Quantcast
Are you the publisher? Claim or contact us about this channel


Embed this content in your HTML

Search

Report adult content:

click to rate:

Account: (login)

More Channels


Showcase


Channel Catalog



Channel Description:

Karibuni Jamvini Wanajamii

older | 1 | .... | 1295 | 1296 | (Page 1297) | 1298 | 1299 | .... | 1898 | newer

    0 0

    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga akimsikiliza Meneja Masoko na Mawasiliano wa Mfuko wa Pensheni wa Serikali za Mitaa LAPF Bw. James Mlowe wakati alipotembelea katika banda la Mfuko wa Pensheni wa LAPF kwenye viwanja vya maonyesho ya biashara vya Mwalimu J.K. Nyerere Barabara ya Kilwa jijini Dar es salaam leo.
    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga akifurahia jambo na Varerian Mablanketi Mkurugenzi wa Huduma kwa wanachama LAPF kulia katikati ni Meneja Masoko na Mawasiliano wa Mfuko wa Pensheni wa Serikali za Mitaa LAPF Bw. James Mlowe na kushoto ni mmoja wa wafanyakazi wa mfuko huo. 
    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga akimsikiliza Meneja Masoko na Mawasiliano wa Mfuko wa Pensheni wa Serikali za Mitaa LAPF Bw. James Mlowe wakati alipotembelea katika banda hilo kutoka kulia ni Rehema Mkamba Afisa Mawasiliano Mwandamizi LAPF na wa pili ni Varerian Mablanketi Mkrugenzi wa Huduma kwa wanachama LAPF. 
    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga, Varerian Mablanketi Mkurugenzi wa Huduma kwa wanachama LAPF na Meneja Masoko na Mawasiliano wa Mfuko wa Pensheni wa Serikali za Mitaa LAPF Bw. James Mlowe wakijadiliana mambo kadhaa huku wakifuatilia huduma mbalimbali zilizokuwa zikitolewa na wafanyakazi wa mfuko katika banda hilo.
    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kutembelea banda hilo. 
    Mkurugenzi Mkuu wa Mfuko wa Pensheni wa Serika za Mitaa LAPF Bw. Eliudi Sanga akizungumza na waandishi wa habari mara baada ya kutembelea banda hilo. 
    Baadhi ya wananchi waliofika katika banda hilo wakiendelea kupata huduma kutoka kwa wafanyakazi wa mfuko huo. 
    Baadhi ya wananchi waliofika katika banda hilo wakiendelea kupata huduma kutoka kwa wafanyakazi wa mfuko huo.

    0 0

    Mkuu wa Oparesheni Maalumu za Polisi, Naibu Kamishna wa Polisi (DCP) Liberatus Sabas (Kushoto) na Kamanda wa Polisi Kanda Maalumu ya Rufiji, Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi (SACP) Onesmo Lyanga wakionyesha kwa Waandishi wa habari silaha mbili zilizopatikana baada ya mapambano katika msitu wa Ngomboroni Tarafa ya Ikwiriri ambapo katika tukio hilo waliuwawa wahalifu wawili wanaojihusisha na mauaji katika wilaya ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji.
    Mkuu wa Oparesheni Maalumu za Polisi, Naibu Kamishna wa Polisi (DCP) Liberatus Sabas akionyesha kwa Waandishi wa habari silaha mbili aina ya SMG na Shot Gun zilizopatikana baada ya mapambano katika msitu wa Ngomboroni Tarafa ya Ikwiriri ambapo katika tukio hilo waliuwawa wahalifu wawili wanaojihusisha na mauaji katika wilaya ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji. Kulia kwake ni Kamanda wa Polisi Kanda Maalumu ya Rufiji, Kamishna Msaidizi Mwandamizi wa Polisi (SACP) Onesmo Lyanga.(Picha na Frank Geofray-Jeshi la Polisi)

    ……………………………..
    Na. Frank Geofray -Jeshi la Polisi.
    Jeshi la Polisi nchini limefanikiwa kuwaua wahalifu wawili ambao ni miongoni mwa wahalifu wanaoendesha mauaji katika Kanda maalumu ya Polisi Rufiji kufuatia operesheni kali inayoendelea katika Wilaya ya Mkuranga, Kibiti na Rufiji mkoani Pwani.

    Akielezea tukio hilo, Mkuu wa Operesheni Maalum za Jeshi la Polisi, Naibu Kamishna wa Polisi (DCP) Liberatus Sabas alisema tukio hilo lilitokea siku ya Jumatano Julai 5 majira ya saa nne usiku katika msitu wa Ngomboroni kata ya Ikwiriri, Wilaya ya Ikwiriri Kanda maalumu ya Rufiji ambapo askari wa operesheni maalum wakiwa katika doria za ufuatiliaji wahalifu sugu wanaojihusisha na mauaji yanayoendelea katika Kanda hiyo ya kipolisi.

    Sabas alisema Askari wakiwa na mtuhumiwa mmoja muhimu anayeshiriki katika mauaji hayo ambaye alikuwa amekamatwa na baada ya mahojiano alikubali kwenda kuwaonesha Polisi mahali ambapo ni maficho ya wenzake.

    Sabas alieleza kuwa, baada ya kufika eneo la msitu wa Ngomboroni kikundi cha watu wanaokadiriwa kufikia watano walikurupuka kutoka kwenye kichaka na kuanza kukimbia ndipo askari Polisi kwa tahadhari kubwa walianzisha mashambulizi na kufanikiwa kumjeruhi mhalifu mmoja kwa risasi, katika mashambulizi hayo mtuhumiwa aliyekuwa mkononi mwa polisi naye alijaribu kutoroka na hivyo kupelekea kumjeruhi kwa risasi hivyo idadi yao kufikia wawili. 

    Majeruhi hao wawili walifariki dunia njiani wakati wakipelekwa hospitali kwa matibabu kutokana na kuvuja damu nyingi iliyosababishwa na majeraha ya risasi waliyoyapata. Miili ya marehemu imehifadhiwa katika chumba cha kuhifadhia maiti Hospitali ya Taifa ya Muhimbili.
    “Katika tukio hilo tumefanikiwa kupata silaha mbili aina ya SMG na shot gun moja pamoja na risasi tisa za SMG zilizokuwa kwenye Magazine.” Alisema Sabas. 

    Aidha, mkuu huyo wa Operesheni maalum za Jeshi la Polisi Naibu kamishina Sabas ameendelea kuwasisitiza wananchi kutoa taarifa zitakazowezesha kupatikana kwa wahalifu wengine waliosalia na kwamba zawadi nono bado ipo pale pale na itatolewa kwa mtu yeyote atakayetoa taarifa sahihi kuhusiana na wahalifu wanaojihusisha na mauaji katika kanda maalumu ya Rufiji.

    0 0

    Mwenyekiti wa kundi la makampuni ya Karimjee Jivanjee, Hatim Karimjee (kulia) akimkabidhi kifaa cha kusomea mmoja wa mwanafunzi aliyepata udhamini wa kusoma shahada ya uzamili katika uhifadhi wa mazingira ya wanyamapori katika bara la Afrika Zabibu Kabalika (kushoto) katika hafla iliyofanyika mkoani Arusha. 
    Mwenyekiti wa kundi la makampuni ya Karimjee Jivanjee akizungumza wakati wa hafla fupi ya kuzindua masomo yaliyopendekezwa ya kozi ya uzamili katika uhifadhi wa mazingira ya wanyamapori mkoani Arusha, Nyuma Kulia ni Dr. Haydon wa chuo kikuu Glasgow kilichopo Scotland, akifuatiwa na Prof, Karoli Njau wa chuo cha sayansi na teknolojia cha Nelson Mandela, wengine ni wanafunzi waliopata nafasi ya masomo, Zabibu Kabalika (wa tatu kulia) na Evaline Munisi. 
    Mwenyekiti wa Kundi la makampuni ya Karimjee Jivanjee akizungumza wakati wa hafla fupi ya kuzindua kozi ya uzamili iliyopendekezwa katika uhifadhi wa mazingira ya wanyamapori mkoani Arusha. kulia ni wanafunzi waliopata nafasi ya masomo ya shahada ya uzamili katika uhifadhi wa mazingira ya wanyamapori Evaline Munisi ( kwanza kulia) na Zabibu Kabalika.

