Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1589 | 1590 | (Page 1591) | 1592 | 1593 | .... | 1898 | newer

    0 0

    WAKALA wa Huduma za Ajira Tanzania(TaEsa) umesema umesikitishwa na taarifa potofu ambazo zinasambazwa kupitia tangazo la ajira .

    Imefahamika taarifa hiyo inayosambaa kupitia tangazo hilo inasomeka ‘’CHINI YA MH:RAIS WETU DKT JOHN POMBE MAGUFULI KUPITIA SHERIA YA UANDIKISHAJI VIZAZI NA VIFO SURA 108 YA MWAKA 2000’’ kwamba tunatangaza ajira kwa vijana wote waliomaliza mafunzo ya uwalimu ngazi ya cheti,stashahada na waliosoma vyuo vya utumishi wa umma ngazi ya cheti.

    Taarifa hiyo ya upotoshaji inaendelea kueleza mchakato wa usajili ajira linaratibiwa na RITA kwa kushirikiana na TaESA na kwamba maombi yameanza kupokelewa Mei 5 mwaka 2018 hadi Julai 7 mwaka 2018 na hivyo waombaji wote watume maombi yao kupitia barua pepe, taesa.ritarecruitment.go.tz@outlook.com.

    Taarifa ya TaESA imesema leo jijini Dar es Salaam imefafanua tangazo hilo ni uzushi na utapeli wa wazi kwani RITA haina utaratibu wa kutangaza ajira kupitia utaratibu huo ulioainishwa hapo juu.

    Imefafanuliwa badala yake ajira zote zinatangazwa kwa kufuata taratibu zilizowekwa na kusimamiwa na Sekretarieti ya Ajira na siyo TaESA.Aidha wamesena wanachukua fursa hiyo kuwatahadharisha wananchi kuhusu watu wanaojifanya kuwa ni Mawakala wa RITA chini ya Kampuni yao ya Mtema Brokers Limited ambao wanafanya kazi za usajili wa vizazi na vifo katika Mikoa mbalimbali Tanzania Bara.

    TaESA imeelezwa watu hao ni matapeli hivyo yeyote mwenye taarifa sahihi afike kituo cha Polisi kilichopo karibu naye au awapigie kwa namba za simu hapo juu.Kampuni hiyo imeshawatapeli wananchi katika maeneo ya Kipunguni B,Temeke,Kinondoni,Kigamboni Sinza Jijini Dar es salaam na Mlandizi mkoani Pwani ambapo zaidi ya wananchi 1000 wametapeliwa fedha zao.
     Afisa habari wa TaESA, Jamila Mbarouk akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) leo  jijini Dar es Salaam , kuhusu kukanusha na kuwaomba wananchi wasitume fedha katika Kampuni ya  Mtema Brokers Limited watatapeliwa pesa zao.
     Afisa habari wa Wakala wa Usajili, Ufilisi na Udhamini (RITA),Jafari Hamadi akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) kuhusu kukanusha taarifa zilizo enea katika mitandao ya kijamii na kubandikwa katika semu mbalimbali unaosema kwamba wametangaza ajira, Tangazo hilo ni uzushi na utapeli wa wazi kwani RITA haina utaratibu wa kutangaza ajira kupitia utaratibu huo.(Picha na Emmanuel Massaka Globu ya jamii)
    Mkutano ukiendelea.

    0 0


     MENEJA wa Bandari ya Tanga (TPA) Percival Salama kulia akimueleza Waziri wa Viwanda, Biashara  na Uwekezaji Charles Mwijage  mipango ya bandari hiyo na namna walivyoboresha huduma zao kwa wafanyabiashara wanayoitumia
     Waziri wa Viwanda, Biashara  na Uwekezaji Charles Mwijage akisalimia na Meneja wa Bandari ya Tanga Percival Salama mara baada ya kuwasili kwenye viwanja vya Mwahako Jijini Tanga alipokwenda kufungua maonyesho ya sita ya biashara ya kimataifa
    Waziri wa Viwanda, Biashara na Uwekezaji Charles Mwijage kushoto akisisitiza jambo kwa Meneja wa Bandari ya Tanga Percival Salama mara baada ya kufungua maonyesho ya sita ya Kimataifa ya Biashara yanayoendelea kwenye viwanja vya Mwahako Jijini Tanga katikati ni Mkuu wa Mkoa wa Tanga,Martine Shigella

    MENEJA wa Bandari ya Tanga (TPA) Percival Salama amesema wanajivunia kuboreshwa huduma zao kwa kiwango kikubwa ikiwemo uandaaji wa nyaraka kwa kasi na usalama wa kutosha kwa wateja na hivyo kutumia muda mfupi kutokana na taasisi zinazohusika kuwepo sehemu moja hivyo kuwawia rahisi kuweza kufanya shughuli zao kwa wakati mmoja.

    Salama aliyasema hayo wakati akizungumza na waandishi wa habari kwenye viwanja vya Mwahako Jijini Tanga kunakoendelea maonyesho ya kimataifa ya sita ya biashara ambapo alisema kutokana na hali hiyo hakuna sehemu ambayo mteja anaweza kupita akikwama bila wao kujua mara kila hatua wanazokuwa wakipitia wanatambua mara moja.

    Alisema kuwa sehemu ambazo mteja anaingia kwenye bandari hiyo anapata taarifa moja kwa moja hiyo ikiwa wanakumbana na vikwazo vya namna yoyote zikijitokeza inawawia rahisi kuweza kuona na kuvishughulia kwa muda mfupi ili kuweza kuondoa usumbufu ambazo unaweza kuwakabili wafanyabiashara.

    “Kwa kweli huduma za bandari ya Tanga tumeziboresha kwa kiasi kikubwa kutokana na kasi ya uandaaji wa nyaraka lakini hata usalama wa kutosha kwa wateja ambao wamekuwa wakiitumia hali iliyofanya kutumia muda mfupi kutokana na taasisi zinazohusika kuwepo sehemu moja hivyo kuwawia rahisi kuweza kufanya shughuli zao kwa wakati mmoja “Alisema.

    Akizungumzia ujenzi wa gati,Meneja Salama alisema gati hilo litakalokuwa la usafirishaji wa mafuta ghafi kutoka Hoima nchini Uganda hadi Bandari ya Tanga hakutakuwa na uchimbaji eneo hilo kwani lina kina zaidi ya mita 20 linajisholeza na meli zinazotarajiwa kubeba tani laki moja hadi laki mbili na nusu kuingia na kufanya upakuaji.

    “Sehemu ambayo serikali na TPA inataka kuchimba eneo ambalo kuna gati ya sasa kwa muda wa miaka 129 wanahudumia meli nangani kwani wanaona msingi wake uwezo wa Bandari ya Tanga ni shehena 750,000 lakini mwaka 2016 Bandari hiyo ilizidi kiwango cha uhudumiaji na kufikia tani 843,000 hivyo kutokana na matokeo hayo wakaona ipo haja ya kuboresha Bandari hii”Alisema.

    Alisema mwaka Agosti 8 mwaka jana Rais Dkt John Magufuli akiwa mkoani Tanga alitoa maagizo kuwa anataka bandari ya Tanga inayohudumia mizigo sasa ichimbwe na meli zifike kwenye gati ambapo wao tayari wamekwisha kuanza utekelezaji wa agizo hilo.

    Meneja huyo alisema wameanza kutekeleza maagizo hayo tayari mkandarasi wa BICO ameingia kazini na amesaini mkataba wa miezi minne kuanza kufanya kazi ya utafiti kwenye eneo la sasa la Bandari ili kujua chini ya bahari kuna udongo wa namna gani ili hatua nyengine ya kumpata mkandarasi kwa ajili ya ujenzi na ushauri zifanyike (Habari kwa Hisani ya Blog ya Kijamii ya Tanga Raha)

