goes to a police station to file a report, no one would understand her unless there’s a translator present.


    In our estimate there are nearly 1,000,000 deaf people in Tanzania, surely that merits more sign language usage.  I urge parents with deaf children not to hide them.  Deaf children have special needs.  The government ought to allocate a budget to train sign language teachers.  I’m a women’s rights activist.” 


    3.     Pendo- “I call myself Pendo, though I was given a different name by my parents. I am a Sex Worker.


    “In 1999 a woman came to my village in Singida and paid Tsh.50, 000/= to my parents and to the parents of two other girls and said she’d find jobs for us in Dar es Salaam as domestic workers.


    We came to Dar es Salaam, were given mitumbaclothes and then were sent out to men in hotel rooms.


    I hated that woman.  She took the money in advance and then sent us to the men.

      
    I got into this profession when I was 15.  I have been to school, completed primary school education.


                I ran away from ‘the woman’ when I was 18 and started doing business for myself.


    This life hardens you.  We have to be tough.  Some of those men are rough and I learnt to hit back.  You can always spot the rough ones.  
      
    I saw ‘that’ woman, the one who brought me to Dar es Salaam sometime back.  She had brought a gaggle of new girls into town from the villages.



    Most SWs know of HIV/AIDS, but when a client offers more money, we are willing to engage in non-protective ‘work’.  I mean, with all the men I have had, if I haven’t caught HIV, I’ll never catch it.


    My parents do not know what I do.  I tell them I’m a hairdresser.


    Yes.  SWs support each other when there are problems, but we are not very loyal when it comes to clients.  We fight over territory and clients.


    Even when we are ill we go out.  We have to.  In a way, we are competing with each other.  Who’s the most popular?  Who makes the most money?



    You see some of those women in offices?  Some of them ‘moonlight’ as SWs.  Their salaries are not enough to support their families.



    We are not the dregs of humanity.  We are human like everyone else.  If we were subhuman, would men come after us?


    What is Income Tax?  You say since we are professional women we ought to pay income tax?  Why should we?  Our profession is not recognised.  We are twilight women. 


     4.     Rehema- “My husband left me when I had a mastectomy. He says I have become ugly; disfigured because I have one breast removed so the breast cancer wouldn’t spread to other parts of my body.
    After my second baby was born, I found it difficult to breastfeed him from my right breast. I felt pain and there were some hard, pellet like swellings on the breast. I went to see my doctor who recommended a mammogram at Ocean Road Cancer Institute.  When the results came back, I was told I have breast cancer.

    Throughout the ordeal of the tests my husband kept aloof, refusing to acknowledge that I might be seriously ill. He had always admired my looks saying “You are a beautiful woman”.

    When I told him the doctor advised a mastectomy, he walked out. My sisters looked after me when I was undergoing surgery and later, the chemo therapy. My husband never came, especially when he was told by his sister that I had become bald from the chemo therapy.

    I have recovered, to a certain degree but my counsellor says depression from being abandoned by my husband could retard my healing process.

    This country needs Public Education programs for families undergoing the trauma of cancer.

    I couldn’t work for two years, and had to take time off from the Bank which employs me. My boss, a man has been supportive. His wife has been to visit me.

    Does a woman become less beautiful, less of a woman when she loses a breast? Why does a woman get punished for becoming ill?


    5.     Mariam- “I’m Albino.  A woman.  Forty three years of age.  I have two children.  They are not Albino.  I was not sent to school because my mother feared I would be unhappy from jeers and cruelty of other children.


    Five years back I had gone with my aunt to collect grass which we weave into mats for sale.  We have to go to a forest at dawn before sun up because of my delicate skin- albinos are prone to getting skin cancer from over exposure to the sun. One morning we were late in getting to the forest and the sun had become hot.  My aunt told me to sit under a tree while she collected the grass in the hot sun.


    Two men had been following us.  When my aunt was at a distance, the two men put me in a gunnysack and carried me like an animal.  I was saved by a man on a bicycle who saw me struggling in the sack.  Thinking the two killers had stolen a goat, he shouted to them to stop.  They dropped the sack which they had carried me in and ran away.


    My saviour opened the sack and found me trussed like a goat.  He helped me out and took me to my aunt. We reported the incident to the police but my assailants have not been apprehended”.




    0 0

    OMMY DIMPOZ ALIPOWASILI WASHINGTON DC
    "OMMY DIMPOZ" AKIWA NA PROMOTER WAKE "DMK GLOBAL"
    DIMPOZ AKIPATA UKODAKI NA PROMOTER WAKE "MR DMK" PAMOJA NA AKINA DADA WALIOKUWEPO KUMPOKEA KATIKA UWANJA WA NDEGE WA KIMATAIFA WA WASHINGTON DC.KULIA NI MLIMBWENDE ALIYEWAHI KUTWAA TAJI LA MISS TEMEKE NA KUSHOTO NI MLIMBWENDE MWINGINE KUTOKA TZ.



    OMMY NDANI YA LIMO KUELEKEA HILTON.

    LUNCH TIME AT THE HILTON.
    OMMY DIMPOZ AKIWA NA DESIGNER MISS TEMEKE NA GAUNI LAKE LA KWETU FASHION.

    0 0

older | 1 | .... | 161 | 162 | (Page 163) | 164 | 165 | .... | 1898 | newer