     Taasisi ya Karimjee Jivanje (KJF) imeongeza nguvu zaidi katika kuhifadhi na kusimamia mazingira ya bara la Afrika kwa kudhamini wanafunzi kutoka Tanzania kuendelea na masomo yaliyopendekezwa ya shahada ya uzamili katika eneo hilo. 

    Mwenyekiti wa heshima wa kundi la makampuni ya Karimjee Jivanjee nchini Tanzania, Hatim Karimjee alisema mpango huo wa masomo uliundwa na taasisi na mpaka sasa imejitolea kudhamini wanafunzi wawili mwaka 2016 na wanne mwaka huu.

     Alisema Taasisi imetoa msaada wa dola 105,000 sawa na ( 236.2Millioni Tzs) mwaka jana ambapo wanafunzi wawili walichukua kozi ya shahada ya uzamili, na mwaka huu wanafunzi wanne wamedhaminiwa na taasisi ambapo imetoa msaada wa dola 210,000 sawa na (472.5 Miilioni Tzs) na ina mpango wa kutoa dola 180,000 sawa na (405Million Tzs) kwa ajili ya kudhamini nafasi za masomo mwaka ujao “Karimjee Jivanjee imefurahi kuzindua nafasi za masomo ya uhifadhi wa mazingira. 

    Wanafunzi hawa watajifunza masomo yalipondekezwa ya shahada ya uzamili ya usimamizi wa uhifadhi wa mazingira ya wanyamapori katika bara la Afrika. Tunapenda kushirikiana na chuo kikuu cha Glasgow nchini Scotland na chuo cha Sayansi na Teknolojia cha Nelson Mandela kilichopo Arusha kuanzisha masomo ya shahada ya uzamili ambapo wanafunzi watasoma mwaka mmoja Glasgow na mwaka mmoja Mkoani Arusha. Wanafunzi hao watatambulika kama wanafunzi kutoka Karimjee,” 

    Alisema Karimjee. Alisema mpango huo wa shahada ya uzamili itakayofanyika ndani ya miezi 24 kipindi chote cha mwaka mmoja wanafunzi wataweza kujifunza masomo yao katika chuo kikuu Glasgow na mwaka mmoja nchini Tanzania watafanya utafiti wao katika chuo cha Sayansi na Teknolojia cha Nelson Mandela kilichopo Arusha. 

    Kwa mujibu wa Bw. Karimjee, wanafunzi watakaofuzu katika masomo yao watatunukiwa tuzo ya shahada ya uzamili kutoka chuo kikuu cha Glasgow na shahada ya uzamili kutoka chuo cha Sayansi na Teknolojia cha Nelson Mandela. “Ni matumaini yetu kuwa kwa kusaidia wanafunzi kutoa nafasi za masomo itasaidia kuongeza idadi ya wataalamu wa kusimamia mazingira na masuala yanayohusiana na mabadiliko ya hali hewa,” alisema. 

    Programu ya Usimamizi wa kuhifadhi mazingira ya wanyamapori bara la Afrika ni programu ya kipekee ya uzamili inayotekelezwa pamoja na chuo kikuu cha Glasgow na Chuo cha Sayansi na Teknolojia cha Nelson Mandela. Familia ya Karimjee ilianzisha taasisi mbalimbali za misaada kwenye miaka ya 1950 na kufanikiwa kujenga shule nyingi, hospitali, zahanati, misikiti na vituo vya huduma za jamii. 

    Moja ya misaada mkubwa kuwahi kutolewa ni ukumbi wa Karimjee, shule ya sekondari Usagara iliyoko Tanga (zamani iliitwa Karimjee School), kliniki ya Karimjee iliyopo Mnazi Mmoja na hospitali ya zamani ya Karimjee iliyopo Zanzibar. Wakati huo huo Karimjee imedhamini watanzania wengi kujifunza ndani na nje ya nchi. 

    Taasisi ya Karimjee Jivanjee ilisajiliwa mwaka 2009 na kuanza shughuli zake mwaka 2010 na hupata misaada kutoka Toyota Tanzania ambayo ni kampuni tanzu ya familia ya Karimjee. Taasisi inalenga kuwekeza katika elimu kama njia ya kuimarisha maendeleo ya kiuchumi ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, ikiwa ni pamoja na kutoa msaada wa kifedha kwa wanafunzi wa sayansi kutoka Tanzania. 

    Taasisi imekuwa ikitoa nafasi za masomo kwa madaktari kuweza kuhitimu shahada ya uzamili katika matibabu ya saratani kwa watoto katika chuo kikuu cha Muhimbili (MUHAS). KJF pia inasaidia taasisi nyingine ikiwepo Young Scientists Tanzania (YST) na Read International. Mpango huu ni sehemu ya kujitolea ya KJF kusaidia sekta ya elimu nchini Tanzania na kuwekeza katika miradi ya kijamii inayoboresha maisha ya watu.

    0 0

    Katibu mkuu (mwenye koti nyeusi) akikata utepe wa uzinduzi wa ofisi ya pori la piti kulia kwake ni kaimu mkurugenzi mkuu wa tawa bw.martin loibooki na kushoto nimeneja wa pori la rukwa/piti bw.ambrose mungo’ng’o .

    Na Mwandishi wetu Songwe

    Taasisi ya Kimataifa ya kijamii ya uhifadhi wa wanyamapori ya World Concervation Society- WCS imetoa msaada wa zaidi ya shilingi milioni 936 kwa mapori ya akiba ya Lukwati- Piti ambazo zimetumika kujenga jengo la kisasa la ofisi, ununuzi wa magari matatu ya doria na kuendesha mafunzo ya askari wa wanyamapori wa mapori hayo yaliyoko mkoani Songwe.

    Akiongea katika halfa ya kukabidhi miradi hiyo kwa serikali ya Tanzania, Mkurugenzi wa WCS Aaron Nicholaus amesema taaisisi hiyo inajivunia kushirikiana na serikali ya Tanzania katika kuendeleza shughuli za uhifadhi wa wanayamapori wakiwemo tembo ambao ni maliasili muhimu kitaifa na kimataifa ambapo shirika la misaada la watu wa Marekani USAID nalo ni mdau mkubwa katika ufadhili huo.
    katibu mkuu akipokea magari 3 aina ya toyota l/cruiser pickup toka kwa mratibu wa mradi wa cws bw. Aaron nicholaus.

    Bwana Nicholaus alisema msaada huo umetilia mkazo suala la mafuzo ambayo yatawaongezea askari ujuzi na weledi wa kukabiliana na majangili ambao wamekuwa wakiua tembo na wanyamapori wengine kwa maslahi yao binafsi na kusababisha hasara kwa serikali ambayo inawategemea wanyamapori kwa maendeleo ya jamii na taifa.

    “Tunapofikiria uhifadhi, tuangalie pia masuala ya mapito ya wanyamapori kama tembo ambayo yamekuwa yakitoweka kutokana na kuongezeka kwa shughuli za binadamu na hivyo kuathiri uhifadhi maana tembo huhitaji eneo kubwa kwa malisho” alisme abwana Nicholaus.

    Taarifa ya miradi hiyo iliyotolewa kwa Katibu Mkuu Wizara ya Maliasili na Utalii Meja Jenerali Gaudance Milanzi ilieleza kuwa miradi hiyo ina thamani kubwa kwa uhifadhi wa mapori hayo yenye ukubwa wa zaidi ya kilomita za mraba 6,119 ambayo yanapakana na Hifadhi ya taifa ya Ruaha na pori la akiba la Rungwa.
    Katibu mkuu akiongea na baadhi ya kikosi cha askari waliyopata mafunzo ya kukabiliana na ujangili. 

    Meneja wa Mapori ya Lukwati Piti Bwana Alphonce Ambroce Mung’ong’o akitoa ufafanuzo na mchanganuo wa gharama za miradi hiyo alisema jengo la kisasa la ofisi limegharimu zaidi ya shilingi milioni 227, magari matatu kwaajili ya doria yana thamni ya dola 255,000 za kimarekani boti na mfumo wa radio call una thamani ya zaidi ya shilingi milioni 234.

    Aidha Bwana Ambroce alisema wafadhili hao pia wamenunua boti mbili za doria ambazo zimegharimu zaidi ya shilingi milioni 134 ambazo zitatumika kuimarisha doria katika ziwa Rukwa ambalo ni miongoni mwa maeneo muhimu ya mapori hayo ya Lukwati Piti.