    0 0

     Mwakilishi wa mkuu wa Jeshi la kujenga Taifa(Jkt)Kanal Hassan Mabena kulia akisalimiana na Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme katika kikosi cha 842 Kj Mlale jana wakati mkuu wa mkoa alipkwenda kwa ajili ya kufunga mafunzo ya kijeshi na ujasiriamali kwa vijana 966 Operesheni Mererani.
     Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme akiangalia Tikiti maji katika Bustani ya kikosi cha 842 Kj Mlale JKT mkoani Ruvuma alipokwenda kwa ajili ya kufunga mafunzo   ya vijana Operesheni Mererani jana.
     Mkuu wa kikosi cha 842 Kj Mlale Jkt Luteni Kanali Absolomon Shausi akimuonesha  Mkuu wa mkoa wa Ruvuma sehemu ya  Shamba la Mahindi  ya chakula yanayolimwa  na vijana  wa jeshi la kujenga Taifa katika kikosi hicho.
     Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme akitoa kitambaa kama Ishara ya kuweka jiwe la msingi la ujenzi wa jengo la mradi wa ufugaji Kuku katika kikosi cha 842 Kj Mlale mkoani Ruvuma,anayemsaidia  kuondoa kitambaa ni mkuu wa kikosi  hicho    Lutewn Kanali Absolomon Shausi.
     Baadhi ya vijana wa  Jeshi la kujenga Taifa Operesheni Mererani 2018 waliopo katika kikosi cha 842 Kj Mlale wakionesha umahiri wa kuvuka vikwazo.
     Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme akikagua Gwaride maalum la vijana wa kujitolea waliomaliza mafunzo ya miezi minne ya kijeshi katika kikosi cha 842 Kj Mlale wilayani Songea ambapo jumla ya vijana 966 walimaliza mafunzo ya kijeshi na ujasiriamali katika kikosi hicho.
     Baadhi ya vijana waliohitimu mafunzo ya kijeshi na ujasiriamali katika kikosi cha 842 Kj Mlale Operesheni Mererani wakipita kwa mwendo wa haraka mbele ya mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme(hayupo pichani)wakati wa kuhitimu mafunzo yao ya miezi minne katika kikosi hicho.
    Mkuu wa mkoa wa Ruvuma Christina Mndeme akiongea na vijana,wazazi,Askari na maafisa mbalimbali wa jeshi la kujenga Taifa na Jeshi la Wananchi wa Tanzania katika kikosi cha 842 wakati wa kufunga mafunzo ya miezi minne ya kijeshi na Ujasiriamali kwa vijana 966 waliohitimu mafunzo yao jana,kushoto kwake ni mkuu wa kikosi cha 842 Kj Mlale Luten Kanal Absomlomon Shausi.
    Picha na Muhidin Amri

    0 0




    Waziri wa Mambo ya Nje na Ushirikiano wa Afrika Mashariki, Mhe. Balozi Dkt. Augustine Mahiga akihutubia katika maadhimisho ya miaka 70 ya Siku ya Walinda Amani Duniani yaliyofanyika katika viwanja vya Mashujaa vya Mnanzi Mmoja Jijini Dar es Salaam tarehe 29 Mei 2018. 

    Siku ya Walinda Amani Duniani huadhimishwa tarehe 29 Mei ya kila mwaka ambapo kaulimbiu ya maadhimisho hayo kwa mwaka huu ni "Ulinzi wa Amani wa Umoja wa Mataifa: Miaka 70 ya huduma na kujitoa (UN Peacekeeping: 70 Years of Service and Sacrifice).

    Katika hotuba yake, Mhe. Waziri Mahiga alieleza kuwa yapata miaka 12 tangu Tanzania ianze kushiriki katika ulinzi wa amani chini ya bendera ya Umoja wa Mataifa. 

    Pia akasisitiza Tanzania itaendelea kuwa mstari wa mbele katika kuhakikisha inasaidia kupatikana kwa amani katika mataifa mengine kwakuwa hakuna taifa linaloweza kufanikiwa katika maendeleo pasipo kuwepo na amani ya uhakika. " Sio jambo rahisi kukubali kutoa uhai wako kwa ajili ya mtu mwingine lakini Tanzania itaendelea kuungana na mataifa mengine duniani katika kusaidia kupatikana kwa amani ya mataifa hayo" alisema Mhe. Mahiga.

    Aidha, Katika kuwakumbuka Walinda Amani wote Duniani waliopoteza maisha wakati wakitekeleza majukumu yao, pamoja na kutoa heshima kwa wale ambao bado wanaendelea na jukumu la kulinda amani, Tanzania imepoteza jumla ya askari wapatao 30 ndani ya miaka 10, pia dunia imepoteza zaidi ya askari 3500 na kwa sasa Tanzania inajivunia kuwa na jumla ya askari wapatao 2,600 wanaohudumu katika misheni sita (6) za ulinzi wa Amani za Umoja wa Mataifa.
    Mratibu Mkazi wa Mashirika ya Umoja wa Mataifa na Mwakilishi wa Shirika la Maendeleo la Umoja wa Mataifa (UNDP) nchini, Bw. Alvaro Rodriguez akihutubia katika maadhimisho ya siku ya Walinda Amani Duniani ambapo alieleza pamoja na kuendelea kusimamia utekelezaji wa shughuli za maendeleo, Umoja wa Mataifa utaendelea kuhakikisha Dunia inakuwa mahali salama pa kuishi ili kuweza kuyafikia malengo ya maendeleo endelevu. 
    Mhe. Waziri Mahiga akiweka shada la maua katika Mnara wa Mashujaa uliopo Viwanja vya Mnazi Mmoja ikiwa ni sehemu ya kuenzi mchango wa Walinda Amani Duniani. 
    Wakitoa heshima kwa ajili ya kuwakumbuka Walinda Amani, waliosimama mbele kutoka kushoto ni Mhe. Waziri Mahiga akiwa na Mwakilishi kutoka Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ), Maj. Gen. Henry Kamunde, Bw. Alvaro Rodriguez na Mwakilishi kutoka Jeshi la Polisi Tanzania, Kamishna Nsato Marijani. 
    Mhe.Waziri Mahiga akisalimiana na Askari walioshiriki katika Misheni za Ulinzi wa Amani za Umoja wa Mataifa. 

    Mhe. Waziri Mahiga akisalimiana na sehemu nyingine ya Askari walioshiriki katika Misheni za Ulinzi wa Amani za Umoja wa Mataifa. 
    Kulia ni Kaimu Mkurugenzi Idara ya Ushirikiano wa Kimataifa, Bw. Deusdedit Kaganda pamoja na askari kutoka Jeshi la Wananchi Tanzania (JWTZ) na Jeshi la Polisi Tanzania wakifuatilia hotuba ya Mgeni Rasmi. 
    Sehemu nyingine ya Askari na wageni waalikwa wakifuatilia hotuba ya Mgeni Rasmi. 
    Waheshimiwa Mabalozi na Wawakilishi wa Mashirika ya Kimataifa nchini wakifuatilia matukio mbalimbali katika maadhimisho hayo. 
    Sehemu nyingine ya Waheshimiwa Mabalozi, Wawakilishi wa Mashirika ya Kimataifa nchini na wageni waalikwa wakifuatilia matukio mbalimbali katika maadhimisho hayo. 
    Waheshimiwa Mabalozi na Wageni waalikwa wakifuatilia maadhimisho ya Siku ya Walinda Amani Duniani. 
    Gwaride la heshima kwa Mgeni Rasmi. 
    Askari wa JWTZ wakiingia viwanja vya Mnazi Mmoja.

    0 0

     Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi CCM Rais Dkt. John Pombe Magufuli akimpongeza Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally mara baada ya kumpendekeza  na kupitishwa na wajumbe wote waliohudhuria kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa NEC Ikulu jijini Dar es Salaam.
     Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi CCM Rais Dkt. John Pombe Magufuli akimkaribisha Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally kwenye meza kuu mara baada ya kumpendekeza  na kupitishwa na wajumbe wote waliohudhuria kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa NEC Ikulu jijini Dar es Salaam.
      Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi CCM Rais Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza mara baada ya Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally wapili kutoka kulia kwenye meza kuu kupitishwa na wajumbe wote waliohudhuria kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa NEC Ikulu jijini Dar es Salaam.
     Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi CCM Rais Dkt. John Pombe Magufuli akizungumza na wajumbe wa NEC hawaonekani pichani, kushoto ni Makamu Mwenyekiti wa CCM-Zanzibar, Rais wa Zanzibar Dkt. Ali Mohamed Shein pamoja na Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally.
      Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally akiwa meza kuu mara baada ya kupitishwa na wajumbe wote waliohudhuria kikao cha Halmashauri Kuu ya Taifa NEC Ikulu jijini Dar es Salaam.
     Katibu Mkuu wa Chama cha Mapinduzi CCM Dkt. Bashiru Ally akiwashukuru Wajumbe wa NEC kwa kumpitisha kuwa Katibu Mkuu wa Chama Ikulu jijini Dar es Salaam.
     Mwenyekiti wa Chama cha Mapinduzi CCM Rais Dkt. John Pombe Magufuli akiagana na wajumbe mara baada ya kikao cha NEC Ikulu jijini Dar es Salaam. PICHA NA IKULU


    0 0

    Na Veronica Kazimoto
    Serikali ya Tanzania na Rwanda kupitia Mamlaka zake za Mapato zimefanikiwa kupunguza muda wa kushughulikia mizigo mpakani Rusumo mkoani Kagera kwa asilimia 73.

    Hayo yamesemwa leo na Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Bw. Charles Kichere wakati wa Mkutano wa kwanza wa Kamati ya Uratibu wa Pamoja wa Mradi wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki uliofanyika katika ukumbi wa Benki Kuu ya Tanzania, Zanzibar.

    Kichere amesema kuwa, baadhi ya mafanikio muhimu ya  mradi huu ni pamoja na uendeshaji wa Kituo cha Huduma za Pamoja Mpakani kwenye mipaka ya Rusumo na Namanga na maendeleo ya uwezo wa utendaji kazi wa maofisa wa forodha na mawakala.

    "Mafanikio ya mradi huu yanaonekana wazi, kwa mfano tukichukulia mpaka wa Tanzania na Rwanda eneo la Rusumo, muda wa kushughulikia mizigo mpakani hapo umepungua kwa asilimia 73% yaani kutoka masaa manane na dakika 42 hadi kufikia masaa mawili na dakika 20 tu," alisema Kichere.

    Mradi huu wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki ni wa miaka mitatu na nusu ambao unafadhiliwa na Shirika la Kimataifa la Maendeleo la Japan (JICA) na ulizinduliwa rasmi mwezi Desemba, 2017.

    Mradi huu unatekelezwa  na Mamlaka tano za Mapato  za nchi za  Jumuiya ya Afrika Mashariki ambazo ni Tanzania, Burundi, Kenya, Rwanda na Uganda.
     Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Bw. Charles Kichere (katikati) akizungumza wakati wa Mkutano wa kwanza wa Kamati ya Uratibu wa Pamoja wa Mradi wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki uliofanyika leo Zanzibar. Kushoto ni Mhe. Audace Niyonzima wa Mamlaka ya Mapato Burundi na kulia ni Bw. Toshio Nagase Mwakilishi Mkazi wa JICA.
     Baadhi ya wajumbe wa Mkutano wa kwanza wa Kamati ya Uratibu wa Pamoja wa Mradi wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki ambao umefanyika leo Zanzibar.
     Baadhi ya wajumbe wa Mkutano wa kwanza wa Kamati ya Uratibu wa Pamoja wa Mradi wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki ambao umefanyika leo Zanzibar.
    Kamishna Mkuu wa Mamlaka ya Mapato Tanzania (TRA) Bw. Charles Kichere (katikati) akiwa katika picha ya pamoja na baadhi ya Makamishna Wakuu kutoka nchi za Afrika Mashariki na wajumbe wa Mkutano wa kwanza wa Kamati ya Uratibu wa Pamoja wa Mradi wa Maendeleo wa Kuwezesha Biashara na Udhibiti wa Mipaka Afrika Mashariki ambao umefanyika leo Zanzibar.

    0 0

    Vodacom Tanzania PLC leo imetimiza miaka kumi tangu kuzinduliwa kwa huduma ya M-Pesa. Kwa miaka hiyo kumi, Vodacom M-Pesa imejikita kwenye huduma mbali mbali kama kulipia huduma na bidhaa, huduma za kibenki, kuweka na kukopa pesa, kutuma pesa nje ya nchi na zingine nyingi. Huduma hizo zote zinatokana kwa njia rahisi sana ya huduma ya pesa kwa njia ya mtandao ambayo ilikuwepo tangu mwanzoni.

    Akizungumza na waandishi wa habari jijini leo kwenye makao makuu ya kampuni hiyo, Mkurugenzi Mtendaji Vodacom Tanzania Ian Ferrao alisema, M-Pesa imeweza ajira za moja kwa moja na ambao sio za moja kwa moja zaidi ya 200,000- wengi wao wakiwa ndio wanaanza ujasiriamali – na kufanya zaidi ya Tzs 617 bilioni kulipwa kama kasmine kwa mawakala kila mahali Tanzania. 

    Zaidi ya Tzs 120 bilioni zimetolewa kama mikopo tangu kuzinduliwa kwa M-Pawa (huduma ya kuweka na kukopa) mwaka 2014 na hivyo kufanya wajasiriamali kuanzisha biashara mpya na hivyo kubadilisha hali ya maisha yao ya kila siku. Mpaka sasa zaidi ya Tzs 99 bilioni zimetolewa kama faida kwa watumiaji wa M-Pesa milioni 8 na zaidi ya Tzs 355 bilioni zimewekezwa kwenye benki mbali mbali hapa Tanzania. Hii inaamanisha kuwa M-Pesa, pesa yako inaendelea kutengeneza faida kupitia kwenye akaunti yako.

    Mafanikio ya M-Pesa kwa miaka kumi iliyopita inamaanisha mwanzo mpya wa malipo kwa njia ya kidijitali hapa Tanzania. M-Pesa imenguza na kubadilisha maisha ya mamilioni ya Watanzania pekee. Miaka kumi iliyopita, M-Pesa ilimaanisha kutuma na kupokea pesa kutoka kwa mteja mmoja kwenda kwa mwingine. 

    Ian alipongeza juhudi za Vodacom kuboresha na kukuza huduma ya fedha kwa simu za mkononi hapa Tanzania na kuchangia kukuza uchumi wa Tanzania kwa kutengeneza ajira, kukuza biashara na sana sana wajasiriamali wadogo na wa kati pamoja na kukuza uchumi wa nchi. Leo zaidi ya 35% uchumi wa nchi – GDP unachangiwa kwa kupitia M-Pesa huku kila mwezi ziaidi ya miamala yenye thamani ya 1.2 trilioni ikifanyika.

    Kusherekea miaka kumi ya mafanikio ya Vodacom M-Pesa kuna kuja baada ya kuzawadiwa zawadi ya GSMA Mobile certification kwa usalama na utaalam uliotukuka na kuifanya Vodacom M-Pesa moja na bidhaa za kampuni za simu za mkononi kupata cheti cha kimataifa.


    Ian Ferrao aliongeza kuwa maadhimisho ya kutimiza miaka kumi yatafanyika mikoa mbali mbali hapa Tanzania ikiwa ni kwa kampuni kuonyesha shukrani kwa wafanyakazi, mawakala wa M-Pesa, wafanyabiashara ambao kwa pamoja wameweza kuchangia safari hii ya mafanikio.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania, Ian Ferrao (katikati) akizunguza na waandishi wa habari leo wakati wa maadhimisho ya miaka kumo ya kuanzishwa kwa huduma ya M-Pesa nchini Tanzania leo katika ukumbi wa Makao makuu ya Vodacom hapa nchini. Kulia ni Mkuu wa Kitengo cha Mwendelezo ya Biashara ya M-Pesa, Polycarp Ndekana  na kushoto ni Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uhusiano wa Vodacom Tanzania Plc, Rosalynn Mworia.
    Mkurugenzi Mtendaji wa Vodacom Tanzania, Ian Ferrao(kulia)  akitoa zawadi kwa mwandishi wa EATV, Njonanje Samwel (kushoto)   wa habari ambaye alikuwepo wakati wa uzinduzi wa huduma ya M-Pesa 2008
    Mkuu wa Kitengo cha Mwendelezo ya Biashara ya M-Pesa, Polycarp Ndekana  akizungumzia namna walivyojiimarisha kwenye huduma ya M-Pesa hapa nchini pamoja na nje ya nchi wakati wa maadhimisho ya miaka Kumi ya kuanzishwa kwa huduma ya M-Pesa hapa nchini kupitia mtandao wa Vodacom.
    Mkurugenzi wa Mawasiliano na Uhusiano wa Vodacom Tanzania Plc, Rosalynn Mworia akitoa ufafanuzi kuhusu huduma za Mpesa zinazotolewa na Mtandao wa Vodacom hapa nchini.