    Kuhusu ujangili, Bwana Ambroce alisema katika kipindi cha miaka mitano tangu mwaka 2013 mpaka sasa zaidi ya tembo 23 wameuwawa kwa ujangili katika mapori hayo ingawa alisema kwa sasa baada ya mafunzo hayo mapori hayo yameimarisha doria na amewaonya majangili kuwa sasa serikali imejipanga kupambana nao kikamilifu.
    Bw.martin loibooki (kaimu mkurugenzi mkuu-tawa) akitoa taarifa fupi ya mapori ya akiba rukwa/piti mbele ya katibu mkuu.

    “Nawaonya majangili, sasa tumejipanga kupambana nao na kamwe hatuwezi kuwaacha waendelee kutamba humu na kumaliza rasilimali zetu kwa manufaa yao, hii haikubaliki na kamwe hatutawavumilia, tumepata mafunzo na vitendea kazi lazima tutashinda na kuwaacha wanyamapori watumike kwa shughuli za kitaifa na kwa maslahi ya watanzania walio wengi” alisisitiza Ambroce.

    Akiongea baada ya kupokea misaada hiyo, Katibu Mkuu wizara ya maliasili na utalii Meja Jenerali Gaudance Milazi amewashukuru wadau wa uhifadhi ikiwemo WCS kwa kusaidia juhudi za kuimarisha uhifadhi wa wanyamapori nchini Tanzania kwani mchango wao umeanza kuzaa matunda.

    Meja Jenerali Gaudance Milanzi alisema Tanzania imejaliwa kuwa na rasilimali za wanyamapori wengi sana ambao wakitunzwa na kutumika vizuri wana nafasi kubwa ya kuchangia kwa kiwango kikubwa kuliondoa taifa katika umasikini uliokithiri na hivyo kuchangia kwa kiwango kikubwa kaika pato la taifa na maendeleo ya nchi.
    Baadhi ya kikosi cha askari kilichohudhuria mafunzo ya kukabiliana na ujangili (rapid response team).

    “Kazi kubwa tuliyonayo ni kuhakikisha rasilimali hizi zinalindwa ipasavyo kwa manufaa ya vizazi vyote na kamwe asiwepo mtu mwenye uroho wa kutumia rasilimali hizi kwa manufaa yake binafsi” alisisitiza Meja Jenrali Gaudance Milanzi.

    Alisema anatambua kabla ya kituo cha Lukwati Piti kuanza mwaka 2013 wavuvi walikuwa wamesheheni katika fukwe za ziwa Rukwa upande wa pori la akiba la Likwati, “Hivi sasa kambi hizo za wavuvi zilishaondolewa na fukwe hizo zimebaki kuwa mazalia mazuri ya mamba ya samaki na malisho ya wanyamapori hali inayoleta matumaini ya kuimarika kwa uhifadhi wa wanyamapori” alisema Meja jenerali Milanzi.

    Meja jenerali Gudance Milanzi alitumia fursa hiyo kuwaonya baadhi ya wananchi wakorofi wajiepushe kufanya za binadamu ikiwemo uanzishaji wa makazi, kilimo, uvuvi, uchimbaji wa madini na uingizaji wa mifugo kwenye maeneo yaliyohifadhiwa kwani kufanya hivyo ni kinyume cha sheria za uhifadhi.

    “Sasa maeneo mengi ya hifadhi yanakumbwa na changamoto za ongezeko la shughuli za binadamu ikiwemo uingizaji wa mifug itambulike kwamba maeneo ya hifadi yametengwa kisheria kwa shughuli za uhifadhi na wanaofanya mchezo huo waache mara moja na sheria itaendelea kuchukua mkono wake kwa wafugaji na mifugo inayokamatwa” alionya.

    Meja jenerali Gudance Milanzi alisema serikali itaendelea kuchukua hatua mbalimbali kuhakikisha masuala ya ujangili yanadhibitiwa ikiwa ni kuweka mazingira mazuri ya utendaji kazi kwa watumishi wake, kununua vitendea kazi ikiwemo magari ya doria.

    Alisema juhudi hizo ni pamoja na kugeuza mfumo wa kiutendaji kutoka ule kiraia na kwenda mfumo wa jeshi usu na akaipongeza Mamlaka ya wanyamapori TAWA kwa kutoa kipaumbele katika mafunzo kuelekea mfumo wa jeshi usu ambapo katika kipindi cha mwaka mmoja TAWA imetoa mafunzo kwa watumishi 236.

    Mapema katika taarifa yake kwenye hafla ya kupokea miradi hiyo kutoka WCS iliyofanyika kwenye ofisi za pori hilo zilizoko Lupatingatinga wilayani Songwe, kaimu Mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya Wanyamapori TAWA Martini Loibooki alisema ufadhi wa WCS katika mapori hayo ni matokeo ya ushirikiano unaoendelea kati ya TAWA na wadau wa uhifadhi.

    Bwana Loibooki alisema WCS imekuwa mfadhili wa kwanza kuingia kufadhili mapori ya Lukwati Piti ambayo hko nyuma yalikuwa na changamoto nyingi ikiwemo ujangili na uwindaji haramu lakini kutokana na ufadhili huo sasa uhifadhi umeanza kuimarika.

    Alisema amepokea changamoto za kituo cha Lukwati Piti lakini Mamlaka imeweka mipango ya muda mfupi na muda mrefu kuhakikisha changamoto hizo zinaendelea kupungua kadri upatikanaji wa fedha na kwamba mazingira ya kazi yameanza kuwa bora na vitendea kazi vimeongezeka na kuwa bora kuliko miaka ya nyuma.

    Alieleza kuwa mapori ya Lukwati Piti yana umuhimu mkubwa na yamekuwa chanco muhimu cha mapato ya serikali kutokana na uwindaji wa kitalii ambapo katika kipindi cha miaka mitano iliyopita mapori hayo yameliingizia taifa mapato ya zaidi ya shilingi bilioni mbili na milioni mia tisa.

    Bwana Loibooki alisema fedha hizo zinazotokana na uwindaji wa kitalii ni nyingi na zimeisaidia serikali kutekeleza miradi mbalimbali ya maendeleo kwenye mikoa mbalimbali nchini ikiwemo afya , elimu na ujenzi wa miradi ya kijamii.

    Kaimu mkurugenzi mkuu wa mamlaka ya wanyamapori tanzania tawa, martin loibooki amesema tawa inatambua wajibu wake na malengo ya kuanzishwa kwa mamlaka hiyo ya kusaidia kuchochea maendeleo ya jamii na kukuza uchumi wa nchi kupitia sekta ya wanyamapori na ameishukuru wcs kwa kuwa mfadhili wa kwanza kufadhili shughuli za uhifadhi katika mapori ya lukwati- piti.

    0 0


    Spika wa Bunge Mhe Job Ndugai (katikati) akipokea hudi ya shilingi milioni 15 na msaada wa Mifuko mia mbili (200) ya sementi kutoka kwa Mkurugenzi wa CRDB Benki Tawi la Dodoma Ndg. Rehema Hamisi (kushoto) waliotoa ili kusaidia ujenzi wa nyumba za Walimu wa Shule ya sekondari Laikala iliyopo Wilayani Kogwa, Dodoma. Wengine katika picha ni wafanyakazi wa Benki hiyo tawi la Dodoma.
    Spika wa Bunge Mhe Job Ndugai (katikati) akionyesha hudi ya shilingi milioni 15 aliyokabidhiwa na Mkurugenzi wa CRDB Benki Tawi la Dodoma Ndg. Rehema Hamisi (kushoto) alipokuwa wanatoa msaada wa ujenzi wa nyumba za Walimu wa Shule ya sekondari Laikala iliyopo Kogwa, Dodoma kulia ni Mkuu wa Shule hiyo Ndg. Msafiri Simon.
    Spika wa Bunge Mhe Job Ndugai akizungumza mara baada ya kukabidhiwa hudi ya shilingi milioni 15 na Mkurugenzi wa CRDB Benki Tawi la Dodoma Ndg. Rehema Hamisi alipokuwa wanatoa msaada wa ujenzi wa nyumba za Walimu wa Shule ya sekondari Laikala, Kogwa, Dodoma. Walioshikilia hundi hiyo ni Wanafunzi wa shule hiyo.
    Spika wa Bunge Mhe Job Ndugai akizungumza na Walimu, Wanafunzi wa shule ya Laikala iliyopo Kogwa, Dodoma na wakazi Kata ya Saranga (hawapo pichani), mara baada ya kupokea msaada huo kushoto ni Mkurugenzi wa CRDB Benki Tawi la Dodoma Ndg. Rehema Hamisi na kulia Diwani wa kata ya Sagara Ndg. Simon Kamando.