    0 0

     Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe (aliyeshika tofali na mwiko) na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) pamoja na Mwenyekiti wa Halmashauri ya Wilaya ya Gairo Rachel Nyangasi (wa kwanza kulia) wakishirikiana kujenga ukuta wa Kituo cha Afya cha Halmashauri ya Wilaya ya Gairo wakati wa ziara yake ya kukagua miradi ya maendeleo wilayani humo aliyoifanya mwishoni mwa wiki iliyopita.
    Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (aliyebeba tofali) kumsaidia fundi ambaye ni Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe kujenga ukuta wa Kituo cha Afya cha Halmashauri ya Wilaya ya Gairo wakati wa ziara yake ya kukagua miradi ya maendeleo wilayani humo aliyoifanya mwishoni mwa wiki iliyopita.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe akikagua ujenzi kwa ajili ya kupanua eneo la kulaza, na sehemu ya kuhifadhia maiti wakati wa ziara yake ya kukagua miradi ya maendeleo wilayani humo aliyoifanya mwishoni mwa wiki iliyopita.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe akishiriki katika ujenzi wa Kituo cha Afya cha Halmashauri ya Wilaya ya Gairo wakati wa ziara yake ya kukagua miradi ya maendeleo wilayani humo aliyoifanya mwishoni mwa wiki iliyopita.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe akitoa maelekezo kwa Mkuu wa Wilaya ya Gairo Mhe. Siriel Mchembe (wa kwanza kushoto) wakati akikagua upanuzi wa Kituo cha Afya cha Halmashauri ya Wilaya ya Gairo wakati wa ziara yake ya kukagua miradi ya maendeleo wilayani humo aliyoifanya mwishoni mwa wiki iliyopita.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakimsikiliza Mganga Mkuu wa Halmashauri ya wilaya ya Gairo, Dennis Ngaromba (wa kwanza kulia) wakati akitoa maelezo juu ya upanuzi wa ujenzi wa Kituo cha Afya cha Halmashauri ya Wilaya ya Gairo.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakiangalia mchanganyo wa saruji na mchanga.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) akipima ukuta kuona kama wamefikia viwango vinavyotakiwa.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakimsikiliza Mganga Mkuu wa Halmashauri ya wilaya ya Gairo, Dennis Ngaromba (wa kwanza kulia) wakati akitoa maelezo juu ya ujenzi wa jengo ya kuhifadhi maiti.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakiwa mbele ya jengo jipya la kuhifadhi maiti.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakikagua kijengo kidogo kilichokuwa kikitumika miaka ya nyuma kuhifadhia maiti.
    Mkuu wa Mkoa wa Morogoro Dkt. Kebwe Stephen Kebwe na Mkuu wa wilaya ya Gairo, Mhe. Siriel Mchembe (mwenye blauzi nyekundu) wakiwa mbele ya jengo la zamani la kuhifadhi maiti.

    0 0

    Na Rhoda Ezeikel Kigoma,

    MGANGA Mfawidhi wa Kituo cha Afya Kakonko wilayani Kakonko mkoani kigoma Dk.Mejo Banikila ( 43 ) amekutwa amejinyonga chumbani kwake kwa kutumia taulo.

    Hayo yamebainishwa na Mkuu wa Wilaya ya Kakonko Kanali Hosea Ndagala alipokuwa akizungumzia tukio hilo na kwamba wakati alipofika nyumbani kwa marehemu huyo kuangalia tukio hilo ameelezwa tukio hilo limetokea usiku wa kuamkia jana ambapo Dk.Banikila alikutuwa amejinyonga. 

    Kanali Ndagalla amesema matukio ya watu kujinyonga katika wilaya ya Kakonko yamekuwa yakiongezeka na wanaendelea na uchunguzi ili kubaini sababu hasa za watu kuchukua maamzi magumu kama hayo.

    Aidha Mkuu huyo qmewataka wananchi kuhudhuria Kanisani na misikitini ili kusikiliza mahubiri na kupunguza msongo wa mawazo kwa kuwaeleza wenzao ilikwaweze kuwashauri na kuepukana na tatizo hili la Wananchi kujinyonga.

    Kamanda wa Jeshi la Polisi Mkoa wa Kigoma Martin Otieno alithibitisha kutokea tukio hilo na kuwaomba wananchi kuacha kuchukua maamuzi ya kujinyonga kwa sababu yeyote ile kwakuwa ni matukio ambayo yameendelea kutokea nchini na kwamba wanaendelea na uchunguzi kujua sababu iliyosababisha mganga huyo kuchukua uamuzi huo.

    Kwa upande wao baadhi ya wapangaji wenzake wamesema kwa muda wa miezi nane wameyo ishi naye wameishi nae vizuri licha ya kuwa siku mbili kabla ya tukio amekuwa akionekana mnyonge mpaka tukio hilo kutokea .

    Walisema Mganga huyo alikuwa akifanya kazi zake vizuri na amekuwa akijitoa sana kuhakikisha wagonjwa wanapata huduma kwa wakati na kwamba watamkumbuka kwa Mambo mengi.

    0 0


    Beloved Dad!
    It has been five years now,
    since you responded to your Almighty’s call,
    If we only knew it would be the last time,
    that we see you walk out the door,
    We would give you a hug and kisses,
    and call you back for one more.

    Not a day passes by, Dad
    that you don't cross in our mind.
    Not all of you departed
    when you left our earth behind.

    In our hearts there is a place
    that only you can hold.
    Filled with loving memories
    more priceless than gold.

    Our precious memories are for keepsakes,
    with which we never part,
    God has you safely in his keeping,
    But we have you in our hearts and your Legacy will forever live on!

    Deeply missed by your Loving Wife Mama Makwaia, your Children Stella, Frank, Robert and Christopher (MK), In-laws, Grand-children, Neighbours, Friends and Relatives.

    May you Rest in Peace Dad! Amen.

    Romans 14:8 “If we live, we live for the Lord; and if we die, we die for the Lord. So, whether we live or die, we belong to the Lord”.

    0 0


    Mkurugenzi Mtendaji wa Foundation for Civil Society Bw. Francis Kiwanga akitoa ufafanuzi mbele ya wageni waalikwa mapema leo jijini Dar es salaam wakati akifungua mkutano wa kujadili nafasi ya Asasi za kiraia katika chaguzi zijazo hapa nchini.

    Asasi za kiraia nchini zimetakiwa kujitoa katika kuhakikisha wananchi wanashiriki kwa wingi katika chaguzi mbalimbali ikiwemo ya serikali za mitaa na wa serikali kuu wa mwaka 2020.Hayo yamesemwa mapema leo Jijini Dar es salaam na Mkurugenzi Mtendaji wa Foundation for Civil Society Bw. Francis Kiwanga alipokuwa akifungua mkutano wa wadau wa uchaguzi, wenye lengo la kujadili hali ilivyo kabla ya kufikia uchaguzi wa serikali za mitaa unaotarajiwa kufanyika hapo mwakani.

    Mzee Gallus Abeid kutoka Mwalimu Nyerere Foundation akichangia mjadala mapema leo jijini Dar es salaam katika Mkutano wa Uchaguzi ulioandaliwa na Shirika lisilo la kiserikali la Foundation for Civil Society.

    Katika Mkutano uliowakutanisha wadau kutoka Asasi mbalimbali za Kiraia, Taasisi za elimu ya juu, vyama vya wafanyakazi, vyama vya dini mashirika yanayoshughulikia amani nchini kujadili nafasi na wajibu wao kama azaki kuelekea chaguzi zijazo hapa nchini.Bwana Kiwanga amesema kuwa ushiriki wa wananchi katika kupiga kura umekuwa ni mdogo sana kwani 2010 wamepiga asilimia 43 peke yake na kwa mwaka 2015 ni asilimia 67 ya wananchi wote wenye sifa za kupiga kura.

    Baadhi ya washiriki kutoka asasi mbalimbali za kiraia wakifuatilia kwa umakini mkutano.

    Ameeleza kuwa hii inatokana na wananchi kutokuwa na imani na viongozi wanaochaguliwa kwani wanaamini hata usipopiga kura basi mgombea wa chama fulani atapita kwa njia yeyote ile, hivyo taasisi zinazohusika ikiwemo wizara ya tamisemi na NEC pamoja na ZEC kuboresha utendaji wao wa kazi ili kurejesha imani hiyo kwa wananchi.Amesema kuwa asasi za kiraia zina jukumu kubwa la kushirika katika mchakato kabla, kipindi chenyewe cha uchaguzi na baada ya uchaguzi kwa kuwapa hamasa wananchi lakini pia kuomba nafasi za uangalizi katika kipindi hicho.
    Wageni waalikwa wakifuatilia mkutano kwa umakini.

    Amesistiza uhalali wa kuwapata viongozi ambao ni matwakwa ya wananchi kwani hii inaweza kuleta kitu kizuri kwa kuwa atakuwa kapewa Baraka zote na wananchi na pia watashirikiana nae kwa hali na mali kwa kuwa wanajua ndio chaguo lao sahihi.Kwa upande wake Mzee Gallus Abeid kutoka Mwalimu Nyerere Foundation amesisitiza uwepo wa amani katika kipindi cha uchaguzi na baada ya uchaguzi kwani amani ndio msingi wa mambo yote.

    Baadhi ya washiriki wa mkutano wa uchaguzi ulioandaliwa na shirika la Foundation for Civil Society wakiwa katika picha ya pamoja mapema leo jijini Dar es salaam. Amesema kila mtu ana haki ya kuchagua na kuchaguliwa hivyo inapotokea watu wanamchagua mgombea Fulani alafu matokeo yanabadilishwa na kupewa mtu mwingine hii sio sawa na inaweza kutowesha amani ya nchi

    Lakini pia hali ya mtu anatumia muda mwingi kwenye foleni ya kujiandikisha na mwisho wa siku anaenda kupiga kura anaambiwa jina lako halipo kwenye daftari hali hii inasababisha watu wengi kuacha kujiandikisha kupiga kura na kupoteza haki yao ya msingi.

    0 0

    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akizungumza wakati alipozindua Maadhimisho ya Miaka 15 Tangu Kuanzishwa kwa Mfuko wa Dharura wa Rais wa Marekani wa Kupambana na Kudhibiti Maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (PEPFAR) kwenye Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere jijini Dar es salaam, Mei 30, 2018.
    Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Ummy Mwalimu akizungumza katika Uzinduzi wa Maadhimisho ya Miaka 15 Tangu Kuanzishwa kwa Mfuko wa Dharura wa Rais wa Marekani wa Kupambana na Kudhibiti Maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (PEPFAR) kwenye Kituo cha Kimataifa cha Mikutano cha Julius Nyerere jijini Dar es salaam, Mei 30, 2018.Uzinduzi huo ulifanywa na Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa.
    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akizungumza na Waziri wa Afya, Maendeleo ya Jamii, Jinsia, Wazee na Watoto, Ummy Mwalimu (kulia) na Kaimu Balozi wa Marekani Nchini, Dkt. Inmi Patterson kabla ya Kuzindua Maadhimisho ya Miaka 15 Tangu Kuanzishwa kwa Mfuko wa Dharura wa Rais wa Marekani wa Kupambana na Kudhibiti Maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (PEPFAR) kwenye Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere jijini Dar es salaam, Mei 30, 2018.
    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akisalimiana na Kaimu Balozi wa Marekani Nchini, Dkt. Inmi Patterson wakati alipowasili kwenye Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere jijini Dar es salaam kuzindua Maadhimisho ya Miaka 15 Tangu Kuanzishwa kwa Mfuko wa Dharura wa Rais wa Marekani wa Kupambana na Kudhibiti Maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (PEPFAR), Mei 30, 2018.
    Waziri Mkuu, Kassim Majaliwa akiagana baadhi ya viongozi walioshiriki katika Uzinduzi wa Maadhimisho ya Miaka 15 Tangu Kuanzishwa kwa Mfuko wa Dharura wa Rais wa Marekani wa Kupambana na Kudhibiti Maambukizi ya Virusi vya Ukimwi (PEPFAR) Kwenye Kituo cha Mikutano cha Kimataifa cha Julius Nyerere jijini Dar es salaam, Mei 30, 2018. Kutoka kulia ni Dkt. Janet Mwambona wa Taasisi HIV/AIDS Treatment Advisor,Walter Reed Army Institute Of Research, Brian Rettmann ambaye ni Mratibu wa PEPFAR nchini, Dkt. Leonard Maboko, Mkurugenzi Mtendaji wa Tume yaTaifa ya Kudhibiti Ukimwi Tanzania na wanne kulia ni Kaimu Balozi wa Marekani nchini, Inmi Patterson.(Picha na Ofisi ya Waziri Mkuu)

    0 0

    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo amesema atalazimika kuwatumia polisi kusimamia zoezi la usafi na ujenzi wa vyoo salama katika Kijiji cha Namasinzi, kata ya Kapenta, bonde la ziwa Rukwa Wilayani Sumbawanga baada ya wananchi hao kushindwa kujenga vyoo hivyo mbali na elimu ya umuhimu wa vyoo waliyopewa kwa muda mrefu.

    Amesema kuwa ikifikia hatua hiyo Kijiji hicho kitafungiwa na hakuna atakayetoka wala kuingia na hatimae kusitisha shughuli za kiuchumi za Kijiji hicho ambacho ni maarufu kwa kilimo cha mpunga hali itakayopelekea maisha magumu kwa wananchi hao jambo ambalo asingependa litokee.

    Katika kuhakikisha hali hiyo haitokei Mh. Wangabo alimuagiza Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga Dk. Khalfan Haule na timu yake ya usafi ya halmashauri kuhakikisha wanapita kaya kwa kaya ili kuzibaini kaya zisizopenda usafi na zisizokuwa na vyoo na kuzichukulia hatua za kisheria kwani kwa kushindwa kufanya hivyo kipindupindu hakitamalizika katika bonde hilo.

    “Sasa tutatumia nguvu ya dola, ili kuhakikisha kwamba kila mtu anaishi katika maisha ya usafi wala sio uchafu, na kila mtu ahakikishe kwamba anakuwa na kiboko Fulani ambacho ni kigumu amuone mtu anachemsha maji, anayaweka maji yake yanapoa akienda shambani anakwenda na maji mbayo yamekwisha poa, lakini mkilea lea hivi, waswahili wanasema ukicheka na nyani unavuna mabua, mabua ambayo tunayavuna ni vifo.” Alisisitiza.

    Aliyasema hayo katika Mkutano wa hadhara alioufanya katika  kijiji cha Namasinzi, Kata ya Kapenta, Wilayani Sumbawanga, kijiji ambacho wananchi watatu wamefariki kwa ugonjwa wa kipindupindu na wengine wakiendelea kupatiwa huduma. 

    Kwa upande wake Mganga Mkuu wa hlamshauri ya Wilaya ya Sumbawanga Dkt. Fani Musa aliendelea kuishukuru serikali kwa kuendelea kupeleka misaada katika bonde hilo ili kuhakikisha wanakabiliana na ugonjwa huo na kusisitiza kuwa wataendelea kutoa elimu bila ya kuchoka akiamini kuwa wananchi hao wataelewa wakiendelea kusimamiwa.

    “Serikali imekuwa ikifanya kazi tatu kwa wakati mmoja, tumekuwa tukitoa elimu ya ugonjwa huu kwa lengo la kuzuia haya yasitokee, lakini yakitokea tunatumia nguvu kubwa ya kukabiliana na tatizo hili lakini pia serikali inatoa dawa za kutosha ili kuweza kuponya pia, ugonjwa wa kipindupindu ni kitendo cha kula kinyesi ambacho ni kibichi, hivyo watu ni muhimu kujenga vyoo salama,” Alimalizia.

    Tangu kulipuka kwa ugonjwa huo tarehe 6 Mei, 2018 watu 14 wameshafariki na wengine 221 wakiendelea na kupatiwa matibabu katika kambi za wagonjwa hao katika bonde la ziwa Rukwa, Wilayani Sumbawanga.
    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo (wa pili toka kushoto) akiwa Mkuu wa Wilaya ya Sumbawanga Dkt. Khalfan Haule (wa kwanza kushoto pamoja na timu ya afya ya wilaya na kamati ya ulinzi na usalama ya mkoa wakikagua vyoo katika Kijiji cha Namasinzi, Kata ya kapenta, Wilayani Sumbawanga.
    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo (kulia) akikabidhi tenki la lita 5000 kwa mwenyekiti wa kitongoji cha Liweliyamvula, Kijiji cha Lumbesa, Kata ya Kapenta, Wilayani Sumbawanga Paulo Maufi, ikiwa ni miongoni mwa juhudi za serikali kuhakikisha wananchi wanapata maji safi na salama na kuhifadhiwa sehemu salama, kuepukana na kipindupindu.
    Mkuu wa Mkoa wa Rukwa Mh. Joachim Wangabo (kulia) akikabidhi dawa za “Water guard” kwa mwenyekiti wa kitongoji cha Liweliyamvula, Kijiji cha Lumbesa, Kata ya Kapenta, Wilayani Sumbawanga Paulo Maufi, ikiwa ni miongoni mwa juhudi za serikali kuhakikisha wananchi wanapata maji safi na salama, kuepukana na kipindupindu.

    0 0


    Mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati akiongea na viongozi wa misikiti yote ya manispaa ya Iringa wakati wa utoaji sadaka ya tende kwa waumini wa dini ya kiislamu wa manispaa ya Iringa kwa ajili ya kuadhimisha mfungo wa ramadhan kwa waislamu wa wote wa manispaa ya Iringa.
    Mkuu wa mkoa wa Iringa Amina Masenza amemshukuru mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringa kupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati kwa kutoa sadaka ya tunda la tende kwa waiislamu katika kipindi hiki cha mfungo wa ramadhan.
    Mkuu wa mkoa wa Iringa Amina Masenza akikabidhi tende alizokabidhiwa na mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati kwa kutoa sadaka kwa waiislamu katika kipindi hiki cha mfungo wa ramadhan.
    Mkuu wa walimu na msimamizi wa misikiti ya Dhinureyn Tanzania Abdul Salam Ahmad Ayub akimshukuru mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringa kupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati kwa sadaka aliyoitoa kwa waislam katika kipindi hiki cha mfungo wa Ramadhan.
    Baadhi ya viongozi wa chama cha mapinduzi (CCM) na viongozi wa misiki ya manispaa ya Iringa walipohudhulia zoezi la utoaji wa sadaka ya tende ilitolewa na mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati



    NA FREDY MGUNDA,IRINGA.