    (Picha na Ofisi ya Bunge)

    0 0

     Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira, akizungumza na timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi, waliofika wizarani kujadili masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara, jijini Dar es Salaam.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
     Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira, akizungumza na timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi, waliofika wizarani kujadili masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara, jijini Dar es Salaam.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
    Mkurugenzi wa Idara ya Wakimbizi, Harrison Mseke, akizungumza wakati wa kikao na Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira,baada ya  timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi kutembelea  wizara wakiwa na lengo la  kujadili masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara, jijini Dar es Salaam.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
     Mratibu wa Mpango wa Kusaidia Wakimbizi na Nchi zinazohifadhi Wakimbizi,Dk.  John Jingu, akizungumza wakati wa kikao na Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira,baada ya  timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi kutembelea  wizara wakiwa na lengo la  kujadili masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara, jijini Dar es Salaam. Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
     Katibu Mkuu Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira, akiagana na Naibu Mwakilishi wa Shirika la Umoja wa Mataifa la Kuhudumuia Wakimbizi(UNHCR),Joan Allison baada ya  timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi kumaliza kikao  kilichojadili  masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara , jijini Dar es Salaam.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi
    Katibu Mkuu wa Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi, Meja Jenerali Projest Rwegasira(watatu kulia) akiwa katika picha ya pamoja na timu ya wataalamu kutoka Benki ya Dunia wanaosimamia Mpango wa Kuzisaidia Nchi Zilizoathirika na kuhifadhi Wakimbizi, waliofika wizarani kujadili masuala mbalimbali ya wakimbizi.Kikao hicho kimefanyika leo katika ukumbi wa wizara , jijini Dar es Salaam.Picha na Wizara ya Mambo ya Ndani ya Nchi.

    IMEANDALIWA NA KITENGO CHA MAWASILIANO SERIKALINI-WIZARA YA MAMBO YA NDANI YA NCHI


    0 0




    akamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu (wa pili kulia) akipata maelezo kutoka kwa Mfanyakazi wa Kampuni ya Zantel alipotembelea banda la Kampuni hiyo katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere. Kulia ni Waziri wa Viwanda, Biashara na uwekezaji Mhe. Charles Mwijage na wa pili kushoto ni Meneja wa Data na Vifaa vya intaneti wa Zantel, Hamza Zuheri.
    Meneja wa Data na Vifaa vya intaneti wa Zantel, Hamza Zuheri (wa pili kushoto) akitoa maelezo kwa Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu alipotembelea banda la Kampuni ya Mawasiliano ya Zantel katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere.

    Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu akifurahia jambo na wafanyakazi wa Zantel alipotembelea banda la Kampuni hiyo katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere. Wa pili kushoto ni Meneja wa Data na Vifaa vya intaneti wa Zantel, Hamza Zuheri
    Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu akimpongeza Mratibu wa Masoko wa Zantel-Zanzibar, Haji Khatib kwa kuchangia damu kwa hiari baada ya kiongozi huyo kutembelea banda la kampuni hiyo jana jijini Dar es salaam ili kujionea huduma mbalimbali zinazotolewa. Zantel kwa kushirikiana na Mpango wa Taifa wa damu Salama wameandaa utaratibu wa uchangiaji damu kwa ajili ya kuokoa maisha ya watu wenye uhitaji wa huduma hiyo katika kipindi hiki cha maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere.
    Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu akipata maelezo kutoka kwa Meneja wa Data na Vifaa vya intaneti wa Zantel, Hamza Zuheri alipotembelea banda la Kampuni hiyo katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere.
    Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu akisalimiana na Meneja wa Data na Vifaa vya intaneti wa Zantel, Hamza Zuheri (Katikati) alipotembelea banda la Kampuni hiyo katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere. Kulia ni Meneja wa Chapa na Mawasiliano wa Zantel, Rukia Mtingwa.
    Makamu wa Rais wa Tanzania Mhe. Mama Samia Hassan Suluhu akisalimiana na Meneja wa Chapa na Mawasiliano wa Zantel, Rukia Mtingwa alipotembelea banda la Kampuni hiyo katika maonyesho ya 41 ya Kimataifa ya Dar es salaam maarufu kama Sabasaba yanayoendelea hivi sasa katika viwanja vya Mwl J.K Nyerere.

    0 0



    0 0


    0 0


    Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa akizungumza wakati wa mkutano wa waganga wakuu wa mikoa ambako shirika hilo linafanya kazi nchini Tanzania.


    Shirika la Ariel Glaser Pediatric Aids Healthcare Initiative (AGPAHI) linalojihusisha na mapambano dhidi ya Virusi vya Ukimwi (VVU) na Ukimwi nchini Tanzania limekutana na waganga wakuu wa mikoa saba ambako linatekeleza shughuli zake.

    AGPAHI imefanya mkutano na waganga wakuu wa mikoa ya Shinyanga,Mwanza,Geita,Simiyu,Tanga,Mara na Manyara siku ya Jumatano, Julai 5,2017 katika ukumbi wa Morena Hotel mjini Dodoma. 
     
    Akizungumza katika mkutano huo,Mkurugenzi Mtendaji wa AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa alisema lengo ni kujadiliana kuhusu maendeleo, mafanikio na changamoto za miradi na kupanga mikakati ya utekelezaji wa miradi katika mwaka ujao wa miradi.

    Dk. Mwakyusa alisema lengo la AGPAHI ni kuboresha afya ya watoto na familia kwa kutokomeza VVU na Ukimwi na kutoa huduma za kinga,matunzo na tiba kwa kushirikiana na wadau mbalimbali wa afya ikiwemo serikali ili kubuni na kutekeleza mikakati muafaka kwa afya bora.

    “Shirika hili lilianzishwa mwaka 2011,kuanzia kipindi hicho tulikuwa tunafanya kazi zetu katika mikoa ya Shinyanga na Simiyu, lakini kuanzia Oktoba 2016 mikoa ya Mara,Geita,Tanga na Mwanza iliongezeka (tukitekeleza miradi ya Ukimwi) na mkoa wa Manyara uliongezeka ambako tunatekeleza mradi wa kifua kikuu”,alisema Dk. Mwakyusa.

    “Tumekuwa tukifanya kazi zetu kwa kushirikiana kwa ukaribu kabisa na serikali. Na wafadhili wetu wakuu ni Watu wa Marekani kupitia shirika la Centres for Disease Control and Preventation (CDC),mfuko wa kusaidia Watoto wenye VVU kwa hisani ya Watu wa Uingereza (CIFF) na Shirika la Development Aid From People to People (ADPP - Mozambique)”, aliongeza Dk. Mwakyusa.

    Aidha alisema mbali na mapambano dhidi ya VVU na Ukimwi pia shirika hilo linatekeleza mradi wa kifua kikuu migodini kwa lengo la kuongeza uelewa kuhusu kifua kikuu kwa wachimbaji, familia zao na jamii inayowazunguka ili waweze kuchukua hatua za haraka kujikinga na kupata tiba sahihi ya kifua kikuu.

    “Mradi huu hivi sasa unatekelezwa katika machimbo ya Iyenze na Mwime halmashauri ya Mji wa Kahama, Kakola na Mwazimba halmashauri ya Msalala katika mkoa wa Shinyanga pamoja na Mererani wilaya ya Simanjiro mkoani Manyara ”,aliongeza Dk. Mwakyusa.

    Kwa upande wao waganga wakuu wa mikoa hiyo saba walilishukuru shirika hilo kwa jitihada zake za kujali afya za watanzania na kuahidi kuendelea kushirikiana na AGPAHI ili wananchi waweze kunufaika kupitia shirika hilo.

    Mganga mkuu wa mkoa wa Tanga, Dk. Asha Mahita aliuhakikishia uongozi wa shirika hilo kuwa watakuwa wasimamizi wazuri wa fedha zinazotolewa na AGPAHI ili kutekeleza miradi iliyoanzishwa kwa faida ya watanzania.

    “Kwanza nilipongeze shirika hili kwa kuongeza mikoa lakini pia kuamua kutukutanisha hapa, kwa kweli huu ni utaratibu mzuri na naomba tuendelee kushirikiana, sisi tupo tayari kuhakikisha tunasimamia miradi iweze kutekelezeka”, aliongeza Mganga mkuu wa mkoa wa Shinyanga, Dk. Rashid Mfaume.

    Shirika la AGPAHI linajishughulisha na shughuli mbalimbali kama vile kutoa huduma za tiba na matunzo kwa watu wanaoishi na virusi vya Ukimwi, kutoa huduma ya kuzuia maambukizi ya virusi vya Ukimwi kutoka kwa mama kwenda kwa mtoto, kutoa huduma ya uchunguzi na huduma za awali ya saratani ya shingo ya kizazi na kutoa huduma za afya ya uzazi na uzazi wa mpango, pia shirika hutoa vifaa tiba, kukarabati miundombinu ya vituo vya afya, kutoa mafunzo kwa watumishi wa afya kwa msaada wa watu wa marekani.

    Meneja Mawasiliano kutoka AGPAHI, Jane Shuma akiwakaribisha waganga wakuu wa mikoa katika ukumbi wa Morena Hotel mjini Dodoma kwa ajili ya kushiriki mkutano ulioandaliwa na shirika hilo.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa akielezea kuhusu miradi ya Ukimwi inayotekelezwa na shirika hilo katika mikoa mbalimbali nchini Tanzania.

    Waganga wakuu wa mikoa saba wakimsikiliza Dk. Mwakyusa.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa akizungumza ukumbini.Kushoto ni Mkurugenzi wa Miradi kutoka shirika la AGPAHI, Dk. Safila Telatela.

    Dk. Mwakyusa akiendelea kuelezea kuhusu miradi inayotekelezwa na shirika la AGPAHI nchini Tanzania.

    Mganga mkuu wa mkoa wa Shinyanga, Dk. Rashid Mfaume( kulia) na Mganga mkuu wa mkoa wa Manyara, Dk. Sungwa Kabissi wakimsikiliza Dk. Mwakyusa. Mkutano ukiendelea.

    Dk. Mwakyusa akielezea jinsi ambavyo shirika hilo lilivyojipanga kuhakikisha kuwa watanzania wengi wananufaika na huduma zinazotolewa kwa ajili ya kusaidia sekta ya afya.

    Mkurugenzi Mtendaji wa Shirika la AGPAHI, Dk. Sekela Mwakyusa akiwasilisha mada kuhusu mradi wa kifua kikuu migodini unaotekelezwa na shirika hilo katika halmashauri za wilaya za Kahama Mji na Msalala mkoani Shinyanga na wilaya ya Simanjiro mkoa wa Manyara.

    Kaimu Mganga mkuu mkoa wa Simiyu, Dk. Chacha Magige (kushoto) na Mganga mkuu mkoa wa Mara, Dk. Francis Mwanisi (kulia) wakisoma taarifa mbalimbali zilizotolewa na shirika la AGPAHI kwa kila mkoa ambako shirika hilo linafanya kazi zake.

    Waganga wakuu wa mikoa wakisoma taarifa za masuala ya VVU na Ukimwi zilizotolewa na shirika la AGPAHI. Katikati ni Mganga mkuu wa mkoa wa Mwanza, Dk. Leonard Subi. Kulia ni Kaimu Mganga mkuu mkoa wa Simiyu, Dk. Chacha Magige .Wa kwanza kushoto ni Mganga mkuu wa mkoa wa Tanga Dk. Asha Mahita.

    Mganga mkuu mkoa wa Mara, Dk. Francis Mwanisi akichangia hoja wakati wa mkutano huo.

    Meneja Ruzuku kutoka AGPAHI, Umboke Mwakilima akitoa ufafanuzi kuhusu masuala ya fedha za miradi inayotekelezwa na shirika hilo.

    Mganga mkuu wa mkoa wa Tanga, Dk. Asha Mahita (katikati) akichangia hoja wakati wa mkutano huo. Kulia ni Mganga mkuu wa mkoa wa Mwanza, Dk. Leonard Subi, kushoto ni Mganga mkuu mkoa wa Geita, Dk. Joseph Kisala.
    Dk. Mahita akisisitiza jambo ukumbini.
    Dk. Leonard Subi akichangia hoja ukumbini.



    Mganga mkuu wa mkoa wa Manyara, Dk. Sungwa Kabissi akichangia hoja wakati wa mkutano huo.



    Mganga mkuu mkoa wa Shinyanga, Dk. Rashid Mfaume akizungumza ukumbini.

    Mkurugenzi wa Miradi kutoka shirika la AGPAHI, Dk. Safila Telatela akiwasisitiza waganga wakuu wa mikoa kushirikiana na AGPAHI katika kufanikisha miradi ya masuala ya afya.

    Dk. Telatela akisisitiza jambo ukumbini.

    Picha ya pamoja: Viongozi wa shirika la AGPAHI na waganga wakuu wa mikoa ambako shirika hilo linafanya kazi zake.

    Picha ya pamoja: Viongozi wa shirika la AGPAHI na waganga wakuu wa mikoa.


    Picha zote na Kadama Malunde-Malunde1 blog

    0 0

     .Mkurugenzi  wa Global Education Link (GEL), ambao ni Mawakala  Wakubwa wa Vyuo Vikuu vya Nje  ya Nchi, Abdulmalik  Mollel akisaini mkataba wa makubaliano  na  Afisa Udahili  wa Chuo cha Sri Venkteswara   cha nchini India cha Uhandisi na Teknolojia  ,  Bheems Neyulu  hafla hiyo ilifanyika katika ofisi za viwanja vya sabasaba jijini Dar es Salaam ikiwa ni  sehemu ya kuendelea na kujiandaa katika   maandalizi  ya mahitaji ya rasilmali watu  katika sekta ya viwanda nchini .
     Mkurugenzi  wa Global Education Link (GEL)  Abdulmalik Mollel  akibadilishana hati ya makubaliano  na  Afisa Udahili  wa Chuo cha Sri Venkteswara   cha nchini India ,  Bheems Neyulu  hafla hiyo iliyofanyika katika ofisi za viwanja vya sabasaba jijini  Dar es Salaam.
     Mkurugenzi  wa Global Education Link (GEL)  Abdulmalik Mollel akionesha mfumo wa udahili wa Vyuo Vikuu vya Nje wa Kielektroniki kwa wananchi waliokuwa wakipata  huduma katika ofisi hiyo, katika maonesho ya 41 biashara ya Kimataifa katika viwanja vya sabasaba
     Maafisa wa Global Education Link wakiendelea kutoa huduma katika maonesho ya 41 biashara ya Kimataifa katika viwanja vya sabasaba jijini Dar es Salaam.

    0 0


    0 0


    MSHINDI wa droo ya 20 ya Bahati Nasibu ya Biko, ‘Ijue Nguvu ya Buku’ iliyofanyika Jumatano iliyopita, Philipo Lubeleje, amesema kwamba donge nono alilokabidhiwa na Biko limeondoa changamoto zake za kimaisha, kutokana na ugumu wa maisha anaokutana nao kwenye majukumu yake ya kila siku.

    Lubeleje anayejishughulisha na ujenzi wa nyumba jijini Dar es Salaam, alikabidhiwa fedha zake jana katika benki ya NMB jijini hapa, huku akisema amekuwa akiishi maisha magumu, hivyo anazitumia fedha zake vizuri ili akuze uchumi wake.