    MBUNGE wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati ametoa sadaka ya tende kwa waumini wa dini ya kiislamu wa manispaa ya Iringa kwa ajili ya kuadhimisha mfungo wa ramadhan kwa waislamu wa wote wa manispaa ya Iringa

    Akizungumza wakati wa kukabidhi sadaka hiyo katika msikiti wa Dhinureyn Gangilonga Kabati alisema kuwa kila mwaka amekuwa akifutulisha katika maeneo mbalimbali hivyo mwaka huu ameamua kununua tende na kugawa kwenye misikiti yote ya manispaa ya Iringa.

    “Unajua mwaka huu tende ni tunda ambalo linahitajika katika kipindi hiki cha mfungo na kuna watu ambao hawana uwezo wa kununua tende hizi na ukiangalia mwaka huu tende zimepanda bei sana hivyo kwa kiasa ambacho nakipata nimeamua kutoa sadaka hii kwa waumini wa kiislam” alisema Kabati

    Kabati aliwataka wananchi wengine kuendelea kumuabudu mwenyezi mungu pale ambapo tunapata nafasi ili kupunguza maovu ambayo tumekuwa tukiyatenda kwa kukusudia au bila kukusudia na kufanya hivyo basi mwenyezi mungu atatuongezea pale ambapo tumepunguza kwa ajili ya kumtumiaka mungu.

    “Katika kipindi hiki nawaomba wazazi,walezi na viongozi wetu naomba tutoe elimu kwa vijana wetu kwa kuwapa elimu ya dini pamoja maadili ya nchi yetu kwa lengo la kuwajenga vijana wawe wanamcha mungu hasa kipindi hiki cha mfungo wa ramadhan” alisema Kabati

    Kabati alisema kuwa ametoa sadaka ya tende tani mbili ambayo ipo katika halmashauri ya manispaa ya Iringa kwa ajili ya misikiti yote na vituo vya watoto yatima ambavyo vinawatoto wa kiislam ambao wanafunga katika kipindi hiki cha mfungo.

    “Mimi nimeleta tani mbili ili kuongezea nguvu wafungaji wa kipindi hiki lakini kutoa sadaka kwa mwenyezi mungu katika kipindi ambacho waislamu wapo kwenye mfungo wa ramadhan nakuwasidia wale ambao hawana uwezo wa kununua tunda hili la tende” alisema Kabati

    Kwa upande wake mgeni rasmi Mkuu wa mkoa wa Iringa Amina Masenza amemshukuru mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati kwa kutoa sadaka ya tunda la tende kwa waiislamu katika kipindi hiki cha mfungo wa ramadhan.

    “Tunashukuru sana kwa sadaka hii ambayo umetusaidia kwa waislam wa manispaa ya Iringa kwa msaada wako ambao utasiadia kwa wale ambao wanamahitaji maalumu na mungu atakuongezea aple ulipopunguza na mungu akubariki” alisema Masenza.Masenza aliwaomba maimamu kuwagawia tende hizo waislam ambao hawana uwezo wa kununua tende tukani ili nao wapate hiki chakula cha kwanza pindi unapofungua na wale wenye uwezo wa kununua tende dukani basi waendelee kununua

    Naye mkuu wa walimu na msimamizi wa misikiti ya Dhinureyn Tanzania Abdul Salam Ahmad Ayub alisema kuwa msaada aliotoa mbunge wa viti maalum mkoa wa Iringakupitia chama cha mapinduzi (CCM) Ritta Kabati utawasaidia waislam waliofunga.“Sadaka hii aliyoitua huyu mbunge Kabati umekuja wakati muafaka na umamanufaa makubwa sana kwa waislam kwa kuwa tumehimizwa kufuturu kwanza tende hivyo kwa muislam kula tende ni fadhila kubwa sana”alisema Ayub

    Ayub alisema kuwa katika kipindi hiki cha mfungo waislam tunatakiwa kupeana vyakula ili kila mtu ambaye hana kitu aweze kupata chakula na ndio alivyofanya huyu mbunge Ritta Kabati kwa waislam wa manispaa ya Iringa.

    “Zamani watu walikuwa wanatandika jamvi nje wakati wa kufutulu ili waweze kufutulu na waislam ambao hawana uwezo na ndio uzalendo wenyewe huo,hivyo tunamuombea mbunge huyu aendelee na moyo huo huo” alisema Ayub

    0 0

    MANISPAA ya Ilala jijini Dar es Salaam imeshauriwa kuanzisha klabu za mazingira katika shule zake za msingi za manispaa hiyo ili wanafunzi wafundishwe umuhimu wa utunzaji mazingira. 

    Ushauri huo umetolewa Dar es Salaam jana na Ofisa Tawala wa Wilaya ya Ilala Jabiri Makame wakati wa kampeni ya  upandaji miti shule msingi Yongwe iliyopo Chanika Ilala.

    "Naomba Idara ya Mazingira manispaa ya Ilala muunde vilabu vya mazingira katika shule zenu za msingi ili wanafunzi wafundishwe umuhimu wa utunzaji wa mazingira"amesema Makame. Makame amesema suala la utunzaji wa mazingira ni letu sote hivyo inatakiwa tuweke mikakati mbalimbali jinsi ya uendelezaji na utunzaji wa mazingara. 

    Afafanua ikiwekwa mikakati endelevu ya kuanzisha vilabu mashuleni wanafunzi wakafahamu jinsi  utunzaji mazingira serikali itakuwa imefaidika jamii nzima itapata elimu hiyo. Amewapongeza Benki ya Standard Chartered Tanzania kwa juhudi zao kwa kuwekeza shule za msingi hasa upande wa mazingira na kuwataka wadau wengine Kushirikia na serikali. 

     Amesema utunzaji wa mazingira unafaida nyingi nchi yetu ikiwemo ya kuepuka jangwa,faida nyingine miti huleta kivuli na miti mingine ya matunda. Kwa upande wake Ofisa Elimu Msingi Ilala Elzabeth Thomas amesema Standard Chartered wameanza kampeni ya kusaidia shule za Msingi Ilala toka mwaka 2014  mpaka sasa wameweza kupanda miti 3300.

    Amesema kuanzia mwaka 2014 hadi sasa wamekuwa wakishirikiana katika utunzaji wa mazingira  katika shule mbalimbali. Amesema awali kabla kupanda miti shule ya Yongwe kampeni hiyo ilianzia shule ya msingi Majani ya Chai, Pugu Kajiungeni, Buyuni, Kigogo Freshi, Viwege na Uhuru Mchanganyiko. 

    Kwa upande wake Ofisa wa Benki hiyo  Isema Bilali amesema benki hiyo ilianza shughuli zake nchini mwaka 1917  na kwamba upandaji miti una faida nyingi ikiwemo kutuwezesha kupata mvua,ujenzi,inatupa chakula inazuia mmomonyoko wa udongo.  
    Wanafunzi wa Shule ya Msingi Yongwe Kata ya Chanika wakiwa katika wiki ya mazingira na upandaji miti shuleni kwao Dar es Salaam jana Picha na Heri Shaaban

    0 0

    Na Humphrey Shao, Globu ya Jamii

    Serikali imewaagiza wamiliki wa maabara binafsi kote nchini kuzingatia na kufuata tartibu zilizoweka katika kutoa huduma hili kufikia viwango vinavyohitajika katika sera ya utoaji huduma za afya.

    Maagizo hayo yametolewa leo jijini Dar es Salaam na Msajili wa Mabara binafsi za Afya, Dikson Majige alipokuwa akifungua mafunzo ya kuelimisha wataalamu wa maabara kuhusu utaratibu na mikakati ya urasimishwaji.

    Majige amesema kuwa mafunzo hayo yatumike katika kutekeleza mikakati mipya na ya kudumu ya huduma za maabara za afya katika nafasi zao za kazi.“mafunzo haya yatumike kutekeleza kazi kwa juhudi ,maarifa na uaminifu mkubwa kufanikisha usimamiaji mzuri wa maabara za afya nchini na kutoa huduma zenye ubora na viwango vya kimataifa” amesema Majige.

    Amewataka kila mmoja kufanya tathmini ya huduma anayotoa ili kujijua kuwa kama anawajibika ipasavyo katika utendaji wake wa kazi.Amesema kuwa wamiliki na wasimamizi wa huduma za maabara wajiweke tayari kutoa huduma bora Zaidi ambazo zitakuwa mfano kwa wengine.
    Mkufunzi wa Masuala ya Uongozi na Menejimenti katika Maabara, Mayala Lushina akitoa mafunzo kwa wataalamu wa Maabara za afya juu ya utaratibu na mikakati ya Urasimishwaji katika Chuo cha Maabara Muhimbili
    Mwenyekiti wa Institute ofa Laboratory (EA) Limited , Sabas Mrina akizungumza na Wataalamu wa Maabara za afya umuhimu wa wao kurasimishwa mamlaka za serikali
    Mkufunzi wa utambuzi wa bidhaa na vifaa bora vya Maabara Colman Msuya , akiwaeleza wataalamu hao wa Maabara za Afya umuhimu wa kukagua vifaa vyao kabla ya kuanza kutumia ili kuepuka kupata majibu yasiyo sahihi kwa kutumia vifaa visivyo na ubora.
    Wataalamu wa Maabara wakifuatilia somo Kuhusu utaratibu na mikakati ya urasimishwaji wa maabara za afya katika Shule ya Maabara Muhimbili--

    0 0

    Na Heri Shaaban .

    MAOFISA Elimu Sekondari wa Manispaa tano katika Mkoa wa Dar es Salaam ambao wanafunzi wao wanashiriki Mashindano ya Umoja wa Shule za Sekondari (UMISSETA) wameshauriwa katika mashindano hayo wasiweke wachezaji mamruki. 

    Hayo yalisemwa Dar es Salaam jana katika ufunguzi wa mashindano hayo  ya Mkoa Dar es  Salaam na Ofisa Elimu wa Mkoa huo Khamis Lissu. Lissu alisema katika mkoa wake wachezaji 750 wameshiriki mashindano hayo ya mkoa ambapo inatafutwa timu moja itakayoshiriki mashindano ya ngazi ya UMISSETA Taifa. 

    "Kila mwaka mkoa wangu wa Dar es Salaam unafanya vizuri  mwaka jana tumechukua kombe ngazi ya Taifa Mwanza na mwaka huu tutafanya vizuri tutaleta vikombe vyote"alisema Lissu. Aliwataka  maofisa elimu wake wa ngazi za manispaa katika kufanya usaili waweke wachezaji ambao wana sifa na wasiopitiliza umri ili wasitie doa katika mashindano ya ngazi ya TAIFA. 

    Alisema mwaka huu wachezaji wake wapo vizuri  katika kambi Jitegemee wanamichezo 750 wakiwemo wanafunzi 650  na walimu, makocha na viongozi 100."Wakurugenzi wa manispaa zote wamejitahidi na wameakikisha wilaya zao zinakuwa na timu bora ambazo kwa pamoja zinashindana katika michezo mbalimbali ili kuweza kupata wachezaji wa mkoa na wachezaji mahiri"alisema

    Aidha alisema kwa mwaka 2018 michezo inayoshindaniwa ni, mpira wa Wavulana na wasichana, netiboli kwa wasichana,mpira wa mikono kwa wasichana na Wavulana, mpira wa wavu kwa Wasichana na Wavulana,mpira kikapu kwa wasichana na wavulana, riadhaa kwa wanafunzi wa kawaida na wenye mahitaji Maalum,Tenis,Bao,na fani za ndani, pamoja na ngoma, kwaya, ngonjera na Mashairi. 

    Alisema mkoa wa Dar es Salaam mwaka 2017ulikuwa Bingwa wa umisseta Kitaifa kwa kushinda mikoa yote iliyoshiriki mashindano hayo na mwaka huu mkoa Dar es Salaam umejipanga kufanya vizuri zaidi kuchukua vikombe vingi kwa mshindi wa kwanza kama ilivyokuwa mwaka 2017.

    Lissu alisema kupitia michezo hiyo watapatikana wanamichezo bora zaidi ambao watapambana kuhakikisha ushindi haupotei kwani dhamira wanayo, Nguvu wanayo na uwezo wa kutosha pia wanao.Kwa upande wake Kaimu Katibu Tawala Mkoa wa Dar es Salaam Jumaane Ndayigeze alisema Ofisi ya Rais TAMISEMI imetoa mwongozo wa uendeshaji michezo hii ya umisseta ambapo michezo uanzia katika ngazi ya shule, kata Klasta, Wilaya, mkoa na hatimaye TAIFA. 
     Wanafunzi wa Shule za Sekondari mkoa Dar Es Salaam wakiwa katika ufunguzi wa Mashindano ya Umoja wa SHULE za Sekondari UMISSETA Dar Es Salaam jana Picha na Heri Shaaban

    0 0


    Tigo's Managing Director, Mr Simon Karikari (second right) exchanges a handshake with Mastercard's President for Sub Saharan Africa, Raghav Prasad (second right) to mark the launch of the new Tigo Pesa Masterpass QR digital payment system in Dar es Salaam today. Customers can now simply and securely use the Masterpass QR digital payment system available through Tigo Pesa to pay for goods and services at over 1,000 merchant locations across the country. Looking on are Mastercard's Country Manager, Mr. Anthony Karingi (far left) and Selcom's Executive Director, Sameer Hirji (far right).
    Left to right - Tigo Tanzania's Chief Officer for Mobile Financial Services - Hussein Sayed,
    Selcom's Executive Director - Sameer Hirji, Tigo's Managing Director - Simon Karikari, Mastercard's President for Sub Saharan Africa - Raghav Prasad and Mastercard's Country Manager - Anthony Karingi join hands to mark the launch of the new Tigo Pesa Masterpass QR digital payment system in Dar es Salaam today. Customers can now simply and securely use the Masterpass QR digital payment system available through Tigo Pesa to pay for goods and services at over 1,000 merchant locations across the country, paving the way for cashless lifestyle in Tanzania.
    Tigo's Managing Director, Mr Simon Karikari (right) exchanges a handshake with Mastercard's President for Sub Saharan Africa, Raghav Prasad (left) to mark the launch of the new Tigo Pesa Masterpass QR digital payment system in Dar es Salaam today. Customers can now simply and securely use the Masterpass QR digital payment system available through Tigo Pesa to pay for goods and services at over 1,000 merchant locations across the country.
    Looking on is Selcom's Executive Director, Sameer Hirji (center). 
     

    Tigo Pesa and Mastercard offer consumers faster, safer and simpler ways to transact with Masterpass QR

    Dar es Salaam, Tanzania– May 30, 2018: Mastercard and Tigo announced today that Tanzanian’s can now use their TigoPesa app to make quick, easy and secure payments with Masterpass QR. The interoperable QR (Quick Response) solution is now live and ready for Tigo consumers to use it at various stores, restaurants and retail outlets across the country.

    TigoPesa Masterpass QRremoves the need for you to carry cash or physical bank cards, so even if you forgot your wallet at home, you can make a payment using Masterpass QR.You are guaranteed the security of being able to pay for in-store purchases by scanning the QR code displayed at checkout on your smartphones, or by entering an 8-digit merchant code into a feature phone.

    “We are extremely proud to be the first and only mobile operator in Tanzania to offer this service to our consumers. Thisinnovation has come at the right time as we are broadening our Tigo Pesa ecosystem.  We envisage Tigo Pesa becoming afully-fledged financial service provider where customers are able to perform a variety of transactions. With millions of Tanzanian’s preferring to use their mobile devices to pay for goods and services Masterpass QR will provide them with a fast, easy to use and secure way to pay for goods and services,” says Simon Karikari, Managing Director, Tigo Tanzania.

    Raghav Prasad, Division President for Sub-Saharan Africa, Mastercard said, “Our focus is to help Tanzania become a strong digital economic hub in Africa, and through the introduction of relevant technology innovation we will help displace the use of cash and create a more convenient and secure payment sector. The partnership between Mastercard, Tigo and Selcom is a game changer for the country, and will help shape a new digital age of commerce in Tanzania.”

    In just a matter of seconds your purchase is complete. Masterpass QR is a fast and convenient digital payment solution that is now accepted at various stores and other acceptance locations across the country including: Puma Fuel Stations, KFC and Pizza Hut outlets, Choppies and Shoppers supermarkets, JD Pharmacies, multiple shops at the GSM Mall and many more.