    Akizungumza katika makabidhiano hayo, Lubereje ambaye ni mkazi wa Gongolamboto, jijini Dar es Salaam, alisema amepokea ushindi wake kwa shangwe sambamba na kumshukuru Mungu kwa kumuona, akiamini kuwa amefanya hivyo baada ya kubaini kiu yake ya kupata maendeleo ya kiuchumi.
    Mkazi wa Gongolamboto jijini Dar es Salaam, Philipo Lubeleje, akiwa kwenye furaha baada ya kukabidhiwa Sh Milioni 20 zakw kutoka wa waendeshaji wa bahati nasibu ya Biko. Makabidhiano hayo yalifanyika jana katika benki ya NMB jijini Dar es Salaam.
    Mshindi wa Sh Milioni 20 ambaye ni mkazi wa Gongolamboto jijini Dar es Salaam, Philipo Lubeleje katikati mwenye fulana ya pundamilia akiwa katika picha ya pamoja na Meneja wa Huduma kwa Wateja wa Biko, Grace Kaijage wa pili kutoka kulia, wakiwa kwenye tukio la kumkabidhi Sh Milioni 20 mshindi huyo wa droo ya 20. Wengine ni ndugu zake pamoja na afisa wa NMB, jijini Dar es Salaam katika makabidhiano hayo yaliyofanyika jana.
    Meneja wa Huduma kwa Wateja wa Biko, Grace Kaijage, kulia akimkabidhi Sh Milioni 20 mshindi wa droo ya 20 ya bahati nasibu ya Biko, Philipo Lubeleje katikati. Mwingine pichani ni Afisa wa NMB jijini Dar es Salaam.

    Alisema hata kuamua kucheza bahati nasibu ya Biko kulitokana na kutafuta fursa za kupata mwangaza wa kiuchumi, akisema kuwa shughuli za ujenzi wa nyumba zina changamoto nyingi na uhaba wa kazi mara kwa mara.

    “Namshukuru Mungu kwa kuniletea zawadi hii ya Sh Milioni 20 kwa kupitia Biko, hivyo naomba Watanzania wenzangu nao wacheze kwa sababu nao wanaweza kushinda kama mimi kwa kufanya miamala kwenye simu zao za Tigo Pesa, M-Pesa na Airtel Money, ambapo kama inavyotakiwa, namba ya kampuni ni 505050 na kumbukumbu ni 2456.

    “Huu ni wakati wangu sasa wa kusonga mbele kwa kuanzisha biashara ambazo zitanipunguzia makali na hatimae kupiga hatua kiuchumi kwa sababu bahati kama hii inaweza isijirudie katika maisha yangu na kiasi nilichokabidhiwa si kidogo,” Alisema Lubeleje.

    Naye Meneja wa Huduma kwa Wateja wa Biko, Grace Kaijage, alisema mbali na ushindi wa Sh Milioni 20 unaotoka katika droo ya Jumatano na Jumapili, pia watu wanaweza kuvuna zawadi za papo kwa hapo ambapo ni fedha taslimu zinazoanzia Sh 5,000, 10,000, 20,000, 50,000, 100,000, 500,000 na Sh Milioni Moja.

    “Biko imekuja kwenu Watanzania kuwapatia fedha nyingi ambazo kila mtu anaweza kushinda, hivyo kinachotakiwa ni kucheza mara nyingi, huku tukianzia kucheza kwa SH 1,000 tu, ambapo kiasi hicho cha pesa kitatoa nafasi mbili za ushindi wa papo kwa hapo pamoja na kuingia kwenye droo ya kuwania Sh Milioni 20 Jumatano na Jumapili,” Alisema Meneja huyo wa Huduma kwa Wateja.

    Tayari Biko waendeshaji hao wa bahati nasibu ya aina yake wameshatoa zaidi ya Sh Bilioni moja kwa mwezi Mei na Juni, huku fedha za ushindi zikilipwa haraka kwa njia ya benki ya NMB kwa wale wanaoshinda ushindi mkubwa bila kusahau wanaolipwa kwenye simu zao dakika chache baada ya kupokea ujumbe unaomtaarifu kushinda kwake zawadi za papo kwa hapo.



    0 0


    Win-God Simon, (kushoto), Afisa wa PSPF akiwahudumia wananchi na wanachama wa Mfuko huo waliotembelea banda la PSPF leo Julai 6, 2017

    Katibu Mkuu Ofisi ya Waziri Mkuu (Kazi, Vijana, Ajira na Wenye Ulemavu) Bw.Erick Shitindi(kulia), akipokea vipeperushi vyenye taarifa mbalimbali za Mfuko wa Pensehni wa PSPF kutoka kwa Afisa Uhusiano Mwandamizi wa Mfuko huo, Bw. Abdul Njaidi wakati alipotembelea banda la Mfuko huo leo Julai 6, 2017.


    NA K-VIS BLOG/Khalfan Said

    MFUKO wa Pensheni wa PSPF umewaahidi wananchi wanaojitokeza kwenye banda la Mfuko huo, lililoko jengo la Wizara ya Fedha na Mipango, kwenye viwanja vya Julius Nyerere maarufu kama Sabasaba, kuwa wataendelea kupatiwa huduma zote kama ambazo wamezoea kuzipata kwenye ofisi za Mfuko huo kote nchini.

    Ahadi hiyo imetolewa leo Julai 6, 2017 na Afisa Uhusiano Mwandamizi wa Mfuko huo, Bw. Abdul Njaidi, baada ya kuona umati mkubwa wa wananchi waliofika kupatiwa huduma mbalimbali zikiwemo zile za wanachama kujua michango yao, wananchi kujiunga na mpango wa uchangiaji wa hiari, (PSS), ambapo mtu aliyejiunga na mpango huo husajiliwa na kupatiwa kitambulisho papo kwa hapo. "Leo idadi ya watu imeongezeka sana bila shaka wamevutiwa na huduma zetu na tunawahakikishia tutaendelea kutoa huduma bora na za haraka hadi tarehe ambayo maonesho haya yatafikia kilele kama alivyoagiza Mhe. Rais wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania, Dkt. John Pombe Magufuli kuwa siku za maonesho zimeongezeka hadi Julai 13, 2017 badala ya Julai 8." Alifafanua Bw. Njaidi.

    Idadi kubwa ya wananchi waliofika kwenye banda hilo ni wale wajasiriamali ambao wengi wamejiunga na mpango wa uchangiaji wa hiari ambapo moja ya faida kubwa ya kujiunga na mpango huo ni kupata fao la bima ya afya inayomuwezesha mwanachama kupatiwa matibabu yeye na wategemezi wake kwenye hospitali zilizoaishwa kote nchini.
    Wananchi waliofurika wkenye banda la PSPF, leo Julai 6, 2017
    Bw. Costa wa PSPF, (kushoto), akifafanua jambo kwa wananchi hawa waliofika kwenye banda la PSPF
    Afisa Michango wa PSPF, Bw. Noah Amri, (kushoto), na Afisa Uendeshaji anayeshughulikia mpango wa uchangiaji wa hiari (PSS), Bi. Asmahan H. Haji, wakiangalia taarifa kwenye kompyuta.
    Afisa msaidizi wa uendeshaji Mfuko wa Pensheni wa PSPF, Bw.Musa Mfaki(kushoto), akimuhudumia mwananchi
    Mhandisi Ally Shanjirwa wa PSPF, (kulia), akimpatia maelezo mwananchi huyu aliyefika kwenye banda la PSPF





    Afisa msaidizi wa uendeshaji Mfuko wa Pensheni wa PSPF, Bw.Musa Mfaki, (kulia), akimkabidhi kadi ya kujiunga na uanachama wa Mfuko wa Pensheni wa PSPF, Bi. Fatma Gulamali, baada ya kujiunga na mpango wa uchangiaji wa hiari, (PSS), kwenye banda la Mfuko huo lililoko jengo la Wiara ya Fedha na Mipango, viwanja vya Mwalimu Nyerere maarufu kama Sabasaba Julai 6, 2017.