    By downloading the latest version of the TigoPesaapp, Tanzanian’s will be able to pay with Masterpass QR by following these four simple steps:
    1.      Open your TigoPesa App and select Pay Merchant Masterpass.
    2.      Scan the QR code displayed at the checkout through your TigoPesaApp(you can also enter the 8-digit merchant number).
    3.      Enter the amount of the transaction.
    4.      Enter your PIN to authorise payment.

    For those who do not have a smartphone or want to use USSD menu, they can pay by following these sixsimple steps:
    1.      Dial *150*01#
    2.      Select option 5 – Pay Merchant
    3.      Select option 2 – Pay Masterpass QR merchant
    4.      Enter the 8-digit merchant number
    5.      Enter the amount of the transaction
    6.      Enter your PIN to authorise payment

    In celebration of the launch of Tigo Pesa Masterpass QR in Tanzania, Mastercard has introduced renowned football player – Messi, as the face of the local launch campaign, helping to drive awareness and interest with consumers and merchants alike. The legendary professional Argentinean footballer is the global sports ambassador for Mastercard.

    0 0
  • 05/30/18--06:39: EFM REDIO YATUA RASMI DODOMA
  • KITUO cha Utangazaji cha Efm redio katika kuhakikisha kinaenda sanjari na maendeleo pamoja na mpango wa serikali wa kuhamia Jijini Dodoma, imewasha rasmi masafa yake leo Jijini humo ambapo inasikika kupitia masafa ya 92.5 fm. 

    Kwa mujibu wa Meneja Mkuu wa Efm Radio na TV E, Bwana Dennis Busulwa, wameelekeza matangazo ya kituo hicho Jiji la Dodoma kwa kuangalia uhitaji wa jamii pamoja na maendeleo ya jiji katika kuhabarisha, kuburudisha pamoja na kuelimisha.

    Bwana Busulwa amesema Vilevile Efm redio inatarajia kuwasha masafa yake katika mkoa wa Morogoro, Tabora, na Kigoma pamoja na mikoa mingine ili kuhakikisha watanzania wote wanapata matangazo yake.

    Aidha, Efm redio inazidi kuishukuru serikali na wadau wake wote hususani wasikilizaji wake kwa kuendelea kuwaunga mkono pamoja na kuwaahidi wasikilizaji wake kutimiza wajibu wake uliojiwekea kama chombo cha habari pamoja na kufikisha matamasha yake hususani ya uwezeshaji katika kuendeleza uchumi pamoja na elimu katika jamii.

    0 0


    Mkuu wa Wilaya ya Nyamagana, Ms. Mary Tesha ambaye alimwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Mwanza akizungumza na waandishi wa habari katika hafla ya uzinduzi wa huduma ya Taxify iliyozinduliwa hivi karibuni jijini humo. Jiji la Mwanza sasa limeingia kwenye ligi ya miji ya kisasa duniani baada ya kuingia rasmi kwa Kampuni ya Taxify inayotoa huduma ya usafiri kidijitali.
    SHIVACHI MULEJI
    Mkurugenzi Mtendaji wa Taxify, Kanda ya Afrika Mashariki, Shivachi Muleji (kushoto) akikabidhi fulana kwa Mkuu wa Wilaya ya Nyamagana, Ms. Mary Tesha ambaye alimwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Mwanza katika hafla ya uzinduzi wa huduma ya Taxify iliyofanyika hivi karibuni jijini Mwanza. Jiji hilo sasa limeingia kwenye ligi ya miji ya kisasa duniani baada ya kuingia rasmi kwa Kampuni ya Taxify inayotoa huduma ya usafiri kidijitali.
    REMMY ESEKA
    Meneja Uendeshaji wa Taxify nchini Tanzania, Remmy Eseka akizungumza wakati wa mkutano na waandishi wa habari uliofanyika katika hafla ya uzinduzi wa huduma ya Taxify hivi karibuni jijini Mwanza. Jiji hilo limeingia kwenye ligi ya miji ya kisasa duniani baada ya kuingia rasmi kwa Taxify, Kampuni inayotoa huduma ya usafiri kidijitali.
    MILUMBILWA KIPIMO
    Meneja wa Taxify Kanda ya Ziwa, Milumbilwa Kipimo akizungumza wakati wa mkutano na waandishi wa habari uliofanyika katika hafla ya uzinduzi ya huduma ya Taxify hivi karibuni jijini Mwanza. Jiji hilo limeingia kwenye ligi ya miji ya kisasa duniani baada ya kuingia rasmi kwa Taxify, Kampuni inayotoa huduma ya usafiri kidijitali.
    FID Q 2
    Msanii wa muziki wa hiphop, Fareed Kubanda a.k.a Fid Q akizungumza na waandishi wa habari (hawapo pichani) wakati wa hafla ya uzinduzi wa huduma ya Taxify iliyofanyika hivi karibuni jijini Mwanza.
    …………………
    • Mwanza, ‘The Rock City’ kama inavyofahamika kwa wengi nchini Tanzania, leo imeingia kwenye ligi ya miji ya kisasa duniani baada ya kuingia rasmi kwa huduma ya usafiri kidijitali jijini humo.
    Mwanza, Taxify, ambayo ni miongoni mwa Kampuni kubwa zinazotoa huduma ya usafiri kidijitali barani Ulaya na Afrika imezindua rasmi huduma zake jijini Mwanza huku mamia ya madereva wakiwa tayari wamesajiliwa kwa ajili ya kutoa huduma katika maeneo yote ya jiji.

    Katika kusherekea uzinduzi wa huduma hiyo, Taxify inatoa punguzo la asilimia 50 kwa abiria kuanzia tarehe 28 Mei, 2018 mpaka mwisho wa mwezi wa sita mwaka huu. Gharama za usafiri kwa kipindi hiki ni:- Kuanza safari ni TZS 700, Kwa kilometa ni TZS 460, Kwa dakika ni TZS 70 huku gharama ya chini kabisa ya safari ikiwa ni TZS 2,000.

    Mwanza ni jiji lenye watu zaidi ya milioni 3.5, barabara nzuri zenye ubora, Huduma bora ya mitandao inayopatikana kirahisi na maelfu ya magari. Tulifanikiwa kupokea maombi mengi kutoka kwa wakazi wa jiji hili waliokuwa na shauku ya kutumia huduma yetu lakini huduma yetu ilikuwa bado haijafika jijini hapa, jambo hili limetusukuma kuzindua rasmi huduma yetu leo jijini hapa. 

    Mamia ya madereva wameshasajiliwa kwenye jukwaa letu na tayari tumeshaona mamia ya safari ambazo zimefanyika hata kabla ya uzinduzi rasmi. Mwanza ipo tayari kwa huduma ya usafiri kwa njia ya mtandao na tunaimani kuwa huduma hii itafanya vizuri katika jiji la ‘Rock City’ alisema Remmy Eseka, Mkuu wa Operesheni, Taxify Tanzania.

    Mary Tesha, Mkuu wa Wilaya ya Nyamagana ambaye alimwakilisha Mkuu wa Mkoa wa Mwanza wakati wa uzinduzi wa Taxify Mwanza, alisema “Kama Serikali tumejenga miundombinu na kupitisha kanuni ambazo zinaunda mazingira wezeshi ya biashara na wawekezaji kuja kutoa fursa kwa Watanzania. 

    Huduma hii ya usafiri kwa njia ya mtandao imeonekana kuboresha maisha katika miji/majiji kwa kutoa fursa za kuongeza kipato kwa madereva, usafiri wa uhakika, na nafuu kwa wakazi. Mwanza sasa ipo tayari kujiunga na ligi ya miji ya kisasa duniani na tunaanza kwa kusherekea na ujio wa Taxify”.

    Furaha ya madereva humaanisha huduma nzuri na bora kwa abiria. Taxify inaamini katika maelewano mazuri na madereva wake, kuhakikisha kuwa wanapata kipato zaidi ya wanachopata kutoka kwa washindani huku ikiwapa aina mbalimbali za ulinzi na vipengele vinavyowasaidia kufanya kazi kwa njia inayofaa kwao. Pia Taxify inaamini katika utoaji wa huduma iliyotukuka kwa abiria wake, huku ikiwa na timu ya huduma kwa wateja ya hapa hapa nchini na chaguo la kulipa kwa fedha taslimu.

    Taxify imekuwa ikifanya kazi katika jiji la Dar es Salaam tokea Desemba 2017 na tayari ina maelfu ya madereva wanaojipatia kipato kutokana na kutumia program yake. Programu hiyo inaruhusu madereva kutumia muda mwingi barabarani na muda mchache sana katika maegesho kusubiria wateja.

older | 1 | .... | 1589 | 1590 | (Page 1591) | 1592 | 1593 | .... | 1898 | newer