    Wananchi waliofurika kwenye banda la PSPF, leo Julai 6, 2017

    0 0

    Waziri wa Tawala za Mikoa na Serikari za Mitaa (TAMISEMI) George Simbachawene akikata utembe ikiwa ni ishara ya uzinduzi wa Rejista mpya ya wanaohisiwa kuwa na Kifua kikuu ambayo itaanza kutumika kwenye vituo vyote vya kutolea huduma, wakati wa Mkutano wa mwaka wa Waganga waWakuu wa Mikoa na Wilaya unaoendelea Mjini Dodoma,Kushoto ni Naibu Waziri wa Afya,Maendeleo ya Jamii,Jinsia,Wazee na Watoto Dkt.Hamisi Kigwangwalla
    Dkt.Hamisi Kigwangwalla akisoma moja ya Rejista hiyo ambayo imezinduliwa rasmi leo,kulia kwake ni Waziri Simbachawane na aliyesimama kushoto ni Naibu Katibu Mkuu TAMISEMI anayeshughulikia Afya Dkt. Zainabu Chaula
    Waziri Simbachawene akimkabidhi Rejista hiyo Naibu Katibu Mkuu-TAMISEMI upande wa Afya Dkt. Zainabu Chaula
    Mkurugenzi wa Halmashauri ya Chamwino Athumani Masasi wakipeana Rejista hiyo na Mwenyekiti wa Waganga Wakuu wa Mikoa ambaye ni Mganga Mkuu wa mkoa wa Mwanza Dkt. Leonald Subi(kulia)
    Mkurugenzi wa Halmashauri ya Chamwino Athumani Masasi akiwa na Mkurugenzi toka Global Fund-Geneva Dkt.Osamu Kunii mara baada ya Kukabidhiwa Rejista hiyo na Waziri Simbachawene
    Baadhi ya Wakurugenzi toka Wizara ya Afya,TAMISEMI pamoja na Taasisi za Wizara ya Afya wakitambulishwa wakati wa Mkutano Mkuu wa Mwaka wa Waganga Wakuu wa Mikoa na Wilaya unaofanyika kwenye ukumbi wa LAPF Mjini Dodoma(Picha zote na Wizara ya Afya)

    0 0

    Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Moyo kutoka Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Aika Nnkya akimpa ushauri kuhusu afya ya moyo Kizito Joseph (kushoto) ambaye alitembelea banda la Taasisi hiyo lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kwa ajili ya kupima magonjwa ya Moyo bure, kupata ushauri na kuona huduma mbalimbali za matibabu ya moyo wanazozitoa.
    Mama Anastazia Mombeki (kulia) akipimwa urefu na Afisa Muuguzi wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Rogers Kibula wakati alipotembelea Banda la Taasisi hiyo lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kwa ajili ya kupima magonjwa ya Moyo, kupata ushauri na kuona huduma mbalimbali za matibabu ya moyo wanazozitoa.
    Afisa Muuguzi wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Upendo Mwaipopo akimpima mapigo ya moyo (BP) Lei Jian ambaye alifika katika banda la Taasisi hiyo lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kwa ajili ya kupima magonjwa ya Moyo bure, kupata ushauri na kuona huduma mbalimbali wanazozitoa.
    Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Moyo kutoka Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Aika Nnkya akimpima mapigo ya moyo (BP) Elioth Mgulwa mkazi wa Makambako mkoani Njombe ambaye alitembelea banda la Taasisi hiyo lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kwa ajili ya kupima magonjwa ya Moyo bure, kupata ushauri na kuona huduma mbalimbali za matibabu ya moyo wanazozitoa.
    Daktari Bingwa wa Magonjwa ya Moyo wa Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) Pedro Pallangyo akimpima mapigo ya moyo (BP) Mmiliki wa Bloggy ya Full Shangwe John Bukuku alitembelea banda la Taasisi hiyo lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere kwa ajili ya kupima magonjwa ya Moyo bure, kupata ushauri na kuona huduma mbalimbali za matibabu ya moyo wanazozitoa.
    Banda la Taasisi ya Moyo Jakaya Kikwete (JKCI) lililopo ndani ya Hema la Ali Hassan Mwinyi katika viwanja vya Maonyesho ya Kimataifa ya Mwalimu Julius Kambarage Nyerere ndani ya banda hilo huduma zinazotolewa ni kupima magonjwa ya Moyo bure, kutoa ushauri na kueleza wananchi huduma mbalimbali za matibabu ya moyo zinazotolewa na Taasisi hiyo.


    Picha na JKCI

    0 0

    Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro amewataka wakazi wa mjini Shinyanga kusaidia watoto wanaoishi katika mazingira magumu ili waweze kupata elimu wakiwa katika mazingira rafiki na kupata ufaulu mzuri ambao utawafanya wafikie malengo yao ya maisha. 

    Matiro amesema anasikitishwa na wananchi mjini Shinyanga kuwa wa kwanza kuchanga michango ya harusi na wengine kutumia pesa hovyo kwenye vileo na wakati kuna watoto wanahitaji msaada hata wa sare za shule na viatu ili waende shule lakini kutokana na kuishi mazingira magumu watoto wanakwama na hatimaye kufanya vibaya darasani. 

    Matiro ametoa rai hiyo leo Alhamis Julai 6,2017 mjini Shinyanga wakati akikabidhi nguzo za shule kwa watoto 164 kati ya 1400 ambao wanaishi katika mazingira magumu katika manispaa ya Shinyanga. 

    Matiro ametoa msaada huo kwa kwshirikiana na Shirika la TVMC na PWWCO ambayo yanasaidia watoto na akina mama wanaoishi katika mazingira magumu mjini Shinyanga. 

    Matiro alisema lengo kuu la msaada huo kuuonesha umma kuguswa namna ya kusaidia watoto wanaoishi mazingira hayo na siyo kuiachia serikali peke yake zikiwamo NGO's na Wageni kutoka nje ya nchi kuja kuokoa watoto hao na wakati wananchi nao wana uwezo wa kuwatatulia changamoto hizo. 

    "Ukipita mchango wa harusi unakuta watu wanakuwa wa kwanza kuchangia tena kwa haraka lakini likija suala la kusaidia watoto wanaoishi mazingira magumu, kila mtu utasikia akisema hana pesa ,wananchi mnatakiwa mbadilike" alisema Matiro. 

    Naye mkurugenzi wa Shirika hilo la TVMC Mussa Jonas Ngangala alisema walifanya utafiti wa kubaini watoto wanaoishi katika mazingira magumu Aprili mwaka huu kwa kushirikiana na wenyeviti wa mitaa na watendaji katika kata zote 17 za manispaa ya Shinyanga ambapo walipata watoto hao 1400 na katika awamu ya kwanza wamesaidia watoto 164 huku wakitarajia pia kufungua kituo cha watoto wanaoishi katika mazingira magumu mjini Shinyanga. 

    Alisema changamoto ambazo zimekuwa zikiwakabili kwenye zoezi hilo la kutambua watoto wanaoishi katika mazingira magumu kuwa ni baadhi ya wenyeviti wa mitaa kugomea kufanya zoezi hilo kwa madai ya kutaka posho kwanza na hivyo kujikuta hapo mwanzo wakipatiwa watoto ambao sio wahusika ambapo waliwakataa na kufanya mchakato upya na kuwapata watoto sahihi. 

    Ngangala alisema zoezi la kutambua watoto wanaoishi katika mazingira magumu katika kata ya Shinyanga Mjini liliaharishwa kwa sababu ya viongozi wa serikali za mitaa kutaka posho na kugomea zoezi hilo. 

    Kwa upande wake Ofisa elimu shule ya msingi manispaa ya Shinyanga Yesse Kanyuma alisema msaada wa nguo hizo utasaidia wanafunzi hao kufanya vizuri katika masomo yao ikiwa mtoto anaposoma katika mazingira magumu kamwe hawezi kufanya vizuri sababu akili yake haitakuwepo darasani na kuanza kuwaza wapi atapata chakula sambamba na mavazi yake kuchakaa na hivyo kumuhamisha kabisa darasani na kutomuelewa mwalimu. 
    Mkurugenzi wa Shirika la TVMC mjini Shinyanga Mussa Jonas Ngangala akisoma taarifa kwa mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro jinsi shirika hilo linavyosaidia watoto wanaoishi katika mazingira Magumu na malengo yao juu ya kusaidia watoto 1,400 wanaoishi katika mazingira magumu katika manispaa ya Shinyanga
    Mkurugenzi wa Shirika la TVMC mjini Shinyanga Mussa Jonas Ngangala akisoma taarifa kwa mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro 
    Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro akigawa sare za shule kwa watoto 164 wanaoishi katika mazingira magumu katika manispaa ya Shinyanga 
    Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro akimkabidhi sare ya shule mwanafunzi 
    Zoezi la kukabidhi sare za shule likiendelea 
    Mwanafunzi akipokea sare za shule 
    Zoezi la kukabidhi sare za shule likiendelea 
    Watoto 164 wanaoishi katika mazingira magumu wakiwa wamekaa wakisubiri kupewa msaada wa sare za shule na mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro. 
    Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro akiwa na mtoto anayeishi kata ya Ibadakuli na kusoma shule ya msingi Viwandani mjini Shinyanga ambaye anaishi katika mazingira magumu na bibi yake ambaye naye ni mgonjwa na amekuwa akigeuka kuwa mlezi wa familia ambapo akitoka shule anachukua panga na kwenda kuchanja kuni na kuuza ili apate pesa ya kula yeye na bibi yake, jambo ambalo lilimgusa mkuu huyo wa wilaya na kuamua kumchangishia pesa pamoja na kumtafutia wadau wa kusaidia familia yake ikiwemo chakula, afya ,mavazi na elimu sambamba na kukarabati nyumba ambayo anaishi na bibi yake 
    Mtoto huyo akielezea historia ya maisha ambapo wadau waliguswa na kutoa misaada mbalimbali 
    Mkuu wa Wilaya Shinyanga Josephine Matiro akimkabidhi nguo za shule mtoto huyo ambaye anaishi na bibi yake,na yeye ndiye mlezi wake. Ofisa Utumishi wa halmashauri ya manispaa ya Shinyanga Magedi Magezi alitoa shilingi 30,000 kwa ajili ya kumnunulia viatu mtoto huyo. 
    Michango ya fedha ikiendelea ili kumsaidia mtoto ambapo jumla ya fedha Shilingi 195,600 zilipatikana pamoja na ahadi ya vyakula kila wiki na wengine kila mwezi kuahidi kusaidia familia hiyo 
    Mchungaji wa Kanisa la Wasabato mjini Shinyanga John Kilinda akitoa shilingi 300,000 huku Mwezake wa kanisa la Wasabato Lubaga Elias Nyangusu akiahidi kukarabati nyumba anayoishi mtoto huyo. 
    Mwenyekiti wa makanisa ya kipentekoste mkoa wa Shinyanga Askofu Elias Madoshi kutoka kanisa la FPCT akiahidi kuchukua watoto 10 ambao wanaishi katika mazingira hayo magumu na kuwasaidia kielimu na huduma zote huku akiahidi kutoa gunia la mchele kwenye familia ya mtoto anayeishi na bibi yake 
    Naye mfanyabishara wa maduka ya nguo za kisasa mjini Shinyanga Ommy Fashion (aliyevaa miwani kulia) hakuwa nyuma kutoa mchango kusaidia watoto wanaoishi katika mazingira hayo magumu ambapo alitoa shilingi 200,000. 
    Mkuu wa Wilaya ya Shinyanga Josephine Matiro akimkabidhi Ofisa Elimu kata ya Ibadakuli Alphonsina Sendaye fedha zilizochangwa na wadau na kutoa maagizo zitumike kwa madhumuni yaliyokusudiwa kumsaidia mtoto huyo 
    Wazazi na walezi wa watoto hao wakiwa eneo la tukio 
    Wazazi ,walezi na viongozi mbalimbali wa serikali wakishuhudia tukio hilo la ugawaji sare za shule kwa watoto hao wanaoishi katika mazingira magumu. 


    Picha zote na Marco Maduhu- Malunde1 blog

    0 0

     Meneja Elimu kwa Mlipa kodi wa Mamlaka ya mapato Nchini (TRA), Bi. Dayana Masala ameongoza operesheni ya kuwakamata wafanyabiashara wa vituo vya mafuta wanaohudumia pasipo kutoa risiti na kusababishia serikali kutokusanya mapato stahiki kwa huduma wanazotoa leo jijini Dar es Salaam. 

    Operesheni hiyo ilifanyika mapema jijini humo na baadhi ya vituo vya mafuta kubambwa baadhi ya watoa huduma ya uuzaji wa nishati ya petroli na diseli wakitoa huduma ya kwa vyombo vya moto bila kutoa risiti kwa wateja jambo ambalo ni kinyume cha sheria za nchi jambo linalosababishia serikali kupoteza mapato. 

     Bi Msala amewaonya wafanyabiashara wenye tabia ya kutopenda kuwapa wateja risiti kwani kwa kufanya hivyo watalazimika watakapobainika watalipa faini ya shilingi milioni nne na nusu.  

     Pia amewasisitiza wananchi kudai risiti wanapopata huduma za bidhaa mbalimbali kwani kwa kutokufanya hivyo pia ni kosa na wakikutwa wamenunua bidhaa bila kudai risiti watalazimika kulipa fidia ya shilingi milioni moja na nusu.

    0 0

    KAMA ILIVYOKUWA DESTURI YA WATANZANIA  WAISHIO MAREKANI HAPO MIAKA YA NYUMA KUKUTANA WAKATI WA "LABOR DAY WEEKEND" NDANI YA WASHINGTON DC,SASA KUANZIA MWAKA HUU WATANZANIA WAISHIO WASHINGTON DMV WAMEAMUA KUIRUDISHA DESTURI HIYO KWA  KUANDAA  REUNION KABAMBE KWA STYLE YA KIPEKEE,IKIJUMUISHA MICHEZO YA WATOTO,WATU WAZIMA,CHAKULA,PAMOJA NA VIBURUDISHO  KUTOKA KWA WASANII MBALIMBALI KUTOKA TANZANIA NA MAREKANI,HABARI KAMILI NA MPANGO MZIMA KUFUATA ILA KWA SASA WATANZANIA WOTE WAANZE KUJIANDAA NA SAFARI YA WASHINGTON DC SEPTEMBER MOSI HADI TATU.



    0 0

    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akisalimiana na Mwakilishi wa Wazee 400 kutoka Wilaya ya Chato Bi. Winfrida Lawrent(65) kutoka Kata ya Kasenga kabla ya kuwakabidhi msaada wa vyakula mbalimbali ikiwemo Kilo 10,000 za Mchele, Kilo 10,000 za Unga wa mahindi, Kilo 4000 Maharage, Mafuta, Sabuni pamoja na Sukari.
    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akisalimiana na Mwakilishi wa Wazee 400 kutoka Wilaya ya Chato Bw. AnatoryBisate (64) kabla ya kuwakabidhi msaada wa vyakula mbalimbali ikiwemo Kilo 10,000 za Mchele, Kilo 10,000 za Unga wa mahindi, Maharage kilo 4000, Mafuta, Sabuni pamoja na Sukari. 
    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akiwakabidhi kwa pamoja mafuta waakilishi wa Wazee kutoka kata ya Kasenga AnatoryBisate (64) kulia pamoja na Bi. Winfrida Lawrent(65) kushoto mara baada ya kuzungumza na wazee 400 katika Ukumbi wa Mshikamano SACCOS Chato mkoani Geita.
    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akiimba pamoja na wanakwaya wa Mwagazege mara baada ya kuwasili katika ukumbi wa Mshikamano SACCOS Chato mkoani Geita.
    Mama Janeth Magufuli akiwasili katika eneo la mkutano mara baada ya kupokewa na Mkuu wa Mkoa wa Geita Meja Jenerali Mstaafu Ezekiel Kyunga Chato mkoani Geita.
    Mama Janeth Magufuli akiwa na viongozi wengine wa mkoa akiwemo Mkuu wa Mkoa wa Geita Meja Jenerali Mstaafu Ezekiel Kyunga wakwanza kushoto wakati wa dua kabla ya kuzungumza wazee wasiojiweza zaidi ya 400.
    Mama Janeth Magufuli akifurahi pamoja Naibu Waziri wa nishati na Madini Dkt. Medard Kalemani wakati Kwaya ya Mwakazege ya kutoka Chato ilipokuwa ikitumbuiza kabla ya kuzungumza wazee wasiojiweza zaidi ya 400.

    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akizungumza na Wazee wasiojiweza zaidi ya 400 kutoka Wilaya ya Chato katika Ukumbi wa Mshikamano Saccos.  
    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akiwa katika picha ya pamoja na viongozi mbalimbali wa mkoa, Wilaya na Chama waliojumuika na Waakilishi wa wazee wasiojiweza zaidi ya 400 Chato mkoani Geita.
    Mke wa Rais Mama Janeth Magufuli akisaini kitabu cha wageni mara baada ya kuwasili.
    Wazee wakishangilia wakati wa hotuba ya mgeni rasmi. PICHA NA IKULU

older | 1 | .... | 1295 | 1296 | (Page 1297) | 1298 | 1299 | .... | 1898 | newer